PDA

View Full Version : Host chừa nhạc

ntd278
27-01-2007, 11:31
Mình đang dự định làm 1 site nhạc và cần mua 2 host 1 host ở VN để đặt website và 1 host ở nước ngoài để chứa nhạc. Vậy các bạn nghĩ mình nên mua host của hurahost hay digivietnam vì mình chỉ trả đc tiền host với giá khoảng $1,5/tháng. Nhưng với giá này thì ở hurahost chỉ đc có 5 GB BW Còn bên digivietnam đc 15 GB BW nhưng server lại đặt bên MỸ ko biết có ảnh hưởng gì đến tốc độ ko. Ai đã từng mua của Digi thì cho mình test thử cái tốc độ web với (server bên USA ấy). HIX HIX mệt quá !!!
Còn 1 host ở nước ngoài mình tính mua host ở ixwebhosting.com đã có ai dùng chưa cho mình ý kiến với hoặc có host nào khác khoảng $5/tháng mà chưa nhạc tốt xin chỉ mình với. Cảm ơn các bạn rất nhiều !!!!

Kimloaix
28-01-2007, 14:25
Theo tôi bạn nên đăng ký cả code và nhạc đều ở một nơi. Tôi thấy host www.aplus.net là OK nhất, hỗ trợ mms nhanh lắm.

truongphinguyen
29-01-2007, 15:17
Nếu bạn dự định làm web nhạc lớn cho vài ngàn người trở lên truy cập một ngày thì bạn nên mua hostting ở các nhà cung cấp nước ngoài, vì nó rẻ hơn các nhà cung cấp trong nước rất nhiều. mua 1 chổ cho cả source và upload nhạc luôn cho tiện.

Ví dụ như trang nhạc mới mở http://17vn.com
Họ mua host ở https://www.securepaynet.net

Ở đây có gói 1 tháng 4 USD với:
• 5 GB Space • 250 GB Transfer
• 500 Email Accounts • FREE! Software
• 10 MySQL Databases • 50 Email Forwards
• Forums, Blogging, Photo Galleries • No ads

Vậy là quá tuyệt.

Nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy bực thiệt, các nhà cung cấp dịch vụ Host ở Việt Nam lại lấy mắc gấp nhiều lần ở nước ngoài. Trong khi mức sống, túi tiền của dân IT VN (nói riêng) thì có hạn, còn chưa bằng người ta. Mà chất lượng và uy tín của các nhà cung cấp host VN thì chưa bằng.

aag
29-01-2007, 15:57
Tốc độ Digi bên USA tạm chấp nhận đc, có lúc cũng khá nhanh, nhưng có lúc cũng ì ạch vì giá cả khá rẻ

VnComputerJobs
29-01-2007, 16:05
Khi thuê host bạn nên test site khách hàng của nhà cung cấp, chứ home page của HP thì thường chạy trên máy có cấu hình cao và host ít site.

hurahost
29-01-2007, 17:15
Nếu bạn dự định làm web nhạc lớn cho vài ngàn người trở lên truy cập một ngày thì bạn nên mua hostting ở các nhà cung cấp nước ngoài, vì nó rẻ hơn các nhà cung cấp trong nước rất nhiều. mua 1 chổ cho cả source và upload nhạc luôn cho tiện.

Ví dụ như trang nhạc mới mở http://17vn.com
Họ mua host ở https://www.securepaynet.net

Ở đây có gói 1 tháng 4 USD với:
• 5 GB Space • 250 GB Transfer
• 500 Email Accounts • FREE! Software
• 10 MySQL Databases • 50 Email Forwards
• Forums, Blogging, Photo Galleries • No ads

Vậy là quá tuyệt.

Nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy bực thiệt, các nhà cung cấp dịch vụ Host ở Việt Nam lại lấy mắc gấp nhiều lần ở nước ngoài. Trong khi mức sống, túi tiền của dân IT VN (nói riêng) thì có hạn, còn chưa bằng người ta. Mà chất lượng và uy tín của các nhà cung cấp host VN thì chưa bằng.

