PDA

View Full Version : help me ! HDD seagate 80g sata 1

vl1cc
25-01-2007, 14:12
lúc trước em có mua 1 cái hdd HDD seagate 80g sata 1 , bảo hành 1 năm của công ty TiTan , bảo hành 5 năm tại hãng có con tem màu bạc là EA TECH , xài được hơn 1 năm rồi( chính xác là 1 năm 3 tháng lẻ vài ngày )thì nó bị bad , bây giờ em muốn mang nó đi bảo hành , nhưng em không biết địa chỉ của hãng seagate là ở đâu , số điện thoại là bao nhiêu , mang cho công ty TiTan thì là hết hạn bảo hành nên không thể giải quyết được cho em , mong các anh giúp giùm , em xin cám ơn rất nhiều .

duy007vn
25-01-2007, 14:30
Mấy thằng Titan làm việc mất dạy quá, tuy nó chỉ nhận BH 1 năm nhưng trách nhiệm của tụi nó là phải chuyển HDD của bạn đến nhà sản xuất để BH tiếp theo đúng như cam kết 5 năm của nhà sản xuất. Cái chuyện nó bắt bạn phải tự túc lo BH là cách làm ăn gian dối, vô trách nhiệm. Bạn cứ đến đó làm ầm lên (lựa lúc nào đông khách ý :D ) cho chúng nó biết mặt.

vl1cc
25-01-2007, 15:14
thanks bro đã cho ý kiến , cho em hỏi có ai từng được bảo hành hdd seageta 5 năm có con tem màu bạc EA TECH khi đã sử dụng hơn 1 năm và không còn được bảo hành tại công ty mua không , tại trước khi mua em có nghe người bán nói là , bảo hành 1 năm tại cửa hàng , 4 năm còn lại thì bảo hành ở nhà phân phối hay tại hãng ( phong vũ , hợp nhất , titan cũng đều nói vậy ), và cho em hỏi trường hợp của em như thế thì có được bảo hành không ạh , và em phải đến đâu để bảo hành , đừng kêu em qua nước ngoài để bảo hành nhé , thanks các anh chị nhiều , xin giúp giùm em .

yamahatri
25-01-2007, 18:54
o dau cung vay het.

dem toi 48 tran dinh xu.quan 1

vl1cc
26-01-2007, 21:48
thanks bro yamahatri , tình hình la mình đã được bảo hành tại 48 bis trần đình xu , nhưng ở đó lại đưa cho mình cái ổ 80g khác không có con tem bạc bảo hành 5 năm của seageta , mình cảm thấy nghi nên nhờ kỹ thuật ở đó test lại dùm , mình thấy anh ấy dùng phần mềm gì lạ hoắc để test cho mình , hỏi thì bảo là phần mềm dùng để test hdd của hãng seageta , xong rồi anh ấy bảo ok , đem về đi , mình đem về fdisk , format , các bạn biết sao không , khi đang format thì báo là bad , bad và bad , bad secto còn nhiều hơn cái ổ mà mình mang đi bảo hành nữa , điều đáng nói ở đây là nhân viên kỹ thuật của nhà phân phối không hiểu là dùng phần mềm gì của chính hãng seageta mà lại không nhận ra ổ cứng của mình đang bị bad secto trầm trọng , mà bảo là ok , anh hãy mang về đi , hay đúng với câu bảo là hành .

yamahatri
26-01-2007, 21:53
ky vay ta vay cai hdd nay co duoc bao hanh tiep khong ?

dem doi nua di ban nho thong bao cho a e biet nha .

duy007vn
27-01-2007, 01:14
Mẹ cha mấy cái thằng KTV. Chúng nó có biết đến quyền lợi của KH đâu. Bạn vác cái ổ cứng đó đến hỏi nó là có biết cách test bad sector không, nếu ko để tao chỉ cho :D

xpvuol
27-01-2007, 16:26
Thật là hết nói, nếu không BH thì ít nhất cũng nói chỗ BH 4 năm còn lại cho người ta chứ... Hay chúng nó đợi mình quỳ lạy van xin à...

vl1cc
30-01-2007, 13:07
cuối cùng em cũng đã được bảo hành xong , tuy cái ồ đó bên ngoài bị xây xát chút đỉnh , nhưng cài win rất ok , fromat cũng không thấy báo bad sector nữa , thanks all .