PDA

View Full Version : Tiệm computer nào đáng tin cậy nhất tại Sài Gòn?

Arkain
18-01-2007, 03:27
Danh sách này được nFrog recommend, nếu có sai sót tiệm lớn nào thì hú một tiếng nghen =]

4 tiêu chí quan trọng: chất lượng hàng hóa, giá cả, chất lượng của nhân viên, và hậu mãi (bảo hành). Nếu như muốn chia sẻ kinh nghiệm thì nên kèm theo bảng điểm (cho mỗi cái từ 1 đến 10 điểm rồi chia 4 lấy điểm trung bình).

dly
18-01-2007, 07:19
Những tiệm xứng đáng vào danh sách chỉ có:

T&H
Hợp Nhất
Nova và Amtech thôi :D

Những cửa hàng này đều đạt các tiêu chí trên.
Ngoài ra còn có An Nhất và Tin Vi
Có vài cửa hàng nhỏ có uy tín trong kinh doanh nhưng không được người tiêu dùng chú ý nên ..... Chì vì nhìn bề ngoài của một cửa hàng người tiêu dùng vẫn chết dài dài

duc9009
18-01-2007, 08:40
TNC + T&H + Hợp Nhất

Dịch vụ tốt + BH tốt.

Đặc biệt TNC có vài em cực xinh, nhưng giờ thì "lóng chầy" hết thì phải

Computer Expo năm ngoái gặp 1 em làm bên OKI.

vit2148
18-01-2007, 11:02
Em hông chọn tiệm nào hết... tiệm nào cũng chụp giựt... ớn

nguyenduylong
18-01-2007, 11:27
vote 1 phiếu cho Hợp Nhất, phòng bảo hành của Hợp Nhất làm ăn thấy ngán, chẳng có khách gì cả *__*, chẳng bù cho Hoàn Long, TiTAN, Phong Vũ, phòng bảo hành lúc nào cũng đông nghịt khách, làm ăn được ghê ^__^

Arkain
18-01-2007, 11:48
OK, add thêm An Nhất và Tin Vi vào danh sách =]

Có Mod nào ở Hà Nội thì mở thêm một cái poll cho anh em miền Bắc vote nhé!

dtien87
18-01-2007, 12:11
Thien Loi Computer - Trần Quang Nhựt - Vietcombank HCM: 0071001804729
26/1 Đường số 1, Cư xá Đô Thành (số cũ 385/9A) P4, Q3, TPHCM.
ĐT: 8341849 Dung - 0902 901109 Nhựt (xin đừng nhắn tin)
YIM: SALE: sale_frozenx (Dung); Kỹ thuật: thienloi79
Giờ làm việc: 8g30 - 11g30; 13g30 - 17g. CN nghỉ.

---> Vote cho bác này!

DKKB
18-01-2007, 13:31
tiệm nào cũng chán cả, HL PV NH ....toàn là....*__*

vikhoa
18-01-2007, 14:04
Tôi mua đồ cho công ty, bạn bè hoặc người khác nhờ thì thường ra Hợp Nhất hoặc Đông Quân. Hợp Nhất thì ai cũng biết, Đông Quân thì chẳng ai biết đâu vì nó không chủ trương bán lẻ, giá bán lẻ thường đắt hơn ở ngoài 1-2USD/món nhưng service thì rất tốt.

Nếu vote cho bán lẻ thì tôi vote cho Hợp Nhất. Có điều, mua đồ cho tôi thì toàn mua đồ từ Anh Đức JSC (HN), hoặc từ 1 số bạn bè quen biết là chính :D Có vài món thì cũng ra Hợp Nhất mua.

hetien
18-01-2007, 16:39
T&H chỉ vài người biết cty này làm an9 như thế nào.

nFrog
18-01-2007, 17:38
Thank ban Arkain nha', hihi, ngồi cả tiếng lập poll k được quê ghia á.
P.Vũ bán hàng cũng khá chất lượnng, BH hơi lưu manh(...tự hiểu nha), đôi khi cũng dễ thương, n.viên tư vấn hơi thờ ơ với khách, chất lượng linh kiện tốt, ít phải đi bảo HÀNH nhiều như HL, NH, Thành Nhân. Vì chỉ kinh nghiệm 3 cửa hàng trên nên chỉ nói vậy

Chất lượng linh kiện:8.5
Thái độ( Tư vấn, tiếp khách và BH): 4/10
giá cả:7/10.

