PDA

View Full Version : Help me, BIOS

lovefun
03-04-2005, 19:12
Việc của bạn hỏi thực tình bạn hỏi khó quá .Khó là bạn chẳng cho thông tin gì về loại của bạn
Vấn dề nếu đã chắc là lỗi bios thì có thể tải phầm mềm bios tại trang chủ của dòng mên hỗ trợ .Thường là cho vào đĩa mềm .Sau đó khởi động trước cho đĩa này hay loại phương tiện nào trước có chứa pm này (đây gọi là setup bios ) tuy nhiên bạn phải nhớ chính [b]sác tên mên và pm tương ứng .Nếu up sai phần mềm là sẽ .....

hic, sai chính tả thấy sợ luôn!

sonbk806
22-01-2007, 15:57
Xin chao cac ban,
Gan day toi khong the nao truy nhap vao BIOS duoc do truoc do may bi nhiem virus (truoc day chi can nhan Delete la vao duoc).
Xin hoi co cach nao chinh sua BIOS hoac pham mem thay doi thong so BIOS khong?
Xin cam on.

duy007vn
22-01-2007, 22:37
BIOS của bạn đã bị dính virus (số lượng virus làm hư BIOS ko nhiều) --> chỉ cần flash lại bản BIOS khác là được mà

hieept
25-01-2007, 21:35
BIOS mà nhiễm virus??
tui tưởng chỉ có virus xóa BIOS thôi chứ.
chưa thấy BIOS bị "nhiễm" víu là như thế nào??
BIOS là quá trình họt động của CMOS, mà CMOS là ROM mà, sao nhiễm virus nhỉ?

giooc3chop
25-01-2007, 22:09
Bạn thử kiếm cái jum clear CMOS rồi clear nó đi. Nếu ko được hãy cài lại BIOS

duy007vn
25-01-2007, 23:55
BIOS mà nhiễm virus??
tui tưởng chỉ có virus xóa BIOS thôi chứ.
chưa thấy BIOS bị "nhiễm" víu là như thế nào??
BIOS là quá trình họt động của CMOS, mà CMOS là ROM mà, sao nhiễm virus nhỉ?

Hix, ông này hay bắt bẻ ghê. Thì ý tui là BIOS bị virus "nhai" hư đấy :D

VTABC
26-01-2007, 02:32
Việc của bạn hỏi thực tình bạn hỏi khó quá .Khó là bạn chẳng cho thông tin gì về loại mên của bạn
Vấn dề nếu đã chắc là lỗi bios thì có thể tải phầm mềm bios tại trang chủ của dòng mên hỗ trợ .Thường là cho vào đĩa mềm .Sau đó khởi động trước cho đĩa này hay loại phương tiện nào trước có chứa pm này (đây gọi là setup bios ) tuy nhiên bạn phải nhớ chính sác tên mên và pm tương ứng .Nếu up sai phần mềm là sẽ .....