PDA

View Full Version : Điểm phim Việt Nam

QuocPham
29-01-2007, 21:56
QP được 1 anh bạn thông báo cho biết đã có trailer trên Youtube. Chia xẻ cùng các bạn (QP xin miễn bình luận về bộ phim này)

http://www.youtube.com/watch?v=CKMknHIhG4s

ngocquang19877
29-01-2007, 22:00
QP được 1 anh bạn thông báo cho biết đã có trailer trên Youtube. Chia xẻ cùng các bạn (QP xin miễn bình luận về bộ phim này)
http://www.youtube.com/watch?v=CKMknHIhG4s

:wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

chinhngon
29-01-2007, 22:07
việt nam cũng làm film được đấy

thagnv
29-01-2007, 22:59
Hi hi... tin vui cho những ai khoái cải lương... Võ Lâm Truyền Kì của VN giống như một loại hình thể nghiệm mới của cải lương... điểm khác là hổng có đờn cò với ca vọng cổ thôi... còn lại từ trang phục cho tới trang thiết bị đều cải lương hết, cái chiêu bay bay này video clip Lam Trường trong bài Tình đơn phương do Kim Lợi làm cách đây gần chục năm coi còn sướng mắt sương... không tin mấy bác lục lại coi thử coi, màu sắc hồi đó không quay được như máy móc bay giờ, nhưng màu mè trông y hệt phim nhựa... còn cái màu này nhìn vô là biết phim VN liền...

Coi sơ sơ để biết tết này đỡ tốn tiền mua vé vì em không khoái cải lương...

Ai khoái cải lương thì xin mời...

À, coi xong em học hỏi được cái chiêu đá cái bay xa thiệt xa... mới đầu thấy là lạ, coi kĩ lại thì bị lộ ra cái chiêu fast motion... hehe...

Mấy bác nhớ đi coi để mua vé ủng hộ phim Việt nhá... lol

Ps: À, dù sao cũng cám ơn anh Quốc đã chia sẻ cái link này. Chúc anh vui!

Sợ mấy bác nói em nói xạo, mấy bác cứ tham khảo hai cái link dưới này thì biết, 2 cái clip này được làm mấy năm trước rồi... xin lỗi em bức xúc với phim Việt nhà mình quá... sau mấy năm thì cũng học hỏi thêm được mấy cái vụ 3D nhưng coi cũng còn nản lắm. Sao mấy bác đó ko lựa những đề tài tâm lý xã hội hay hình sự mà làm. Học đòi bắt chước làm phim chưởng, ai dè ra cải lương chưởng... (xin lỗi, em chỉ không thích cái kiểu "Đứng núi này trông núi nọ")

http://www.youtube.com/watch?v=4f5zr64AyW8
http://www.youtube.com/watch?v=W67z8IHn2pA

Nghe nói bộ phim "Cải ơi" chuyển thể từ truyện ngắn của Nguyễn Ngọc Tư đang quay... ui các bạn ơi, đây mới là bộ phim đáng mong đợi nè...

cathy79ko
29-01-2007, 23:15
Tui lại thấy thích những gương mặt diễn viên Việt Nam mình trong những film như vầy, trước giờ chỉ thấy các gương mặt diễn viên Tàu thôi. Coi được đó chứ ;) VN cố lên

ngocquang19877
29-01-2007, 23:50
Hi hi... tin vui cho những ai khoái cải lương... Võ Lâm Truyền Kì của VN giống như một loại hình thể nghiệm mới của cải lương... điểm khác là hổng có đờn cò với ca vọng cổ thôi... còn lại từ trang phục cho tới trang thiết bị đều cải lương hết, cái chiêu bay bay này video clip Lam Trường trong bài Tình đơn phương do Kim Lợi làm cách đây gần chục năm coi còn sướng mắt sương... không tin mấy bác lục lại coi thử coi, màu sắc hồi đó không quay được như máy móc bay giờ, nhưng màu mè trông y hệt phim nhựa... còn cái màu này nhìn vô là biết phim VN liền...

Coi sơ sơ để biết tết này đỡ tốn tiền mua vé vì em không khoái cải lương...

Ai khoái cải lương thì xin mời...

À, coi xong em học hỏi được cái chiêu đá cái bay xa thiệt xa... mới đầu thấy là lạ, coi kĩ lại thì bị lộ ra cái chiêu fast motion... hehe...

Mấy bác nhớ đi coi để mua vé ủng hộ phim Việt nhá... lol

Ps: À, dù sao cũng cám ơn anh Quốc đã chia sẻ cái link này. Chúc anh vui!

Sợ mấy bác nói em nói xạo, mấy bác cứ tham khảo hai cái link dưới này thì biết, 2 cái clip này được làm mấy năm trước rồi... xin lỗi em bức xúc với phim Việt nhà mình quá... sau mấy năm thì cũng học hỏi thêm được mấy cái vụ 3D nhưng coi cũng còn nản lắm. Sao mấy bác đó ko lựa những đề tài tâm lý xã hội hay hình sự mà làm. Học đòi bắt chước làm phim chưởng, ai dè ra cải lương chưởng... (xin lỗi, em chỉ không thích cái kiểu "Đứng núi này trông núi nọ")

http://www.youtube.com/watch?v=4f5zr64AyW8
http://www.youtube.com/watch?v=W67z8IHn2pA

Uh, kiểu như X-files mà tụi Mỹ làm, ít có hiệu ứng mà coi rất chi là hấp dẫn, hoặc kiểu phim Hài theo mô tuýp Hong Kong, ít tiền nhưng bảo đảm sẽ có tui mua vé vào xem. Còn cái phim võ lâm truyền kỳ này thì cho tui xin kiếu, ngay từ cái poster của nó là tui đíu ưa nổi rồi.

Phim Viet Nam thì tới giờ tui chỉ coi phim gái nhảy với những cô gái chân dài, chủ yếu là coi giò coi cẳng mấy em lol lol lol. Còn phim truyền hình thì chỉ có mỗi phim đất phương nam. Tui phải công nhận rằng đây là phim truyền hình duy nhất của đài vietnam làm tui theo dõi từ đầu đến cuối :wacko: .

Tiasangtinhyeu
30-01-2007, 00:46
Hay lắm...cám ơn các bác...hi vọng sẽ đc xem.

thagnv
30-01-2007, 08:22
Uh, kiểu như X-files mà tụi tư bẩn thối nát Mỹ làm, ít có hiệu ứng mà coi rất chi là hấp dẫn, hoặc kiểu phim Hài theo mô tuýp Hong Kong, ít tiền nhưng bảo đảm sẽ có tui mua vé vào xem. Còn cái phim võ lâm truyền kỳ này thì cho tui xin kiếu, ngay từ cái poster của nó là tui đíu ưa nổi rồi.

Phim Viet Nam thì tới giờ tui chỉ coi phim gái nhảy với những cô gái chân dài, chủ yếu là coi giò coi cẳng mấy em lol lol lol. Còn phim truyền hình thì chỉ có mỗi phim đất phương nam. Tui phải công nhận rằng đây là phim truyền hình duy nhất của đài vietnam làm tui theo dõi từ đầu đến cuối :wacko: .
Chú này coi bộ luyện nội công dữ quá bị tẩu hỏa nhập ma rồi...

THE LAST LEAF
30-01-2007, 08:49
Xem demo thấy có vẻ chuối chuối

acquydeptrai
30-01-2007, 09:05
Đúng là phim truyền hình Việt Nam thì phim duy nhất coi từ đầu đến cuối chỉ có Đất Phương Nam. Còn lại vứt hết. Còn phim VLTK coi bộ cũng được chứ đâu có tệ? Chắc là tại có anh Bo đóng phim nên nhìn dở cũng hóa hay :D

Think different
30-01-2007, 11:18
Chưa xem mà đã chê, xem cái đã rồi hẳn so sánh, vượt được chính mình đã là hay rồi, đem mấy cái phim ở tận trời Tây đâu đâu ấy.

tFX
30-01-2007, 12:30
xem cái trailer xong rồi mới chê chứ :D

AnhTuanKB
30-01-2007, 12:36
Mình đã xem qua trailer, cũng không tệ như mình nghĩ. Chỉ tiếc là youtube phim ờ quá nên không xem rõ. Coi như phim VN cũng có khởi sắc rùi đó bà con.

Long 007
30-01-2007, 12:43
Bó tay ... Màu sắc lòe loẹt quá . Bỏ tiền mua vé chỉ có phí thôi .

vnready
30-01-2007, 15:13
Mình đã xem qua trailer, cũng không tệ như mình nghĩ. Chỉ tiếc là youtube phim ờ quá nên không xem rõ. Coi như phim VN cũng có khởi sắc rùi đó bà con.
Xem ở đây cho nhanh :)
http://www.saigonmedia.com.vn/trailers/volamtruyenky.wmv
Nói chung cũng là 1 bước tiến mới, chúng ta nên ủng hộ film VN như thế này, cứ tiêu cực chê bai hoài thì sao sánh = TQ với HQ.
Người VN có cái tật hay chê, coi film dỡ quá cũng chê, người ta cố gắng học hỏi làm kỹ thuật mới cũng chê :bored:

AnhTuanKB
30-01-2007, 18:05
Có tiền thì xem ủng hộ đi bà con ơi. Như vậy cũng là cố gắng lắm ruì, có vậy thì phim việt nam mới phát triển được.

Bó tay ... Màu sắc lòe loẹt quá . Bỏ tiền mua vé chỉ có phí thôi .

Nếu chỉ vì màu sắc lòe loẹt quá mà bác ngại phí tiền mua vé thì bác cũng kĩ tính quá đấy lol .

cathy79ko
30-01-2007, 19:47
Chê bai để chứng tỏ mình là người "hiểu biết" là "bác học". Nói thiệt nhen, "xú-pe môt" ở cái "quán" này lời lẽ kỳ cục lắm, chắc mới 19 tuổi

suekai
30-01-2007, 20:33
Dẹp Võ lâm truyền kỳ đi! Màu mè hoa lá hẹ. Để dành tiền coi "Giòng máu anh hùng" hợp lý hơn. Coi cái trailer của nó xong mới thấy tự hào, phim VN nếu dc đầu tư thì ko thua gì phim nước ngoài :

http://www.youtube.com/watch?v=wNum9H9TWHA

vnready
30-01-2007, 20:58
Mình nghĩ là Dòng máu chứ sao lại là giòng máu :D

thagnv
31-01-2007, 02:30
Chê bai để chứng tỏ mình là người "hiểu biết" là "bác học". Nói thiệt nhen, "xú-pe môt" ở cái "quán" này lời lẽ kỳ cục lắm, chắc mới 19 tuổi
:)
Em chỉ nói cảm nghĩ của mình thôi... chê bai cũng là cách để giúp phim Việt tốt hơn đó thôi, nhưng mà em có chê bai đâu, em cũng có ủng hộ phim Việt đó chứ, chỉ nói cảm nghĩ trước việc làm phim tết, đầu tư tiền bạc làm phim tân cổ giao duyên, bác cứ nhìn kĩ phục trang thì đã cải lương lắm rồi... Biết đâu có vài bác sản xuất vô tình cũng đọc được những dòng trên...

Em nói thoải mái thôi, ko cần phải "bác học" và "hiểu biết" gì lắm đâu! lol

Bác đâu cần phải biết rõ fa sol la si do thì mới đủ điều kiện chê ca sĩ hát dở... lol

ngocquang19877
31-01-2007, 09:10
Dẹp Võ lâm truyền kỳ đi! Màu mè hoa lá hẹ. Để dành tiền coi "Giòng máu anh hùng" hợp lý hơn. Coi cái trailer của nó xong mới thấy tự hào, phim VN nếu dc đầu tư thì ko thua gì phim nước ngoài :

http://www.youtube.com/watch?v=oWMLLaTbUH8

Ặc ặc, trailer làm hoành tráng quá, phim này do Viet Nam làm thật á :drool: :drool: :drool: ?

So cái phim này với cái phim võ lâm truyền kỳ chẳng khác nào so sánh patê với mắm lol lol lol.

cathy79ko
31-01-2007, 09:21
Như vậy là nơi đây khen được 2 film: "Dòng máu anh hùng" (trailer) và "Cải ơi" (bộ film chưa có). Các bác xem lại thời gian trước giờ coi còn nữa không? Film Việtnam ít film được khen thế sao?

CREW
31-01-2007, 10:26
buồn cười giống cải lương thật

thagnv
31-01-2007, 16:57
Như vậy là nơi đây khen được 2 film: "Dòng máu anh hùng" (trailer) và "Cải ơi" (bộ film chưa có). Các bác xem lại thời gian trước giờ coi còn nữa không? Film Việtnam ít film được khen thế sao?

Hic hic... sao bác hay lập lờ chữ nghĩa của em thế nhỉ? Bác có ý gì không? Em bảo "Cải ơi" là bộ phim đáng được mong đợi, khen là khen kịch bản hay... thế mà bác lèo lái thành ra em lên tiếng khen một bộ phim chưa hoàn thành... :noexpress

Bác sao hay so đo chữ nghĩa, săm soi chính tả quá nhỉ? Bác xem lại từ đầu đến giờ cái thread này ăn nói về trailer VLTK, các phim so sánh đều đang đem VLTK lên bàn cân... thế mà bác lại hỏi như thế này thì hết ý kiến... hic hic... em đoán bác có vẻ "tâm huyết" với VLTK quá nhỉ...

Coi "Dòng máu anh hùng" và VLTK khác nhau một trời một vực... phim thế mới là phim chứ...

Nhìn cái trailer Dòng Máu Anh Hùng còn lạc quan được với chuyện phim Việt có thể tiến xa ra khỏi biên giới VN (ít nhất là ngoài chuyện đem dự các liên hoan phim), còn VLTK, cứ khách quan mà nói thì cái trailer đó mà đem so sánh với nhau thì đúng là hơi mắc cười...

Trailer kiểu VLTK mà tung ra trước thì đúng là thất sách thiệt...

cathy79ko
31-01-2007, 17:20
Khộng nói nữa :):):):)

donycast
31-01-2007, 17:22
PHIM ĐẦU TƯ NHIỀU TIỀN CỘNG VỚI EKIP CHUYÊN NGHIỆP THÌ PHIM MỚI HAY ĐƯỢC, CÁC BÁC MUỐN PHIM VIỆT NAM HAY, THÌ GẮNGDDI RẠP XEM NHIỀU VÀO CHO CÁI BỤNG CỦA CHA PHƯỚC SANG TO PHỀNH LÊN, THÌ CHA Ý MỚI CÓ NHIỀU TIỀN ĐẦU TƯ LÀM PHIM LỚN VÀ HOÀNH TRÁNG , AI CHẢ MUỐN LÀM PHIM HAy, NHƯNG PHẢI HỎI VẤN ĐỀ ĐẦU TIÊN ... TIỀN ĐÂU .

Think different
31-01-2007, 17:43
Mấy bác này miệng thì chê bai bải ấy, như mà nếu như ephim.com nó up VKTK lên là tranh nhau download ngay.

nguyenniit1911
31-01-2007, 18:44
Phim đó là sh*t gì mà phải download, trên TV thiếu gì phim Mỹ hay mà phải lên trang phim lậu ephim.com down về.

thagnv
31-01-2007, 19:18
Tui hầu như tâm huyết với tất cả các film VN... Hay ý anh nói tui bênh VLTK? Heheheh mắc cười quá, tui là người mê film chứ không phải sống bằng nghề làm video như bác, nhìn kỹ lại đi từ đầu tới giờ tui chưa chê cái film nào ở đây... Nếu nói như bác vậy tui có thể đoán không nhầm bác là người của film "Cải ơi", tui nghĩ vậy được chứ!? nhưng hồ đồ quá. Cho nên tui nói: nếu níck bình thường thì còn chấp nhận, "nick đỏ" nơi đây mà sao "văng từa lưa" coi sao được (àh mà quên, nick đỏ của Relax-Spam box mà)
Ack... tại bác trầm trọng hóa nó ra thôi, tranh luận và đưa ra ý kiến trên diễn đàn thì nick xanh nick đỏ có gì khác nhau. Chẳng lẽ nick đỏ suốt ngày ngồi quan sát diễn đàn, không được phát biểu ý kiến của mình... nó ko hợp với bác thì bác cho là văng từa lưa, ok, chuyện nhỏ ấy mà. Nhưng dĩ nhiên khi nói ra điều gì thì em sẽ chịu trách nhiệm với điều mình nói, chẳng lẽ em lại đi đăng kí một cái nick khác chỉ để chê bai thôi sao.

Về vấn đề film Việt, em không hiểu sao người mê phim như bác lại không đưa ra nhận định của mình về một bộ phim nào đó. Phim hay hoặc phim dở bác cũng sẽ biết chứ... em cũng mê vậy, nhưng hy vọng tiếng nói nhỏ nhoi của mình sẽ giúp phim Việt tốt hơn. Em muốn nói với nhà sản xuất rằng, chúng tôi, là những người bỏ tiền mua vé, xem và ủng hộ phim Việt, hãy làm phim có đầu tư và chăm chút về giá trị kịch bản cũng như dàn dựng. Thị hiếu của tôi (cá nhân em) không còn hứng thú với những phim cải lương kiểu VLTK, kiểu đó tôi đã thấy người ta làm cách đây chục năm rồi mà vẫn xài lại thì đúng là giậm chân tại chỗ, giữa VLTK và Dòng Máu Anh Hùng thì tôi sẽ xem DMAH, vì những lý do gì ư? Hãy xem lại những bài đã post ở trên!

Mê phim kiểu em chắc khác mê phim kiểu bác! :)

PS: Còn nếu theo ý bác để bác thoải mái thì ngày mai em sẽ đăng kí cái nick mới nhé... lol

cathy79ko
31-01-2007, 19:57
Thích xóa hết zậy thôi

thagnv
31-01-2007, 20:20
Bác nói đúng. Em hồ đồ quá! :) Cám ơn bác...

cathy79ko
31-01-2007, 21:36
Thích xóa hết zậy thôi

tranhuuthien
31-01-2007, 23:17
Thanks con hàng nghen ..hay lắm ...

thagnv
31-01-2007, 23:22
Hic hic... em đã "đầu hàng" bằng cách xin lỗi bác rồi mà bác nhìn như vẫn còn ấm ức hơn em nữa... thôi, để em tranh luận với bác cho rõ ràng.

Chuyện kịch bản hay, dở, thưa bác... chọn kịch bản hay là điều đương nhiên. Đừng nói lan man và rộng quá, kiến thức em tự nhận mình non nớt lắm, nói hạn hẹp thôi. Bác tranh luận điều đó với em là vô nghĩa, bởi vì em có chê phim VLTK dở đâu, bác coi thì coi kĩ kĩ dùm em một chút cho em đỡ khổ. Vì em cũng đã có coi phim đó đâu, cũng chỉ mới xem qua trailer thôi. Và em cảm tính "phán" rằng nó cải lương.