===>Vote Phong vũ, điểm: 7/10. ( lỡ tay click Hơp Nhất, nhưng có vẻ Hợp Nhất mọi người tin tưởng)

lee_huynh306
18-01-2007, 18:17
AK sửa lại đi. Hoàn Long chứ không phải Hoàng Long đâu! _www.hoanlongcomputer.com

VietDuc
18-01-2007, 19:09
lão AK ở tận USA mà mở cái Vote này hay nhỉ :D Ít nưã có mua đồ cho bạn bè ở VN thì cứ căn cứ theo cái Vote này mà chơi cho chắc nhỉ :D

Vote cho HỢP NHẤT (vì là khách hàng cuả DP :P
VOte cho Anh Đức JSC vì mấy chục em servers cuả DP nhập qua Anh Đức

skyline_serip
19-01-2007, 00:24
Hic.. hic...! Hợp Nhất nằm ở đường nào vậy các bác? Em đi mua linh kiện giùm bạn bè cũng không ít mà giờ mới nghe đến Hợp Nhất đó!
Hồi xưa thì hay mua ở Nguyễn Hoàng, nhưng mấy năm nay bèo quá nên giờ chuyển qua Phong Vũ và Titan rồi!
Vote cho Phong Vũ 1 phiếu!:D

BoTayConGaQuay
19-01-2007, 02:22
Ra Hợp Nhất mua là Oke nhất, mấy em thật là xinh, nói chuyện ngọt như mía :D!

Arkain
19-01-2007, 03:24
Mấy bác này sao dễ dụ vậy trời, đi mua hàng thì kiến thức của nhân viên là chính chứ đâu phải cà phê cà pháo đâu mà cần em xinh =P

MichaelTuanAnh
19-01-2007, 08:32
1 vé cho Phong Vũ, ở đây dịch vụ bảo hành tốt

duc9009
19-01-2007, 08:42
Từ quá lâu trong tiềm thức quên bà cái chữ Hoan Long, TiTan, Nhan Long 3 thằng nay bảo hành chó cắn nhất, lúc trc có 1 lần chửi té khói 1 e bh bên đó vừa mập vừa đen "như gấu mẹ vĩ đại". Xong vụ đó ko bao giờ quay lại luôn.

Còn PV hả nó nằm ngay ngã 4 mặt tiền tốt toàn là "cũ chuối dưới quê" lên mua ko biết gì nên mới đông như quân Nguyên Mông. Chứ vô phòng bảo hành nó đi thì biết khách cũng đông hơn quân Nguyên Mông vậy á. Tội nhiều chú nó chơi đểu ko bảo hành mấy chú mặt ngơ ngác như trên trời xuống vậy đó. Giá rẻ hơn 1 -2 $ đi bảo hành tiền xăng và thời gian còn nhiều hơn 10$

superthin
19-01-2007, 15:40
Nhiều bác vote cho Hợp Nhất thế hổng bít. Mình chưa biết cửa hàng này lần nào. Mỗi khi mua toàn mua của công ty Công Nghệ Xanh (Green-Tek) không àh.

Công ty này không biết có bà con anh em gì với một / một vài cty nào trong danh sách trên? Chỉ thấy hàng nó bán không phải dạng cao cấp nhưng chất lượng ổn định, phuc vụ hậu mãi khá tốụ. Tốt nhất là tự nghịch máy rơi hết ốc vít, chạy lên nó xin ốc nó cho một bọc nặng gần nửa ký về dùng muốn xỉu luôn.

Arkain
19-01-2007, 15:42
Bác duc9009 vào lộn chuồng rồi, topic này là để "gợi lại những kỷ niệm êm đềm" ở tiệm mà bạn tin tưởng nhất để thiên hạ còn biết mà ghé thăm, còn muốn than thở thì qua đây mà khóc nè (http://www.ddth.com/showthread.php?t=59748)!

truongphinguyen
19-01-2007, 16:30
Địa chỉ của Hợp Nhất là gì nhỉ? T ở Vũng Tàu nên chưa biết, để vài bữa lên xem thử.
Mà thấy tiệm nào cũng có lên báo, rồi bị khách hàng khiếu nại rồi, (Echip, LBVMVT...)

hoang_khuong
19-01-2007, 16:31
Mình bỏ 1 phiếu cho Nova.Bán hàng thì nói chung cũng như những chổ khác thôi, được cái bảo hành, sữa chữa thì rất OK.

dly
19-01-2007, 17:20
Nhiều bác vote cho Hợp Nhất thế hổng bít. Mình chưa biết cửa hàng này lần nào. Mỗi khi mua toàn mua của công ty Công Nghệ Xanh (Green-Tek) không àh.

Công ty này không biết có bà con anh em gì với một / một vài cty nào trong danh sách trên? Chỉ thấy hàng nó bán không phải dạng cao cấp nhưng chất lượng ổn định, phuc vụ hậu mãi khá tốụ. Tốt nhất là tự nghịch máy rơi hết ốc vít, chạy lên nó xin ốc nó cho một bọc nặng gần nửa ký về dùng muốn xỉu luôn.

