PDA

View Full Version : Queen (Rock) all Album from 1973-1996

penD820nongqua
29-01-2007, 13:13
Tên bài hát ở đây
http://blog.360.yahoo.com/blog-WSkrdvAydK_nW3r7CA--?cq=1

Các bài hát này (.mp3) được lưu trên www.drivehq.com
tổng cộng hơn 1Gb một chút

Muốn down làm như sau: lập ra tầm 3 cái email trên yahoo
đăng kí vào trang www.drivehq.com
tải phần mềm DriveHQ Manager của nó về, cài đặt trên máy tính, nó sẽ hỏi địa chỉ email, nhập email vào. Có 3 email thì làm 3 lần
nó sẽ gửi link đến hộp thư để tự chọn username và password

vào theo link sau sẽ thấy các album của .mp3 của Queen
http://www.drivehq.com/file/ShowFolder.aspx?catID=0&subCatID=0&sort=&isInc=&isGallery=&share=&shareID=0&parentID=2742473&parentPath=

có 2 trang để lấy album

chọn album, có thể ấn vào Select, sau đó ấn vào Copy, quay sang trang (tab) hiển thị account của bạn và chọn paste. Server sẽ tiến hành copy các album bạn chọn từ link trên vào trong thư mục (bạn đã chọn) trong account của bạn. Nhớ là trang www.drivehq.com chỉ cho các account miễn phí up/down tối đa mỗi tháng là 1gb/446mb
muốn down/up nhiều hơn trong tháng phải trả tiền. tội đếch gì trả tiền. Bạn lập ra 3 cái email vớ vẩn và lập ra 3 cái account trên wwww.drivehq.com là đủ sức tải 1Gb album của Queen về

Khi down, mở chuwong trình DriveHQ Manager vừa cài trên pc ra, nếu chưa thấy album của queen hiện tra trong account hãy tắt soft đi bật lại hoặc... rồi lập thư mục mới trên máy tính để copy nó vào. Có thể drag&drop....

.... nghe sướng lỗ nhĩ:lick:

Tốc độ down khoảng 30kb/s (tui dùng Mega Style)
chỉ cần drag&Drop là nó down liền lúc một đống album về, không phải chọn từng link một. Trang www.driverhq.com còn cho lưu và chia sẻ file ảnh, video và nhiều loại dữ liệu hầm bà lằng khác. Tui cũng mới biết đến và chưa xài , ảnh em nào có kinh nghiệm vụ lưu dữ liệu phim ảnh trên mạng cho nhận xét giùm. Có tragn nào hay hơn giới thiệu tui biết với. thank

onelove27
30-01-2007, 18:43
Thank bác nhiều! thật là quá đầy đủ các bài của Queen.

onelove27
30-01-2007, 22:44
Mình đã đăng kí acc và đăng nhập. Nhưng kiểm tra link thì thấy không được. Bạn có thể kiểm tra lại dùm mình được chứ?

onelove27
30-01-2007, 22:45
Nó báo lỗi này:

There was an error processing your request. The error message is:

Exception of type 'System.Web.HttpUnhandledException' was thrown.

This might be a temporary problem. Please try again. If you see this message again, please report the detailed problem to webmaster@drivehq.com. We appreciate your help as we work hard to improve our web site.

onelove27
30-01-2007, 22:55
Mình biết cách rồi. Link bạn cho là sai.
Dùng chương trình ...Manager đăng nhập tài khoản rồi paste "\\jack_garner\Queen-1970-2000" vào ô địa chỉ của cửa sổ bên trái. Tiếp tục copy các thư mục hiện ra sang ổ cứng ở cửa sổ bên phải.

penD820nongqua
30-01-2007, 23:00
Mình biết cách rồi. Link bạn cho là sai.
Dùng chương trình ...Manager đăng nhập tài khoản rồi paste "\\jack_garner\Queen-1970-2000" vào ô địa chỉ của cửa sổ bên trái. Tiếp tục copy các thư mục hiện ra sang ổ cứng ở cửa sổ bên phải.

quái nhỉ. link tui cho là đúng đấy và tui không thể nhập "\\jack_garner\Queen-1970-2000" vào ô địa chỉ của cửa sổ bên trái để down được. Tui phải mở đồng thời cái link kia và account của tui trong cùng một trình duyệt. Chọn nút Copy ở link kia và chọn nút paste trên account của tui rồi refresh thằng ... Manager rồi kéo thả để down. Mọi thao tác down chỉ thực hiện được trong phạm vi account của mình.
tui đã lần lượt lập ra 3 acc và down xong rùi. Nghe rất tốt. Âm thanh nén ở mức 128kbs và 320kbs
Thỉnh thoảng truy cập vào trang www.drivehq.com hơi bị chậm, nên lúc sau truy cập lại

coi8x
31-01-2007, 12:55
cái trang này mình tìm ra từ lâu rùi
các bạn vào từng album, chọn down từng bài nhưng down liên tục = idm. 1 album mất khoảng 10' còn nếu thao tác nhanh thì không đến. mà không phải cài thêm hay đăng kí cái gì nhé

onelove27
31-01-2007, 13:17
- Mình phải đăng nhập trong cả chương trình thì mới down được chứ.
- Mà lạ thật tôi đăng kí 1 acc mà tối qua thử down (tất cả hơn 1GB) đến sáng cứ nghĩ là down chỉ được vài album vậy mà down được tất. Không bị limit mới hay. Mà dùng chương trình hay cái là không phải quan tâm cứ ngủ thôi nó sẽ down sạch cái forder "Queen-1970-2000" về. Nhiều quá nghe không xuể.

penD820nongqua
31-01-2007, 16:58
Ai biết cách tìm bài hát hoặc video ca nhạc trong trang www.drivehq.com chỉ luôn hộ tui cái. Thử search rùi nhưgn o được . Tìm phần public hay share gì đó.

coi8x
01-02-2007, 18:35
các bác cũng thích rock nhỉ, hôm nào anh em giao lưu ổ cứng cái nhé, e cũng có tầm mấy chục Gb

penD820nongqua
01-02-2007, 23:22
các bác cũng thích rock nhỉ, hôm nào anh em giao lưu ổ cứng cái nhé, e cũng có tầm mấy chục Gb

ko phải là thích. Chỉ là có những lúc nghe Guns,Queen thấy vui hơn trong cuộc sống nhiều khó khăn này