PDA

View Full Version : VISA Debit ACB

bonmat
03-04-2005, 19:29
Chuyện lừa là 1 phần thôi. Chủ yếu em muốn học hỏi một chút kinh nghiệm mua hàng online của các bác. Có những điều gì nên chú ý thì mấy bác share ra cho người mới tập tành như em!

nguoikhonglo
23-01-2007, 21:22
Cho mình hỏi sao mình không thể nào dùng Visa debit thanh toánh được, trang web nào cũng kêu không thể charge tiền từ ngân hàng của bạn. Nhưng khi call lên ACB thì nó rả lời tài khoảng của mình đã bị trừ tiền, mình nạp 500k nhưng sau đó chỉ còn 98k. Nhưng web thì nó cứ trả lời register fail. như vậy là tại sao?

Đại loại là như vậy.nó ko cho mình thanh toán.

The funds may have been authorized, but you were not charged. When an order is placed, the first step of the credit card processing is to put an authorization of funds on your card. A credit card authorization is a placeholder of funds that will be charged only if the order is successful. If the order fails due to an incorrect address or other verification problems with the billing details that were entered, the authorization will not turn into a charge. Your financial institution will automatically remove the authorization within 3-7 days. We apologize, but this release can only be done by your financial institution.

acquydeptrai
23-01-2007, 21:56
Mặc định là ngân hàng khóa giao dịch quốc tế của bạn để tránh những phát sinh ngoài ý muốn! Bạn gọi điện lên ngân hàng yêu cầu họ mở giao dịch quốc tế ra là okie!

nguoikhonglo
23-01-2007, 21:59
mình gọi lên ngân hàng thì tụi nó kêu giao dịch đã thực hiện ( nó trừ tiền mình trong tài khoản nó rồi ) như vậy có nghĩa là sao. web mà mình đăng kí thì nó kêu fail tức quá gởi mail cho tui support hỏi thì tụi nó trả lời như trên. hic.

itlove
23-01-2007, 23:05
Phải chờ từ 3-7 ngày để ngân hàng trả lại tiền cho bạn. Sau ngày đó là có thể khiếu nại được rồi

studentxxi
23-01-2007, 23:49
nghe bạn nói là tui hơi lo lo đấy nhẩy
tui cũng có 1 thẻ và định dùng nhưng hơi ...

xdanze
24-01-2007, 01:24
chà mình cũng lo quá, vậy kết quả thế nào bác post lên cho anh em rút kinh nghiệm nhé

nguoikhonglo
24-01-2007, 08:16
có bác nào biết lí do tại sao mà web nào cũng kêu order fail trong khi ngân hàng thì trả lời in progress ko :( k lẽ có thẻ visa debit đem về làm kiểng :(

itlove
24-01-2007, 11:56
Giải quyết dứt điểm chuyện này đi rồi chuyển qua dùng debit visa của eximbank. Thẻ này ít thấy có vấn đề lắm.

phoipha
24-01-2007, 14:14
tôi vừa làm xong thẻ ACB, nạp tiền vào và xài ngon lành, không phải làm bất cứ gì khác

bonmat
24-01-2007, 15:02
Em chả biết ACB làm ăn ra sao mà hơn 1 tháng nay không thấy cập nhập phiên giao dịch lên web để em confirm với paypal. Ngày nào em cũng vào check mà chả thấy. Bác nào biết số đt hỏi thông tin giao dịch của ACB tại Tp.HCM không? cho em xin với để đt hỏi

kcreative
24-01-2007, 15:08
Em chả biết ACB làm ăn ra sao mà hơn 1 tháng nay không thấy cập nhập phiên giao dịch lên web để em confirm với paypal. Ngày nào em cũng vào check mà chả thấy. Bác nào biết số đt hỏi thông tin giao dịch của ACB tại Tp.HCM không? cho em xin với để đt hỏi