Em nghĩ Bác lại nhầm lẫn thêm khái niệm cải lương theo nghĩa danh từ, em đang nói cái tính từ mà văn nói hay sử dụng, thí dụ "trông em "cải lương" quá..." Có nghĩa là gì, em màu mè quá, em "sến" quá, mà bác cũng phải coi kĩ hơn những gì em viết. Em nói trang phục cải lương quá... Sở dĩ em gán ghép cái chữ cải lương vào vì cải lương trước tiên xuất xứ từ dân ca đồng bằng sông nước Nam Bộ, từ câu hò, điệu hát ru, tiếng vè rồi biến tấu thành cải lương. (Tìm đọc cuốn Sài Gòn - Gia Định Điệu hát câu hò ngày ấy của GS Trần văn Khê) Thành ra đặc tính của cải lương thường được hát trong những dịp sau vụ mùa, thời gian rỗi rãi, nhóm hát tuồng dựng gánh dựng lều trên đồng khô cho nên trang phục đơn giản và thường màu mè để bắt mắt... Thế đấy, em có nói gì đâu mà bác lại lôi ở ông Tây bà Đầm, tuồng chèo gì vào là sao?

Còn chuyện "giậm chân tại chỗ" thì bác với em vẫn không thể nào hiểu nhau được. Những gì bác dẫn chứng ra đều đúng, em thừa nhận, nhưng bác coi lại bài em đã post, em đang nói về kĩ thuật, về hậu kì bộ phim đã được xem qua trailer. Phim hay dở gì làm sao em biết, em có đánh giá đâu. Em nói bộ phim này dậm chân tại chỗ so với VN, kĩ thuật bay lượn nào đã có từ cách đây vài năm. Bác ra SG Audio mà tìm mua cải lương Chung Vô Diệm đã phát hành cách đây hơn 10 năm. Có lẽ hồi đó kĩ thuật 3D chưa phát triển như bây giờ nên chỉ thua VLTK về mấy cái vụ chưởng chưởng, nẹt lửa thôi. Nếu bác có xem Đôla Trắng thì dễ hình dung cảnh mấy chú XHD cầm súng giả, đứng loay hoay rồi về phòng dựng vẽ thêm tia lửa vào... Như thế chẳng "giậm chân tại chỗ" à? Riêng những phim mà bác đã dẫn chứng thì bác quên để ý rằng kĩ xảo càng ngày càng hoành tráng à?

Vì muốn ĐA VN phát triển, em có dòng nào phản đối mấy cty tư nhân chưa hay là do bác tự thêm vào... còn xem phim à... mỗi thứ 4 hàng tuần, Cinebox Lý Chính Thắng đều giảm giá vé còn 20k đó bác. Mỗi tuần bác đều đi thì có lẽ em đã gặp bác ở ngoài đời rồi đấy...

À... quên vụ ê kíp làm phim vài trăm người của bác nữa... những nỗ lực tập thể đó em hiểu, em cũng chưa có dòng nào nhận xét về ekip làm phim cả. Tất cả và do đạo diễn và nhà sản xuất. Còn với góc độ người xem thì có điều này em chia sẻ với bác, người xem người ta xem một bộ phim mà họ nói dở, là dở... họ mỉm cười là thành công... đơn giản vậy thôi... người xem không phải là chủ nhiệm phim... những nỗ lực đó đáng lẽ phải thanh minh với chủ nhiệm phim mới đúng!

david beckham
01-02-2007, 00:09
Mới xem được cái Trailer của DMAH xong ... cảm thấy hơi bị hưng phấn, nôn nóng được xem full movie giống như ngày xưa xem trailer của spider man vậy :)

p/s : thằng bạn coi trailer của VLTK xong chỉ thốt được 1 câu thôi : "phim trông có vẻ hài đó mày" (thôi thì dù sao cũng có nguyên chữ "hài" trong cái title của phim mà lol, như thế là trailer thành công bước đầu rồi lol)

ngocquang19877
01-02-2007, 01:39
Mới xem được cái Trailer của DMAH xong ... cảm thấy hơi bị hưng phấn, nôn nóng được xem full movie giống như ngày xưa xem trailer của spider man vậy :)

p/s : thằng bạn coi trailer của VLTK xong chỉ thốt được 1 câu thôi : "phim trông có vẻ hài đó mày" (thôi thì dù sao cũng có nguyên chữ "hài" trong cái title của phim mà lol, như thế là trailer thành công bước đầu rồi lol)

Phim này có đồng bào hải ngoại nhúng tay vô làm, nếu không có chắc gì được như thế :confused: :confused: :confused: .

1 chi tiết nữa là phim có bối cảnh năm 1922, tự hiểu nhé hehehe.

ongtre63
01-02-2007, 11:15
Film đc đấy chứ, phải biết bằng lòng với những gì mình đang có các bác ạ. Nếu có đủ tiền em sẽ xem cả 2 film trong dịp Tết này để ủng hộ film Việt, hì lol

tFX
01-02-2007, 16:05
Có lẽ mọi người ác cảm với film này ngay từ cái tên film của nó: Võ Lâm truyền kỳ :D

hungcrazy
01-02-2007, 16:18
còn xem phim à... mỗi thứ 4 hàng tuần, Cinebox Lý Chính Thắng đều giảm giá vé còn 20k đó bác. Mỗi tuần bác đều đi thì có lẽ em đã gặp bác ở ngoài đời rồi đấy...
sac, em thì hay đi thứ 3 nhưng bên Galaxy, mua 1 tặng 1, 50k/2ng:D
Để xem, các ngày giảm giá của các rạp là:
thứ 3: cinebox Lý Chính Thắng
thứ 4: galaxy Nguyễn Du
thứ 5: Thăng Long ở Cao Thắng!
Các bác thích ngày nào thì chọn rạp mà đi xem! Ngồi cãi làm gì cho nó mệt, suy nghĩ riêng của từng người mờ, có ai đã xem đc hết mấy film trên đâu! (VLTK có chíu roài nhưng fải có vé mời mới xem đc:()

Arkain
01-02-2007, 18:10
Thông tư 60C được ban hành sau khi trailer của VLTK được tung lên mạng: để hạn chế giới trẻ VN bị nghiền game sau khi coi phim, khi ra rạp coi lần đầu thì được xem từ đầu đến cuối, nếu muốn coi lần thứ hai thì chỉ được coi đến giữa phim, lần thứ ba thì chỉ được xem...trailer =P

nguyenniit1911
01-02-2007, 19:24
Đến lần thứ 4 thì không cho coi trailer luôn. :)

phoipha
02-02-2007, 14:30
Dòng Máu Anh Hùng hình như có sự hợp tác với trung tâm Vân Sơn ở hải ngoại, vì:
- Phim có 2 diễn viên đồng thời là ca sĩ đinh của Vân Sơn là ca sĩ - diễn viên Johnny Trí Nguyễn (cháu của Nguyễn Chánh Tín - nhà sản xuất phim) và ca sĩ Nguyễn Thắng, đang rất được yêu thích ở hải ngoại
- Ngô Thanh Vân vừa qua có hát trong chương trình Vân Sơn 35, có lẽ là 1 sự thỏa thuận trao đổi hợp tác giữa Vân Sơn và hãng phim Chánh Phương

Nhìn trailer phim này cũng hấp dẫn
Tuy nhiên các các không nên so sánh giữa VLTK và DMAH
Phước Sang trước giờ toàn làm phim hài, và VLTK cũng không ngoại lệ, đây là 1 phim hài, thuần chất giải trí
Còn DMAH rõ ràng là 1 phim nghệ thuật

Vậy làm sao có thể so sánh được

teraby
02-02-2007, 15:42
Dòng Máu Anh Hùng hình như có sự hợp tác với trung tâm Vân Sơn ở hải ngoại, vì:
- Phim có 2 diễn viên đồng thời là ca sĩ đinh của Vân Sơn là ca sĩ - diễn viên Johnny Trí Nguyễn (cháu của Nguyễn Chánh Tín - nhà sản xuất phim) và ca sĩ Nguyễn Thắng, đang rất được yêu thích ở hải ngoại
- Ngô Thanh Vân vừa qua có hát trong chương trình Vân Sơn 35, có lẽ là 1 sự thỏa thuận trao đổi hợp tác giữa Vân Sơn và hãng phim Chánh Phương

Nhìn trailer phim này cũng hấp dẫn
Tuy nhiên các các không nên so sánh giữa VLTK và DMAH
Phước Sang trước giờ toàn làm phim hài, và VLTK cũng không ngoại lệ, đây là 1 phim hài, thuần chất giải trí
Còn DMAH rõ ràng là 1 phim nghệ thuật

Vậy làm sao có thể so sánh được
T đồng ý với ý kiến này :wub: cựu mod YAN có khác, nhận định nghệ thuật sâu sắc quá :yes:

AnhTuanKB
02-02-2007, 18:39
Nhưng mà có điều là phim VLTK cách quay giống phim tàu quá. Nhất là võ thuật chẳng có nét gì riêng cả. Nếu ai xem "Đi tìm tượng phật 2" sẽ thấy phim đó có lối đánh võ rất là riêng.

DaveMustaine
02-02-2007, 19:00
Có một thắc mắc nhỏ, xin hỏi bạn phoipha, thế nào là phim giải trí, thế nào là nghệ thuật, làm sao có thể phân biệt được?

AnhTuanKB
02-02-2007, 23:50
Cái này tui bit, Phim GT là phim chiêu ờ rạp, còn phim NT là phim đoạt giải Osca đó bác :lick: .

Arkain
03-02-2007, 09:39
Phim này thực chất là Action chứ không phải là Lịch Sử/Tài Liệu, các nhân vật cũng là hư cấu, tớ chỉ mong rằng nó không bị "ai đó" cắt xén mang đi làm công cụ tuyên truyền, Trí lại biến thành "anh hùng khoa học viễn tưởng Lê Văn Tám" thứ hai thì đúng là bó chiếu :shifty:

The Rebel - Dòng Máu Anh Hùng (http://www.youtube.com/watch?v=wNum9H9TWHA) còn có cả Dustin Nguyen nữa, lúc trước anh chàng này đóng bộ phim truyền hình "VIP" với nàng Pamela Anderson cũng thấy đánh đấm dữ dội lắm, không biết đấu võ với Minh Trí ở ngoài đời thì ai hơn ai :cool:

Trong trailer thấy có vài ngón nhìn giống Vovinam, trong đây có bác nào tập qua thì vào confirm cái! :bb:

----

Đọc credit xong rồi mới thấy đại gia đình nhà họ Nguyễn đúng là đông người, hìhì =P

Kinh phí $1.5 triệu cho phim này không phải là ít đối với phim trong nước, nhưng lại cực kỳ nhỏ nhoi so với phim ngoài nước, khi xem trailer thì thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo, bản quyền phát hành ở nước ngoài được bán cho Weinsteins rồi nhưng không biết bao giờ họ mới mang chiếu ở Hoa Kỳ đây! :down:

Phim quay xong từ lâu rồi, dự tính chiếu ngoài rạp vào tháng 12 2006, nhưng rốt cuộc không biết mấy bác ở VN ngâm dấm làm gì (đừng nói là đợi cho đến gần 30 tháng tư mới cho ra lò chứ! :emlaugh: )

cathy79ko
03-02-2007, 20:06
Thích xóa hết zậy thôi

suekai
04-02-2007, 12:26
chỉ mong rằng nó không bị "ai đó" cắt xén mang đi làm công cụ tuyên truyền, Trí lại biến thành "anh hùng khoa học viễn tưởng Lê Văn Tám" thứ hai thì đúng là bó chiếu

"Anh hùng siêu nhân" chứ bác ^^

Co Loa
04-02-2007, 16:33
Đáng tiếc tôi không có đk coi 2 phim trên, nếu chỉ đáng giá qua trailer thì hơi bị khách quan, bác nào có nguồn phim upload hay link cho thì hay quá.

Nếu so sánh 2 phim trên thì quá khập khiễng vì 2 phim đều có đề tài và hướng đi riêng, đó là chưa kể 2 ê-kíp làm phim hoàn toàn khác 1 bên là nội địa và 1 bên là nước ngoài.

Dưới góc độ người xem thì khen chê là chuyện thường ngày ở huyện vì mỗi người đều có cái nhìn riêng như kỹ thuật, kịch bản hay phong cách diễn, vì thế giải Oscar mới có nhiều giải là thế.

Người xem sẽ quyết định sự sống còn của nhà làm phim vì nếu phim dở chơi không đẹp và coi thường người xem thì sớm muộn sẽ bị đào thải.

Cá nhân tôi tuy hàng tuần cập nhật phim nước ngoài nhưng nếu có đk vẫn trân trọng coi phim VN, vì qua đó mới có cái nhìn chủ quan về hướng đi của các đạo diễn.

VinaSPY
04-02-2007, 16:49
Dzowx kinh khủng:
http://www.galaxystudio.net/trainhay/trailer.html

Bị Phước Sang thâu tóm hết tên miền là đúng. Phim gì dzỡ ẹc

Mà Phước sang đâu có khôn gì ,domain aoluahadong.com bị thằng nào ben Sing thâu tóm rồi. PS phải reg domain phímaoluahadong.com đó thôi...

Think different
04-02-2007, 19:20
Phim này thực chất là Action chứ không phải là Lịch Sử/Tài Liệu, các nhân vật cũng là hư cấu, tớ chỉ mong rằng nó không bị "ai đó" cắt xén mang đi làm công cụ tuyên truyền, Trí lại biến thành "anh hùng khoa học viễn tưởng Lê Văn Tám" thứ hai thì đúng là bó chiếu :shifty:

Nếu muốn hiệu quả hơn nữa thì dựng thành nhân vật Neil Armstrong với phát biểu "giant leap for mankind" dưới tấm cờ bay Việt Nam phất phới trên bầu trời không có không khí.

thaivinhhuy
04-02-2007, 23:00
chừng nào mới có phim dòng máu anh hùng vậy.

pizza@
04-02-2007, 23:19
Tớ cũng ghiền phim này quá. Chừng nào có upload lên cho mọi người xem với.

david beckham
05-02-2007, 01:10

The Rebel - Dòng Máu Anh Hùng (http://www.youtube.com/watch?v=oWMLLaTbUH8) còn có cả Dustin Nguyen nữa, lúc trước anh chàng này đóng bộ phim truyền hình "VIP" với nàng Pamela Anderson cũng thấy đánh đấm dữ dội lắm, không biết đấu võ với Minh Trí ở ngoài đời thì ai hơn ai :cool:

Trong trailer thấy có vài ngón nhìn giống Vovinam, trong đây có bác nào tập qua thì vào confirm cái! :bb:

----

Đọc credit xong rồi mới thấy đại gia đình nhà họ Nguyễn đúng là đông người, hìhì =P

Kinh phí $1.5 triệu cho phim này không phải là ít đối với phim trong nước, nhưng lại cực kỳ nhỏ nhoi so với phim ngoài nước, khi xem trailer thì thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo, bản quyền phát hành ở nước ngoài được bán cho Weinsteins rồi nhưng không biết bao giờ họ mới mang chiếu ở Hoa Kỳ đây! :down:

Phim quay xong từ lâu rồi, dự tính chiếu ngoài rạp vào tháng 12 2006, nhưng rốt cuộc không biết mấy bác ở VN ngâm dấm làm gì (đừng nói là đợi cho đến gần 30 tháng tư mới cho ra lò chứ! :emlaugh: )

Chủ yếu trong trailer là taekwondo :) còn lại thì phải chờ .... :lick:

vietplaystation
05-02-2007, 01:19
Tôi thấy cũng hay ghê đấy chứ, nhất định phải xem phim này mới được :D
Film vn mình chưa thể sánh với Tàu được nên các bạn đừng so sánh thế kẻo khập khiễng

shinichi2006
07-02-2007, 08:32
Tui đã thử coi qua trailer VLTK thấy cũng được đấy chứ, không đến nỗi tệ đâu

Real Madrid
09-02-2007, 09:58
tui thấy cũng rất ok, giống như mấy VideoClip của Dan Trường mà tui đã từng xem.
Nhưng phải nói thiệt cũng khá giống cải lương, hy vọng không đi vào vết xe của "Lục Vân Tiên"

suekai
10-02-2007, 10:55
Hum wa em mới đi coi VLTK zìa. Nói chung là đừng nhìn trailer mà suy ra chất lượng phim nha các bác. Phim hài chất lượng cao, đảm bảo cười từ đầu tới cuối :) (mặc dù cũng có những đoạn hơi xàm). Em đã coi hết các phim hài tết Khi đàn ông có bầu, 2 trong 1, Hồn Trương Ba, nhưng fải công nhận là phim này best nhất. Có nhiều cảnh sử dụng kỹ xảo đẹp mắt bắt chước Kungfu & Matrix, cực kỳ tiếu, nhứt là cặp Hoài Linh - Tấn Beo. Theo em phim ăn khách là nhờ bộ đôi này rất nhiều.

Nói chung bác nào ngày tết này ko đi coi phim này là uổng phí lắm đó!

thaivinhhuy
10-02-2007, 11:34
ai có bản cam của phim VLTK không vậy, up lên đây cho mình coi với.

pizza@
26-02-2007, 08:45
Nói chung film này xem được. Film này chủ yếu là hài thôi, chứ phần kiếm hiệp chỉ là phụ đạo. Lúc xem trailer tui tưởng là film ba xàm ba láp, sau khi xem film tui thấy nội dung hợp lý và rất vui nhộn.

venus
26-02-2007, 13:42
Tưởng phim này tên là "Võ Lâm Truyền Mồm" :D

VinaSPY
26-02-2007, 13:46
Trai nhảy: Đích thị phim rẻ tiền! - www.trainhay.com
-----------
Thằng Phước Sang tiếp tục "chơi bẩn" tập 2 nè anh em.

thaychuastudio
01-03-2007, 18:02
cái thằng Phước Sang này hay nổ. Nhìn cái poster tưởng là toàn phim là kiểu kiếm hiệp, ai dè chỉ có vài đoạn là kiếm hiệp, còn lại là hiện đại không, coi thất vọng, phí tiền.
Chỉ có vài đoạn là kiếm hiệp thì cũng giống như những clip trong các video ca nhạc thôi, các khác gì đâu, tưởng cả phim thì mới gọi là hay, vì có vài đoạn thì cũng có mấy kỹ xảo đó xào tới xào lui.
Nếu có post phim này lên mà nhiều người download thì là do người ta coi trước coi dở thế nào để khỏi tốn tiền mua vé đi coi thôi, chứ chẳng phải vì hay mà download để dành coi đâu.

