PDA

View Full Version : Cài Windows ko được

tuonglee
03-04-2005, 21:15
hehe bạn nhắc lại chuyện này mình mới nhớ là hồi trước mình cũng gặp qua tình trạng này là phải rút con mouse ra mới cài dc

tridunggame
21-01-2007, 21:22
Máy tính mình hiện nay ko cài được bất cứ bản Windows nào cả, khi cài đặt thì đến màn hình hỏi nhấn Enter để cài đặt,R để sửa chữa, F3 để thoát(các bác biết cái màn hình này rồi chớ?); đến cái màn hình này là bàn phím nó liệt luôn ko bấm gì được, CtrlAltDel cũng ko được luôn. Em đã phân vùng lại rồi(loại bỏ khả năng bị hư Partition). Lên Phong Vũ kêu nó cài dùm thì nó cài ngon ơ, mình đem về nhà cài lại cài ko được nó mới tức chứ, hiện nay mình đang xài bản ghost thấy ko hài lòng lắm. Tình trạng này cũng đã được ít nhất 2 người bạn của em báo cáo lại. Các bác ơi cứu em với nhé vì em cần cài win2k3 gấp lắm.

duy007vn
21-01-2007, 21:28
Vậy là do đĩa CD của bạn thôi

tridunggame
22-01-2007, 12:08
Hic hic, Mình mua mấy cái đĩa win rồi mà, win xp, win2k,win2k3 đều ko được.

vantruongdia
22-01-2007, 12:39
Thử đổi cái ổ CDrom đi bạn !

tuonglee
22-01-2007, 13:36
cái bọn PV nó ghost chứ ko phải là cài đâu.
mình nghĩ là do lỗi của thanh RAM bạn kiểm tra thử xem

tridunggame
22-01-2007, 14:48
Hic hic, hình như là bạn tuonglee nói đúng đấy, loại bỏ hết các khả năng chỉ còn khả năng là con Ram bị lỗi, có thể vì vừa rồi máy chạy nó cứ hay báo lỗi Ram. Hic hic đành dành tiền mua con Ram mới vậy, cảm ơn tất cả các bác đã chỉ bảo.

tridunggame
25-01-2007, 21:20
Báo cáo các bác sau khi em test lại thì phát hiện ra một điều thú vị là ko phải Ram bị lỗi, cũng ko ổe cứng. Vấn đề là muốn cài đặt thành công thì mình phải tháo con chuột ra trước khi cài đặt (quái ko???), sau đó sau khi cài xong, gắn con chuột vào khởi đông máy lại là chạy bình thường.
Nhận định: Có thể là do xung đột với chuột USB được gắn thêm bộ chuyển PS/2.
Rất cảm ơn các bác đã giúp đỡ.
Chào thân ái và đoàn kết

duy007vn
26-01-2007, 00:41
Thêm 1 kinh nghiệm rất mới cho AE :D

VTABC
26-01-2007, 01:25
Trời ơi! khi chay các loại bàn phím con chuột qua cổng USB thi hãy nhớ là nó không nhật được từ hệ điều hành của mên (bios) nếu cài đặt cần có bộ bàn phím chuột chạy qua cổng của mên dành cho nó .Loại USB chỉ được hỗ trợ trong XP (bản đầy đủ ).Nếu bạn nào đó có ý thay loại chuột cũ dùng loại này USB thì cũng cẩn thận dùng chuột cũ cài đĩa driver cho chuột USB nhé nếu XP không tự nhận