call: 08 8247247
hỏi description của giao dịch $1.95. Bác coi lại bác add vào pp tháng mấy rồi coi giao dịch tháng đấy trên web. Bên mình ra hỏi 1 phát là có ngay, online cũng có rồi.
Với lại add vào pp rồi bỏ đấy, chẳng làm gì cả, giờ acc bị limit, đòi scan :l

xdanze
24-01-2007, 15:32

mình cũng đợi mòn mỏi con mắt, ngày nào cũng check mà thông tin giao dịch vẫn cứ là tháng 11/2006, không ngờ ACB này làm ăn tệ thật.
Mà cái website của ACB thằng nào làm mà dở và xấu không chịu được, ngân hàng nổi tiếng mà làm ăn vậy là chết, ai mà dám giới thiệu website như vậy cho đối tác nước ngoài đây.

nguoikhonglo
24-01-2007, 21:08
đúng là ACB làm ăn tệ thật, hối hận khi đăng kí ACB bây giờ không biết làm gì luôn tự nhiên mất tiền oan mạng :(

dungiis
24-01-2007, 21:14
Tôi dùng order Domain , Reseller Hosting ... Verify paypal mà chẳng gặp vấn đề gì cả

Còn chuyện 4 số của Paypal thì gọi lên trung tâm thẻ trên tràng thi xem hóa đơn của bọn paypal nó gửi về có cung cấp 4 số đó

Mỗi một điều là việc check invoice online hơi chậm .Mãi chả thấy update gì cả

trunglg
24-01-2007, 21:23
tôi định mở TK ở ACB, nghe mọi người nói vậy chắc phải suy nghĩ lại quá.

bonmat
25-01-2007, 10:57
Mình mới đt lên ACB hỏi, thế là xong! Đã confirm với paypal, cảm ơn các bác nhiều. Ah, bác nào có kinh nghiệm mua hàng online thì share cho tụi em biết với, tại em nghe đồn có nhiều dzụ lừa đảo lắm, hic, không có nhiều tiền mà gặp lừa đảo nữa là toi...

xdanze
25-01-2007, 13:35
ko có nhiều tiền thì sợ gì lừa đảo hả bác, người ta nhiều tiền mới sợ mất chứ có ít thì mất cũng đâu có sao

ongtre63
25-01-2007, 18:44
ko có nhiều tiền thì sợ gì lừa đảo hả bác, người ta nhiều tiền mới sợ mất chứ có ít thì mất cũng đâu có sao

đằng nào cũng sợ chứ, cứ lừa là sợ. lol

keyzvn
03-02-2007, 23:26
Anh em cho hỏi khi làm visa debit có cần kí quĩ trong ngân hàng không...và tốn bao nhiêu tiền làm thẻ

foolmankh
03-02-2007, 23:33
100.000vnd, ko ký quỹ.
CC thì ký quỹ 10 chai.
Thân mến

eyes_on_me
03-02-2007, 23:57
Dùng visa debit của eximbank đang free for all đến 17/2 thì phải, làm 1 cái để dành.

suekai
04-02-2007, 00:13
Cái này dùng để đăng ký vé máy bay của tụi Pacific Airline dc ko mấy bác? Thấy tụi nó bắt fải là Credit

shuichi_akai
04-02-2007, 00:40
Đăng ký trước vậy thôi chứ Dịch vụ thì còn hạn chế nhiều :(

thaivinhhuy
04-02-2007, 01:14
eximbank đang khuyến mãi, bắt đầu khuyến mãi từ 17/2 đến hết tháng 4 thì phải www.eximbank.com.vn , đăng kỹ làm thẻ miễn phí, miễn phí 1 năm lại đóng tiền cái vụ 100k như mấy ngân hàng khác đó.

chất lượng nghe nói rất good, nhiều web thương mại chấp nhận họ.