Tôi không biết bác bao nhiêu tuổi mà gọi anh Sang bằng THẰNG.Kô có những "Thằng"( em xin lỗi anh Sang) như thế thì PHIM việt Nam có chút khởi sắc nào kô bác?
Kô biết anh Quốc có buồn kô khi những kẻ chưa kịp nhìn coi hết VLTT đã vội chụp vào nó một cái mũ "toàn là những kỹ xảo rẻ tiền" . Tôi thấy hầu hết ở đây chỉ nói cho sướng mồm. Chứ chẳng có một lý giải nổi bật nào về "Sự Dở" ấy. Chê người khác để NÓI lên cái HAY của mình ư?? hay mình cũng chỉ là kẻ tát nươc theo mưa
Tôi đồng ý là Phim VN mình chưa đạt đến mức hoàn thiện về kỹ thuật khi mà các PHIm của nươc ngoài ồ ạt vào VN. nhưng tôi thật sự cảm nhận được sự cố gắng kô mệt mỏi của các đạo diễn trẻ, cũng như ê kíp làm phim. Họ đã cố gắng thật nhiều
Cám ơn Thagnnv đã nhìn khá hơn về vấn đê. có lẽ vì anh ta cũng là dân trong nghề chăng?!! còn các bác khác, phải chăng chúng ta nên mở lòng hơn trước một thành quả của người khác. hoặc các bác "ganh tị" với thành quả người khác đạt được.Hoặc các bác quá trẻ con để nhìn nhận một vấnđề thuộc lãnh vực xã hội

AnhTuanKB
01-03-2007, 20:12
Tôi không biết bác bao nhiêu tuổi mà gọi anh Sang bằng THẰNG.Kô có những "Thằng"( em xin lỗi anh Sang) như thế thì PHIM việt Nam có chút khởi sắc nào kô bác?
Kô biết anh Quốc có buồn kô khi những kẻ chưa kịp nhìn coi hết VLTT đã vội chụp vào nó một cái mũ "toàn là những kỹ xảo rẻ tiền" . Tôi thấy hầu hết ở đây chỉ nói cho sướng mồm. Chứ chẳng có một lý giải nổi bật nào về "Sự Dở" ấy. Chê người khác để NÓI lên cái HAY của mình ư?? hay mình cũng chỉ là kẻ tát nươc theo mưa
Tôi đồng ý là Phim VN mình chưa đạt đến mức hoàn thiện về kỹ thuật khi mà các PHIm của nươc ngoài ồ ạt vào VN. nhưng tôi thật sự cảm nhận được sự cố gắng kô mệt mỏi của các đạo diễn trẻ, cũng như ê kíp làm phim. Họ đã cố gắng thật nhiều
Cám ơn Thagnnv đã nhìn khá hơn về vấn đê. có lẽ vì anh ta cũng là dân trong nghề chăng?!! còn các bác khác, phải chăng chúng ta nên mở lòng hơn trước một thành quả của người khác. hoặc các bác "ganh tị" với thành quả người khác đạt được.Hoặc các bác quá trẻ con để nhìn nhận một vấnđề thuộc lãnh vực xã hội
Làm cái trò đó thì đúng là đáng buồn cười. Cạnh tranh lành mạnh thì khó chứ làm ba cái trò thọc gậy kiểu này thì chỉ có chuốc mệt mỏi vao thân.
Xin bình luận một chút về phim cho bà con dễ hình dung
Nếu ai có hi vọng được xem 1 phim võ thuật made in VN thì đừng xem phim này vì chưa thấy phim nào đánh võ dở hơn, nhất là anh Bo ra đòn như là đuổi muỗi mà chạy thì cũng thấy không có sức.
Nếu ai muốn kiếm một chút gì hài hước để lấy không khí vui vẻ đầu năm thì phim này rất đáng xem vì trước giờ mình xem chưa có phim VN nào dzui như vậy :D
Còn về nội dung thì có thể nói tuy ăn theo phim Tàu nhưng không thể logic và sâu sắc bằng một phần phim Tàu (tất nhiên là những phim hay), tình tiết thì rất đơm giản ch71 không hề có gì phức tạp chủ yếu chọc cười là chính.
Còn về diễn xuất thì dàn dv chuyên nghiệp diễn khá, nhất là anh Chi Bảo thì diễn rất được, còn dv-ca sỹ thì diễn y như là ... diễn vậy. Anh Trường diễn thì lúc mẹ mình bị người ta ăn hiếp rặn không ra nước mắt !!!.
Về kĩ xảo thì phim này có thể nói là phim này có thể xem được, còn nếu đem so sánh với Matrix hay đại loại thì :buck: :buck: .
Nói túm lại thì đây là một phim đáng xem, à mà quên, phim có ca sĩ Đan Trường đóng vai chính mà không hề có nhạc phim. Chắc hết khả năng đầu tư thuê nhạc sĩ để viết.

thagnv
01-03-2007, 22:17
Nếu bạn tò mò muốn ra rạp xem cái gọi là phim truyện Võ lâm truyền kỳ thì tốt hơn hết, bạn hãy qua chợ Giời mua vài tấu hài với lại đĩa ca nhạc Đan Trường nếu không muốn bị mang tiếng là mất tiền ngu. Không hiểu mấy tay làm phim trước khi bước chân vào trường điện ảnh có phải đặt tay lên ngực theo kiểu SV trường Y có lời thề Hypcrate hay không mà lại có thể cho ra đời một thứ quái thai rồi gọi vống lên là phim và đem ra rạp trình chiếu thế không biết. Làm thế chẳng là khinh thường khán giả quá lắm.

Nói thật với các bác là trình độ thẩm định phim ảnh của em chỉ ở level 2, 3 phái Cái bang, nhưng em cũng không khỏi phì ra một số thứ khi ngồi trước màn ảnh.

Hoài Linh diễn hài trong PBN như thế nào thì lên phim cũng y như thế với cái giọng the thé hệt con gà sống thiến. Tấn Beo chắc tưởng mình vẫn đang diễn màn tấu hài cải lương với những màn múa may hình thể đầy tính cường điệu của sân khấu. Thanh Bạch thì chắc nghĩ đóng phim cũng giống làm MC trong khi Thanh Thảo diễn vai cô câm hay Trâu Quỳ bỏ sót thì hợp hơn.

Có lẽ mấy làm phim tay nghĩ đơn giản rằng chỉ cần gom đủ mọi diễn viên hài thuộc mọi loại hình sân khấu cộng với vài ngôi sao ca nhạc lên màn ảnh, khán giả chỉ cần ồ Bảo Quốc kìa, Ngọc Giàu kìa, Phương Thanh kìa, Đan Trường kìa…. cũng đã đủ phải ôm bụng cười. Thế thì gọi mịa nó là Gala cười hay Hội chợ hài đi chứ đừng gọi là xinê nữa cho đỡ xấu mặt những người làm điện ảnh.

Mà dù có tạm coi cái thứ quái thai này là Tấu hài VLTK thì em cũng không thể cười nổi với những tình tiết hài vừa vô duyên vừa sống sượng. Vừa xem em thử vừa tự tay chọc vào nách mà cũng **** tài nào cười nổi. Nói đúng ra thì em cũng có cười, nhưng là cười khi xem mấy đoạn kỹ xảo rẻ tiền, hay những màn bay lượn, đánh đấm giống như phim hoạt hình.

Chê thì chê thế thôi, song cũng phải công nhận rằng mấy tay làm phim quả là cao thủ. Làm phim dở thế mà còn có thể lôi kéo dân tình ùn ùn đến rạp thì đúng là quá giỏi. Lại còn có thể bắt những khán giả như mình bỏ gần trăm k để chui vào rạp.

Nhưng cũng chỉ có lần này thôi chứ chẳng có lần thứ hai đâu nhé.

PS: Dân VN hay mắc bệnh thủ dâm tinh thần nên thường đặt ra đủ thứ giải thưởng với lại kỷ lục này nọ. Nếu thế thì sao không đặt ra những giải thưởng phản lại những giải kể trên nhỉ, như kiểu Oscar><Mâm xôi vàng. Giải cho phim Việt thì chắc có cặp Kứt có chóp><Kứt nát. Giải có chóp thì dành cho Trai nhảy, còn giải nát kiểu Tào tháo đuổi thì cho VLTK.
Trích cmt cho bà con xem... sad

thaivinhhuy
03-03-2007, 19:34
nói chung là phim cũng thấy có tiến bộ hơn trước nhiều, không biết giờ ở ngoài giờ có bán không nhỉ.

November Rain
04-03-2007, 17:11
Được gửi bởi Hoàng Nhật
Nếu bạn tò mò muốn ra rạp xem cái gọi là phim truyện Võ lâm truyền kỳ thì tốt hơn hết, bạn hãy qua chợ Giời mua vài tấu hài với lại đĩa ca nhạc Đan Trường nếu không muốn bị mang tiếng là mất tiền ngu. Không hiểu mấy tay làm phim trước khi bước chân vào trường điện ảnh có phải đặt tay lên ngực theo kiểu SV trường Y có lời thề Hypcrate hay không mà lại có thể cho ra đời một thứ quái thai rồi gọi vống lên là phim và đem ra rạp trình chiếu thế không biết. Làm thế chẳng là khinh thường khán giả quá lắm.

Nói thật với các bác là trình độ thẩm định phim ảnh của em chỉ ở level 2, 3 phái Cái bang, nhưng em cũng không khỏi phì ra một số thứ khi ngồi trước màn ảnh.

Hoài Linh diễn hài trong PBN như thế nào thì lên phim cũng y như thế với cái giọng the thé hệt con gà sống thiến. Tấn Beo chắc tưởng mình vẫn đang diễn màn tấu hài cải lương với những màn múa may hình thể đầy tính cường điệu của sân khấu. Thanh Bạch thì chắc nghĩ đóng phim cũng giống làm MC trong khi Thanh Thảo diễn vai cô câm hay Trâu Quỳ bỏ sót thì hợp hơn.

Có lẽ mấy làm phim tay nghĩ đơn giản rằng chỉ cần gom đủ mọi diễn viên hài thuộc mọi loại hình sân khấu cộng với vài ngôi sao ca nhạc lên màn ảnh, khán giả chỉ cần ồ Bảo Quốc kìa, Ngọc Giàu kìa, Phương Thanh kìa, Đan Trường kìa…. cũng đã đủ phải ôm bụng cười. Thế thì gọi mịa nó là Gala cười hay Hội chợ hài đi chứ đừng gọi là xinê nữa cho đỡ xấu mặt những người làm điện ảnh.

Mà dù có tạm coi cái thứ quái thai này là Tấu hài VLTK thì em cũng không thể cười nổi với những tình tiết hài vừa vô duyên vừa sống sượng. Vừa xem em thử vừa tự tay chọc vào nách mà cũng **** tài nào cười nổi. Nói đúng ra thì em cũng có cười, nhưng là cười khi xem mấy đoạn kỹ xảo rẻ tiền, hay những màn bay lượn, đánh đấm giống như phim hoạt hình.

Chê thì chê thế thôi, song cũng phải công nhận rằng mấy tay làm phim quả là cao thủ. Làm phim dở thế mà còn có thể lôi kéo dân tình ùn ùn đến rạp thì đúng là quá giỏi. Lại còn có thể bắt những khán giả như mình bỏ gần trăm k để chui vào rạp.

Nhưng cũng chỉ có lần này thôi chứ chẳng có lần thứ hai đâu nhé.

PS: Dân VN hay mắc bệnh thủ dâm tinh thần nên thường đặt ra đủ thứ giải thưởng với lại kỷ lục này nọ. Nếu thế thì sao không đặt ra những giải thưởng phản lại những giải kể trên nhỉ, như kiểu Oscar><Mâm xôi vàng. Giải cho phim Việt thì chắc có cặp Kứt có chóp><Kứt nát. Giải có chóp thì dành cho Trai nhảy, còn giải nát kiểu Tào tháo đuổi thì cho VLTK.
khán giả này khó tính DÃ MAN ^_^, nhận xét kiểu này chắc không ai dám mời đi coi phim quá, VLTK nhiều người nhận xét là đáng xem mà

thagnv
06-03-2007, 18:01
8/3 đi xem Áo Lụa Hà Đông (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=189784&ChannelID=10) các bác ơi... lol

http://www.moviesboom.com/images/film_poster/full/801_poster1.jpg

http://www.moviesboom.com/images/film_poster/full/802_poster4.jpg

http://www.vnn.vn/dataimages/200511/original/images818883_dienanh.jpeg

QuocPham
08-03-2007, 13:11
Với phim này QP rất muốn mọi người xem qua. Nếu được quyền cưỡng chế Qp cũng sẽ dùng tới :D
Mình được xem nhân buổi chiếu cho giới báo chí và hôm này bắt bà xã đi coi cho được

nino
08-03-2007, 13:31
Hình như chưa có ở Việt Nam mà :( :(

QuocPham
08-03-2007, 14:59
Phim được chiếu trên hệ thống rạp cả nước từ hôm nay. Các bạn xem xong bảo đảm sẽ thương dân tộc Việt mình nhiều hơn http://www.saigonmedia.com.vn/modules/general/index.php?page=news_detail&info_id=1233

Co Loa
08-03-2007, 15:08
Bác này chỉ được cái tâm lý.
Người việt phải biết yêu phim việt!

thagnv
08-03-2007, 15:24
Đúng rồi, hôm bữa em đọc trên Tuổi Trẻ (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=189784&ChannelID=10), cũng muốn đi xem ngay. Nhưng chắc cuối tuần mới đi xem được quá, em rất thích những phim như thế này...

hthao75
08-03-2007, 15:57
anh Q, phim này cũng của Phước Sang!? anh co tham gia làm hậu kỳ hông!?

DaveMustaine
08-03-2007, 16:34
Trailer của phim cũng khá, tôi đang mong đợi về chất lượng của phim này.

Thật mừng vì đã lâu mới có một topic hơi xôm tụ về những phim dạng này của Việt Nam, trước giờ số phận của các phim cùng loại thật hẩm hiu, tội nghiệp.

Cách làm phim của hãng Phước Sang đang dần trở nên chuyên nghiệp. Ban đầu là làm những phim ăn khách lấy tiếng, lấy khán giả, lấy tiền sau đó làm các phim nghiêm túc để lấy giải thưởng gây tiếng vang.

Nếu như phim này thật sự hay, có chất lượng, tôi sẵn sàng chấp nhận và ủng hộ các phim "rẻ tiền" (thật ra nó không hề rẻ chút nào) của Phước Sang. Rất mong mọi người nâng đỡ cho nền điện ảnh nước nhà đang chập chững, đừng chỉ vì để chứng tỏ trình độ, đẳng cấp của bản thân mà tuôn ra những chê bai cay độc. Các nhà làm phim tư nhân đã bỏ tiền ra đầu tư thì họ cũng đã nhắm tới đúng thị trường phù hợp cho phim của họ, để phim có thể nuôi sống họ. Đừng bắt họ phải làm các phim thật hay nhưng không hợp thị hiếu, lỗ vốn, phải phá sản.

Thương lắm phim Việt Nam.

Xpro
08-03-2007, 17:35
phim vn hix hix mấy cai vui vui mới hay

QuocPham
08-03-2007, 17:40
QP luôn thấy film của các đồng nghiệp mình luôn hay và đẳng cấp, còn film QP tham gia thấy thường. Phim này cũng vậy: Bộ phim rất hay, QP nghĩ người Việt mình xem cảm nhận được nhiều hơn người Tây phương, cho dù phim này nhắm tới quảng bá văn hóa Việt Nam ra bên ngoài
anh Q, phim này cũng của Phước Sang!? anh co tham gia làm hậu kỳ hông!?

Help
08-03-2007, 17:58
Tớ cũng mong đợi được xem bộ phim này lâu lắm rồi .Giờ có cơ hội thưởng thức phim ở Rạp Quốc gia. Hehe . Vui .
Đây mới gọi là gốc Việt Nam, người Việt Nam, phim Việt Nam .

trungk9d
08-03-2007, 22:40
Hôm nay em cũng định đi xem, nhưng chiều nay công ty tổ chức cho đi xem phim Mỹ "Sự thật về tình yêu", ngồi trong rạp ngủ hơn 1 tiếng rồi về sớm, chả hiểu gì :D. "Áo lụa Hà Đông" chắc cuối tuần em sẽ đi.

dinhhoaihn
08-03-2007, 23:00
Film này nghe nhiều người khen hay lắm mà chưa đc xem. Chắc mấy hôm nữa phải đi xem mới đc.
To trungk9d: hay anh em mình tổ chức buổi xem film đê

khungtanthoi
08-03-2007, 23:02
Em nghe nói "Áo Lụa Hà Đông" đoạt giải vàng của Liên hoan phim Châu Á đấy! Hôm nọ cũng định đi xem công chiếu nhưng bận quá, tiếc thật bây giờ đi xem lại mất tiền. Hic hic

khixanh
08-03-2007, 23:36
Phim Áo lụa Hà Đông hay lắm, khúc sau coi cảm động quá chừng. Thông qua hình ảnh của 2 vợ chồng Dần và Gù, chúng ta có thể cảm nhận được hồi chiến tranh, dân Việt mình đã khổ sở như thế nào.
Coi mới thấy bọn mình bây giờ sống sung sướng hơn thế hệ trước rất nhiều.

Lúc hết suất phim, khán giả tràn ra khiến cho ngoài đường trước rạp phim bị kẹt xe quá trời. Thấy cũng mừng cho điện ảnh VN.

QuocPham
08-03-2007, 23:56
Bác Co Loa cứ bảo QP kể nội dung, thực tình là kể lại thì chán lắm. "Người ta" kể hay quá chừng rồi, mình kể lại chắc chắn thiếu sót mà còn hỗng hay nữa. Cho nên mình copy bài báo trên tờ Thể Thao & Văn Hóa ở đây cho bác CL xem đại khái "câu chữ" thôi, chớ xem phim xong đọc mới cảm được... Anh chị em nào đã xem phim thì đọc xem coi "cảm nhận" của nhà báo này thế nào!?