Trước đây khi Nguyễn Hoàng chưa dời điểm vế Nguyễn Văn Cừ thì hai chú này có liên kết với nhau. Nguồn hàng thì cũng theo tình hình chung của thị trường, xấu tốt lẫn lộn nhưng được cái là ghi rõ thời gian bảo hành 3 tháng hay 1 năm tùy theo sản phẩm nên người mua không cảm thấy bị lường gạt.

Hic.. hic...! Hợp Nhất nằm ở đường nào vậy các bác? Em đi mua linh kiện giùm bạn bè cũng không ít mà giờ mới nghe đến Hợp Nhất đó!

Mình thấy Hợp Nhất (xshop.com.vn) bán hàng giá hợp lý mà bảo hành khá tốt, không hành khách hàng. :D
145 Lê Thị Riêng: Có máy lạnh, có người tư vấn -> Dành cho đối tượng gia đình.
122F Bùi Thị Xuân: Dành cho người ráp máy chuyên nghiệp 1 tý.

tuanduy
20-01-2007, 00:05
Chẳng có bầu tiệm nào hết. Tôi thây cái tiệm nào khi mua thi niềm nở lắm nhưng mà lúc bảo hành thằng nào cũng như thằng nào. Mà sao các bác bầu Hợp Nhất nhiều quá vậy?? Nhân viên kỹ thuật bên đó 10 người hết 7 đứa cùi bắp rồi

nguyenvuhoang
20-01-2007, 00:22
hoàng đã mua linh kiện va ráp pc không dưới 10 bộ ở Hợp Nhất và cũng có bảo hành vài lần ở đó. Nhận xét: giá cả tương đối, không rẻ mà cũng không mắc hơn các nơi khác. quy mo cửa hàng nhỏ hơn Phong Vũ và Hoàn long nhưng đội ngũ nhân viên bán hàng nhiệt tình và ăn nói lịch sự, am hiểu kỹ thuật hơn. tất nhiên so với những anh em IT gọi là pro ở diễn đàn thì trình độ mấy em gái bán hàng bên đó không so được rồi. tuy nhiên nhận xét kỹ thuật của hợp Nhất là cùi bắp thì cũng phải đưa ra chứng cứ rõ ràng chứ ?

BoTayConGaQuay
20-01-2007, 00:56
giá cả tương đối, không rẻ mà cũng không mắc hơn các nơi khác. quy mo cửa hàng nhỏ hơn Phong Vũ và Hoàn long nhưng đội ngũ nhân viên bán hàng nhiệt tình và ăn nói lịch sự, am hiểu kỹ thuật hơnĐúng, giá Hợp Nhất không cao cũng không thấp, mình mua gì cũng đi dọ hết khu Tôn Thất Tùng :D, nói chung nếu muốn giá rẻ nhất thì chịu khó đi mỗi tiệm gom từng món lol, bảo hành thì không biết vì chưa bao giờ đem đồ lại bảo hành (cách đây 2 năm mình đã ráp 20 cái máy ở đó cho cty đến giờ vẫn chạy tốt lol), còn cái máy đang ngồi gõ đây cũng ráp từ đó, nếu thiếu ốc vít hay sợi cáp thì chạy lên xin phát em cho ngay :D

vkmobile
20-01-2007, 05:18
vote cho an nhất BH chu đáo gọn lẹ

DarkLove
25-01-2007, 23:46
Cũng 1 phiếu Vote cho Hợp Nhất về BH và thái độ buôn bán :))

Nhưng em mua hàng chủ yếu là bên 5giay.com , đợt vừa rồi mới mua 1 dàn Case máy bộ của HP , thấy giá cũng rẻ và chất lượg cũng khá ok ( em chỉ mê nhất là nó mát -AMD- và cái âm thanh của thùng case, hic, bác nào mà ghé cái lỗ tai vào mà nghe được 1 tiếng động nào phát ra em bao 1 chầu cafe ở MGM lun :)) à, em chạy 24/24 thui hà )

Arkain
30-01-2007, 04:29
Hmm...ít người vote quá, vậy không biết là thành viên SG ít hay là vẫn còn tiệm nào nhiều người thích mà không có trong poll?