Mình chắc qua tết âm lịch này sẽ làm 1 cái chơi chứng khoán ảo mới được.

nobita_mk
04-02-2007, 17:40
eximbank đang khuyến mãi, bắt đầu khuyến mãi từ 17/2 đến hết tháng 4 thì phải www.eximbank.com.vn , đăng kỹ làm thẻ miễn phí, miễn phí 1 năm lại đóng tiền cái vụ 100k như mấy ngân hàng khác đó.

chất lượng nghe nói rất good, nhiều web thương mại chấp nhận họ.

Mình chắc qua tết âm lịch này sẽ làm 1 cái chơi chứng khoán ảo mới được.

Sang Sacombank, không đóng đồng nào, miễn năm đầu, đóng có 50k tiền "thế chân" :D

khucthuydu
04-02-2007, 19:14
ACB là tốt nhất về mọi mặt nhất là vấn đề giao tiếp và hỗ trợ khách hàng bảo đảm ko ai bằng chỉ có điều ATM hơi ít nên chán vụ ATM thôi.

MelodyOfLove
04-02-2007, 23:44
Nên dùng VISA (thẻ tín dung), nhiều giao dịch trực tuyến không chấp nhận VISA Debit (thẻ thanh toán). Ngoài ra VISA Debit của ACB số thẻ in chìm nên một số trường hợp cần cà số thẻ để gửi qua FAX sẽ không thực hiện được.

hiepsithong
05-02-2007, 07:51
mấy pác cho hỏi là khi check tài khoản online ở trên trang ACB nó dòi số tài khoải là cái gì vậy???? Mình đánh số tài khoản in trên thẻ nhưng nó ko chịu????

eyes_on_me
05-02-2007, 09:19
Khi nhận thẻ sẽ có 1 tờ giấy in số TK và pass để bạn đăng nhập vào trang web. số TK đó và số in trên thẻ hoàn toàn khác nhau.

Pro_Pro
05-02-2007, 09:32
Ac, định làm cái Visa Debit ở VCB mà lại thấy nhiều vấn đề thế. Chắc phải tạm dừng ý định này để xem xét kỹ hơn vậy, hix

richman
05-02-2007, 14:30
Cho mình hỏi sao mình không thể nào dùng Visa debit thanh toánh được, trang web nào cũng kêu không thể charge tiền từ ngân hàng của bạn. Nhưng khi call lên ACB thì nó rả lời tài khoảng của mình đã bị trừ tiền, mình nạp 500k nhưng sau đó chỉ còn 98k. Nhưng web thì nó cứ trả lời register fail. như vậy là tại sao?

Mình cũng gặp trường hợp giống như bạn. Mình dùng CC bên VCB, đăng ký mua hàng ở nước ngoài. Trang thanh toán báo là không thể charge thẻ của bạn, giao dịch không thành công. Nhưng vài ngày sau, mình nhận được điện thoại của nhân viên ngân hàng báo là thẻ bạn đã bị charge 8 lần tại cùng một địa chỉ (vì không thành công nên mình thử lại nhiều lần)

Mình và ngân hàng cùng làm việc với trang web đó, họ nói là họ không nhận được thanh toán, bảng ghi của họ báo là tất cả giao dịch đều không thành công, nhưng bảng ghi bên ngân hàng lại báo là có 8 lần thành công. Chết người chưa. Nhưng sau đó mình cung cấp bằng chứng cho bên ngân hàng và người ta đã trả lại tiền cho mình. Họ báo là do lỗi hệ thống.

Qua chuyện này mình rút ra một số điều như sau:
- Khi mua hàng qua mạng thì nên mua tại trang uy tín và cả quá trình mua hàng phải được ghi lại, không sót một chi tiết nào hết, để làm bằng chứng sau này (Dùng các chương trình chụp màn hình, bạn nào chưa có thì lên google gõ từ khóa "screen capture" là có cả đống)
- Nếu mình không mua được hàng hóa thì sẽ không bao giờ có chuyện bị mất tiền (đương nhiên là mua tại những trang uy tín, còn những trang scam thì khỏi nói).
- Mình đọc qua diễn đàn này và thấy có người chê ngân hàng này ngân hàng nọ, chẳng hạn như nhiều bạn chê VCB, chê ACB, nhưng mình thì lại thấy ngân hàng nào cũng có cái ưu và nhược của nó cả. Bản thân mình dùng thẻ của cả 2 ngân hàng này, mua hàng online cũng như đăng ký và sử dụng Paypal không có vấn đề gì cả.