Ngày tôi còn nhỏ, cả nhà tản cư về Thanh Hóa. Bố tôi là cán bộ nhà nước và chúng tôi thường ở nhờ nhà dân. Đấy là lúc tôi còn bé lắm, khoảng 4 đến 7 tuổi. Có 1 số chuyện sau này tôi quên, nhưng có nhiều chuyện tôi mãi mãi nhớ. Như chuyện tôi cứ mỗi chiều lại đứng ở đầu nhà ngóng mẹ về. Mẹ tôi dạy học ở thị trấn Voi, sáng đi chiều về trên đoạn đường có chiều dài 7 cây số. Dĩ nhiên là đi bộ. Cứ mỗi chiều, tôi lại ra đầu hồi ngôi nhà tranh chờ mẹ. Có những buổi mẹ về muộn, trời đã sập tối mà vẫn chưa thấy bóng mẹ, thế là tôi khóc. Nước mắt cứ tự thế mà chảy ra, tiếng nấc âm thầm trong cổ họng, nghẹn ngào. Tôi thấy mình như mồ côi. Cho tới tận bây giờ, tôi vẫn thường nhớ đến những buổi chiều ngóng chờ ấy và đôi khi vẫn chảy nước mắt. Tôi thương mẹ vô cùng, mà cũng tự thương mình vô cùng. Cái cảm giác đơn côi xót xa, thậm chí đôi khi hoảng sợ với ý nghĩ: ngộ nhỡ hôm nay mẹ không về? Mẹ tôi đã mất rồi, trong rất nhiều hình ảnh mẹ trong lòng tôi, bóng dáng mẹ xiêu xiêu bước vội về với con là hình ảnh vừa vui vừa buồn, tha thiết lắm mà cũng day dứt lắm.
Mẹ tôi là 1 phụ nữ sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, dẫu quê gốc là Vân Đình, Hà Đông. Theo chồng đi kháng chiến, mẹ sống giản dị, kham khổ 1 cách tự nhiên. Nhưng khi đi dạy học, bao giờ mẹ tôi cũng mặc áo dài, và tà áo lúc nào cũng phất phơ trong gió. Chính cái tà áo dài phất phơ đó giúp tôi nhận ra mẹ từ rất xa, giúp tôi phân biệt hình bóng mẹ với những phụ nữ khác trên đường, và chẳng bao giờ nhầm, chưa khi nào lẫn. Vào thời buổi ấy, phụ nữ Thanh Hóa ở nông thôn thường mặc váy (tiếng địa phương gọi là "mấn"). Đây là thứ váy phía dưới xòe rộng, vải lại rất cứng, không bao giờ phất phơ được. Trong tuổi thơ non nớt của tôi, mẹ mới chính là tà áo dài phất lên trong gió.
Với sự tôn trọng và với tình yêu thiêng liêng ấy, tôi đi xem phim Áo Lụa Hà Đông.
...
Ngay từ đầu phim, tôi đã cảm thấy tiếng sấm rền và tiếng mưa dội như 1 ám ảnh. Dân tộc mình có 1 cách diễn đạt: như sấm giữa trời quang. Những nỗi bất ngờ dữ dội đầy tai họa. Bất ngờ trong mỗi cuộc đời, trong mỗi gia đình, với cả dân tộc. Tai họa trải suốt dọc chiều dài thời gian, không gian. Dữ dội với cả người trong cuộc và người chứng kiến. Áo Lụa Hà Đông là 1 cái tên mềm mại nhưng chứa đựng 1 nội dung cực kỳ dữ dội, được dồn nén từ đầu tới cuối. Đau thương lắm, mất mát nhiều, còn cơ cực thì đủ điều. Những cái chết vì bom đạn, trực tiếp hay gián tiếp. Những cái chết trong nước lũ cuồn cuộn, trong lửa thiêu rần rật.
Cháu Hội An có cái tên rất đẹp, bị bom dội chết ngay khi đang đọc bài văn vô cùng cảm động trước cả lớp học, bài văn nói về cái áo dài được truyền lại trong 3 đời của 1 gia đình rất nghèo, để rồi 2 chị em chung nhau 1 cái áo, thay đổi áo cho nhau trong 1 cái miếu giữa đồng, và để cho khỏi muộn giờ học, chị em phải cầm dép lên tay tất tả mà chạy. Cũng vì muốn mua thêm 1 cái áo dài cho con mà chị Dần cố sức vớt củi trôi trên dòng nước lũ giữa trời giông gió, đến nỗi không may chết đuối trong tiếng sấm dữ dội và đen bạc. Cuối cùng, anh Gù lao vào căn nhà đang bùng bùng cháy do bom rơi để tìm lại chiếc áo dài của vợ, của con. Những cái chết chung quanh 1 chiếc áo dài. Chiếc áo dài của mẹ anh Gù chuyển sang cho chị Dần, rồi chị Dần cắt may lại cho 2 con gái. Chiếc áo dài từ Bắc vào Nam. Chiếc áo dài chứa đựng biết bao thân phận, để rồi cuối cùng trở thành 1 lá cờ phất lên giữa dòng người, hóa thân thành bao nhiêu áo dài trắng tinh khiết khác khi kết phim.
Nói đến áo dài là nói đến người phụ nữ Việt Nam. Trong Áo Lụa Hà Đông, có 1 chiếc áo dài mà che chở cho 4 hình hài người phụ nữ: mẹ anh Gù, chị Dần, và 2 con gái. Nhiều thế hệ, nhưng có những tiêu chí chung cho phẩm giá. Khi trao áo cho con, trong những lời căn dặn của chị Dần, có từ "đoan trang", một từ mà cháu Hội An chưa thể hiểu ngay. Về sau cháu rất sợ khi lỡ dây mực lên áo, dù cháu không có lỗi. Vì làm bẩn áo có thể ghép vào tội làm hoen ố cả sự trong trắng. Cảnh 2 chị em hớt hãi gột vết mực loang trên áo sao mà thương. Đấy không chỉ là chuyện giặt áo, mà còn là chuyện bảo vệ những phẩm giá của mình. Những phẩm giá của phụ nữ Việt Nam trong 1 tà áo dài.
Trong những phẩm giá ấy, đức hy sinh có giá trị đặc biệt, trước hết là hy sinh cho chồng con. Kể cả hy sinh cái đoan trang. Cảnh chị Dần bán sữa là 1 cao trào của phim. Bán sữa khi con thơ đang khát sữa. Rất đau đớn, nhưng đã từng thấy ở đâu đó. Như 1 kiểu chị Dậu của Tắt Đèn. Nhưng đây không phải là bán sữa mình để nuôi con người ta, mà là nuôi "cụ" người ta. Ghê gớm hơn cả là cái cách bán sữa: sau 1 hồi chuông rung, chị Dần đưa vú qua 1 ô cửa tròn cò hình rồng hình phượng gì đó, còn "cụ" Thòn thì trực tiếp "bú tí" chị qua cái ô oan nghiệt ấy. Khi "cho bú", chị Dần áp chặt mình vào cánh cửa, 2 tay bám lấy tấm gỗ: 1 hình ảnh gợi ta nhớ tới cảnh Chúa Giê-su lên cây thập tự.
...
Ngoài phần hình ảnh đã nhắc tới nhiều, ngoài tiếng sấm đầy tính dự cảm và giai điệu "Ngồi tựa mạn thuyền" da diết nhắc đi nhắc lại, phần âm nhạc trong phim cũng là 1 thành công lớn. Rất dân tộc nhưng cũng rất hiện đại, đôi lúc đến mức cao sang, đủ sức tạo nên 1 cái nền âm thanh cho hình ảnh và các sự kiện.
Không hiểu các chuyên gia đánh giá thế nào là 1 bộ phim hay? Không hiểu khi tổng kết về doanh thu, Áo lụa Hà Đông sẽ đứng ở vị trí thứ mấy? Tôi chỉ là 1 người xem phim bình thường. Tôi xem phim chỉ vì tiêu chí cho riêng tôi mà thôi. Xem Áo lụa Hà Đông tôi vừa được sống lại chính cuộc đời tôi với người mẹ không còn nữa, tôi lại vừa được sống thêm với số phận của người khác, để trân trọng, để sẻ chia, để khóc hay cười, để qua đó nghĩ và cảm nhiều hơn về chính mình.
Vũ Chí Anh

Co Loa
09-03-2007, 14:39
Bác QuocPham "kích thích CL quá" đọc lại càng thấy "thèm", khốn nỗi ở xa đói văn hóa Việt.
Mong cho phim Áo Lụa Hà Đông nhanh được trình chiếu hay ra DVD ở châu âu cho tôi được coi.

khixanh
11-03-2007, 10:29
Các bạn hay chê phim VN là nhảm nhí, không có ý nghĩa, nhưng khi chiếu những phim VN hay như Áo Lụa Hà Đông thì lại kô chịu đi xem.
Bó tay! Không biết nói thế nào về dân VN.

thagnv
11-03-2007, 11:09
Cảm giác sau khi xem xong bộ phim “Áo lụa Hà Đông” thì phải dùng một chữ “Sướng!” để diễn tả. Sao mà phim Việt mình hay đến thế nhỉ? Có lẽ đây là bộ phim thứ 3 để lại ấn tượng đậm nhất sau “Đất phương nam” và “Mùa len trâu”.

Sướng nhất là kịch bản phim quá hay, chiếc áo dài trắng xuyên suốt qua bao thế hệ, từ kỉ vật của người mẹ dành tặng đứa con trai của mình, và anh dùng chiếc áo dài đó làm quà cưới cho người yêu, đến thế hệ kế tiếp khi hai người con gái mặc chung chiếc áo dài đó để đi học. Chỉ đơn giản và thân quen như thế như bao gia đình nghèo khó của Việt Nam trong bối cảnh lịch sử vào thập niên 1950 – 1960, cũng chạy loạn, cũng tang thương, cũng đau đớn tột cùng, nhưng qua bàn tay của đạo diễn Lưu Huỳnh sự thiêng liêng của chiếc áo dài đã nổi bật hẵn lên, tách ra khỏi những tiếng la hét loạn lạc, vượt lên trên những tiếng khóc tang thương ly tán, lấn át cả những tiếng nổ của bom đạn chiến tranh… tà áo dài trắng nổi bật lên ở cảnh kết phim, khi Ngô giương cao tà áo dài trắng bay phất phơ trong gió, âm thanh trong phim tắt hẳn, một khoảng lặng để tôn vinh giá trị nghệ thuật của tà áo dài. Đây là đoạn mà tôi thích nhất, coi xong thấy “Sướng thiệt là sướng!”, tự nhiên thấy hả hê trong bụng, phim thế mới là phim chứ! Nhưng chẳng hiểu sao đoạn kết phim khi những cô gái trong chiếc áo dài trắng đi vào tràn cả khuôn hình lại “sến” thế không biết, tôi thì tôi nghĩ nếu không có đoạn này thì bộ phim sẽ trọn vẹn hơn, và phần nữa là do dị ứng với những mái tóc duỗi, thẳng đơ đơ… trông cứ kì cục thế nào, mà thôi… đang nói chuyện sướng… nghĩ tới mắc công mất cả sướng…

Sướng thứ nhì là phần âm thanh, phải nói là nghe “Bài ca dành cho những xác người” của cố nhạc sĩ Trịnh Công Sơn được Đức Trí phối lại nghe hay quá, hay muốn nổi cả da gà… Nguyễn thị Hội An đang đọc dang dở bài văn của mình thì bom nổ, sập cả ngôi trường, xác người lẫn với tro than, cảnh bà mẹ già khóc đứa con, những anh những chị chạy đi nhận diện xác người, chị Dần gào lên bên xác đứa con thơ… sở dĩ coi đoạn này thấy sướng là bởi vì từ lâu đã thích nghe “Bài ca dành cho những xác người”, tự nhiên bất ngờ quá đỗi khi nghe một cách phối hoàn toàn lạ, rất hiện đại và rất hay, nhạc chỗ này hay quá… đang coi mà cứ rung rung và nổi da gà… đoạn này thành công và cao trào có lẽ là nhờ vào âm thanh, không biết ai có đoạn phối “Bài ca dành cho những xác người” của Đức Trí không nhỉ? Có thì cho tôi xin nhá… ám ảnh quá đi thôi…

Sướng thứ ba thuộc về quay phim, quay thế mới là quay phim chứ… đã từng thích Trinh Hoan từ hồi bộ phim “Đất Phương Nam” thì phim này có những cảnh quay coi đã thiệt đã, đẹp nhất có lẽ là cảnh đoàn người cầm đuốc đang đi trên đường đê, lia máy theo và “bắt” vào cận mặt anh Gù đang nơm nớp lo sợ, chưa kể tới đại cảnh quay bằng flying-cam thuê từ Bỉ qua, hết $30.000 thì cũng đáng tiền đáng gạo đó chứ, coi cảnh này thật là hoành tráng, không ngờ phim Việt nhà mình cũng quay được những cảnh như thế này, bởi vậy mới nói là “Sướng!”

Nói đến những người đẹp ở Việt Nam thì tôi chỉ thích có ba người, Lê Khanh, Mỹ Linh và Trương Ngọc Ánh, thích thì cái vẻ mặt đẹp mà sang thiệt sang đó, chẳng biết tả thế nào nhưng hình như mặc cái gì vô cũng thấy là lạ, đẹp và sang trọng thế nào. Cảm giác vẫn y nguyên kể cả khi Trương Ngọc Ánh mặc đồ bà ba, hoá thân thành người phụ nữ dãi nắng dầm mưa, đãi hến nặng vai gánh đi bán nuôi gia đình. Thì phụ nữ Việt Nam đấy, nông dân đấy, thì quê thì quê thiệt, nhưng sang thì vẫn sang, chẳng hiểu nổi cái bà Trương Ngọc Ánh này… hay quá… lại sướng nữa… hehe…

Và phải còn kể đến cả những hình ảnh trong phim rất nghệ thuật và rất hài nữa, hài ra nước mắt… trong cái mặt anh Gù gánh hến đi bán sau khi vợ chết vừa mắc cười mà vừa thấy xúc động khi sau lưng anh ta là vợ và bốn người con với bốn chiếc áo dài trắng tha thướt, đạo diễn ơi, ông muốn nói gì ở đây hả ông? Có phải Gù gánh hến ra chợ bán với niềm hy vọng và ước mơ luôn đi theo trong từng bước chân… hay quá ông ơi!

Nói chung là ai chưa coi thì tranh thủ đi coi nhanh nhanh đi… tôi thì vẫn còn âm ỉ sướng tới bây giờ…

VinaSPY
11-03-2007, 11:54
Không phải phim nghệ thuật này ai cũng thích... VD như "chuyện của Pao" , một bộ phim nhảm nhí nhất tôi từng biết. Tôi thấy trong thập niên này, cho tới bây giờ "Áo lụa hà đông" là rất hay, có ý nghĩa.

lee_huynh306
11-03-2007, 12:06
Tớ thấy chẳng có gì cả. Phim tết xem cho vui rồi thôi chứ việc gì phải đau đầu suy nghĩ rùi lại chê bai cho mệt đầu mệt óc thế?

DaveMustaine
11-03-2007, 23:37
Tôi đã xem xong ngày 9-3 (dám trái lời QuocPham) nhưng lười nên bây giờ mới vào đóng góp cho chủ đề này.

Thật tình tôi hơi thất vọng khi xem được phân nửa, không phải vì đoạn đầu dở mà vì tôi chờ đợi phim đề cập đến vấn đề lớn lao hơn, bao quát hơn. Mặc dù bản thân câu chuyện tình vượt qua muôn vàn gian khó của của các nhân vật chính với nhân vật nữ bị vùi dập... cũng đủ để mang lên phim nhưng ban đầu tôi thấy việc đạo diễn mô tả kỹ càng như vậy hơi cá nhân, vụn vặt và cũng theo các khuôn mẫu trước đây, thất vọng do mong đợi quá lớn.

Nhưng không, tôi lầm, đó là ý đồ của đạo diễn, ông đã có sự chuẩn bị rất tốt cho khoảng 30 phút bùng nổ cảm xúc cuối phim. Đoạn cuối đã làm tôi day dứt, lo lắng cho nhân vật, hơi đắng chát 1 chút, cảm được không khí đau thương của giai đoạn lịch sử đó và tôi phải chiến đấu khốc liệt với bản thân để cố ngăn chặn cảm xúc không tuôn trào thành nước mắt :crying: :embarrass trong suốt 30 phút (hoàn toàn không dễ dàng chút nào, đạo diễn hầu như tấn công liên tục không chịu dừng lại cho tôi thở lấy hơi), bà con xung quanh ai cũng sụt sịt, 10 nữ thì có hết 9 phải lén lau mắt, mấy thằng lộn xộn sau lưng nín khe, mấy bà trung niên bên cạnh luôn miệng kêu trời ơi, khổ quá, Ngô ơi đừng có chạy về, ai đó hàng ghế trước la lên thảng thốt "người dân di tản mà cũng tấn công hả". Đạo điễn tài thật, ông làm mọi người cảm thấy rồi mọi chuyện cũng bắt đầu ổn ổn rồi , sắp có happy ending rồi, ầm một cái tình hình xoay chuyển bất ngờ và nhanh quá, không ai muốn nó xảy ra hết.

Sau phim Grave of Fireflies đây là bộ phim về chiến tranh thứ hai đem lại cho tôi sự xúc động mạnh đến thế.

Lý do để mọi người phải đi xem bộ phim này:

_ Nhạc phim do Đức Trí soạn cực hay, tôi hoàn toàn "tâm phục khẩu phục" về tài của Đức Trí.

@thagnv: theo báo Thanh Niên sáng nay thì Đức Trí đã mua lại các tác phẩm của mình để phát hành album soundtrack, tôi chắc chắn sẽ ủng hộ 1 bản.

_ Phim tập trung hầu hết các nhà quay phim đẹp nhất của Việt Nam hiện giờ: Trịnh Hoan, K'Linh, Nguyễn Nam và 1 người nữa không kịp đọc tên và có cả Flying cam nữa (chắc là lần đầu tiên ở Việt Nam). Khỏi phải nói, cảnh phim đẹp long lanh luôn, toàn quay tại các danh thắng mà, hẳn đạo diễn muốn người xem yêu thương đất nước Việt Nam xinh đẹp sắp bị tàn phá ở cuối phim.

_ Tôi chưa được xem các phim trước đây của Lưu Huỳnh nhưng tôi hoàn toàn bị chinh phục bởi tài đạo diễn của ông với một kịch bản kết cấu chặt chẽ hiếm thấy của phim Việt Nam, với những cảnh quay ấn tượng, đầy cảm xúc và hết sức chuyên nghiệp, cảnh đám cưới của gia đình Gù và Dần (tưởng tượng) đẹp kinh khủng, đẹp một phần vì cảnh quay nhưng tác động mạnh hơn cả là phần cảm xúc, nó cứ làm tôi day dứt mấy hôm nay, cảnh nhẹ nhàng trôi trên một con phố cổ Hội An, xác pháo bay đầy trời, các bé gái xinh xắn con của Dần và Gù bận áo dài trắng cầm hoa trên tay đi thành đoàn rước dâu, Dần trong bộ áo dài trắng duyên dáng đi đầu và... Gù lam lũ thất thểu, bước thấp bước cao gánh hến đi bán bên cạnh.

