PDA

View Full Version : Xây dựng content cho site đã thoát khỏi sandbox?

hongchien^^
20-02-2012, 14:31
E có site tiếng Anh mới thoát khỏi sandbox đc tầm một tháng nay, viết bài bằng tiếng Anh thì thật khó và chậm, liệu e có nên copy bài từ trang khác khi đã thoát khỏi sandbox rùi?
Các bác có kinh nghiệm co e ý kiến với ạ. thanks các bác quan tâm.

Google team
20-02-2012, 14:37
:( thoát khỏi rồi thì làm ăn cho nó đàng hoàng, cũng có mẹo của nó kể quả unique content vẫn die như thường :D

vanthuongkb
20-02-2012, 17:49
viết tay cũng vậy. thằng GG chết tiệt muốn tiệt đường sống của anh em đây mà. viết tay mà ko index cũng bó tay

Bạn Của Nhà Nông
20-02-2012, 18:01
Cách tốt nhất để chơi bài copy mà ko sợ bị sao là dùng Blogspot của nó. Kinh nghiệm làm web của em cho thấy thế. Các bác khác thì em ko biết. hihi. Nhưng em làm web bằng blogspot bài copy 99%, xào nấu 1%. Chưa bài nào tự viết cả. PR vẫn 2, index vẫn như thường. Có mấy từ khoá hot top 10 và top 3... :D

vanthuongkb
20-02-2012, 19:34
Cách tốt nhất để chơi bài copy mà ko sợ bị sao là dùng Blogspot của nó. Kinh nghiệm làm web của em cho thấy thế. Các bác khác thì em ko biết. hihi. Nhưng em làm web bằng blogspot bài copy 99%, xào nấu 1%. Chưa bài nào tự viết cả. PR vẫn 2, index vẫn như thường. Có mấy từ khoá hot top 10 và top 3... :D
ghê nhỉ :D số lượng bài viết được bao nhiêu rồi. tới ngưỡng data thì cẩn thận he he

gatrongvnn
20-02-2012, 19:50
E có site tiếng Anh mới thoát khỏi sandbox đc tầm một tháng nay, viết bài bằng tiếng Anh thì thật khó và chậm, liệu e có nên copy bài từ trang khác khi đã thoát khỏi sandbox rùi?
Đã thoát được rồi thì đừng nên làm kiểu đó nữa bác ạ. Xào nấu lại là ko sao hết.

Bạn Của Nhà Nông
20-02-2012, 21:59
ghê nhỉ :D số lượng bài viết được bao nhiêu rồi. tới ngưỡng data thì cẩn thận he he
Tới ngưỡng data là sao bác. Bài viết em cũng gần 1k rồi hay sao ý... :(

lanictu
20-02-2012, 22:09
Tới ngưỡng data ý chắc là google nó sẽ nhòm nhó rình rập nhiều hơn :D

360showbiz
20-02-2012, 22:09
trang của e là copy embed trên youtube xong share,chả đụng chạm đến bố con thằng nào :D
Alexa cứ giảm như thường.index nhanh với tốc độ ánh sáng :D,post phát ra đã có bài trên top 1 google,site e đã gần 2k bài rồi vẫn sống

vanthuongkb
20-02-2012, 23:05
Tới ngưỡng data ý chắc là google nó sẽ nhòm nhó rình rập nhiều hơn :D
đúng rồi á :)) em bị 2 trang luôn :)). cách nhau có 3 ngày thôi :D

Bạn Của Nhà Nông
21-02-2012, 01:06
đúng rồi á :)) em bị 2 trang luôn :)). cách nhau có 3 ngày thôi :D
Tới ngưỡng data là sao bác. Làm sao để biết mình đã tới với chưa... :)

cunglac
21-02-2012, 12:33
Tới Ngưỡng Là Sao nhỉ? Thằng blogtruyen data với bài viết của nó thì nhiêuf vô đối mà có sao đâu? Có thấy nó bị sao đâu nhỉ?

Bạn Của Nhà Nông
21-02-2012, 15:13
Tới Ngưỡng Là Sao nhỉ? Thằng blogtruyen data với bài viết của nó thì nhiêuf vô đối mà có sao đâu? Có thấy nó bị sao đâu nhỉ?
Em cũng ko rõ mấy bác này nói là ý gì nữa cơ... Híc

dhangsvktq
21-02-2012, 15:27

Thoát rồi ko có nghĩa là sẽ ko bị quay lại đâu bác. Một khi đã có tiền án tiền sự rồi thì nên cẩn thận. Cùng lắm là viết 1 bài, copy 1 bài thì còn đỡ lo.

vanthuongkb
25-02-2012, 01:50
Thoát rồi ko có nghĩa là sẽ ko bị quay lại đâu bác. Một khi đã có tiền án tiền sự rồi thì nên cẩn thận. Cùng lắm là viết 1 bài, copy 1 bài thì còn đỡ lo.
kiểu như bác này nói có ngày die sớm. copy về sửa đi 20% cho đỡ chết bác ạ