PDA

View Full Version : vietshack.com thực sự là....

nobita_mk
30-01-2007, 21:32
http://vietshack.com/Internet_Marketing/Pay_Per_Click_Advertising/2007012131.html

Tôi không có ý xoi mói gì ông bạn, nhưng ông bạn có bằng chứng gì để nói rằng themesbase bị ban là do như ông bạn nói?

"Thằng VN" nào vào thấy nó... ngứa mắt, nó... "bấm" liên tục, và nó "ăn ban" thì sao?

Xin lỗi tí nhé!

mantavn
30-01-2007, 21:51
em cũng có biêt site đó;))

nobita_mk
30-01-2007, 22:29
Cái này là do nó không để phần contact thôi, hoặc comment rồi mà không chịu xóa. Chứ liên quan gì đến GA bị banned?

Đầy thằng làm site đồ chùa, còn trắng trợn hơn, mà có sao đâu???

nobita_mk
30-01-2007, 22:55
Ok,

...............

ngothuaan
31-01-2007, 00:18
cách đây 28 ngày tôi , đó là ngày tôi mới biết GA và từ ngày đó tôi lên DDTH này càng nhiều. Hiện tại giờ tôi có 1 sec trị giá 0,01$ với 1 click.

Hình như tất cả mười mấy trang ở QCTT này tôi đã xem qua, tôi cũng xem thêm vài link từ các bạn muốn share, và thêm mấy trang phụ

Cuối ngày này là đủ 1 tháng rưỡi đánh dấu xem nhiều "mà hiểu chẳng bao nhiêu"

Bây giờ đang làm site mới, mong nó có click hơn ! :(

Hình như nói sai đề nhỉ, Vào Vietshack.at.com ko quá ít bài viết.

klasdfe
31-01-2007, 12:10
Cảm ơn bạn, do VS mới launched chưa được bao lâu nên số bài viết còn ít, thời gian tới VS sẽ có nhiều bài viết mới và nhiều tính năng hơn.web sơ sài vậy mà bác đã lauch, fí đi................. dù sao cũng chúc vietsach fát triển............

klasdfe
31-01-2007, 14:25
tuần sau thế nào cũng phải vô vietshack :) mới được
mấy trăm bài mà bài nào cũng như những bài hiện nay thì tương lai vietshack sẽ rất hay đó :)

GAprofessor
31-01-2007, 15:54
Mấy trang như vietshack chỉ để cho mấy chú newbie vào đọc rồi khen hay . Chứ pro đã vào rồi thì không thèm trở lại .

Bài viết ở đây kiến thức sai cơ bản hoặc không có tác dụng thật tế .

Muốn trở thành GA pro thì vào đây đi .

Google Adsense Handbook (http://gaprofessor.blogspot.com/), a must read to be a GA pro .

tuần sau thế nào cũng phải vô vietshack :) mới được
mấy trăm bài mà bài nào cũng như những bài hiện nay thì tương lai vietshack sẽ rất hay đó :)

Hồ Sơ Mật
31-01-2007, 15:58
Mấy trang như vietshack chỉ để cho mấy chú newbie vào đọc rồi khen hay . Chứ pro đã vào rồi thì không thèm trở lại .

Bài viết ở đây kiến thức sai cơ bản hoặc không có tác dụng thật tế .

Muốn trở thành GA pro thì vào đây đi .

Google Adsense Handbook (http://gaprofessor.blogspot.com/), a must read to be a GA pro .

Chẳng đọc được, chắc bác này mới tập tành làm Web

GAprofessor
31-01-2007, 15:59
Chơi Firefox , pro chỉ chơi Firefox

Chẳng đọc được, chắc bác này mới tập tành làm Web

911.com
31-01-2007, 17:24
Chơi Firefox , pro chỉ chơi Firefox
Bó tay với bác luôn , đã là pro thì cái gì cũng phải tương thích :D

Hồ Sơ Mật
31-01-2007, 18:36
Ha ha ổng mà chỉ được tui cùi, à mà có trang cuabom.com đó, không biết mấy bác vào chưa ?

GAprofessor
31-01-2007, 19:24
Pro chỉ chơi Firefox thôi , Newbie chơi IE không đọc được ráng chịu .

Đã là professor thì cần gì phải vào website nào nữa .

Kiến thức GA của tui hiện giờ đã quá đủ . Có câu hỏi nào về GA là tui không trả lời nổi chứ . Nhưng trả lời trên đây mấy chú newbie không biết gì cứ nói leo , nên im lặng là vàng .

@GAprofessor: Bạn có thể chỉ cho mọi người biết những websites mà một người pro như bạn thường vào không?

nobita_mk
05-02-2007, 21:21
Ah, những trang w a r e z lại sử dụng một kỹ thuật đặc biệt. Google rất khó phát hiện những trang này trừ khi có người report. Họ sử dụng iframe để chèn Adsense vào trang w a r e z của họ, đồng thời quét IP của visitors, nếu là dải IP của Google thì sẽ đưa ra một "fake page".

Ở Việt Nam cũng có một vài trang w a r e z sử dụng cách này, sớm muộn cũng sẽ bị banned, bạn không nên làm theo cách này nếu muốn tham gia lâu dài cùng Adsense.

Bác có thể nói rõ "kỹ thuật" của phương pháp này được không?

Em đang cần nó!