PDA

View Full Version : Lập hội chơi google adsense

Vader
31-01-2007, 19:13
Theo tiêu chí giúp đỡ cùng nhau kiếm tiền từ google, tôi thấy người việt chúng ta chơi adsense có phần khó khăn hơn tụi nước ngoài vì bị giới hạn đủ thứ nào là không được chơi site tiếng việt, không có tiền mua host....,nước ngoài tụi nó kiếm được hàng ngàn đô 1 tháng trong khi mình thì có tháng ko có đồng nào nên nay tôi quyết định thành lập một hội cùng nhau chơi google adsense với các tiêu chuẩn tham gia như sau :
1. Bạn phải có website hoặc blog (của blogger) đang chơi google adsense.
2. Bạn phải có tinh thần trách nhiệm cao trong công việc.
3. Bạn phải có thời gian rãnh ít nhất 2 tiếng mỗi ngày.
Vì công việc chính của hội là xem quảng cáo cho nhau nên đòi hỏi các bạn phải có tinh thần trách nhiệm cao mình vì mọi người và mọi người vì mình , nếu các bạn nào thấy mình hội đủ các tiêu chuẩn trên thì hãy email cho tôi với tiêu đề "Xin gia nhập hội chơi google adsense", bên trong thư các bạn nhớ ghi rõ địa chỉ website của mình đang chơi google để hội xem xét nếu được bạn sẽ nhận được thư mời tham gia.
Địa chỉ email của hội : traitopn@yahoo.com

longmaster1611
31-01-2007, 19:21
tui tham gia hehehehe

Hồ Sơ Mật
31-01-2007, 19:33
potay luôn, bao giờ vn mới khá được

ohyes
31-01-2007, 19:46
Lập hội click mà đòi qua mặt Google thì xem thường Google quá =)), ~:>

ngothuaan
31-01-2007, 19:56
ý nghĩ táo bạo :D

911.com
31-01-2007, 19:56
Theo tiêu chí giúp đỡ cùng nhau kiếm tiền từ google, tôi thấy người việt chúng ta chơi adsense có phần khó khăn hơn tụi nước ngoài vì bị giới hạn đủ thứ nào là không được chơi site tiếng việt, không có tiền mua host....,nước ngoài tụi nó kiếm được hàng ngàn đô 1 tháng trong khi mình thì có tháng ko có đồng nào nên nay tôi quyết định thành lập một hội cùng nhau chơi google adsense với các tiêu chuẩn tham gia như sau :
1. Bạn phải có website hoặc blog (của blogger) đang chơi google adsense.
2. Bạn phải có tinh thần trách nhiệm cao trong công việc.
3. Bạn phải có thời gian rãnh ít nhất 2 tiếng mỗi ngày.
Vì công việc chính của hội là xem quảng cáo cho nhau nên đòi hỏi các bạn phải có tinh thần trách nhiệm cao mình vì mọi người và mọi người vì mình , nếu các bạn nào thấy mình hội đủ các tiêu chuẩn trên thì hãy email cho tôi với tiêu đề "Xin gia nhập hội chơi google adsense", bên trong thư các bạn nhớ ghi rõ địa chỉ website của mình đang chơi google để hội xem xét nếu được bạn sẽ nhận được thư mời tham gia.

Bó tay với bác này luôn ... Thà bác nói lập hội cùng nhau đi uống cà phê rồi share kinh nghiệm cho nhau tui còn ủng hộ . Mấy bác click nhau thì cũng chẳng khá lên đc đâu

BoTayConGaQuay
31-01-2007, 19:57
nếu các bạn nào thấy mình hội đủ các tiêu chuẩn trên thì hãy email cho tôi với tiêu đề "Xin gia nhập hội chơi google adsense"Email phải có chữ Xin mới vào được hả => bác này chắc đang làm nhà nước lol !

