PDA

View Full Version : Cần mọi người giúp đỡ ạ....! ASUS Eee Pad Transformer TF101

truonghung88
15-02-2012, 13:36
Tinh hình là thế này ạ, em mới có người nhà bên nước ngoài mới tặng cho 1 em Eee Pad này. nên em cũng mới tập tẹ dùng và cũng còn rất mới và lạ với giao diện của em nó. dùng hệ điều hành Undroid 3.2. Nó khác xa với những hệ điều hành Window mình đã dùng.
Vd.. gio em muốn cop nhạc, phim và tài liệu vào máy mà ko được. em cắm usb vào máy qua cổng usb của bàn phím ( docking) mà ko thấy báo nhận trên máy.... nên nhờ các anh, chị có kinh nghiệm chỉ bảo ạ

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ ạ.

snowroad
16-02-2012, 02:58
Mình chưa dùng máy này bao giờ nên cũng không biết rõ vấn đề là gì. Chỉ xem qua trên internet thì thấy nói chỉ cần gắn Eee Pad Transformer và máy tính thông qua cổng USB là máy tính có thể tự động nhận Eee Pad Transformer như một USB drive. Vì vậy, bạn nên xem lại cách nối dây và loại dây đang dùng.

truonghung88
16-02-2012, 08:20
Mình cũng đã kết nối với máy tính và cài phần mềm đồng bộ asus sync cho Pc, máy tính rùi mà. Nhưng khi cop xong thì Máy A sus TF vẫn ko nhận .............Cảm ơn bác SNowroad

snowroad
16-02-2012, 10:36
Xin hỏi là bạn làm sao biết là máy không nhận những file bạn đã copy vào? Sau khi sync và copy file qua TF, bạn tháo dây USB ra, sau đó gắn vào lại xem xem những file đã copy có nằm trên TF không? Nếu có thì vấn đề là do bạn chưa biết cách để tìm và mở những file này.