The Old Man
30-01-2007, 15:34
lol Nếu đổi lại poll là "Tiệm computer nào không đáng tin cậy nhất tại Sài Gòn?", thì chắc chắn sẽ có nhiều người tham gia ngay.:whistling

lybang
01-02-2007, 00:56
lol Nếu đổi lại poll là "Tiệm computer nào không đáng tin cậy nhất tại Sài Gòn?", thì chắc chắn sẽ có nhiều người tham gia ngay.:whistling

thế mói đáng buồn cho viet nam

khikhongduoituan
02-02-2007, 22:10
hợp nhất củ chuối , emđã có tình sử bh ở tất cả cửa hàng lớn sg ( dân ráp máy mà) hl,pv,hn,titan thì hl,titan củ chuối , nhân viên láo wé
còn hợp nhất thì nhân viên bh toàn bán thịt ( quăng hàng như quăng cục thịt) có bh cái hdd cháy main nó đòi 300k , qua venr nó đổi cho cái mới

em vote cho tnc,nova giá cả chu đáo , sẻvice ok

hungcrazy
02-02-2007, 22:46
Hợp Nhất nó còn bán đồ ko mấy bác^^ Giỡn thui, chứ hôm nọ em với thằng bạn vào mua đồ, hỏi cái gì nó cũng bảo hết hàng:D Chắc tại gần Tết:)

realvn
03-02-2007, 10:03
Hợp Nhất nó còn bán đồ ko mấy bác^^ Giỡn thui, chứ hôm nọ em với thằng bạn vào mua đồ, hỏi cái gì nó cũng bảo hết hàng:D Chắc tại gần Tết:)

Câu này rất đúng, không phải tại gần tết đâu, mình mua hàng ở đó cũng bị hoài chứ gì, cách cả 1/2 năm vẫn thế, hỏi mua Ram 128: k có, USB thì báo giá có 1 chục kiểu chứ hỏi ra chắc 2-3 kiểu là có hàng, máy mp3 cũng rứa... Nói chung là bán hàng ổn nhưng hàng trong kho so với bảng báo giá chắc chỉ 1/3, bởi vậy cái nào muốn lấy thì phone trước chắc cú

mykenty
11-02-2007, 01:58
tui Vote phát cho Nova giá bán và BH có cao hơn ngoài tí xíu nhưng được cái ông quản lý phòng BH đó tốt uy tín. Nhìn sang Hoàng Long/Titan cũng có 4 phiếu nữa cà ?!!

Fleder
11-02-2007, 21:20
Xin phép các bác cho em ngoài lề một tí... Em định tìm một em chuột quang xinh xinh, ko bít ở Sài Gòn thì tiệm nào thì ổn nhầy?
Cảm ơn các bác trước ạ!!!

heocon681
23-02-2007, 19:23
Lê Phùng,301 Võ Văn Tần,Quận 3,TPHCM
1 phiếu

Alex Tran
25-02-2007, 01:01
Mua máy bộ ở Nguyễn Hoàng --> cà giựt
Trước giờ bảo hành ở GreenTek 1 lần --> ok
Bảo hành Phong Vũ 1 --> ok
Sau này mua toàn ở Phong Vũ nhưng may là chưa bị gì hết (Mong là ko bao giờ bị)
Mình thấy Phong Vũ hàng nhiều,giá hình như thấp hơn chỗ khác một chút nhưng hàng độc thì ít.

tran_phong
25-02-2007, 14:02
nếu nói về bảo hành thì trên đây chắc có T&H là tốt đấy. T&H ít người vote vì giá luôn cao hơn những chỗ khác. T&H đó giờ làm ăn cũng uy tính lắm đấy.
Còn TinVi là nơi kiếm hàng độc lạ, giá cũng khá cao :D

Hợp Nhất, Nova, TNC gần như nhau. Còn phong vũ HL,TiTan thì đó giờ mang tiếng nhiều rồi

badboy888444
27-02-2007, 00:19
tui có ý kiến thế này : anh em nghe được thì làm nha : cho địa chỉ của tất cả các cửa hàng trên đi để bà con biết chỗ mà mua ( nghe đốn nova tốt lắm mà tui cũng đâu biết địa chỉ )
giúp dùm

Alex Tran
27-02-2007, 00:32
Mình ủng hộ!Ai biết chỗ nào mua hàng tốt post cho mọi người biết.
Nên chia ra khu vực(HCM,Hà Nội...),phân theo từng loại(chuyên về VGA,chuyên máy xách tay...càng tốt.Nhưng mà quan trọng là nhớ để địa chỉ rõ ràng nha!
Thanks alot!

