PDA

View Full Version : Những gói cước lạ lùng cua FPT !!!

phoipha
03-04-2005, 20:07
hình như mình thấy bạn này dịnh mắc net của FPT ?
mình có 1 lời khuyên là không nên mắc của fpt. néu bạn mà đã gặp bọn tiếp thị ký hợp đồng của FPT thì chắc bạn sẽ phải mắc của FPT thôi vì bộn họ có cái mồm rất dẻo, nói rất hay. bạn sẽ thấy như là mạng FPT là đỉnh nhất rồi, giá rẻ mà tốc độ lại cao ????
nhưng bạn mắc rồi (như tui chẳng hạn) bạn sẽ hiểu ngay lý do tại sao mình chọn lựa sai lầm ? tốc dộ lý thuyết và tốc đọ trên máy bạn cứ gọi là so voi với kiến. còn chuyện rớt mạng thì là chuyện quá bình thường. ha ha

Tôi sử dụng FPT Style gặp ít sự cố hơn so với bạn tôi sử dụng VNN

polaris2490
24-01-2007, 14:59
MegaStyle : DL : 1.5Mbs UL : 0.5Mbs
Phí trên 1 MByte dữ liệu download/upload (VNĐ/MB) : 50 VND
Mức cước sử dụng tối đa : 300,000 VND
Thuê dịch vụ trọn gói : 250,000 VND

MegaYOU : DL : 3Mbs UL : 0.5Mbs
Phí trên 1 MByte dữ liệu download/upload (VNĐ/MB) : 60 VND
Mức cước sử dụng tối đa (chưa tính phí thuê bao): 300,000 VND

MegaStyle+ : DL : 4Mbs UL : 0.5Mbs
Phí trên 1 MByte dữ liệu download/upload (VNĐ/MB) : 50 VND
Mức cước sử dụng tối đa (chưa tính phí thuê bao): 300,000 VND

Giá tiền như nhau sao mà tôc độ DL kỳ vậy (1.5 >3 >4Mbs)?
Có ai hiểu thì giải thích giúp mình nha
Cám ơn các bạn rất nhiều

greenhope
24-01-2007, 15:14
Bác call cho tụi sales của FPT sẽ được giải thích tận tình ngay, và sau đó cho dù nhà bác ở trên hải đảo hay rừng rú thì chỉ sau 5 phút tụi sales cũng có mặt tại nhà bác kí hợp đồng liền (và sau đó thì bác tha hồ chờ tụi kỹ thuật nó lắp cáp cho bác...)

tiểu_sư_phụ
24-01-2007, 15:26
đâu có gì là khó hiểu đâu bác, bây giờ thì nhu cầu sử dụng vi tính nhiều và làm gì thì cũng phải vào net, tất nhiên là sẽ phải down dữ liệu về rồi nên nó chỉ tính tiền cho download thôi, upload ít khi sử dụng nên set cho bằng nhau, nói chung là FPT tính toán rất kỹ(chiến lược kinh doanh mà) do đó nếu ai xài nhiều thì dùng trọn gói là tốt nhất khỏi phải quan tâm mình xài bòa nhiêu tới tháng chỉ trả từng đó tiền

phoipha
24-01-2007, 16:53
Ý bác ấy hỏi là vì sao số tiền trả như nhau nhưng tốc độ download ở các gói lại quá khác nhau????????????

tFX
24-01-2007, 16:59
bởi vì dù gói nào thì tốc độ cũng xêm xêm nhau cả, trung bình 30KB/s buổi sáng và 200KB/s buổi đêm

gauheovn
24-01-2007, 21:43
ha ha ha ! bình thường thôi mà ! tụi FPT này luôn đưa ra những gói cước kỳ quá mà . cái này thì nên hỏi bác MinhDH của FPT Telecom đó ... ha ha ha !

L.T.H
24-01-2007, 22:22
mấy gói kia thì ko biết, nhưng cái Style+ thì có biết sơ sơ . Gói cước này sở dĩ có băng thông download lớn là do nó dùng để xem IPTV . Chỉ duy có cái này mới xem dc thì phải ..Mà xem online thì dĩ nhiên phải lớn ..Trong Box này, có vài bài nói về chi tiết kì quặc này rùi đó .bạn xem lại đi :)

anhtu08
25-01-2007, 11:13
mình có 1 lời khuyên là không nên mắc của fpt. néu bạn mà đã gặp bọn tiếp thị ký hợp đồng của FPT thì chắc bạn sẽ phải mắc của FPT thôi vì bộn họ có cái mồm rất dẻo, nói rất hay. bạn sẽ thấy như là mạng FPT là đỉnh nhất rồi, giá rẻ mà tốc độ lại cao ????
nhưng bạn mắc rồi (như tui chẳng hạn) bạn sẽ hiểu ngay lý do tại sao mình chọn lựa sai lầm ? tốc dộ lý thuyết và tốc đọ trên máy bạn cứ gọi là so voi với kiến. còn chuyện rớt mạng thì là chuyện quá bình thường. ha ha

DarkLove
25-01-2007, 23:21

Nếu bạn ở tphcm và có điều kiện ghé ngang nhà mình ( ở quận 3 thôi ) , mình sẽ cho bạn thấy modem chạy liên tục 3-4 ngày ko tắt là như thế nào ?
Còn chuyện gói cước, với gói cước Mega You,nhà tôi cắm 1 máy 8 acc võ lâm ( ram 512 ) và 1 máy 9-11 acc võ lâm ( ram 1G ) , mắc 2 line của FPT , đều thấy chả có gì phải phàn nàn ( duyệt web, yahoo, chat chít vô tư , còn down thêm cái gì chậm 1 tí cũng ko sao )

Tiasangtinhyeu
26-01-2007, 00:57
Gói cước như nhau nhưng tốc độ khác đơn giản là phí đăng ký khác nhau thôi.

hoaithu_fpt
10-05-2007, 17:55
Hình như bạn anhtu08 có cái nhìn rất định kiến về ADSL cũng như dân sales FPT.