Ak.8
05-02-2007, 16:56
tớ đang chờ cái Visa Debit ở ACB, cứ tưởng đăng ký làm thẻ thì 1,2 ngày sau có ngay, đằng này họ bảo 10 ngày.hôm nay là lấy dc rồi đây này, nhưng mà ko biết đi vào lúc nào,khổ thật

keyzvn
05-02-2007, 23:03
Em thấy 1 số website nước ngoài thanh toán cho người dùng bằng Check-USD ? Cái đó là gì và ở việt nam mình có chưa vậy các anh....mong các anh giúp đỡ cho em ..thanks

eyes_on_me
06-02-2007, 08:22
check theo tiếng Việt gôi là "séc" (ngân phiếu). Nó có 1 tờ giấy điền tiền vào rồi ký tên, thay cho tiền mặt đó mà. Cần thì ra ngân hàng mà rút.
Ở VN thấy loại hình này chưa phổ biến, nhưng có chấp nhận thì phải.

TuanLaVft
06-02-2007, 09:05
Tớ dùng ACB Visa debit mua host, đăng ký Paypal, 2CO đã lâu, không thấy vấn đề gì. Support cũng tốt đấy chứ, gọi đến trung tâm thẻ được hỗ trợ rất chu đáo.

khucthuydu
06-02-2007, 11:14
ACB debit , CÁCH PHỤC VỤ TỐT
Mua cũng Okie, mình đã mua rất nhiều nơi đều OKIE hết. (>10)

Nếu ko okie bạn cần scan cái VISa card+Chứng minh nhân dân và Fax cho nó hoặc mail hỏi nó có thể chụp hình và send qua email.

chutieudethuong
06-02-2007, 11:25
theo tui thấy visa của exim bank khá OK. tui chưa bị từ chối lần nào hết. tui mua ở godady ầm ầm

Ak.8
08-02-2007, 13:53
hôm nay lấy được thẻ visadebit rồi,nhưng ko hiểu sao, truy cập vào acb.com.vn mà đăng nhập vẫn bị lỗi là sao nhỉ

nguoikhonglo
09-02-2007, 18:45
hệ thống mạng của ACB thường xuyên bị lỗi :( vừa rồi em lại đăng kí được, em sợ luôn... hic giao dịch kiểu này chắc chít

@Ak.8 : link web ACB là www.acb.com.vn mới đúng

eyes_on_me
09-02-2007, 20:00
Hình như ACB nhưng dịch vụ truy cập thông tin qua mạng rồi mà thì phải, muốn coi số dư phải phone trực tiếp lên mà.

☻☻SPAM☻☻
10-02-2007, 17:35
Chết toi em rồi
hôm nọ mua host ở dreamhost mất 22$, liên ra bank nạp đến 400k + 70k trong tài khoản
Google nó báo Fail
sau đó em thử lại vài lần nữa, kết quả vẫn là Fail, điện lên bọn ngân hàng nó bảo còn 90k thì phải, giao dịch cuối là 22$
em nghe không rõ tưởng nó pending
sau đó thì mấy hôm bận quá nên ko để ý, đến hôm nay đọc bài này thì biết mình ko phải là duy nhất
mà dịp tết này nó lại đóng cuẳ rồi
ko biết có mất toi 22$ ko nhỉ
--
Nhân tiên hỏi thêm 1 câu nữa
Google checkout nó bảo là charge của mình 1$, sau đó trả lại
mà thẻ ACB là debit, liệu có trả lại dc ko?