tran_phong
27-02-2007, 11:42
all in one http://ddth.com/showthread.php?t=78932

nham18
01-03-2007, 11:50
Tui vẫn chưa vote được cho em nào :P Đó giờ hay mua ở Hoàn Long và Nova, nói chung là cũng đem BH um sùm T_T. Hoàn Long nói chung có món rẻ hơn Nova 1-2 usd, nhưng Nova có hàng độc nhiều hơn. Ấn tượng nhất là lần đem máy đi BH ở Nova (máy này lúc mới mua thì ráp ở Nova), mấy anh KTV ở đó đang Chiến trường Tống Kim ^^! Trong khi khách đang chờ thì mấy anh ý cứ Đường nghê giáp rùi Hoàn Kim Bảo...Lát sau tới lượt tui, anh KTV mở thùng máy của tui ra thấy linh kiện toàn Hợp chủng quốc thì nhìn tui = ánh mắt hình viên đạn.
Tui có 2 ông bạn pro IT mỗi lần hỏi 2 ổng thì 2 ổng hay kêu ra Phong Vũ mua. Tui théc méc "PV tốt hơn mí thằng khác hả anh" thì mí ổng trả lời "ôi giời thằng nào cũng như thằng nào chẳng qua anh mua quen ở PV thôi" ==> bó chiếu. Còn Hợp Nhất thì nghe mấy bác khen quá sắp tới ra đó mua cái DVD-RW thử xem sao, có chiện gì là tui xé xác mấy bác ra >.<

nham18
01-03-2007, 11:53
Xin phép các bác cho em ngoài lề một tí... Em định tìm một em chuột quang xinh xinh, ko bít ở Sài Gòn thì tiệm nào thì ổn nhầy?
Cảm ơn các bác trước ạ!!!
Tiệm nào mà chả ổn, chuột quang ít bị lỗi lắm bác ơi

cold_blood_boy
01-03-2007, 23:32
Hợp Nhất:
Đồ ở đây sao tớ thấy bao giờ cũng rẻ hơn mấy chỗ khác, kô hiểu tại sao.
Mua hàng thì chờ dài râu, các bác nhớ mang theo ấm cà phê trong khi chờ hàng nhé.
Bảo hành tốt.
Phục vụ ân cần, niềm nở.

Phong Vũ:
Mình trả tiền mua đồ mà xếp hàng như thời bao cấp <== chán
Không gian nhỏ mà đông quá sức, muốn coi đồ phải nói là nản.
Lấy hàng lẹ.
Bảo hành lâu vì đông quá sức tưởng tượng

Thành Nhân:
Đồ lấy ra tớ luôn có cảm giác cực mới, mới tới mức giống như chưa bao giờ có ai đã từng chạm tới nó dù chỉ 1s <== heee hơi nói quá
Lấy đồ lẹ, thanh toán tiền nhanh.
Giá cả bình thường như những nơi khác.

Nguyễn Hoàng:
2 chữ: quá nản

Nếu ham rẻ => Hợp Nhất
Ham đồ mới => Thành Nhân

Fleder
02-03-2007, 09:03
Nhà em đến T&H hôm trước Têt nhưng không có hàng ( chắc tại gần Tết quá ^^), chạy sang Hợp Nhất rinh được một em cũng chẹp chẹp... :) Hi vọng chú nó sống dai dai một chút XD
Nhân tiện, chắc tai vào mua nhanh wé nên chưa thấy điểm nào để chê ở HN XD :)

HVA
03-03-2007, 13:36
vote cho bác này
Thien Loi Computer
ĐT: 8341849
YIM: SALE: sale_frozenx; Kỹ thuật: thienloi79
www.thienloipc.com

giangdien
03-03-2007, 18:26
Mới IT(i tờ) thì nên đến T&H vì đồ tốt bảo hành tốt (giá hơi cao), lặn lội lâu hết tiền thì Hợp Nhất thui.

Jask
04-03-2007, 17:59
Theo mình, nói về bảo hành thì T&H là số 1, và giá cũng cao số 1 luôn, mình chưa thấy chổ nào cao hơn nó. Nếu mua đồ cho Cty thì nó là lựa chọn tốt. Còn Phong Vũ: khi đi bảo hành thì phải ăn mặt bụi một chút, kiếm thêm đứa bạn mặt..sẹo sẹo chút là OK, ngược lại ở Hoàn Long: khi bảo hành thì ăn mặt lịch sự, cột cà-ra-oát càng tốt.v..v thì OK. Thành Nhân thì nhân viên bảo hành cũng tạm, tuy nhiên hơi cảm tính vì thế muốn OK thì phải có bộ mặt vui vẻ, thân thiện...mặc dù mấy cô ở đó mặt mày xám xịt. Hợp nhất thì chất lượng tốt ngặt nỗi hàng ít quá, mấy lần qua mua phần lớn về tay không vì hết hàng. Nguyễn Hoàng thì mình ít mua ở đó nhưng có vẻ bán hàng lỡm hơi nhiều... Mấy chổ khác chưa ghé.
Đó là nhận xét của mình, không biết có đúng với các bạn khác không nữa...

