PDA

View Full Version : Help- chỉnh fonts chữ

command
29-01-2007, 19:48
Mới mua LCD nhưng do ngồi xa chữ hơi nhỏ, em muốn chỉnh cho chữ lớn hơn dễ đọc nhưng chẳng biết chỉnh nơi nào. Mặc dù chỉnh trong propertive cũa display nhưng fonts cũng lớn ra nhưng lướt web thì fonts vẫn kô có gì thay đổi.

Hiện tại mình muốn chỉnh fonts lớn để dễ đọc khi lướt web( trong internet Explore), thanh tasbar màu xanh ở phía dưới màn hình, trong explore để quản lý thư mục. Những nơi đó mình kô thể chỉnh lớn được. Ai chỉnh được xin huớng dẫn.
Thanks

command
30-01-2007, 00:26
Hic hổng có ai giúp em vậy

~guest
30-01-2007, 01:27
Bro thử chỉnh độ phân giải màn hình ấy, chọn 1 cái thấp hơn cái hiện tại coi.

The Old Man
30-01-2007, 01:59
Vào Display properties chọn Advanced, trong DPI setting chọn Large size hoặc Custom setting, cho lớn nhỏ tuỳ ý. Không bảo đãm sẽ vừa ý nhưng chắc chắn sẽ có chử to cho coi.
Còn trong IE thì chỉ còn các chọn View/Text Size tuỳ theo website mà có thể được chữ lớn nhỏ.
Thử CTRL + SCroll-wheel (chuột) UP/Down khi trong IE.

dly
30-01-2007, 05:42
Trong FireFox CTRL và + cho chữ lớn, CTRL và - cho co chữ nhỏ lại

skyline_serip
30-01-2007, 09:04
Trong Firefox cũng có thể thay đổi kích thước chứ bằng cách nhanh đơn đó là giữ nút CTRL và rà bánh xe trên chuột!

command
30-01-2007, 18:55
Hic vẫn chưa cách nào khả thi hết, chữ vẫn nhỏ khi lướt web. Chắc chỉ con cách cài IE7 thôi.
Thế mà em tưởng là đơn giản, buồn thật.

khoabeo108
30-01-2007, 20:57
Gì mà bi thảm vậy, cách của mọi người nói ở trên đều hiệu quả cả, vấn đề là cách thực hiện của bạn như thế nào mà thôi: 1. Giảm độ phân giải; 2.Chỉnh font trong trình duyệt

command
30-01-2007, 21:10
Em chỉ dùng IE và ko thích xài FF.
Những cách trên vẫn kô có gì mới cả, xin hỏi làm sao em có thể chỉnh ngày tháng hay cac thông báo để chữ lớn hơn.
Giảm độ phân giải thì kô được, dang để 1024 nếu chỉnh xuống 800 thì màn hình quá xấu. LCD thì bạn biết rôi phải đúng độ phân giải của nó thì hình ảnh mới đẹp.
Mình đưa luôn hình cho dễ, bạn nào hướng dẫn mình chỉnh cái fonts bảng control này sao cho chữ lớn lên được kô??
thanks

DaveMustaine
31-01-2007, 00:15
Vậy thì bạn vào thẻ Appearance, cũng chỉnh được một số thứ, nếu chưa thấy gì thì click vào nút Advance của thẻ, muốn chỉnh chữ ở chổ nào có font lớn hơn cũng được

The Old Man
31-01-2007, 01:39
Vào Display Property chọn Settings click chuột vào nút Advanced. Kế tiếp ỡ thẻ General, nơi DPI setting chọn Large Size (120). Apply và nếu nó bảo restart thì Yes hay OK.
Windows restarts lại bạn sẽ được nhu ý. Nếu chưa đũ lớn vào lại chổ cũ chọn custom chọn số lớn hơn ví dụ như 150 DPI. và restart lại.
Mắt bạn kém tới đâu cũng thấy.

command
31-01-2007, 18:38
Thưa các bác, các bác chỉnh như hướng dẫn trên thì chữ có lơn ra kô, Em thì hoàn toàn kô lơn ra. Như cái hình trên chỉnh rồi chữ vẫn như thế, Trước khi hướng dẫn các bác test lại dùm em chút.
Vào Appearance thì chỉnh được một số thứ nhưng cái em cần như hình trên thì vẫn kô chỉnh được.(vd: themes, desktop, Appearance...những chữ này chỉnh lớn ra kô được) còn chữ display propertive thì chỉnh được ạ.