Tốc độ thực tế của dịch vụ ADSL không bằng tốc độ lý thuyết còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố.Nhưng mình có rất nhiều khách hàng đang dùng mạng của VNPT và Viettel chuyển sang sử dụng dịch vụ của FPT đấy!

pippit2hn
10-05-2007, 18:34
Nếu bạn ở tphcm và có điều kiện ghé ngang nhà mình ( ở quận 3 thôi ) , mình sẽ cho bạn thấy modem chạy liên tục 3-4 ngày ko tắt là như thế nào ?
Còn chuyện gói cước, với gói cước Mega You,nhà tôi cắm 1 máy 8 acc võ lâm ( ram 512 ) và 1 máy 9-11 acc võ lâm ( ram 1G ) , mắc 2 line của FPT , đều thấy chả có gì phải phàn nàn ( duyệt web, yahoo, chat chít vô tư , còn down thêm cái gì chậm 1 tí cũng ko sao )
...modem mình còn chỉ tắt khi bị mất điện :D có khi cả tháng chạy liên tục, hơn 2 năm rồi mà em Zyxel vẫn chạy tốt...
FPT nói chung là rớt mạng thì ko nhiều lắm, mình mới bị 2 phát đứt dây thôi, được cái fix cũng nhanh...
Còn về tốc độ thì có cả chục topic về cái này rùi, ko nói thêm nữa :D...

sunviet
10-05-2007, 20:12
mấy gói kia thì ko biết, nhưng cái Style+ thì có biết sơ sơ . Gói cước này sở dĩ có băng thông download lớn là do nó dùng để xem IPTV . Chỉ duy có cái này mới xem dc thì phải ..Mà xem online thì dĩ nhiên phải lớn ..Trong Box này, có vài bài nói về chi tiết kì quặc này rùi đó .bạn xem lại đi :)

Style+ : BẠN NÊN HIỂU LÀ RỘNG Ở ĐÂY LÀ TRONG NƯỚC THÔI ( IPTV LÀ CỦA FPT TRONG NƯỚC) NÓI CHUNG WEB TRONG NƯỚC MÀ DOWNLOAD LUÔN TRÊN 500K, CÒN NGOÀI NƯỚC BAN NGÀY LÀ 20-30K THÔI

Phương Văn
10-05-2007, 22:25

Từ lúc mắc net đến nay (FPT), em chưa hề biết tắt modem là gì, để 24/24.

nintama
10-05-2007, 22:31
chi phí hàng tháng hình như giống nhau nhưng phí lắp đặt ban đầu khác nhau đó mà

optimizer
10-05-2007, 22:32
Ờ,dạo này thấy ổn định đó chứ
Mà tui dùng MEGA YOU,tốc đọ down thường khoảng 200,300K có đc chưa nhỉ (ban đêm ,có lúc chỉ có mấy chục kí) ??

galzo
10-05-2007, 22:45
Ờ,dạo này thấy ổn định đó chứ
Mà tui dùng MEGA YOU,tốc đọ down thường khoảng 200,300K có đc chưa nhỉ (ban đêm ,có lúc chỉ có mấy chục kí) ??
Down ở mấy trang trong nước or ephim thì no comment :|

lee_huynh306
11-05-2007, 00:37
Hình như bạn anhtu08 có cái nhìn rất định kiến về ADSL cũng như dân sales FPT.

Tốc độ thực tế của dịch vụ ADSL không bằng tốc độ lý thuyết còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố.Nhưng mình có rất nhiều khách hàng đang dùng mạng của VNPT và Viettel chuyển sang sử dụng dịch vụ của FPT đấy!

Và cũng có không ít khách hàng của FPT giã từ FPT để sang mạng khác nhỉ?!
Bạn có thể nêu ra những lý do để tốc độ lý thuyết khác quá xa tốc độ thực tế không? FPT đã và đang làm gì khắc phục vấn đề này? Đến khi nào thì khắc phục tận gốc để lý thuyết đi vào thực tế? Cam kết do FPT đưa ra trên lý thuyết khác quá xa với thực tế thì FPT phải chịu trách nhiệm thế nào?:emlaugh:

nintama
11-05-2007, 01:38
àh dạo này FPT chơi chiêu
các gói sáng thì hầu hết là 30kbs. còn đêm đến thì down 300kbs http các server quốc tế, torrent thì tầm 120 đến 150 nếu mở port. noi chung chênh lệch ngày và đêm rất lớn, còn với các trang trong vn thì 300 cả ngày...

nếu khu vực nào mà nó cử rì rì ngày sáng đêm 30kbs thì tháng sau sẽ lên dc 30/300. con trong tháng đó thì chấp nhận xài ít trả tiền đủ.

binisdan
11-05-2007, 19:27
àh dạo này FPT chơi chiêu
các gói sáng thì hầu hết là 30kbs. còn đêm đến thì down 300kbs http các server quốc tế, torrent thì tầm 120 đến 150 nếu mở port. noi chung chênh lệch ngày và đêm rất lớn, còn với các trang trong vn thì 300 cả ngày...

nếu khu vực nào mà nó cử rì rì ngày sáng đêm 30kbs thì tháng sau sẽ lên dc 30/300. con trong tháng đó thì chấp nhận xài ít trả tiền đủ.
ặc,xài trọn gói thì sao bác