Cái quan trọng là bạn có được những gì mà bạn cần hay không? và có xài hết những tính năng đó hay không?
Bạn mua gói 5GB như vậy đã xài hết hay không? Cũng nên nhớ rằng nhiều khách hàng khác cũng sẽ mua như bạn nên khả năng bạn gặp sự cố server overload rất cao.
Một mặt khác là việc support của các HP ở nước ngoài: bạn phải dùng tiếng Anh, trái múi giờ và nhất là quy định hosting và support rất chặt chẽ như bản quyền, việc gửi mail và việc chiếm tài nguyên của website của bạn.
Nhiều bạn bỏ ra $4-$5/month để mua host cả chục GB chỉ để host cho cái forum chừng 200MB của mình trong khi đó lại lo ngay ngáy về việc bản quyền forum, nhạc...
Các HP trong nước support nhanh và thuận tiện hơn, bạn có thể gọi điện thoại, thậm chí đến tận nơi đập cửa văn phòng để đòi support. Và trong các trường hợp xài lố traffic bạn có thể năn nỉ để mở ra hoặc tăng thêm và vô số trường hợp khác mà các HP nước ngoài không đáp ứng được.
Bạn chỉ chú ý đến giá mà không quan tâm đến các việc khác. Lưu ý bạn là giá chỉ là một phần còn lại chính là sự support.

VietDuc
29-01-2007, 18:21
Nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy bực thiệt, các nhà cung cấp dịch vụ Host ở Việt Nam lại lấy mắc gấp nhiều lần ở nước ngoài. Trong khi mức sống, túi tiền của dân IT VN (nói riêng) thì có hạn, còn chưa bằng người ta. Mà chất lượng và uy tín của các nhà cung cấp host VN thì chưa bằng.Mặc dù những gì muốn nói sau khi đọc xong thì Hura đã nói hết rồi, nhưng chỉ muốn nói thêm rằng, nếu bạn giữ cái suy nghĩ cứ VN thì phải rẻ tiền thì đến bao giờ VN mình mới tiến hơn được. Vui lòng đọc và suy ngẫm những gì HUra đã phân tích trên.

SieuHost.Com
29-01-2007, 19:28
securepaynet.net là trang cung cấp dịch vụ của GoDaddy
Quảng cáo space và transfer mấy trăm GB vậy chứ có anh nào chạy được cái forum trên 300 người online ở các host này mà không bị suspend không (transfer giỏi lắm 50GB)

truongphinguyen
30-01-2007, 10:48
@ Hurahost: anh nói như vậy là chưa thỏa đáng, vì đâu phải họ bán host giá đó chỉ cho chúng ta, những người bản địa nơi họ cũng có thể mua với giá đó. Có thể chúng ta chỉ bất lợi về khoảng cách địa lý và ngôn ngữ.

@ Việt Đức: Anh đã hiểu sai ý tôi, tôi không bao giờ có suy nghĩ cứ hàng Việt nam là rẻ, ý tôi là khi khách hàng bỏ tiền ra thì họ được cung cấp dịch vụ xứng đáng với đồng tiền ấy, tôi có sự so sánh nhà cung cấp VN là NN là song song giữa chất lượng dịch vụ và giá cả mà khách hàng phải bỏ ra.

Tôi nghĩ hiện nay tại VN chúng ta chưa có nhiều nhà cung cấp dịch vụ Domain Hosting và về chất lượng cũng như sự phát triển còn có hạn chế nên giá còn cao so với nước ngoài, có thể thời gian tới giá cả domain hostting tại VN sẽ tốt hơn, các nhà cung cấp sẽ cạnh tranh, khách hàng sẽ có lợi hơn.

@ Trước đây cũng từng bị mất datbase hay support rất thiếu thiện chí từ nhà cung cấp hosting nên cũng thấy nản. Nhưng đó chỉ là vài nhà cung cấp dịch vụ hosting cá biệt.
Hiện nay tôi dùng dịch vụ của HuraHost, dịch vụ này khá tốt, ổn định, admin nhiệt tình.

Tuy nhiên ý tôi là mặt bằng giá chung của các nhà cung cấp tại VN còn khá cao.

@ Những ý kiến của tôi chỉ mang tính xây dựng, không chỉ trích hay tranh cải...

090
30-01-2007, 17:50
Hiện nay tôi dùng dịch vụ của HuraHost, dịch vụ này khá tốt, ổn định, admin nhiệt tình.

Tuy nhiên ý tôi là mặt bằng giá chung của các nhà cung cấp tại VN còn khá cao.

...

uh` mình đông ý với bạn, mình không thích nói nhiều nhưng quả thực không biết các nhà cung cấp khác thế nào chứ admin hurahost trả lời rất nhiệt tình, mình đã định bỏ không đăng ký vì không tìm được sever ưng ý nhưng vui vì sự nhiệt tình nên đã quyết đình sẽ đăng ký ở đây, hi vọng hurahost sẽ mãi nhiệt tình như vậy cho anh em được nhờ.