ngothuaan
01-02-2007, 00:27
hic hic bị phản đối dzữ wá

không phải là phản đối đâu bạn, ý nghĩ của bạn Vader là rất hay nhưng bạn ấy đã nghĩ sai vấn đề trụ cột là đi kêu gọi từ ddth này về GA, hay từ forum nào lập "cộng đồng" người chơi GA là sai ? vì sao ?
Đơn giản, bạn thử xem từ page 1 đến 2 cho đến page 20 có thấy một tutorial về GA đâu. Không hướng dẫn đã khó cho newbie, khó khăn hơn là đã làm newbie đọc mấy topic "mà dân pro nói" thì thật là "tê" nhưng ở đây ở box QCTT này hình như chuyên về GA và các "pro" GA nói pro lắm, bạn cứ tìm hiểu từ từ, mình mới join cả GA lẫn DDTH mà thấy nhiều mem ở box tranh luận nhiều lắm.

Sorry VK, tại xĩn quá nên cách hành văn có gì sai VK edit hay del cũng được !

À quên nữa, sở dĩ tôi ko tham gia hay gửi email cho bạn vì tôi chơi GA 1 tháng rồi , giờ chỉ có 1 click với 10000 -> 0,01$

metadata
01-02-2007, 00:35
đông chí xỉn thật rồi lão ấy rủ cheat adsense mà :D

ngothuaan
01-02-2007, 00:43
mấy GA pro mà làm mod ở box này ở ddth mà gặp topic dạng này " đúng hệ" dữ lắm ! nổ banh chành !

smalltnv
01-02-2007, 07:43
hiz, hiz, lập hội để click cho nhau xem ra không ổn tí nào, với lại anh nào điên điên, rãnh rổi 2 tiếng click cho đi toi cái acc GA thì bó chiếu.

Nói ra thì ai cũng sợ.
Nhưng tui thấy mấy ông "PRO" (quên nick) ko biết có phải là pro ko hay là gà pro cứ vào đây nổ .Mỗi ngày kiếm tới $200 , mỗi tháng $6000 xem ra nhiều hơn lương của mấy ông Tổng Giám Đốc.
Cứ cho là vậy đi.
Thế sao không show kinh nghiệm cho anh em, mỗi ngày $20. Túm lại là Net thiệt :D

GAprofessor
01-02-2007, 09:26
Kiếm $6000 mỗi tháng chỉ có newbie là không tin chứ pro thấy là chuyện quá thường .

Bộ pro có nghĩa vụ phải share kinh nghiệm cho newbie sao . Đã không được gì mà còn bị mấy chú newbie nghe ăn tức ở nói xấu nữa , không share gì cả cho nó lành .

911.com
01-02-2007, 09:45
hic hic bị phản đối dzữ wá
Không phải phản đối ..mà là lên án .

GAprofessor
01-02-2007, 09:57
Quảng cáo trực tuyến thì GA là trùm rồi , vì vậy chỉ chơi GA thôi .

Mà tut trong đây nhiều lắm , chỉ có newbie lười biếng hay bị chậm hiểu nên không nhận ra .

Ok , tui đã lấy ra 2 bài tut hay nhất của 2 super pro Ibill và Ilovemoney , đọc xong thì sẽ thành GA pro thôi .

Google Adsense Handbook (http://gaprofessor.blogspot.com/), a must read to be a GA pro .

không phải là phản đối đâu bạn, ý nghĩ của bạn Vader là rất hay nhưng bạn ấy đã nghĩ sai vấn đề trụ cột là đi kêu gọi từ ddth này về GA, hay từ forum nào lập "cộng đồng" người chơi GA là sai ? vì sao ?
Đơn giản, bạn thử xem từ page 1 đến 2 cho đến page 20 có thấy một tutorial về GA đâu. Không hướng dẫn đã khó cho newbie, khó khăn hơn là đã làm newbie đọc mấy topic "mà dân pro nói" thì thật là "tê" nhưng ở đây ở box QCTT này hình như chuyên về GA và các "pro" GA nói pro lắm, bạn cứ tìm hiểu từ từ, mình mới join cả GA lẫn DDTH mà thấy nhiều mem ở box tranh luận nhiều lắm.

