PDA

View Full Version : [Q] Cứu tui với, dd của tui bị hack rồi

lonestar
05-02-2003, 15:16
Hic, dd KCT của tui bị hacker nó hack rồi. tên hacker này chỉ cấm chắc môĩ mình tui ko đọc được gì . Tui vào dd mà chỉ thấy đuợc các cái khung của các box, còn chữ bài viết, tên box, chú thích thì chả thấy gì cả. Thấy dd trống trơn luôn
trong khi đó các thành viên khác vẫn vào bình thường
mà tui vẫn vào được ACP và chỉnh sửa được bình thường
chỉ có mỗi tội là ko thấy gì ở dd cả.
Để biết chi tiết về cuộc chiến tranh giữa diễn đàn KCT và hacker xin đọc tại đây
http://www.3tvn.com/forum/index.php?act=ST&f=8&t=2855&st=40***entry18082
và nhớ bày cho tui cách sửa lại dd với !

The_Wall
06-02-2003, 17:14
topic đó đã bị xóa rồi lonestar à , các admin khác có bị tình trạng giống lonestar không vậy ? hay chỉ riêng bạn thôi ?

hoahongtim
12-02-2003, 13:49
Diễn đàn của bạn bị hack mình đã biết nguyên nhân rùi, bị hack local exploit, do VNT đã quá nhẹ nhàng trong việc cung cấp host Free cho 1 số người nên có 1 số lợi dụng chuyện này upload backdoor lên rùi hack tùm lum ..... VNT đang tìm cách khắc phục vấn đề !

tieuhoangtu67624
27-02-2003, 11:28
Mà sao diễn đàn của bạn bị các hacker tấn công vậy ,tại sao hai diễn đàn lại có hiềm khích ghê vậy hoà thuận để cùng nhau tiến bộ chứ

saito_hajime
01-03-2003, 11:38
Đây cũng có thể là một member nào đó vì ký do thù cá nhân mà làm như dzậy, ví dụ là các bài viết cu'a mình trên trang www.hackervn.net đều bị xóa đi và đến lượt amin của trang ấy phải lên tiếng vì các bài viết bị mất tích một cách bí ẩn......cùng nhau suy nghĩ và giải quyết vấn đề nghen.lol

Lighting_dragon
07-03-2003, 04:42
Cũng không hẳn phải có hận thù đâu bạn. Đơn giản có thể là quậy cho vui.

Asus
08-03-2003, 13:29
Bất cứ cuộc tấn công nào cũng có mục đích hết. Không đơn thuần chỉ là hack chơi đâu bạn.

Bạn nên đề phòng mấy con Trojan, dùng trình NAVS chạy thường xuyên nó sẽ chảnh báo giúp cho bạn, tuyệt đối không mở những mail không biết chính xác. Tuy nhiên, hiện giờ mình có một chương trình có thể KillNAVS, bạn nên cẩn thận vì Hacker có thể dùng GodTrojan để kết hợp Trojan với KillNAVS, khi đó thì mệt thân rồi đa ...