@thagnv: Vì hôm đó là ngày cưới mà vợ chồng Gù đã mong đợi mười mấy năm rồi thế, vượt qua mọi gian khổ mà lại không qua khỏi định mệnh, Gù nuốt nước mắt thay vợ nuôi con và khán giả thì khóc giùm Gù. :crying:

_ Nếu bạn là người Việt, bạn phải xem phim này, và không có lựa chọn nào khác cả . :angry: . Đồng ý với QuocPham, người Việt mới thấm nỗi đau chia ly, loạn lạc này.

Tất nhiên còn các khiếm khuyết nhỏ đặc thù của phim Việt Nam nhưng cảm xúc mang lại là quá lớn dư sức bù đắp, xin cho điểm 9/10.

Bảo đảm bác CoLoa và các bác Việt kiều, xem phim này (một mình) là khóc tè le luôn. :buck:

Xin góp ý QuocPham và thagnv, hên là tôi ráng không xem qua các tóm tắt nội dung trên báo và trên net nên cảm xúc được trọn vẹn, xin các bác đừng để lộ quá nhiều chi tiết như báo chí hiện giờ, có những cảnh cần làm sốc khán giả thì mới mang lại hiệu quả mạnh theo ý đồ của đạo diễn.

Cũng tự biết khả năng mình có hạn, không dám ti toe nhiều,còn rất nhiều chi tiết cực đẹp, cực hay mà không thể miêu tả hết được, nhưng nếu tôi không viết gì là có tội với bộ phim. Chỉ mong mọi người đi xem và viết bài bình luận tôi đọc cho sướng.

Sẽ đi xem lại trong tuần này.

trungk9d
14-03-2007, 23:35
Em vừa đi xem về xong. Thú thực, em chả biết diễn tả cảm xúc mình thế nào nữa. Lâu lắm mới được xem một bộ phim hay và xúc động như thế (trong rạp chật kín người mà im phăng phắc, chỉ toàn tiếng sụt sịt). Về mặt kỹ thuật cũng khó có thể chê được: hình ảnh, diễn xuất, cảnh quay, kỹ xảo... Đáng xem!

The Old Man
15-03-2007, 00:07
Tôi đã coi "Đất Phương Nam", "Mùa Len Trâu", "Hương Phù Sa", "Xóm suối sâu" v.v và cả cái phim về "Bảo Đại" có tựa đề "Hoàng Cung" gì đó mà tôi không thích nên không thèm nhớ tựa đề.
Đang mong đợi coi phim "Áo lục Hà Đông". Tiếc một điều là các bạn đã coi rồi thích quá nên bật mí những chi tiết trong phim làm tôi đoán biết những gì sẽ đến nên cũng mất đi một chút nào đó "bất ngờ" hay "xững sờ" như các bạn đã diễn tả cảm nghỉ khi coi phim.

DaveMustaine
15-03-2007, 14:08
Tiếc một điều là các bạn đã coi rồi thích quá nên bật mí những chi tiết trong phim làm tôi đoán biết những gì sẽ đến nên cũng mất đi một chút nào đó "bất ngờ" hay "xững sờ" như các bạn đã diễn tả cảm nghỉ khi coi phim.

Cái này cũng phải tự trách mình thôi bác TOM, do mình thiếu kiềm chế ham muốn :drool: Nhưng cũng không sao, dám cá bác cũng tốn khăn giấy để lau nước mắt nước mũi cho coi :bawling:

Nhớ chuyện vui: Có bà bán dạo (popcorn, coke...) trước rạp chiếu phim, lúc bà con đang xếp hàng hăm hở mua vé xem "The Sixth Sense", bả lại mời mua hàng ai mà không mua bả nói cái phim này Bruce Willis là con ma đó :wacko: , ai chưa xem phim này đọc tới đây chắc cũng tức như người đang xếp hàng.

phoipha
15-03-2007, 15:34
Thông tin từ Music Faces thì trong tuần này sẽ phát hành CD soundtrack của phim này, ghiền bản phối Bài ca dành cho những xác người của Đức Trí quá

Arkain
26-04-2007, 05:32
“Dòng Máu Anh Hùng (http://www.therebelmovie.com/)”, tức “The Rebel”, đoạt giải Khán Giả Bình Chọn tại ViFF 2007.

www.nguoi-viet.com/absolutenm/anmviewer.asp?a=58848&z=82

Còn 1 ngày nữa là phim được chiếu ở VN, bác nào xem xong rồi vào khen/chửi nhe :D

qwerty111
09-05-2007, 17:04
phim vn cung ko thua gi tren kinh do dien anh holywood nhi

walle
16-02-2009, 01:34
http://www.get.vn/uploads/movie/K/q/I/KqIZKCqc1Nv/thumbnail/250x250/KqIZKCqc1Nv.jpg (http://www.get.vn/movie/vi/view/Chuyen-Tinh-Xa-Xu/KqIZKCqc1Nv)

Thể loại: Tình cảm (http://www.get.vn/movie/vi/genre/tinh-cam)
Nước sản xuất: Việt Nam (http://www.get.vn/movie/vi/country/viet-nam)
Diễn viên: Bình Minh (http://www.get.vn/movie/search/Bình+Minh), Ngọc Diệp (http://www.get.vn/movie/search/Ngọc+Diệp), Kathy Uyên (http://www.get.vn/movie/search/Kathy+Uyên), Tăng Bảo Quyên (http://www.get.vn/movie/search/Tăng+Bảo+Quyên), Huy Khánh (http://www.get.vn/movie/search/Huy+Khánh)
Đạo diễn: Victor Vũ (http://www.get.vn/movie/search/Victor+Vũ)

Là một bộ phim hài tình cảm lãng mạn lấy bối cảnh chính ở TPHCM và quận Cam, bang California (Mỹ). Khang - một tay chơi đẹp trai, con nhà giàu; Hiếu - sinh viên nghèo, nhưng nghiêm túc, học giỏi với ước mơ thành một Bill Gates VN. Cả hai đều du học tại Mỹ, và tại đây cuộc sống của họ đã bị đảo lộn. Khang sa vào vòng tay của một nữ cảnh sát Mỹ, trẻ - nhưng đã một lần đổ vỡ. Còn Hiếu - mắc kẹt giữa sự cuốn hút của Jennifer và Thảo - người đã đính hôn cùng anh tại quê nhà.

Xem online và download phim Chuyện Tình Xa Xứ (http://www.get.vn/movie/vi/view/Chuyen-Tinh-Xa-Xu/KqIZKCqc1Nv)

nhac khong loi
07-04-2009, 09:58
phải nói phim này xem rất là hay nếu ai chưa có được xem phim (http://badien.net) thì có thể xem trực tuyến ở :
Áo Lụa Hà Đông (http://badien.net/?v=/info/529/the_white_silk_dress.html)

tuyphong
09-04-2009, 13:31
Bộ phim Áo lụa hà đông tôi đã xem 3 lần. 1 lần phim nhựa và 2 lần DVD. Thật trùng hợp khi topic này viết ra cũng trùng với tôi vừa xem Benjamin Button. Nói điều này ko có ý so sánh. Vì rằng dễ bị hiểu nhầm là thâm ý. Nhưng có sự giống nhau giữa 2 bộ phim này là đều nói về thân phận con người trải dài suốt cuộc đời. Có nhiều người khuyên nên xem "áo lụa Hà Đông". Tôi thì khuyên các bạn xem ALHĐ xong rồi thì nên xem Benjamin Button. Các bạn sẽ có 1 suy nghĩ rất trái chiều về cảm xúc dành cho 1 bộ phim điện ảnh.
Nói "áo lụa Hà Đông" tôi nghĩ rằng đây là 1 bộ phim nghiêm túc về mặt nghệ thuật. Trong khi các phim "chân dài tay ngắn" nhản nhản móc tiền lì xì của trẻ mới lớn thì "áo lụa Hà Đông" có sự "đào bới" nghệ thuật thực sự. Đó là 1 bộ phim mang cho ta nhiều cảm xúc về thân phận con người, về tình người, về hạnh phúc và khổ đau. Tôi cũng đựoc đọc qua kịch bản văn học của bộ phim này. Cái mà bộ phim chưa làm được nhiều đó là thông qua số phận của 1 gia đình mà nói số phận của cả 1 dân tộc. 1 dân tộc nghèo khó, chiến tranh nhưng vẫn có tình yêu và niềm tin.
Có 1 số điểm tôi ko thích trong bộ phim "áo lụa Hà Đông". Trước hết là diễn viên Trương Ngọc Ánh. Ko phải vì diễn xuất, mà cô ta quá đẹp- một cái đẹp khá hiện đại trong vai 1 cô gái nông thôn bị đầy đọa. Có thể vì vậy mà nét văn hóa Bắc bộ chưa được khắc hoa rõ nét. Tôi là dân Bắc nhưng vẫn có thể cảm nhận cuộc sống của Miền trung qua cảnh cào hến. Nhưng bạn là người Nam bộ có cảm nhận hết văn hóa Bắc bộ đầu phim ko?
Bộ phim hơi dài. Có 1 số cảnh hơi lê thê (Bộ phim đã được rút từ 3 tiếng xuống) Như trường đoạn Dần đi bán sữa. Đây là 1 sự dũng cảm của đạo diễn. Vì hình ảnh này Ngô Tất Tố đã làm quá ấn tượng. Nhưng đạo diễn đã đưa ra 1 hình ảnh mới lạ mới lạ. Đó là 1 sự tìm tòi.
Có 1 số tình tiết khiêm cưỡng. Ví như khi vụ nổ bom ở trường học. Tại sao phải có cảnh mảnh bom có chữ USArmy. Tôi nghĩ ko cần thiết. hãy để cho chiến tranh bản thân nó là sự bẩn thỉu. 1 bộ phim đơn thuần mang tính nhân văn, nhwng có thể chuyển hướng chỉ vì 1 cảnh.
Cảnh quay đẹp nhất là đám cưới trong mơ của Gù giữa thị xã Hội An. Cảnh ấn tượng nhất là những xác học sinh trên nền nhạc Trịnh. Miêu tả tốt nhất là các cảnh cào hến ở Hội An. Diễn viên diễn khá đều. Tôi nghĩ đây là bộ phim đáng xem ở rạp và lưu 1 dĩa DVD.

Co Loa
10-04-2009, 14:34
Đáng tiếc CL chỉ được xem phim này qua đĩa DVD lậu hình ảnh tuy 16:9 nhưng phim chính chỉ là 1 ô chữ nhật nằm chềnh hềnh ở giữa rất khó chịu cho nên làm mất đi vẻ hoành tráng của phim.
Sinh ra và lớn lên ở ngoại thành HN nhưng thời niên thiếu của CL cũng như bao thanh niên nông thôn cùng lứa cũng chẳng khác gì nhân vật trong phim tuy không phải ở đợ nhưng hàng ngày cũng phải lo đến miếng ăn, còn mặc thì cả cấp 2 tôi có mỗi 2 bộ quần áo để thay đổi có lần mải bắt cá bẩn hết quần áo tôi phải giặt và phơi lên bụi tre cởi trần chờ cho khô mới dám về. Về bộ phim CL cũng có cùng suy nghĩ như anh tuyphong là so với nhiều phim thị trường thì nó manh tính giá trị VH cao, cảm nhận của riêng em thì xem xong thấy tác phẩm cóp nhặt từ nhiều tác phẩm VH đã có về thân phận con người dưới thời phong kiến và thực dân, còn phim thì bố cục giống na ná những phim TQ mà Củng lợi đóng. Phim gây xúc động đối với người xem nhưng chỉ lột tả và khai thác được được đề tài cuộc sống cùng cực mà thôi trục thời gian được dùng ở đây rất tinh tế là những hình ảnh lịch sử và nó chỉ làm nền mà thôi không mang tính chủ đạo, kết cục phim muốn ca ngợi đức tính của PNVN thì mọi người đều cảm nhận được.
Tuy vậy nếu đưa ra nước ngoài khó có thể thu hút người xem vì nó chỉ đem lại sự cảm thông mà thôi chứ không lưu giữ được 1 ấn tượng nào đó và về giải chắc cũng ở mức khiêm tốn mà thôi.

Về KT thì từ cảnh chí đến góc quay khá ấn tượng và tuy không cầu kỳ nhưng rất sáng tạo.

>Trước hết là diễn viên Trương Ngọc Ánh. Ko phải vì diễn xuất, mà cô ta quá đẹp- một cái đẹp khá hiện đại trong vai 1 cô gái nông thôn bị đầy đọa.

Lỗi trong khoản này em nghĩ là trình độ makeup chưa đủ trình độ khai thác nhân vật (cảnh vừa ra khỏi đồn cảnh sát thì rất đạt).

>Nhưng bạn là người Nam bộ có cảm nhận hết văn hóa Bắc bộ đầu phim ko?

Nếu là lớp trẻ sinh ra từ cuối thập niên 70 và ít mặn mà với những tác phẩm VH VN thì chắc là không, em đã nói chuyện nhiều với các em/cháu đại đa số còn chẳng biết gì mấy về thời bao cấp nhiều đứa còn cho em xuyên tạc.

>Vì hình ảnh này Ngô Tất Tố đã làm quá ấn tượng. Nhưng đạo diễn đã đưa ra 1 hình ảnh mới lạ mới lạ. Đó là 1 sự tìm tòi.

Em thấy nó hơi bị dài và lột tả nhiều quá khiến nó "trần trụi", cut lại ngắn đi vẫn lột tả được.

>Cảnh quay đẹp nhất là đám cưới trong mơ của Gù giữa thị xã Hội An. Cảnh ấn tượng nhất là những xác học sinh trên nền nhạc Trịnh.

Em cũng vậy nhưng ấn tượng nhất là cảnh cưới tuy không cần dùng KT visual effect tinh xảo gì cả nhưng sáng tạo nhờ góc quay và đổi tông màu tuy rằng xác pháo vẫn nhìn thấy ở phần cuối nhưng rất đạt.

Ngoài ra có 2 cảnh em thấy ấn tượng đó là cảnh con gái anh Dần hát dưới ánh trăng và trên đầu trực thăng bay ngang qua, lời thoại của 2 vợ chồng anh Dần lúc đó dưới hiên nhà.

bihoctinhoc
11-04-2009, 00:26
HEHE mỗi người một ý kiến nhưng cái chung nhất bộ phim cho thấy ngành điện ảnh nước nhà đang thăng được chút :emlaugh:

>> Cổ Loa đổi nghề được rồi đóa! ;) :punk: chánh xác hehe :punk:
>> Thagnv : bác còn có thể quay đẹp hơn thế nửa cơ :emlaugh:

mediakid
11-04-2009, 10:06
Có 1 điều lạ mà e thấy phải suy nghĩ,từ phim Mùa Len Trâu cho đến Áo Lụa Hà Đông này thì đạo diễn vẫn là người Việt sống ở nước ngoài về VN làm phim ( Pác Nghiêm Minh và pác Lưu Huỳnh ) và phim của họ đều đoạt giải cao trong các cuộc thi liên hoan phim khu vực hay thế giới.Còn những pác đdiễn ở VN thì xem ra dòng phim nghệ thuật còn là 1 điều hơi xa xỉ thì phải ( chỉ có 1 số ít mấy pác làm như pác Vinh Sơn,Chánh Tín...),nên ít thấy phim nghệ thuật nào hoàn toàn Made in Viet Nam ( e nghĩ theo ý e thôi,mấy pác có jì chỉ bảo e học hỏi thêm ).

_River_
28-09-2010, 16:23
Topic dành cho bác nào có xem phim này bàn tán, nhất là trong bối cảnh phim "Đường tới thành Thăng Long" bị chỉ trích mạnh mẽ.

Nguyễn Du

Cô Cầm

ngocquang19877
28-09-2010, 16:37
Hỏi không phải chứ quan lại hồi đó mặc đồ...y chang cải lương như trong hình sao? Tôi nghĩ bét gì thì cũng phải như quan lại nhà Đường chứ.

_River_
28-09-2010, 16:44
Hỏi không phải chứ quan lại hồi đó mặc đồ...y chang cải lương như trong hình sao? Tôi nghĩ bét gì thì cũng phải như quan lại nhà Đường chứ.

Nói trắng ra, mình ko có nhiều tư liệu để biết đích xác ngay thời cuối triều Lê, quan lại và người dân ăn mặc thế nào. Nhưng ngay sau đó, Tây Sơn Nguyễn Huệ chắc chắc là áo vải. Vì vậy 2 ảnh trên có thể chấp nhận được mà (?)

dly
28-09-2010, 16:55
Theo tôi nghĩ, trang phục điện ảnh, nhà tuồng ngày nay lai căng và cải lương quá. Với Việt Nam mình xưa chỉ áo the, guốc mộc cũng đủ oách lắm rồi.

Mầu sắc khi xưa nếu có chỉ thuần các mầu Nâu, Trắng, Đen, áo the, nhiễu mang sắc ánh vàng nhẹ từ tơ tằm, nếu có nhuộm thì trích từ những mầu có sẵn từ cây cỏ, hoa trái trong thiên nhiên như Nghệ, Củ Dền, củ Nâu, bột đất ....

Cái áo của ông quan nếu bỏ đi các họa tiết thêu sặc sỡ dễ thuyết phục hơn

_River_
28-09-2010, 17:03
Thêm 1 số hình:

http://thegioidienanh.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/01/Canh-trong-phim-Long-thanh-cam-gia-ca.jpg

http://www.phomuaban.com/userimg_bd/10/04/11/large_gal_4bc0b0a20f427.jpg

dly
28-09-2010, 17:08
Sao cái film gì đang bị bà con chửi hổng biết nhờ người may trang phục như film này nhỉ?

ngocquang19877
28-09-2010, 17:15
Sao cái film gì đang bị bà con chửi hổng biết nhờ người may trang phục như film này nhỉ?

Dạ, tại cái bà đạo diễn phim đó bẩu là ở Vietnam không ai có đủ tư cách may trang phục cho phim của bả hết đó anh Dê Lỳ :w00t:.

kiettt
28-09-2010, 19:53
Dạ, tại cái bà đạo diễn phim đó bẩu là ở Vietnam không ai có đủ tư cách may trang phục cho phim của bả hết đó anh Dê Lỳ :w00t:.

Sao bảo đạo diễn người TQ mà ??? ông VN đi theo chỉ là đứng tên cho có tụ thôi, với lại để báo chí có người chửi, chứ không bố thằng báo nào dám chửi ông đạo diễn TQ :no:

Rất thất vọng khi biết được (đồng) đạo diễn, hay còn gọi là người đưa mặt ra cho chúng trút giận, là đạo diễn Lưu Trọng Ninh. Thành thật mà nói, mình chả biết ông này, nhưng biết bố ổng :lick:

_River_
28-09-2010, 21:01
Xem phim "Long Thành cầm giả ca" mới thấy được miền Bắc Việt Nam có rất rất nhiều cảnh mà các nhà làm phim có thể làm bất cứ film gì.