Thiên Lợi PC
05-03-2007, 11:26
Thien Loi Computer - Trần Quang Nhựt - Vietcombank HCM: 0071001804729
ĐT: 8341849 Dung - 0902 901109 Nhựt (xin đừng nhắn tin)
YIM: SALE: sale_frozenx (Dung); Kỹ thuật: thienloi79
Giờ làm việc: 8g30 - 11g30; 13g30 - 17g. CN nghỉ.

---> Vote cho bác này!

Cám ơn bác đã tin tưởng một chỗ nhỏ bé như em :D

Arkain
05-03-2007, 12:42
Theo mình, nói về bảo hành thì T&H là số 1, và giá cũng cao số 1 luôn, mình chưa thấy chổ nào cao hơn nó. Nếu mua đồ cho Cty thì nó là lựa chọn tốt. Còn Phong Vũ: khi đi bảo hành thì phải ăn mặt bụi một chút, kiếm thêm đứa bạn mặt..sẹo sẹo chút là OK, ngược lại ở Hoàn Long: khi bảo hành thì ăn mặt lịch sự, cột cà-ra-oát càng tốt.v..v thì OK. Thành Nhân thì nhân viên bảo hành cũng tạm, tuy nhiên hơi cảm tính vì thế muốn OK thì phải có bộ mặt vui vẻ, thân thiện...mặc dù mấy cô ở đó mặt mày xám xịt.

Hahaha, "cẩm nang bảo hành" của bác Jask đáng được đề cử "Post of the Month" :punk:

tran_phong
07-03-2007, 10:16
Theo mình, nói về bảo hành thì T&H là số 1, và giá cũng cao số 1 luôn, mình chưa thấy chổ nào cao hơn nó. Nếu mua đồ cho Cty thì nó là lựa chọn tốt. Còn Phong Vũ: khi đi bảo hành thì phải ăn mặt bụi một chút, kiếm thêm đứa bạn mặt..sẹo sẹo chút là OK, ngược lại ở Hoàn Long: khi bảo hành thì ăn mặt lịch sự, cột cà-ra-oát càng tốt.v..v thì OK. Thành Nhân thì nhân viên bảo hành cũng tạm, tuy nhiên hơi cảm tính vì thế muốn OK thì phải có bộ mặt vui vẻ, thân thiện...mặc dù mấy cô ở đó mặt mày xám xịt. Hợp nhất thì chất lượng tốt ngặt nỗi hàng ít quá, mấy lần qua mua phần lớn về tay không vì hết hàng. Nguyễn Hoàng thì mình ít mua ở đó nhưng có vẻ bán hàng lỡm hơi nhiều... Mấy chổ khác chưa ghé.
Đó là nhận xét của mình, không biết có đúng với các bạn khác không nữa...

hi không biết sao nữa, mỗi lần đi bảo hành tui ăn bận lịch sự, để cái mặt ngu ngu đi cho nhân viên đừng có ghét nên lần nào cũng xui chèo mát mái :D.
Nhưng khuyên trước là bảo hàng Phong Vũ đông như đi đại nhạc hội nhé, bảo hành linh kiện còn đỡ, bảo hành cả 1 bộ máy là khiêng lên lầu mệt xỉu luôn á, chưa kể đứng đợi bốc thăm lấy số ặc ặc
T&H thì vào ngay phòng bảo hành do vắng vẻ nên cũng nhiệt tình.
TITAN thì lên gặp cái anh test linh kiện mặt lành như tiền không nói không rằng đút vào test được trả lại, không được ghi ghi gì đó rồi chỉ chỉ trỏ trỏ giống y như mấy cô y tá trong bệnh viện.
Thành nhân bảo hành nhanh gọn lẹ không cầu kỳ.

taro_vip_19
08-03-2007, 16:18
ay trời chịu thua pác BoTayConGaQuay, đang bình chọn tiệm computer bán hàng đáng tin cậy mà.Theo mình thì những tiệm này ngang ngửa nhau,ko cái nào hơn cái nào.Vả lại bình chọn 10 tiệm đáng tin cậy thì hay hơn là 1 vì ko có tiệm nào là quá tệ cũng như rất tôt

haichau_it
30-04-2007, 23:06
1 phiếu cho hợp nhất.