vnseopro
11-02-2007, 15:35
Các bác tôt nhâts là thông qua paypal mà thanh toán tránh trường hợp fail khi payment cho các dịch vụ,vì ít ra thằng PP đó cũng bảo đảm cho từng giao dich của khách hàng tốt hơn cả, hơn nữa tôi đã verified 1 visa debit của Techcombank và đã hoạt động rất tốt cho việc payment,mỗi tội là hiện tại chưa thể withdraw fund tới account bank tại VN đc

vnseopro
11-02-2007, 15:37
mặt khắc hiện nay các ngân hàng (tôi mới ra Techcombak) thấy họ đang free lập visa debit, mất 6 ngàn vnd phí làm thẻ thôi. bác nào chưa có thì nên lập 1 chiếc cho tiện giao dịch

eyes_on_me
11-02-2007, 15:58
Tui thì ko khoái thằng PP 1 chút nào, hở chút là limit, mà limit thì đòi fax tùm lum tà la thứ cho nó để verified lại, chán.

tranngoctu2000
22-02-2007, 23:00
Các bạn cho hỏi là mình muốn dùng ACB debit mua host của trang www.1and1.com thì làm thế nào để biết được là nó có chấp nhận thanh toán bằng ACB debit hay không?

Thanks.

itlove
22-02-2007, 23:41
Mình đã từng dùng debit card của Eximbank để mua dịch vụ ở đây nhưng vẫn kg chấp nhận. Sau đó đã dùng Master card của US để mua. Dỉ nhiên là thành công nhưng chất lượng ở đây kg tốt vì dịch vụ khách hàng quá kém, cuối cùng là đã mất tiền đăng ký 1 tháng. Đừng nghĩ giá hosting ở đây rẽ và các khuyến mãi đi kèm nghe có vẽ hấp dẩn nhưng khi mua rồi mới biết mình đã bị lầm.

mr.newbie
23-02-2007, 06:09
Các bạn cho hỏi là mình muốn dùng ACB debit mua host của trang www.1and1.com thì làm thế nào để biết được là nó có chấp nhận thanh toán bằng ACB debit hay không?

Thanks.

1and1 chỉ accept cc từ US hoặc CA thôi :yes:

trunggfx
23-02-2007, 06:39
Hỏi luôn, mua host tại dreamhost có chấp nhận Visa của ACB và Techcombank hay VCB không?

eyes_on_me
23-02-2007, 09:15
mua host tại DH chấp nhận mọi debit card.

nguoikhonglo
23-02-2007, 09:52
VCB có Visa Debit ko sao vào web nó ko thấy nói tới visa debit

eyes_on_me
23-02-2007, 09:53
Hình như thẻ MTV của VCB là debit đó. Ko xài VCB nên ko biết. mà nghe nhiều người than về cái MTV đó lắm.

metadata
23-02-2007, 09:57
có ai mua host ở globat.com chưa vậy ?Cái này có vẻ khá hay:D

trunggfx
23-02-2007, 10:10
Hỏi Bác eyes_on_me luôn, nếu mình mua một Plan của nó, làm sao có thể chia nhỏ nó thành các Plan nhỏ để trỏ các domain vào vậy?
(xin lỗi vì hơi lạc đề)

eyes_on_me
23-02-2007, 10:37
mua rồi add domain của mấy đứa kia vào. Sau đó vào user để phân quyền hay giới hạn dung lượng lại. Nói chung thấy cái panel của DH dễ quản lý hơn cpanel X mà bà con hay xài.

tranngoctu2000
23-02-2007, 16:04
1and1 chỉ accept cc từ US hoặc CA thôi :yes:

Cám ơn bạn. Để mình thử nghiên cứu thằng DH vậy

tranngoctu2000
23-02-2007, 16:09
Hix, với mục đích sử dụng cá nhân thì mua host tại DH thì phí quá :((