Miền quê ư? tại Hà Nội có nhà cổ Đường Lâm.

Núi non hùng vĩ ư? dãy Trường sơn có chỗ nào không hùng vĩ. Ra Hạ Long, đến Ninh
Bình tha hồ mà chọn cảnh hữu tình.

Nhà quan ư? thiếu gì nhà cổ gạch đá trăm tuổi.

Cung đình vua chúa ư? Kinh thành Huế đó, cần gì phải đến tận Hoành Điếm khúm núm như ăn mày.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Một bài bình từ blog:

Vì mới xem phim một lần nên có lẽ tôi sẽ phiếm diện khi đưa ra những nhận xét về phim Long Thành cầm giả ca. Tuy nhiên, như hai con người tình cờ gặp nhau, ấn tượng ban đầu bao giờ bao giờ cũng chân thật nhất, cái chân thật xuất phát từ cảm xúc chủ quan của người đối diện. Ở đây, tôi không bàn đến chuyện phân tích đúng – sai, hơn – thiệt.

Nhìn chung, phim Long Thành cầm giả ca đã thành công khi để lại những tình cảm tốt đẹp trong lòng khán giả. Vì sao? Trước hết vì phần đông khán giả đã dành sẵn sự ngưỡng mộ đối với đại thi hào Nguyễn Du, dĩ nhiên không phải qua Long Thành cầm giả ca mà qua Truyện Kiều – vốn rất thân thuộc với các thế hệ công chúng Việt Nam. Xây dựng hình tượng một Nguyễn Du hay chữ, có khí tiết, giàu lòng thương người như phim Long Thành cầm giả ca, đối với phần đông công chúng, như vậy là đủ. Thứ hai vì qua phim Long Thành cầm giả ca, người xem cảm nhận được tình hình chính trị rối ren thời vua Lê – chúa Trịnh, cảm nhận được nỗi cơ cực của dân đen khi đất nước loạn lạc. Làm được điều đó bằng ngôn ngữ điện ảnh với khung hình, tiết tấu, tình tiết, âm nhạc, cú lia máy … một cuốn phim dã sử như Long Thành cầm giả ca xem như đạt.

Riêng với sự mong đợi khá tham lam của cá nhân, phim Long Thành cầm giả ca chưa thực sự làm tôi thỏa mãn. Tôi có cảm giác như nhà biên kịch – NSUT Văn Lê, đạo diễn Đào Bá Sơn muốn gửi gắm rất nhiều ý tứ qua đứa con tinh thần nhưng làm chưa tới. Trả lời phỏng vấn trên báo Người lao động trước khi bộ phim bấm mày, NSUT Văn Lê cho biết: “Thông qua kịch bản này, tôi chỉ muốn nói lên một điều: Các triều đại có thể bị phế truất, thay đổi nhưng văn hóa dân tộc thì mãi mãi trường tồn”. Cái gì gọi là văn hóa dân tộc trong bộ phim này, tôi chưa được thấy. Nếu cho rằng đó là tiếng đàn của nàng kỹ nữ tên Cầm, tôi e không thuyết phục. Cô Cầm thạo đàn Nguyễn - một loại đàn gảy của Trung Quốc. (Thời xưa, đàn Nguyễn được gọi là “Tỳ bà Tần”. Vào khoảng thế kỷ thứ 2 thứ 3, có một nhà âm nhạc tên là Nguyễn Hàm, rất giỏi gảy loại đàn “Tần Tỳ bà”. Dần dần mọi người gọi loại đàn này bằng tên của ông ta là “Nguyễn Hàm” và sau này gọi tắt là đàn Nguyễn). Như vậy, tiếng đàn Nguyễn của cô Cầm được thể hiện trong Long Thành cầm giả ca của Nguyễn Du cũng như trên phim của đạo diễn Đào Bá Sơn không phải là hồn cốt dân tộc. Đứng ở góc độ văn hóa dân tộc, đó là một thú chơi hơn là một giá trị nghệ thuật. Còn nói về văn hóa dân tộc được thể hiện trên phim, có chăng chỉ là cây đa bến nước sân đình, là thú vui thưởng đàn ngâm thơ, là thành Thăng Long nhộn nhịp kiệu xe vó ngựa… Tôi gọi đây là nếp sinh hoạt của người dân Việt Nam xưa, nó có giá trị lịch sử nhưng chắc chắn không trường tồn, nó thay đổi theo lịch sử, theo thời đại.

Trở lại tác phẩm Long Thành cầm giả ca của Nguyễn Du – một bài thơ chứa đựng lòng trắc ẩn của Nguyễn Du khi chứng kiến sự đổi thay của cô đào hát ở Long Thành, từ nàng kỹ nữ xuân sắc một thời nay trở thành người gảy đàn già nua rách rưới. Duy có tiếng đàn là không hề không đổi. Tôi tin rằng Nguyễn Du không mượn bài thơ để nói về sự hưng vong của triều đại hay nói về giá trị văn hóa dân tộc. Đơn giản, ông chỉ muốn bày tỏ nỗi xót xa trước một vẻ đẹp đã mất, trước một vẻ đẹp không được trân trọng. Cái đơn giản ấy cũng chính là cái vĩ đại của Nguyễn Du.

Trước Nguyễn Du, các nhà nho chỉ quan tâm đến con người như một đối tượng chính trị với tinh thần “dân bản” của Khổng Tử. Theo đó, con người cần được các nhà cầm quyền chăm lo về cái ăn, mặc, ở. Dân có ấm no thì ngai vàng mới bền vững. Nguyễn Du là một nhà nho, ngoài ra ông còn là một nghệ sĩ. Ngoài tình thương dành cho lớp người cùng khổ, trái tim ông luôn xót xa cho thân phận người nghệ sĩ. Từ nàng kỹ nữ trong Long Thành cầm giả ca đến nàng Tiểu Thanh trong Độc Tiểu Thanh ký hay nàng Kiều trong Truyện Kiều, dưới ngòi bút Nguyễn Du, đều là những nghệ sĩ đích thực. Bằng văn chương, bằng âm nhạc, họ góp cho đời những giá trị không phải là cái ăn, cái mặc, cái ở phục vụ nhu cầu vật chất mà là giá trị nghệ thuật phục vụ đời sống tinh thần của con người. Thương thay, tài năng của người nghệ sĩ không được trân trọng, có chăng chỉ là những vốc tiền thưởng trong những cuộc mua vui hay vài đồng lẻ bố thí của kẻ đi đường.

Quan tâm đến đời sống tinh thần trong đó có nhu cầu thưởng thức cái nghệ thuật của con người là một nét mới trong tư tưởng Nguyễn Du so với các nhà nho đương thời. Từ “chủ nghĩa dân bản” căn bản của đạo Nho, đến Nguyễn Du phát triển thành “chủ nghĩa nhân bản” sâu sắc hơn, toàn diện hơn. Con người không chỉ cần ăn no mặc ấm, con người còn cần chia sẻ buồn vui, trút bỏ nỗi niềm, chiêm ngưỡng vẻ đẹp, thưởng thức giai điệu… Là một nghệ sĩ, Nguyễn Du thương cảm cho thân phận bấp bênh của người nghệ sĩ trong xã hội đồng thời cũng là chạnh lòng cho chính bản thân mình. Vậy nên Độc Tiểu Thanh ký mới có 2 câu kết đầy tâm trạng: “Bất tri tam bách dư niên hậu. Thiên hạ hà nhân khấp Tố Như?”

Lấy cảm hứng từ bài thơ Long Thành cầm giả ca của Nguyễn Du, NSUT Văn Lê viết nên kịch bản phim cùng tên. Giống như nhiều phim Việt Nam khác, bộ phim có tham vọng chuyển tải đến người xem quá nhiều thông điệp, nào là văn hóa dân tộc, nào là hồn cốt Thăng Long, nào là lịch sử nước nhà. Trong khi đó, điều vĩ đại nhất làm nên tên tuổi Nguyễn Du chính là tư tưởng “nhân bản” đã bị che lấp dưới những lớp sơn hào nhoáng nói trên. Theo tôi, chỉ cần khắc họa hình tượng Nguyễn Du đúng với những gì ông đã thể hiện và đóng góp cho văn hóa, văn chương là đủ để tạo nên giá trị một bộ phim mừng Thăng Long 1000 năm tuổi. Khi đó, bộ phim sẽ trở nên đầy đặn mà không cần bịa đặt một tình yêu trai – gái giữa Tố Như và nàng Cầm, không cần thêm thắt những chi tiết hoang đường, không cần tạo nên những cảnh nóng thiếu thuyết phục. Cũng cần nói thêm rằng, hình ảnh nàng Cầm trong phim Long Thành cầm giả ca chưa được xây dựng như một nghệ sĩ tài năng và chuyên nghiệp – người nghệ sĩ có thể làm lay động trái tim của thi nhân họ Nguyễn.

Dù sao, Long Thành cầm giả ca cũng là một trong số ít phim Việt Nam khán giả có thể bỏ thời gian xem mà không thấy tiếc.

Arkain
03-10-2010, 10:56
http://www.youtube.com/watch?v=KuOydkRVtS4

Xem trailer thì thấy cinematography khá lắm (bố cục ánh sáng là sở trường của Victor Vũ), nhưng không biết nội dung thì thế nào, anh em bên VN nếu xem rồi thì cho xin cái review :)

Shellingfox
03-10-2010, 11:05
http://www.youtube.com/watch?v=KuOydkRVtS4

Xem trailer thì thấy cinematography khá lắm (bố cục ánh sáng là sở trường của Victor Vũ), nhưng không biết nội dung thì thế nào, anh em bên VN nếu xem rồi thì cho xin cái review :)

Phim này coi được anh. Cá nhân em đánh giá phim này hay ngang Để Mai Tính, Dòng Máu Anh Hùng.

Em không quen viết review nên chờ ai coi rồi viết vậy :).

thagnv
03-10-2010, 11:46
Thôi, bác Ác Kền chờ dịp xem đi, em mà review đúng một câu bảo đảm bác bật phim lên hết hứng coi nữa luôn... haha... cá nhân em nghĩ phim này không hay bằng "Để mai tính"!

chôm chôm
03-10-2010, 14:53
Cá nhân CC không thích Để mai tính , Gà khen phim này hơn phim kia , nên si ra khỏi coi GLĐM .:yes:

thagnv
03-10-2010, 16:06
Cá nhân CC không thích Để mai tính , Gà khen phim này hơn phim kia , nên si ra khỏi coi GLĐM .:yes:
Ừa...! Phim GLĐM coi buồn ngủ lắm, hay hai đứa mình đi coi GLĐM đi ha!?

Arkain
05-10-2010, 19:08
Có 1 điều lạ mà e thấy phải suy nghĩ,từ phim Mùa Len Trâu cho đến Áo Lụa Hà Đông này thì đạo diễn vẫn là người Việt sống ở nước ngoài về VN làm phim ( Pác Nghiêm Minh và pác Lưu Huỳnh ) và phim của họ đều đoạt giải cao trong các cuộc thi liên hoan phim khu vực hay thế giới.Còn những pác đdiễn ở VN thì xem ra dòng phim nghệ thuật còn là 1 điều hơi xa xỉ thì phải ( chỉ có 1 số ít mấy pác làm như pác Vinh Sơn,Chánh Tín...),nên ít thấy phim nghệ thuật nào hoàn toàn Made in Viet Nam ( e nghĩ theo ý e thôi,mấy pác có jì chỉ bảo e học hỏi thêm ).

Dạo này đúng là có rất nhiều các đạo diễn trẻ được đào tạo từ các trường đại học điện ảnh ở nước ngoài về đóng góp cho nền điện ảnh nước nhà, nếu như các cụ trong Cục này Cục nọ đừng xía mũi vào nghệ thuật với mấy cái chiêu bài vớ vẩn thì đây sẽ là bước ngoặt mới cho nền điện ảnh VN :yes:

giahung
21-02-2011, 10:55
Xem phim Bẫy Rồng (http://www.phim.ezfun.net/thong-tin/bay-rong_414.html) tại Phim.EzFun.Net (http://www.phim.ezfun.net):

Câu chuyện trong Bẫy rồng được mở đầu đầy ẩn dụ về những mối quan hệ lắt léo trong giới giang hồ, ở đó kẻ đặt bẫy người khác có khi cũng chính là con mồi, và ngược lại.

http://movie.zing.vn/Movie/resources/upload/image/2009/09/bay1.jpg

Câu chuyện bắt đầu khi một băng nhóm giang hồ do Trinh, biệt danh Phượng Hoàng (Ngô Thanh Vân) nhận nhiệm vụ giành giật một chiếc máy tính xách tay có khả năng xâm nhập và điều khiển vệ tinh Vinasat 1, đang nằm trong tay một băng mafia người Pháp – những tên này tới Sài Gòn với mục đích rao bán chiếc máy tính xách tay trên với số tiền khổng lồ.

http://movie.zing.vn/Movie/resources/upload/image/2009/09/bay2.jpg

Để thực hiện phi vụ, Trinh chiêu mộ một số tay giang hồ cộm cán – trong đó có Quân, biệt danh Hổ (Johnny Trí Nguyễn) và mua vũ khí từ các băng đảng khác. Những cuộc xung đột nảy lửa diễn ra ngay từ đầu bởi giữa các băng đảng và ngay giữa các thành viên trong băng của Trinh vốn đã có nhiều ân oán, nhiều mưu đồ riêng.

Hành trình chiếm đoạt chiếc máy tính xách tay là một chuỗi liên tiếp các cuộc đấu súng, đấu võ và đấu trí căng thẳng, dữ dội với những pha hành động đỉnh cao lần đầu tiên xuất hiện trên phim Việt Nam.

http://movie.zing.vn/Movie/resources/upload/image/2009/09/bay3.jpg

Sau mỗi cuộc chạm trán, âm mưu và cả chân tướng của từng nhân vật dần dần lộ diện. Người xem sẽ bắt đầu nhận ra không chỉ có một câu chuyện được kể. Một câu chuyện khác đang diễn ra song song. Cái này là căn nguyên của cái kia, cái kia điều khiển kết cục cái này. Đằng sau mối quan hệ ban đầu có vẻ khó hiểu giữa các thành viên băng đảng giang hồ, phía sau một phi vụ có tầm cỡ mafia quốc tế, là những câu chuyện của riêng Trinh, của Quân. Tất cả các nhân vật trong những câu chuyện khác nhau này, đều đang bị điều khiển bởi Hắc Long – một ông trùm xã hội đen (Hoàng Phúc). Nhưng bàn cờ của Hắc Long không phải chỉ có riêng mình hắn, mà còn một lực lượng khác đấu trí cùng hắn trong ván cờ ấy.

http://movie.zing.vn/Movie/resources/upload/image/2009/09/bay4.jpg
http://movie.zing.vn/Movie/resources/upload/image/2009/09/bay5.jpg

Phim Bẫy rồng không chỉ hấp dẫn với những pha hành động dữ dội được dàn dựng rất công phu mà còn hứa hẹn sẽ thu hút người xem với những cảnh quay đẹp của một Sài Gòn hiện lên đầy lạ lẫm ngay cả trong mắt chính những người Sài Gòn. Và tất nhiên, trong một câu chuyện dài, phức tạp, sẽ không chỉ có những màn hành động...

Phim rất đáng xem (http://www.phim.ezfun.net/thong-tin/bay-rong_414.html)!

The Old Man
21-02-2011, 23:49
Tôi coi 5 phút đầu rổi 5 phút cuối rồi cho vô thùng rác.
Quá tệ!!!

yahoo.com
22-02-2011, 00:57
Quá tệ!!!
Bác nói Bẫy Rồng à?
Nếu đúng thì sao không chịu khó coi chính giữa :no:?

The Old Man
22-02-2011, 06:27
Bác nói Bẫy Rồng à?
Nếu đúng thì sao không chịu khó coi chính giữa :no:?

Ăn trứng thối phải ăn hết trứng mới biết trứng hư hay sao?

kiettt
22-02-2011, 09:59
Quá tệ!!!

Ăn trứng thối phải ăn hết trứng mới biết trứng hư hay sao?

Em xem xong cái trailer khi đang đứng xếp hàng mua vé, may mà tới lượt mình thì vừa hết cái trailer, quay lưng đi ra luôn.

bachnga
22-02-2011, 10:17
Công nhận mấy lão ni khó tính thật (mềnh cũng chả biết Bẫy Rồng là cái chi chi nữa, chả bao giờ xem hết 1 phim Việt nào cả, chỉ xem mấy phim bộ Việt cho dễ ngủ http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/37.gif)

Sa Huỳnh
22-02-2011, 10:19
Công nhận mấy lão ni khó tính thật (mềnh cũng chả biết Bẫy Rồng là cái chi chi nữa, chả bao giờ xem hết 1 phim Việt nào cả, chỉ xem mấy phim bộ Việt cho dễ ngủ http://us.i1.yimg.com/us.yimg.com/i/mesg/emoticons7/37.gif)
Coi phim Việt cũng như coi đá banh Việt vậy chị ơi. Thả lỏng tí thì vẫn có nhiều thứ để coi. :emlaugh:

bachnga
22-02-2011, 10:22
Do không có thời gian đấy mừ.
Nên thường nghe ngóng phim đấy thế nào rồi mới bỏ thời gian xem hết 1 phim.

nino
22-02-2011, 14:22
Coi phim Việt cũng như coi đá banh Việt vậy chị ơi. Thả lỏng tí thì vẫn có nhiều thứ để coi. :emlaugh:

đúng rồi, cứ cứng ngắt thì là sao coi cái gì được

vtoday
23-03-2011, 21:29
http://vinacinema.net/movie/watch/bi-dung-so-bi-dont-be-afraid-424/
Bi ! Đừng sợ - Bi ! Dont be afraid (http://vinacinema.net/movie/watch/bi-dung-so-bi-dont-be-afraid-424/)
Diễn viên: Phan Thành Minh,Trần Tiến, Hoa Thúy, Hà Phong, Kiều Trinh, Thạch Kim Long,Huỳnh Anh,Mai Châu
Thể loại: Tình cảm
Nội dung: Bi, đừng sợ! là câu chuyện về các thành viên trong một gia đình trung lưu ở Hà Nội với nhiều băn khoăn, nhiều niềm mong ước, khát vọng và cả những ẩn ức sâu kín muốn che giấu. Câu chuyện thực sự bắt đầu khi ông nội Bi trở về nhà sống cùng gia đình sau nhiều năm xa cách. Những nỗi niềm, những khoảng trời riêng của các thành viên trong gia đình cũng dần dần được hé lộ, đan xen nhiều niềm vui, nỗi buồn và cả những xúc cảm tê buốt như chính viên đá lạnh hiện hữu từ đầu đến cuối phim.
Xem ngay (http://vinacinema.net/movie/watch/bi-dung-so-bi-dont-be-afraid-424/)

ATI.VN
26-03-2011, 01:08
Phim Cánh Đồng Bất Tận, với các diễn viên: Hải Yến, Dustin Nguyễn, Võ Thanh Hòa, Ninh Dương Lan Ngọc, Tăng Thanh Hà…
Xem Phim Cánh Đồng Bất Tận online do Việt Nam sản xuất.
Thuộc thể lọai phim tâm lý, tình cảm.
Đạo diễn: Nguyễn Phan Quang Bình
Sản xuất năm: 2010
http://vnexpress.net/Files/Subject/3B/A2/28/9A/Canh-dong-bat-tan-2.jpg
Lan Ngọc vai Nương và Thanh Hòa vai Điền là hai gương mặt gây chú ý trong "Cánh đồng bất tận".