Saphi SPI
02-05-2007, 23:00
Thế còn Lê Nguyễn và TK ?

hongson
29-05-2007, 20:12
Em vote cho Amtech giá tốt, nhân viên nhiệt tình, am hiểu kỹ thuật mặc dù cửa hàng hơi nhỏ

neversoninlaw
29-05-2007, 21:44
Đầu tiên xin cám ơn Arkain đã tạo cái poll này. Giá mà bạn cho luôn thông tin chi tiết về địa chỉ - số điện thoại liên lạc của những công ty này luôn thì hay quá (dễ mà phải không :-) ). Mình thì toàn mua đồ của Phong Vũ, và cũng như mọi người mình sợ nhất là bảo hàng & thái độ phục vụ của nhân viên ở đây (nhất là bộ phận đầu tiên mà khách hàng tiếp xúc - mấy "[[[ÔNG NỘI]]] GIỮ XE").

Nhiều người khuyên mình đến Hợp Nhất mua linh kiện, nhưng không hiểu sao ở đây lại hay hết hàng, kể cả HDD :((

Dù gì ở SG bây giờ nếu mua linh kiện mình cũng chỉ chọn hoặc Phong Vũ hoặc Hợp Nhất mà thôi.

vtkhuong
07-06-2007, 02:21
các bạn ko biết điều này,đã gọi là cửa hàng bán lẻ thì là do các nhà phân phối nhập trực tiếp về giao lại như :Viễn Sơn,Minh Thông...để hưởng hoa hồng,có những đại gia có khi tự mình nhập về nếu cảm thấy lời nhiều như PV, HL..nhưng giá thì ko linh động bằng những cửa hàng nhỏ,Còn cửa hàng nhỏ thường thì ko tồn hàng,khách yêu cầu mới alô cho nhà cung cấp giao liền trong vòng 10~30 phút,cho nên nhiều khi alô xong lại báo hết hàng là vậy như Hợp Nhất...thường thì những cửa hàng nhỏ lời rất ít,giá lên xuống theo từng giờ và rẻ hơn bảng giá của cửa hàng lớn từ 1~3$ tùy món,cửa hàng nhỏ mặt bằng nhỏ,nhân viên ít,sở hụi thấp nên làm được việc đó,cho nên bảng giá PV,HL đối với tôi là chỉ để tham khảo để mình mua được giá thấp hơn nó,rất nhiều anh em ráp máy dạo đều làm như vậy đúng ko? Cửa hàng tôi mua ko nằm trong số những cửa hàng được nêu tên ở trên.Giống như đi mua đồ điện máy cũng vậy ,ra Nguyễn Kim chỉ để xem giá chỉ có những người ko rành mới mua hàng,còn mình thì đến các cửa hàng nhỏ cạch giá,cho nên cửa hàng nhỏ muốn bán được lại phải alô cho nhà cung cấp thương lượng giá bỏ sỉ thì mới bán giá thấp hơn được.các bạn ko tin cứ thử đi.

thaothao
07-06-2007, 13:41
Các pác có tới Thiên Á Châu chưa, 481 Điện Biên Phủ gần ngã 7 đó, thằng này chuyên dành cho khách thợ, Case rẻ mà đẹp lắm, các pác mua thường xuyên nó để giá ngon cực kỳ

sonic2911
07-06-2007, 15:05
tui thì mua vài thứ linh tinh ở PV dzoi HL....còn hồi đó ráp máy ở TNC thấy xài tới jo vẫn ngon......nghe mọi người khen Hợp Nhất wa để đợt này ra đó đổi máy xem sao...coi có được mấy em xinh xinh như giang hồ vẫn thường đồn đại ko...hehe

sonic2911
07-06-2007, 15:06
Đầu tiên xin cám ơn Arkain đã tạo cái poll này. Giá mà bạn cho luôn thông tin chi tiết về địa chỉ - số điện thoại liên lạc của những công ty này luôn thì hay quá (dễ mà phải không :-) ). Mình thì toàn mua đồ của Phong Vũ, và cũng như mọi người mình sợ nhất là bảo hàng & thái độ phục vụ của nhân viên ở đây (nhất là bộ phận đầu tiên mà khách hàng tiếp xúc - mấy "[[[ÔNG NỘI]]] GIỮ XE").

Nhiều người khuyên mình đến Hợp Nhất mua linh kiện, nhưng không hiểu sao ở đây lại hay hết hàng, kể cả HDD :((

Dù gì ở SG bây giờ nếu mua linh kiện mình cũng chỉ chọn hoặc Phong Vũ hoặc Hợp Nhất mà thôi.

ở HL cũng tạm ổn muh`...

