PDA

View Full Version : Lỗi máy tính không đặt được lệnh!

jennysam
18-02-2012, 21:32
Các bác giúp em với! Em cần in gấp một số tài liệu nhưng không in được. Tình trạng là thế này, khi cài lại phần mềm in thì em in test là được rồi, nhưng khi vào để in các file thì lại không in được, ví dụ như file word không hiện mặc định máy in dù đã set print default, sau đó hiện lên cảnh báo lỗi. Ở file pdf thì có hiện lên máy in mặc định rồi cũng không đặt được lệnh, dù đã từng cài lại word (do em tưởng lỗi word). Em cũng không biết xử lí thế nào. Hôm trước em dọn ổ đĩa, hic, chính xác hơn là phá máy, có xóa vài thứ nhưng không biết có xóa phải cái gì cấm kị không, thế là làm máy chậm rề rề, đợi rất lâu với khởi động được, rất lâu với truy cập được dữ liệu và các phần mềm.
Làm ơn giúp em với, cám ơn các bác nhiều nhiều ạh!

hquan0186
19-02-2012, 00:02
Bạn cài lại driver cho máy in và cài lại máy in logic trong printers and faxes sau đó set default cho nó thử xem

lengoc84
19-02-2012, 16:43
nên cài lại win, rồi cài lại máy in là chuẩn nhất

XauTinh
19-02-2012, 22:04
Nó báo lỗi gì thì bạn phải đưa lên đây mọi người xem mới giải quyết được chứ. Mình thấy nhiều người thấy máy báo lỗi nhưng không thèm đọc xem máy nói gì mà giải quyết theo kinh nghiệm, như vậy làm sao khá được. Trong trường hợp này thấy không chắc ăn thì cài win lại cho nhanh, cài driver máy in là xong, khỏi suy nghĩ mệt óc.

demnayanh05
20-02-2012, 10:04
khởi động chậm là do HDD bạn ơi, tắt vài cái test coi khởi động nhanh hơn chúc nào không, nếu không thì cài lai win thôi

mebepizza
20-02-2012, 10:09
chỗ bạn ko có IT support thì cũng mệt nhỉ. Chắc phải nhờ ai đó cài lại driver cho printer hoặc là cài lại windows thôi.

aldinlp2510
20-02-2012, 10:18
mình nghĩ test qua test lại cũng mất thời gian lắm, bạn cài lại win rùi cài driver máy in cho gọn ^^