Để tiện tải Xem nội dung Phim Cánh Đồng Bất Tận Các bạn có thể download bằng Link Sau: (Film Có thể tải resume khi cần)

Link download tại: http://diendanmaychu.net/showthread.php?25699

Vì mục đích chia sẽ để cuối tuần giải trí anh em miễn bàn luận trong forum này. Rất vui khi các bạn ủng hộ

idatasafe
26-03-2011, 09:51
down về coi thôi, nghe giang hồ đồn hay lém^^

haithanh376
26-03-2011, 18:42
nói thật nha , phimm việt của mình dở từ diễn viên đến nội dung phim luôn đó

vtoday
29-03-2011, 14:01
Cánh đồng bất tận (http://vinacinema.net/movie/watch/canh-dong-bat-tan-426/)
Diễn viên: Dustin Nguyễn, Đỗ Hải Yến, Tăng Thanh Hà, Lan Ngọc, Thanh Hòa
Thể loại: Tình cảm
Nội dung: Bộ phim Cánh Đồng Bất Tận, chuyển thể từ tác phẩm cùng tên của Nguyễn Ngọc Tư vừa tung ra những hình ảnh nóng đầu tiên đó.Chỉ với vài hình ảnh đầu tiên, đã cho thấy bộ phim Cánh đồng bất tận có bối cảnh rất ấn tượng. Đó là những cánh đồng không tên, được hai chị em Nương, Điền gọi tên bằng những kỷ niệm. Đó là những cánh đồng vắng ngắt, mênh mang buồn đúng như Nguyễn Ngọc Tư miêu tả trong truyện, "gió chướng trở ngọn, trên những cánh đồng ủ ê tin buồn".

Xem ngay (http://vinacinema.net/movie/watch/canh-dong-bat-tan-426/)

dly
30-03-2011, 09:11
Suốt bao năm gắn bó với góc này, lần đầu tiên lấy về được 1 film dễ dàng không bị những phiền toái vớ vẩn.

Cảm ơn bạn

mvnn
04-04-2011, 20:57
Cập nhật link 4share.vn: http://up.4share.vn/f/221317171b161a17/Canh%20dong%20bat%20tan_full.mkv.file

zinzinlove
07-04-2011, 20:12
Cánh Đồng Bất Tận - Floating Lives (2010) Dustin Nguyễn - Tăng Thanh Hà - Hải Yến

http://vnexpress.net/Files/Subject/3B/A2/34/17/canh-dong-bat-tan-2.jpg

Tên phim: Cánh Đồng Bất Tận - Floating Lives (2010)
Đạo diễn: Nguyễn Phan Quang Bình
Diễn viên chính: Tăng Thanh Hà, Lan Ngọc, Dustin Nguyễn, Hải Yến
Thể loại: Tâm lý - Tình cảm
Đánh giá: 5.7/10 (8 votes)
Thời lượng: 1h 52mn
Quốc gia: Việt Nam

Nội Dung :

Cánh đồng bất tận xoay quanh cuộc sống mưu sinh khốn khó, mang đầy bi kịch của những người nông dân miền Tây. Võ (Dustin Nguyễn thủ vai) cùng hai đứa con Điền và Nương dẫn đàn vịt của mình đi hết cánh đồng này tới cánh đồng khác trong sự đe dọa của nạn dịch lẫn sự truy đuổi gắt gao của cán bộ kiểm dịch. Nỗi cay đắng bị vợ phụ bạc đã biến Võ trở thành một người đàn ông cộc cằn và luôn là nỗi khiếp sợ của 2 chị em. Một ngày kia, chiếc thuyền bé nhỏ của ba cha con họ bất đắc dĩ phải cưu mang thêm Sương (Đỗ Thị Hải Yến thủ vai) - một cô gái điếm bị dân làng đánh tơi tả. Sương nhẫn nhục chịu đựng mọi đắng cay để vun vén cho tổ ấm nhỏ của mình. Tuy nhiên, ở một nơi khốn khó với bao nguy hiểm luôn rình rập như vậy, liệu Sương và ba cha con Võ có bao giờ được tận hưởng giây phút bình yên...

Info:

Bộ phim nghệ thuật được kỳ vọng nhất của điện ảnh Việt Nam trong năm nay vừa công bố trailer đầu tiên với những hình ảnh dữ dội cùng bối cảnh sông nước mênh mang tại ba tỉnh miền Tây Nam bộ.
Được chuyển thể từ tác phẩm văn học cùng tên của nhà văn Nguyễn Ngọc Tư, Cánh đồng bất tận xoay quanh cuộc sống mưu sinh khốn khó, mang đầy bi kịch của những người nông dân miền Tây.

Trên những cánh đồng xác xơ gốc rạ, từng đàn vịt tranh nhau kiếm tìm từng hạt lúa rơi vãi. Võ (Dustin Nguyễn thủ vai) cùng hai đứa con Điền và Nương dẫn đàn vịt của mình đi hết cánh đồng này tới cánh đồng khác trong sự đe dọa của nạn dịch lẫn sự truy đuổi gắt gao của cán bộ kiểm dịch.

http://giadinh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/09/08/dong1.jpg
Hình ảnh cánh đồng cói rộng mênh mông gợi cảm giác buồn man mác
Nỗi cay đắng bị vợ phụ bạc đã biến Võ trở thành một người đàn ông cộc cằn và luôn là nỗi khiếp sợ của chị em Điền – Nương.

Một ngày kia, chiếc thuyền bé nhỏ của ba cha con họ bất đắc dĩ phải cưu mang thêm Sương (Đỗ Thị Hải Yến thủ vai) – một cô gái điếm bị dân làng đánh tơi tả. Nét lả lơi của Sương đã khiến nỗi hận phụ nữ trong lòng Võ bị kìm nén xuống. Sương nhẫn nhục chịu đựng mọi đắng cay để vun vén cho tổ ấm nhỏ của mình. Tuy nhiên, ở một nơi khốn khó với bao nguy hiểm luôn rình rập như vậy, liệu Sương và ba cha con Võ có bao giờ được tận hưởng giây phút bình yên…

Truyện dài Cánh đồng bất tận của Nguyễn Ngọc Tư là một trong những tác phẩm gây được sự chú ý rõ nét nhất ngay từ khi bắt đầu được đăng trên báo Văn Nghệ hồi năm 2003. Truyện đã tạo nên nhiều luồng dư luận, tranh cãi sôi nổi. Ấn tượng trước câu chuyện mênh mang tình người của vùng sông nước miền Tây, đạo diễn Nguyễn Phan Quang Bình (phim Vũ khúc con cò) đã quyết định đưa Cánh đồng bất tận lên màn ảnh rộng. Phim được bấm máy từ cuối tháng 11/2009 tại ba tỉnh Đồng Tháp, Long An, Cần Thơ.

http://giadinh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/09/08/dong2.jpg
Đỗ Thị Hải Yến trong một cảnh quay
Nhà văn kiêm biên kịch Ngụy Ngữ là người chắp bút viết nên kịch bản hoàn chỉnh của Cánh đồng bất tận, với sự tham gia của dàn diễn viên tên tuổi – Dustin Nguyễn, Đỗ Thị Hải Yến, Tăng Thanh Hà, Mỹ Uyên… Đặc biệt, chuyên gia dựng phim người Mỹ Folmer M. Wiesinger – từng dàn dựng trailer của phim 2046 và My Blueberry Nights – là người phụ trách phần dựng của Cánh đồng bất tận theo tiết tấu Hollywood.
Với bối cảnh chính được đặt tại vùng sông nước miền Tây, đoàn phim đã gặp không ít khó khăn trong việc di chuyển qua nhiều địa phương với địa hình trắc trở. Tuy nhiên, với sự chuẩn bị chu đáo và tinh thần làm việc cao độ, Cánh đồng bất tận không chỉ được hoàn thành một cách tốt đẹp mà còn rút ngắn được thời gian dự kiến ban đầu, từ 55 ngày xuống còn 45 ngày quay.

http://giadinh.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/09/08/dong3.jpg
Trong năm 2010, Dustin Nguyễn có hai bộ phim gây sự chú ý của dư luận là “Để Mai Tính” và “Cánh đồng bất tận”

Ngay từ khi trailer đầu tiên được ra mắt cuối tháng 8, Cánh đồng bất tận đã gây tò mò cho khán giả bởi những cảnh “nóng” giữa Dustin Nguyễn và Đỗ Thị Hải Yến. Bên cạnh đó, hình ảnh những cánh đồng buồn man mác cùng câu chuyện thắm đượm tình người về những mảnh đời oan nghiệt nơi miền sông nước cũng hứa hẹn sẽ để lại nhiều ấn tượng mạnh mẽ trong lòng khán giả và ghi một dấu ấn mới cho nền điện ảnh nước nhà trên đấu trường quốc tế. Cánh đồng bất tận là đại diện duy nhất của Việt Nam góp mặt tại LHP Busan (Hàn Quốc) diễn ra từ mùng 7 đến 15/10 năm nay
http://farm2.anhso.net/pic/o/124224/A946E79A793C81D9C92EE415E6DBAE1496F29133A7CA80F7/4.jpg
http://farm2.anhso.net/pic/o/124224/A946E79A793C81D989C5E67C01F5C9DA5921C67B988C72D3/4.jpg
http://farm2.anhso.net/pic/o/124224/A946E79A793C81D9C9471A0F1B36C10F2999446E94E22FBA/4.jpg
http://farm2.anhso.net/pic/o/124224/A946E79A793C81D94B1277593E0359B2E4A856EDEECAAC1C/4.jpg

Link download:

http://up.4share.vn/d/43727670727a7a77

zinzinlove
07-04-2011, 20:13
Để Mai Tính - Fool For Love (2010) [DVDrip] - Comedy/Romance/Dustin Nguyen
http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/19/100419CineXG1.jpg

Từ thể loại phim hành động / lịch sử nay chuyển sang thể loại tình cảm / hài không phải là điều dễ dàng, nó đòi hỏi sự chắc tay của người đạo diễn. Đặc biệt là thể loại tình cảm / hài, sự tiết chế vừa đủ, không phô trương là điều rất quan trọng. Dù mỗi khán giả sau khi xem Để Mai Tính sẽ có những cảm nhận riêng, nhưng có thể khẳng định rằng, Charlie Nguyễn đã đạt được thành công nhất định trong cú chuyển hướng ngoạn mục này.

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/23/100423CineDMT10.jpg

Trích dẫn
Để Mai Tính xoay quanh mối quan hệ giữa hai nhân vật Dũng (Dustin Nguyễn) và cô ca sỹ xinh đẹp Mai (Kathy Uyên). Cách đây 5 năm, Mai, cô Việt kiều Đức luôn ấp ủ trở thành một ca sỹ thành công trên sân khấu biểu diễn Sài Gòn. Nhưng theo lời gọi của trái tim, Mai rời bỏ ban nhạc, bạn bè cũng như giã từ luôn ước mơ nổi tiếng. Sau khoảng thời gian xa quê hương, cô quay trở lại Sài Gòn và tình cờ gặp Dũng (Dustin Nguyễn), một nhân viên khách sạn hiền lành, tốt bụng. Chính Dũng đã cổ vũ Mai quay trở lại với âm nhạc, thay vì chấp nhận cuộc sống đầy gò bó bên vị doanh nhân thành đạt. Nhưng địa vị xã hội hoàn toàn trái ngược đã ngăn họ đến với nhau, đặc biệt khi ông chủ khách sạn đầy quyền lực Antoine (Charlie Nguyễn) có thể biến giấc mơ của Mai thành sự thật.

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/23/100423CineDMT01.jpg

Kịch bản của Để Mai Tính không mới và khá đơn giản, thậm chí có vài tình huống được xử lý quá nhanh khiến người xem cảm thấy vô lý. Mối quan hệ giữa Mai và vị hôn thê sau từng đấy năm tình cảm được giải quyết hơi sơ sài. Tình yêu sét đánh khiến Dũng từ bỏ tất cả để theo Mai được đẩy lên hơi quá, tuy chưa bị coi là sến nhưng chưa thuyết phục được khán giả. Mặc dù vậy đó chỉ là hạt sạn nhỏ mà ta dễ dàng bỏ qua vì sau đó câu chuyện được dẫn dắt rất khéo.

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/23/100423CineDMT04.jpg
http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/23/100423CineDMT02.jpg

Cả Dũng, Mai, Hội, Antoine trong Để Mai Tính được coi là những nhân vật rất "điển hình" trong điện ảnh. Trong khi Dũng hiền lành, tốt bụng, Mai duyên dáng, luôn mong muốn trở thành ca sỹ nổi tiếng với một cuộc sống sung túc, đầy đủ, thì Hội và Antoine - một người để gây cười cho khán giả, một người là đối tượng gây xung đột cho câu chuyện. Trừ Mai hơi hời hợt thì cả ba nhân vật còn lại đều để lại ấn tượng tốt. Tính cách, số phận, cũng như địa vị xã hội của họ rất rõ ràng, tạo nên sự đan chéo rất thú vị. Thậm chí, tuy Hội là nhân vật phụ nhưng xem ra anh lại là người để lại nhiều cảm tình nhất nhất. Giầu có, thành đạt trong sự nghiệp nhưng đồng tính và thiếu thốn tình cảm, không những vậy Hội lại vừa bị người yêu đá. Cho đến cuối phim, nhân vật này có sự phát triển vượt trội so với ba người còn lại.

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/23/100423CineDMT07.jpg

Điểm tuyệt vời nhất trong Để Mai Tính không phải là mối tình lãng mạn giữa Dũng - Mai mà chính là cách đạo diễn Charlie xử lý mối quan hệ nam-nam giữa Dũng và Hội. Việc đề cập đến đề tài đồng tính giờ đây không có gì là mới và cũng chẳng có gì là nhạy cảm nữa. Cách nhìn cũng như xử lý theo hướng nào mới điều quan trọng. Lựa chọn phong cách hài hước xem ra là lựa chọn đúng đắn đối với các nhà làm phim trong Để Mai Tính. Không những khiến không khí bộ phim thêm phần hoạt náo, vui vẻ mà còn khiến người xem cảm thấy xúc động. Xúc động ở những tình huống nhỏ nhưng rất tình cảm, thể hiện được lối ứng xử tốt đẹp giữa con người với con người, mà cụ thể ở đây là giữa ông chủ (Hội) với nhân viên (Dũng), đến cuối phim là giữa hai người bạn với nhau. Đó là cảnh Dũng hôn Hội trong một buổi tiệc dành cho những người đồng tính. Đó là chi tiết Hội để lại chiếc đồng hồ vàng trên xe cho Dũng. Không thô thiển, không phô trương, Charlie Nguyễn xử lý câu chuyện rất tinh tế, hài vừa đủ để khán giả bật cười, bi vừa đủ để khán giả cảm thông. Có thể nói Để Mai Tính có một cái nhìn đầy chia sẻ với những người đồng tính.

http://k14.vcmedia.vn/Images/Uploaded/Share/2010/04/23/100423CineDMT03.jpg

Trích dẫn
Ngoài phần kịch bản đơn giản, quay phim đẹp mắt, dàn diễn viên để lại nhiều cảm tình cho khán giả, thì phần âm nhạc cũng là điểm rất đáng chú ý. Các ca khúc được sử dụng đúng lúc đúng chỗ bổ trợ đắc lực cho các trường đoạn quan trọng trong phim. Vừa nhẹ nhàng, dễ thương, vừa hài hước, dí dỏm nhưng cũng không kém phần xúc động, Để Mai Tính là sự lựa chọn tuỵệt vời cho khán giả vào cuối tuần này.

Link download:

http://up.4share.vn/d/3b0a0e0b020a0209

zinzinlove
07-04-2011, 20:13

Info
Đạo diễn : Nguyễn Quang Dũng
Diễn viên : Chí Thiện, Minh Hằng, Thành Lộc, Phương Thanh, Hồng Nhung, Siu Black,...
Sản xuất : Thiên Ngân Galaxy
Kịch bản : Nguyễn Hải Anh
Thể loại : Hành động, Hài, Tâm lý
Xuất bản : 2009

Nội dung:
An là một cô nữ sinh mơ mộng, luôn ước ao có chàng Thần Chết đẹp trai đến rút hồn mình như cô gái cùng tên phim Nụ hôn thần chết. Một ngày kia, Thần Chết Teen bất ngờ xuất hiện nhưng có nằm mơ, cô nàng An cũng không tưởng tượng nổi chính mình sẽ là người "Giải cứu thần chết"!

Hớn hở với cuộc gặp gỡ bất ngờ, An ngay lập tức vạch ra kế hoạch bắt Thần Chết giúp mình từ một cô gái vụng về trở thành ngôi sao ca nhạc. Cô nàng sung sướng nghĩ tới viễn cảnh sẽ chinh phục trái tim anh bạn trai chơi bóng rổ Quang Anh và trả thù những kẻ từng ức hiếp mình.

Nhưng Thần Chết Teen càng tích cực trổ tài thì An càng lãnh hậu quả bi đát. "Đuổi thì thương mà vương thì tội", cô nàng An "cùng đường" nảy ra âm mưu để ai cũng xấu như mình. Thần Chết Teen được lệnh phải làm tung tóe những bí mật bấy lâu nay đào sâu chôn chặt, những cuộc tình tay ba éo le, bóng tối đời tư của các thầy cô đáng kính...

Liệu ước mơ của An có trở thành sự thật? Liệu Thần Chết Teen có trở về lãnh địa bóng tối của mình? Câu trả lời chỉ có thể tìm thấy ở phần kết đầy bất ngờ, lãng mạn và không kém phần hài hước của phim...