Sorry VK, tại xĩn quá nên cách hành văn có gì sai VK edit hay del cũng được !

À quên nữa, sở dĩ tôi ko tham gia hay gửi email cho bạn vì tôi chơi GA 1 tháng rồi , giờ chỉ có 1 click với 10000 -> 0,01$

smalltnv
01-02-2007, 10:07
Bộ pro có nghĩa vụ phải share kinh nghiệm cho newbie sao . Đã không được gì mà còn bị mấy chú newbie nghe ăn tức ở nói xấu nữa , không share gì cả cho nó lành .
Bác nói gì mà kinh thế, em đâu dám bảo bác phải share.
Với lại share rồi mà còn ghen ăn tức ở thì ....newbie cả đời.
Cảm ơn bác vì Google Adsense Handbook.
Rất mong được chỉ giáo thêm

GAprofessor
01-02-2007, 10:24
Tốt , chú này có triển vọng thành pro .

Trình độ của tui đã là pro nên tui rất biết chọn lọc nội dung chính xác và thật tế , chứ không chọn nội dung bậy bạ rồi đưa vô . Nhiều chú newbie đọc mấy cái nội dung bậy bạ rồi khen hay nhưng làm theo rất nguy hiểm .

Cái khó nhất của newbie chính là traffic . Nếu ai mà có traffic tốt thì sau khi đọc xong Google Adsense Handbook (http://gaprofessor.blogspot.com/) của tui thì sẽ kiếm vài ngàn đô mỗi tháng thôi .

Bác nói gì mà kinh thế, em đâu dám bảo bác phải share.
Với lại share rồi mà còn ghen ăn tức ở thì ....newbie cả đời.
Cảm ơn bác vì Google Adsense Handbook.
Rất mong được chỉ giáo thêm

Hồ Sơ Mật
01-02-2007, 10:25
Có thể bác mới vô nên chưa biết anh em trên này kinh khủng cỡ nào, đúng như GApro nói share còn bị chửi, thà khỏi share, anh em nào cần đi uống càphê rồi share cho chứ không thể share trên đây được, 6000$ hay 10.000$ là điều có thể, quan trọng là traffic + keyword cao = $$$$$ vậy thôi
Anh em cứ than rằng được vài xu / click, sao anh em không tối ưu hóa keyword, tìm những từ khóa cao để làm, tìm kiếm nguồn traffic từ nước ngoài, nội dung phong phú, mấy cái này đòi hỏi kinh nghiệm và thời gian, mấy chú cứ nằng nặc trong 1 tháng được vài ngàn $ thì chắc không có chuyện đó đâu

smalltnv
01-02-2007, 11:08
:D, đúng là nếu nói chuyện một cách tử tế và nghiêm túc, em thấy 2 bác giỏi hơn...em nhiều :D.

Hồ Sơ Mật
01-02-2007, 11:17
Trong đây cũng share nhiều rồi, đọc lại hết đi, khuyên các chú 1 câu làm GA phải kiên nhẫn, kiên nhẫn và kiên nhẫn, rồi thành quả cũng sẽ đến thôi, có chú tháng đầu kiếm được 1$ nhưng vài tháng sau được vài trăm $ rồi vài năm sau được vài ngàn $ là chuyện thường, đừng nóng vội

ditihoki
01-02-2007, 17:59
Tốt , chú này có triển vọng thành pro .

Cái khó nhất của newbie chính là traffic . Nếu ai mà có traffic tốt thì sau khi đọc xong Google Adsense Handbook (http://gaprofessor.blogspot.com/) của tui thì sẽ kiếm vài ngàn đô mỗi tháng thôi .

Em mới tập tành tham khảo cái GA, được nghe giới thiệu và vô Cái Blog của bác nhưng nhìn nó chán kinh khủng,nghèo nàn, chả có gì hết mà đọc xong sẽ kiếm vài ngàn đô, hichic.

