PDA

View Full Version : Bác nào thuê kiểm tra bảo mật, hãy chuyển hướng domain ngay đi

superthin
29-01-2007, 08:50
Bác nào "thuê" một diễn đàn "người anh em" "kiểm tra bảo mật" vui lòng trỏ gấp domain của mình sang chính trang dịch vụ kiểm tra bảo mật này xem. Hahaha, chúng ta sắp sửa được chứng kiến Jihad rồi đó các bạn.

Một kiểu kiếm tra bảo mật rất hiện đại

Lần này thì rồi có sẽ có người bỏ tiền ra để nộp phạt 10 triệu giúp "những anh hùng trẻ tuổi của chúng ta" :) . Lâu lâu cũng phải tạo công ăn việc làm cho Bkis và VNCert chứ nhỉ? Àh, còn nữa, báo giới cũng kiếm ăn kha khá nhờ vụ này đây.

kamikazi
31-01-2007, 13:25
Nói vậy là có ý ji`, UDS ddos để kiểm tra bảo mật chứ có đi phá ai đâu mà nộp phạt jey.

klasdfe
31-01-2007, 14:15
bác superthin này rách việc quá,
chưa biết cụ thể mà bác đã lăng xăng lên đây phát biểu cảm tưởng ..... ;)

superthin
01-02-2007, 09:20
Dù thế nào đi nữa, việc kiểm tra bảo mật thông qua hình thức DOS hoặc hình thức gây ngập lụt nào đó là một cách làm... dở ẹc hàng top. Cách làm đó chả khác nào kiểm tra thể lực cầu thủ bằng cách trấn nước họ :) .

klasdfe
01-02-2007, 13:49
Cách làm đó chả khác nào kiểm tra thể lực cầu thủ bằng cách trấn nước họ :) .ủa, website chứ có cầu thủ hay huấn luyện viên nào ở đây đâu nhỉ !!? ................

vikhoa
02-02-2007, 08:00
Vậy là ai đang "kiểm tra bảo mật" UDS đang lợi dụng traffic trang này để DDoS các trang khác. Chẳng có kiểu "kiểm tra bảo mật" nào như thế cả. Admin UDS đâu rồi nhỉ?

kulinh
02-02-2007, 15:13
Khoa ơi, mình hỏi với. Giờ kiểm tra đường truyền có chịu được bao nhiêu lượng truy cập không làm thế thì làm thế nào. Còn trang bị DDoS là trang của công ty tôi, hay Khoa thừa thời gian thì báo với BKIS hay VNCert hộ tôi với. Để mai anh Quảng hay ai qua làm việc tôi mời coffee cho vui :)

@superthin : chú báo VNCert và BKIS đi, mai qua công ty anh, anh mời coffee nốt. Nhớ đi cùng VNCert và BKIS nhé.

takura
06-02-2007, 00:42
ặc,kiểu kiểm tra này hay nhỉ.
Nói trắng ra là ddos site khác rồi còn gì.Chuyện bật nhiều cửa sổ chẳng phải là kiệm tra bao nhiêu lượng truy cập.Vbb chứ có phải forum tầm thường đâu mà tính theo cái kiểu mở bao nhiêu cửa sổ là bấy nhiêu người truy cập ?.

kulinh
07-02-2007, 12:52
Đấy, mình mời các bạn đến cafe mà. Cuối năm cafe dư nhiều quá, mà chẳng có bác BKIS hay VNCert nào đến thăm. Thế theo bạn takura thì mình kiểm tra kiểu nào :D