Link Download:

http://up.4share.vn/d/3100040108020601

zinzinlove
07-04-2011, 20:14
Info
Đạo diễn: Nguyễn Quang Dũng
Diễn viên: Thanh Hằng, Minh Hằng, Phương Thanh, Phước Sang, Anh Tuấn
Nhà sản xuất: BHD
Thể loại: Hài hước, Tình Cảm
Độ dài: 100 phút
Quốc gia: Việt Nam

Nội dung:

Thanh Lam - một cô chủ resort sang trọng ở Nha Trang, có tính cách đỏng đảnh, ngỗ ngược. Tuy nhiên, do thiếu kỹ năng kinh doanh quản lý nên khu resort của cô chủ điệu đà mê ca hát, shopping ngày càng "ế khách" và đứng trước nguy cơ phá sản.

Để cứu lấy khu resort và cũng nhằm thỏa mãn ước mơ ca hát của mình, Thanh Lam đã lên kế hoạch tổ chức liveshow ca nhạc hoành tráng ngay tại đây, với sự tham gia của nhiều ngôi sao nổi tiếng trong đó có 4U - nhóm nhạc nam đang được giới trẻ yêu thích. Cô tìm cách "mồi chài" Minh Anh (Phạm Anh Tuấn) - thành viên của nhóm 4U nhưng Minh Anh lại chỉ chú ý tới An (Minh Hằng) - cô phục vụ phòng có tâm hồn trong sáng.

Câu chuyện trở nên phức tạp hơn khi nhóm 4U phát hiện ra âm mưu của Lam và tuyên bố không biểu diễn. Vé mời đã phát ra hết, báo chí và truyền thông đã tới tham dự, lúc này Thanh Lam buộc phải tiếp tục thực hiện liveshow với các tiết mục văn nghệ "cây nhà lá vườn"...

Link Download:

http://up.4share.vn/d/734246404544464a

chapkiwi
07-12-2011, 17:05
phim đất phương nam thi khỏi bàn rồi cực hay cực chất

tam_giang
25-10-2012, 16:47
Hôm nay tình cờ tôi download được phim "Tây Sơn Hào Kiệt" phim VN mà có phụ đề chữ Việt có lẽ tại người đóng phim không nhép miệng đúng với âm thanh ! Hay tại mấy người upload không biết mux. À, tôi cũng mới coi "Áo lụa Hà Đông" tuần trước trên Youtube, phim hay lắm nhưng cho hai mẹ con chết thì ác quá ! :no:

yeusachabz
25-10-2012, 16:50
Hôm nay tình cờ tôi download được phim "Tây Sơn Hào Kiệt" phim VN mà có phụ đề chữ Việt có lẽ tại người đóng phim không nhép miệng đúng với âm thanh ! Hay tại mấy người upload không biết mux. À, tôi cũng mới coi "Áo lụa Hà Đông" tuần trước trên Youtube, phim hay lắm nhưng cho hai mẹ con chết thì ác quá ! :no:

Tây Sơn Hào Kiệt em cũng có xem qua một đoạn đầu mà thấy kỹ xảo dở quá nên k xem nữa.

toilalinhmoi
30-10-2012, 11:23
Phim VN giờ nhiều phim hay lắm rồi bác, đặc biệt là séc xi. :D Chỉ có cái chưa thoải mái đm, clgt như bọn tây **** you thôi :))

yeusachabz
30-10-2012, 13:40
Phim VN giờ nhiều phim hay lắm rồi bác, đặc biệt là séc xi. :D Chỉ có cái chưa thoải mái đm, clgt như bọn tây **** you thôi :))

Đây là một yếu tố khiến nhiều người cảm thấy phim VN mình không tự nhiên. Các bác có xem clip Phim Việt Nam do cu du học sinh Mỹ làm chưa nhỉ. Xem cười đau bụng, chuẩn phết :))

The Old Man
16-11-2012, 11:25
Mình mới nhận được cái DVD phim VN Bức Huyết Thư của Trí Nguyễn.
Coi thử vài đoạn thì thấy kỹ xảo đánh nhau coi củng khá, hình ảnh rất rỏ ràng, Đấm đá rất điệu nghệ.
Có điều là phim VN mà cách ăn mặc y như phim Tàu.
Mình quen cái tật là coi phim cao bồi thì phải là của Mỹ, coi phim SciFi thì thích của Âu Mỹ, còn Kungfu thì của Tàu.
Nay coi đánh kiếm, phóng chưởng, phi thân ào ào mà lại của VN là mình thấy mất phê.

Kỷ thuật rất khá nhưng cốt truyện thì mình chưa coi trọn phim nên không biết ra sao. Nhưng chắc mình củng không coi nó đâu.

isecret
16-11-2012, 19:43
Thiên Mệnh Anh Hùng Full, anh em cùng thư giãn

http://www.youtube.com/watch?v=F_bdWzF8V2Q&feature=share&list=ULF_bdWzF8V2Q

nino
16-11-2012, 22:55
Mình mới nhận được cái DVD phim VN Bức Huyết Thư của Trí Nguyễn.
Coi thử vài đoạn thì thấy kỹ xảo đánh nhau coi củng khá, hình ảnh rất rỏ ràng, Đấm đá rất điệu nghệ.
Có điều là phim VN mà cách ăn mặc y như phim Tàu.
Mình quen cái tật là coi phim cao bồi thì phải là của Mỹ, coi phim SciFi thì thích của Âu Mỹ, còn Kungfu thì của Tàu.
Nay coi đánh kiếm, phóng chưởng, phi thân ào ào mà lại của VN là mình thấy mất phê.

Kỷ thuật rất khá nhưng cốt truyện thì mình chưa coi trọn phim nên không biết ra sao. Nhưng chắc mình củng không coi nó đâu.

Thiên Mệnh Anh Hùng Full, anh em cùng thư giãn

http://www.youtube.com/watch?v=F_bdWzF8V2Q&feature=share&list=ULF_bdWzF8V2Q

phải phim này hông bác TOM

The Old Man
17-11-2012, 00:00
phải phim này hông bác TOM

Đúng là nó rồi. Phim này tệ quá.

TrungSeongon
17-11-2012, 01:58
Link die mất rồi .

nino
17-11-2012, 08:32
Link die mất rồi .

đai đâu mà đai :fear:

Đúng là nó rồi. Phim này tệ quá.

em thấy trong các phim "cổ trang" Việt phim này vể kỹ xảo là coi bộ khá nhất từ hồi đó tới giờ, tuy nhiên thỉnh thoảng mấy pha bay vẫn ngó thấy cái lưng áo hơi bị gù lên lol
còn nội dung mà nếu đúng như vậy thì em thấy sao mà thấy ông bà mình ngày xưa nhân từ quá :)

The Old Man
05-07-2013, 14:03
Mới download cái phim Bụi Đời Chợ Lớn về coi.
Trời! chưa có cái phim nào tệ như thế.
Đáng buồn cho ngành phim ảnh VN.

gamer
05-07-2013, 14:19
Mới download cái phim Bụi Đời Chợ Lớn về coi.
Trời! chưa có cái phim nào tệ như thế.
Đáng buồn cho ngành phim ảnh VN.

Lý do đây nè pro

“Đây là bản nháp chưa hoàn chỉnh nội dung, âm thanh, ánh sáng, màu sắc, hiệu ứng đặc biệt và tiết tấu khung hình. Đây là bản mà tôi không bao giờ muốn ai xem vì nó là món ăn chưa nấu chín! Chúng tôi đã bỏ ra bao nhiêu công sức và tiền bạc để hoàn chỉnh nó cho khán giả. Vậy mà bây giờ tôi phải ngồi đây nhìn mọi người xem một bản nháp thật tệ và đánh giá bộ phim dựa trên nó. Kẻ leak phim ra là một người kém hiểu biết và quá tàn nhẫn với Bụi đời Chợ Lớn và anh em chúng tôi. Hy vọng hắn sớm bị bắt và đưa ra pháp luật”

The Old Man
05-07-2013, 23:13
Lý do đây nè pro

Nên còng đầu thằng phát tán mà củng nên bỏ tù thằng đạo diễn luôn.

Nhớ tha thằng download vì nó bị lừa cả 2 mặt.

Bảo đảm cái phim đó có release chánh thức thì củng tệ như thường.

khidot_2006
06-07-2013, 00:27
mới coi BĐCL hồi chiều
mình không đặt vấn đề về kỹ xảo & các pha hành động
vấn đề chính muốn nói ở đây là kịch bản phim : nghèo nàn và quá sơ sài, nếu không muốn nói là dở ẹc

meocontammua
18-09-2013, 16:57
Phim Việt trước giờ thích nhất là Cổng Mặt Trời, phim rạp coi được thì có "Những nụ hôn rực rỡ"

Phương Nguyên
25-01-2014, 23:42
Chào cả nhà, Sắp tết rồi, thấy cip hôi bia đại chiến đang đình đám của Thái Hòa nên post lên cho anh em xem.
Thể loại: Võ thuật, hài hước 18+
Trong phim Thái Hòa đóng vai anh chàng chở bia đang đi thì vô tình xe bị lật. Phim có sự tham gia của Long Điền với nhiều màn võ thuật đẹp mắt. Và sự góp mặt của bà Tưng làm cho clip hấp dẫn hơn
Mọi người xem trên youtube nhé.

danuta
12-03-2014, 15:59
TÒ mò vào xem "Lửa Phật" phải nói là quá thất vọng !

Google team
27-03-2014, 17:17
Vừa Đi Vừa Khóc đang gây sốt với giới trẻ
http://tophd.vn/xem-phim/vua-di-vua-khoc-vua-di-vua-khoc_ieace.html
Bộ phim truyền hình Việt Nam được rất nhiều khán giả mong chờ: Vừa Đi Vừa Khóc đã chính thức phát sóng tập đầu tiên. Không phụ kỳ vọng, tập đầu tiên tuy chỉ mới giới thiệu sơ lược hoàn cảnh của các nhân vật trong phim nhưng vẫn gây cười đáng kể. Minh Hằng vào vai cô nàng giả trai Đông Dương khờ khạo với tạo hình "bé trai chậm lớn" khá dễ thương. Ở tập đầu, Đông Dương và Hải Minh (Lương Mạnh Hải) vẫn chưa gặp nhau nên cặp đôi chính không có gì để bàn. Ngược lại, những cặp đôi bên lề lại được dịp gây chú ý.

Arkain
21-09-2014, 08:53
Phim ca ngợi Tướng Giáp hủy chiếu vì ế

http://a.files.bbci.co.uk/worldservice/live/assets/images/2014/09/19/140919093209_1_624x351_na_nocredit.jpg

Một bộ phim được thực hiện để ca ngợi chiến thắng Điện Biên Phủ và Đại tướng Võ Nguyên Giáp được nhà nước Việt Nam đầu tư đến 21 tỷ đồng đã phải ngưng chiếu vì không bán được vé.

Bộ phim 'Sống cùng lịch sử' của đạo diễn Nguyễn Thanh Vân có nội dung nói về ba thanh niên trẻ tình cờ 'mơ thấy' mình hóa thân thành những công binh kéo pháo, đào hầm của quân đội Bắc Việt trong cuộc chiến 56 ngày đêm, theo báo điện tử VnExpress.

Tuy nhiên, tại Hà Nội, hai rạp phim duy nhất công chiếu phim này từ hôm 2/9 là Trung tâm Chiếu phim Quốc gia và rạp Kim Đồng đã phải hủy các buổi chiếu vì "số lượng khán giả tới xem chỉ từ 2 đến 3 người", báo này cho biết thêm.

BBC Tiếng Việt đã liên hệ với đạo diễn Nguyễn Thanh Vân hôm 19/09, tuy nhiên ông nói chưa tiện trả lời trong thời điểm này, do cảm thấy "khá mệt mỏi".

Khi BBC yêu cầu được nói chuyện với nhà sản xuất hoặc phát ngôn viên đại diện, đạo diễn cho biết đoàn làm phim đã "tản mát" mỗi người một nơi, "rất khó gọi".

Trong một bài viết hồi tháng 6, báo Nhân Dân cho biết 'Sống cùng lịch sử' có đoàn làm phim thường trực 92 người, lúc cao điểm lên đến gần 300 người, được quay tại Hòa Bình, bản Then, dãy núi Tà Phì Láng, Phìn Hồ, và các địa điểm lịch sử khác ở thành phố Điện Biên.

Bộ phim có những cảnh tái hiện lại "những cái chết xả thân anh dũng của Phan Đình Giót, Tô Vĩnh Diện, Bế Văn Đàn" dù không nêu rõ tên các nhân vật này, báo này cho biết.

Cũng theo Nhân Dân, trong phim còn có cảnh "ba bạn trẻ hòa vào dòng người xếp hàng đi qua quảng trường Lăng Bác để đến ngôi nhà 30 Hoàng Diệu viếng Đại tướng Võ Nguyên Giáp.

Báo này cho biết cảnh viếng tướng Giáp là "một cảnh quay thực tế" hôm 10/10 năm ngoái và "toàn bộ các cảnh khóc là diễn viên khóc thật sự, nhập vai đến mức quên mình đang diễn".

Nguyên nhân thất bại?

VnExpress hôm 19/9 dẫn lời đạo diễn Nguyễn Thanh Vân cho biết nhóm làm phim của ông đã liên lạc với các rạp nhà nước và tư nhân, nhưng "không phải rạp tư nhân nào cũng đồng ý" trình chiếu bộ phim do e ngại về "bài toán kinh doanh".

Ông cũng cho biết đợt chiếu vừa qua là để mừng lễ 2/9 chứ không phải phát hành quy mô toàn quốc.

Bên cạnh đó, VnExpress cũng cho biết đại diện của một số nhà phát hành và hệ thống rạp lớn tại Hà Nội và TP HCM đều khẳng định không nhận được bất kỳ lời đề nghị hợp tác phát hành, quảng bá hay đề xuất trình chiếu nào từ phía đoàn phim của đạo diễn Thanh Vân.

Trang Facebook quảng bá bộ phim tính đến ngày 19/9 chỉ có 102 lượt thích (likes).

Trong phần bình luận trên các báo mạng lớn trong nước, nhiều độc giả nói họ không được biết về bộ phim này cho đến khi tin về quyết định hủy chiếu được loan tải.

Tuy nhiên, nhiều ý kiến trên mạng xã hội cũng nêu những lý do khác khiến họ không tiếp đón bộ phim theo như mong đợi của nhà sản xuất.

Bình luận được nhiều lượt thích nhất của độc giả nick Louis H-Navy trên trang Facebook của VnExpress viết:

"Người ta đâu có làm phim, người ta chỉ cố rút được càng nhiều tiền thuế càng tốt. Sau đó Đảng và Nhà Nước rút kinh nghiệm, Quốc Hội phê và tự phê, sau cùng dân ta tự hào đang sống trong thiên đường Xã hội Chủ nghĩa! Thế thôi."

Một nick với tên Bảo Minh chia sẻ trên Facebook: "Vấn đề không nằm ở chỗ phim nhà nước hay tư nhân sản xuất mà là: làm phim về lịch sử nếu ko trung thực với lịch sử thì sẽ tiếp tục thất bại và khán giả hờ hững."

Nick Facebook Đào Tuấn thì viết: "21 tỷ đồng tiền ông cụ được dùng để làm phim “Sống cùng lịch sử”, và đây là tiền thuế của dân ... Cả một tuần không một người dân nào đến mua dù chỉ một vé".

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2014/09/140919_dienbienphu_movie.shtml

lovejiyeon
03-12-2014, 09:41
Phim Việt Nam hả, lâu lắm rồi ko xem
Nhớ ngày xưa xem "Biệt động sài gòn", "đồng tiền xương máu", "đội đặc nhiệm nhà C21"...
Nay còn đâu :)

audi2006
20-12-2014, 09:45
Bỏ 21 tỷ đồng ra quay 1 bộ phim mà không hề nghĩ đến việc thu hồi vốn, thật là bó tay với những nhà làm phim kiểu này. Nếu muốn mừng lễ 2/9 thì thà bỏ 21 tỷ ra mua thêm pháo hoa về bắn còn hay hơn ít ra còn có hàng nghìn người coi, còn hơn cứ đốt tiền kiểu kia không có nổi một người đến coi.

docco_csb_88
22-12-2014, 09:35
Việt nam hay làm phim để tuyên tryền, cổ động, hô hào hay kỉ niệm.... nhưng MỤC ĐÍCH CAO ĐẸP đó có thực hiện được không khi không có khán giả xem.

kiettt
22-12-2014, 10:13
Cũng là phim tài liệu, nhưng bộ phim "Chuyến đi cuối cùng của chị Phụng" nói về cuộc sống của những người chuyển giới (chuyển giới là từ ngữ báo chí dùng, cá nhân tôi thấy không chính xác lắm vì bản thân họ không có tiền để thực hiện những can thiệp y khoa nhằm chuyển đổi cơ thể từ nam sang nữ, gọi thẳng tên là những người gay hay bóng lại cái, hoặc pê đê thì chính xác hơn), lại bán được vé và đông đảo người đi xem, ngoài việc do diễn viên Hồng Ánh đứng ra đảm trách việc quảng bá phim, người xem rủ nhau đi vì "nghe nói" về sự trung thực và cái tâm của đạo diễn khi thực hiện phim.

Phim tài liệu về người chuyển giới hút khán giả trong nước (http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc/phim/sau-man-anh/phim-tai-lieu-ve-nguoi-chuyen-gioi-hut-khan-gia-trong-nuoc-3123353.html)

Hồng Ánh tâm huyết với 'Chuyến đi cuối cùng của chị Phụng' (http://giaitri.vnexpress.net/tin-tuc/phim/sau-man-anh/hong-anh-tam-huyet-voi-chuyen-di-cuoi-cung-cua-chi-phung-3113105.html)

hanhphuc0503
14-08-2015, 10:01
Mình thấy phim Scandal cũng hay mà hj

agiahuy
13-05-2016, 17:31
phim việt nam bây giờ cũng hay hơn rồi, xem mấy phim của mấy ông đạo diễn như victor vũ... cũng hay hay

simphongthuy47
07-07-2016, 17:01
QP được 1 bạn thông báo cho biết đã có trailer trên Youtube. Chia sẻ cùng các bạn (QP xin miễn bình luận về bộ phim này)

swell0505
13-07-2018, 11:34
Cập nhật 2017 - 2018
- Sống chung với mẹ chồng
- Phan Thị
- Cả một đời ân oán
- Quỳnh búp bê
Toàn phim truyền hình chắc nhiều ae cũng xem rồi

dahoa
09-05-2019, 13:59
Cổng mặt trời là 1 lựa chọn đáng xem

giangvu98
04-12-2020, 13:56
ủng hộ phim Việt, độ này Việt Nam mình càng ngày càng hay rồi ấy, diễn xuất của diễn viên cũng như kịch bản đều ok hơn rồi

binhle99
08-01-2021, 11:37
phim Việt Nam cũng chất lượng phết các bác ạ