Pótay, thôi đành ngồi nhìn bác kiếm tiền vậy, em đi làm nghề khác.

Lên đây nổ thì ai nổ không được.

Hồ Sơ Mật
01-02-2007, 22:46
Muôn ăn ngàn đô thì phải đổ mồ hôi công sức, tiền bạc và thời gian đâu phải đọc hết cuốn sách vớ vẩn đấy mà kiếm được ngàn $, thôi khuyên bác bỏ đi là vừa rồi đấy, GA chỉ dành cho ai có niềm đam mê và tính kiên nhẫn thôi,
Hãy làm để lấy kinh nghiệm, chẳng ai dại gì đánh đổi kinh nghiệm xương máu của mình lên đây cả đâu

ngothuaan
02-02-2007, 01:12
xương máu. Có máu là có tiền.
Giống như ra trận trên giang hồ vậy đó, bạn có máu là có tiền :D
. Có máu là gan, gan mới có click mới có tiền :D . Nhưng dù sao tôi ko khuyến khích bạn cheat nghe, cheat là die đó. Hãy tập thói quen vào box này thì đeo headphone (chơi game hay nghe nhạc) rồi xem hay reply topic ... chứ ko màng nhỉ tiêu đấy :D
Tôi đổ mồ hôi gần 2 tháng nay chỉ có 0,01$ ( 1 click ) 1 click đó do tôi click :D

BoTayConGaQuay
02-02-2007, 01:32
Tôi đổ mồ hôi gần 2 tháng nay chỉ có 0,01$ ( 1 click ) 1 click đó do tôi click Traffic bạn được bi nhiêu người vào 1 ngày?

ngothuaan
02-02-2007, 01:37
bác BTCGQ ở hải ngoại sao ? tôi mới reply cái cụp thì bác reply rồi :D

site tui hả, gắn code vô 5 site mà traffic thì 50/day :D, nhiều lúc tôi muốn tự tử quá ... nhưng check thì thấy IP của tụi tây nên tôi suy nghĩ lại vì site tôi ít content và ít update ! bó chiếu :D
thanks bác

BoTayConGaQuay
02-02-2007, 01:51
mình ở sài gon nè lol,

Muốn có traffic mì ăn liền thì làm link exchange đi, vào http://link2me.com đăng ký 1 account và kiếm các site trong đó để request link exchange. Khi nhận được request của bạn thì thằng web master bên kia nó sẽ lò dò qua site bạn để coi thực lực đối phương (chủ yếu là nó coi có hợp để exchange ko), nếu ok thì nó sẽ để link bạn lên nó và ngược lại bạn cũng để link nó lên bạn. Có rất nhiều site trong đó sẵn sàng exchange link (kiếm vài ngàn link là chuyện nhỏ)

Làm chừng 1, 2 trăm cái trước đi, 1 tháng sau sẽ thấy sự khác biệt!

1, 2 trăm cái link chẳng là cái đinh gì cả, đừng ngán nhe lol, tại trang link exchange trên web của bạn, tranh thủ bỏ code GA vào luôn, thằng web master nào gà mờ click 1 phát vậy thì cũng có tiền xài :D

vnmarser
02-02-2007, 23:49
Vậy các bác GA Pro cho em hỏi phát. Nếu em dùng code để lấy tin từ site khác về như nukeviet có cái module lấy tin từ vnexpress, hoặc site của em lấy nội dung từ article3000 để tăng traffic thì thằng GA nó có chấp nhận ko???

ngothuaan
03-02-2007, 00:22
thank you bác BTCGQ ! thử làm xem. :)

tiarsenal
06-12-2016, 09:25
kiếm được tiền là mù con... hahaha.

TenMien.Tech
06-12-2016, 09:26
Đôi bạn cùng chết đây mà :D

vtdia
06-12-2016, 11:05
Đào mộ gê quá :(