PDA

View Full Version : Loa Creative T6060 !!!

huyhoangcan
21-01-2007, 19:12
Mình mới mua bộ loa Creative T6060 5.1 vì nghe trong tạp chí PCWorld VN giời thiệu nghe đã lắm nhưng ko hiểu sao mấy cái loa treble sao ko nghe tiếng.
Hình như mấy cái loa treble đó làm cho zui thôi chứ ko có gì cả.
Mình có thử mở cái loa ra thì thấy dây dợ và loa còn ngon lành nhưng khi bật lên nghe thì ko thấy nó đánh gì cả.. chán quá.
Có bạn nào gặp tương tự nhw\ư mình ko vậy.

HarnnDang
23-01-2007, 09:19
Bộ loa Creative tương đối là khó xài và rắc rối hơn các loại loa khác, do các option của Creative cung cấp cho người dùng khá đa dạng như Dolby Digital - Dolby Pro Logic - DTS.
Loa của bạn có thể nằm trong các tình trạng sau nên kiểm tra lại :
Nếu bộ loa của bạn có thêm ampli thì bạn nhớ phía sau đường kết nối với máy tính sẽ có 3 phần : optical ( cáp quang ) - Coaxial ( cáp đồng trục ) và digital DIN.
Kết nối bằng với máy tính bằng ngõ optical thì chỉ hỗ trợ được âm thanh 2.1. Đây là mặc định của Creative.
Bạn chỉ có thể có âm thanh 5.1 khi kết nối vào ngõ coaxial ( cáp đồng trục ).
Hoặc xem thêm các option của driver cung cấp cho bạn.
Hiện mình đang dùng bộ Creative Inspire Digital 5700. Bộ này hiện nay ko còn hàng nữa và cũng là bộ đánh khá đỉnh so với các các bộ khác cùng hãng Creative.
Chúc bạn thành công
Thân

Think different
23-01-2007, 10:43
Loa tầm trung của Creative nghe dở ẹc, bass thì yếu òm, treble thì chua lét, thiệt là dại dột khi nghe lời báo PCWorld.

HarnnDang
23-01-2007, 11:07
Không hẳn là như vậy Think different àh !
Trong các dòng loa dành cho máy tính thì Creative là hãng loa đáng để nghe nhất so với Genius, Soundmax hoặc Altec Lansing
Có thể lúc sau này chất lượng đi xuống hay sao chứ hồi trước hãng loa này thuộc hàng top trong dòng loa dành cho máy tính đấy.
Và hẳn nhiên phản hồi này ko nhằm mục đích quảng cáo hay lăng xê cho Creative chỉ nhằm giúp các bạn nhận ra đâu là hàng đỉnh vì mình cũng có dùng qua rồi.

lqkhoi
23-01-2007, 12:06
Bạn mới chỉ xài loa Creative thì làm sao so sánh được với các hãng khác :).

Có bao giờ bạn thử Klipsch hay Logitech dòng mắc tiền chưa :).

Với giá trên 200 USD không hiểu tại sao các bạn phải xài những dòng loa builtin amplifier. Với số tiền đó bạn có thể mua 1 cái amply tốt tốt 1 chút và 1 dàn loa. Tất cả những dòng loa builtin amplifier đều có nhiều giới hạn và công suất khá nhỏ. Với số tiền nhiều như thế và nếu ai khoái ồn ào sao không chơi 1 dàn riêng luôn.

BTW, đang xài Philips HTR5000 mua dưới dạng staff với giá 1t2 :) . Có ai cần so chất lượng của nó với mấy em Creative cùi không :).

huyhoangcan
23-01-2007, 18:09
Hic, các bạn bạn đang nói cái gì vậy :bawling:
Mình muốn nói về loa T6060 mà.
Nếu mà có tiền mua loa xịn thì nói làm gì nữa.
Mà Creative thì thiếu gì giòng xịn.
Cái Creative Gigawork S750 nghe là đỉnh nhất của Creative đó, mình nghe cái đó xong về nghe cái của mình đúng là tôm tép :tongue:
Mà cái T6060 này ko có ngõ quang đâu. Ah, mà ngõ quang tai sao lại chỉ hỗ trợ 2.1 vậy bạn.