ProMaker4595
07-06-2007, 15:24
HeHeHeHe! Tui thấy Nguyễn Hoàng là được nhất đó. Bà con, Họ hàng , Nội ngoại nhà tui đều mua ở đó cả

dongcambiz
16-06-2007, 01:27
oác oác, các bác họ hàng hết với nhau à? em thấy còn nhiều tổng đại lý ngon lắm mà sao hông có trong ds nhờ? ví dụ: lê phụng(lepung.com.vn);

lee_huynh306
18-06-2007, 01:46
HeHeHeHe! Tui thấy Nguyễn Hoàng là được nhất đó. Bà con, Họ hàng , Nội ngoại nhà tui đều mua ở đó cả

Cái này người ta gọi là chưa thấy quan tài chưa đỗ lệ:clown:
Còn NOVA dạo này đi ngang toàn thấy đóng cửa. Chả biết giờ giấc của nó thế nào:chris:

iloveSONYvaio
27-07-2007, 09:09
có ai mua hàng ở Nam Phong thử chưa 75 Hồ Bá Kiện P15 Q10
http://namphongpc.com
mình thấy giá khá cạnh tranh , còn quảng cáo hàng nhập từ Mỹ

musimla78
27-07-2007, 10:59
Đúng là mấy cửa hàng nhỏ ít người chú ý , với lại đa số người người thích mua msay tiệm nhỏ là do những yếu tố sau
1: ít khách để hỏi
2 : mua máy dẽ kê thêm giá ( chỉ cần nhìn người bán hàng , nháy mắt cái là hiểu ý liền , có khách hàng đi theo mình nhưng củng botay.com )

Còn máy Cty lớn như HOÀN LONG & PHONG VŨ thì không thấy máy pác nhắc tới ha ,
riêng tôi thì thích mua 2 bên đó hơn , nhưng vì bên PHONG VŨ làm mất lòng tin đến với tôi khi mua 16 bộ máy trước nên hiện tại giờ tôi chỉ còn tin tưởng bên HOÀN LONG thôi
Hiện tại tôi mua máy tính bên HOÀN LONG vẫn kê giá được mà , đó là phòng Dự Án của HOÀN LONG đó
Các bạn nên chọ máy công ty lớn mà mua máy tính
vì giá thành rẻ và nhiều chương trònh khuyến mại lắm đó

superthin
27-07-2007, 11:38
Không thấy có tiệm Chân Chính trong danh sách Vote nhỉ? Nếu mua máy tính, máy in có chất lượng thì nên chọn ở các tiệm như Heo Lét Pác Kịt, Ây Sơ, Đen hay Đeo, Tô Si Ba, Ép Sân, Canh Nông để nhận được sản phẩm chính hãng và chế độ hậu mãi tốt nhất. Còn nếu mua thiết bị mạng thì nên ở tiệm Sít Cô, 3 Côm :)

babylearnit
27-07-2007, 15:00
Đúng là mấy cửa hàng nhỏ ít người chú ý , với lại đa số người người thích mua msay tiệm nhỏ là do những yếu tố sau
1: ít khách để hỏi
2 : mua máy dẽ kê thêm giá ( chỉ cần nhìn người bán hàng , nháy mắt cái là hiểu ý liền , có khách hàng đi theo mình nhưng củng botay.com )

Còn máy Cty lớn như HOÀN LONG & PHONG VŨ thì không thấy máy pác nhắc tới ha ,
riêng tôi thì thích mua 2 bên đó hơn , nhưng vì bên PHONG VŨ làm mất lòng tin đến với tôi khi mua 16 bộ máy trước nên hiện tại giờ tôi chỉ còn tin tưởng bên HOÀN LONG thôi
Hiện tại tôi mua máy tính bên HOÀN LONG vẫn kê giá được mà , đó là phòng Dự Án của HOÀN LONG đó
Các bạn nên chọ máy công ty lớn mà mua máy tính
vì giá thành rẻ và nhiều chương trònh khuyến mại lắm đó

Bác làm trong Hoàn Long bao nhiêu một tháng!!? :D

Em thì mua bên 5giay - Nhật Nguyệt, Hợp Nhất, Amtech, Lê Phụng, Thiên Ân - hàng ghi rõ nguồn gốc, bảo hàng cái rẹt khỏi chờ dài cổ -> nói chung hàng tốt, service tốt

Mrscooby
28-07-2007, 12:04
Hợp Nhất bán hàng chất lượng sao thì em hong biết,nhưng nó hơi có vấn đề về cái bảng báo giá:
1/Quá sơ sài, thiếu đầu tư
2/ hôm bữa qua bển tính kiếm cái USB 128Mb cho bà dì tập xài Word, rõ ràng là bảng giá có ghi, nhưng đến khi hỏi thì hết. Em chuyển qua chọn cái 256Mb cũng có ghi 1 đống trên báo giá, rồi cũng hong có. Chán.

musimla78
03-08-2007, 11:46
Đối với tôi thì khác
Kinh Doanh bên HOÀN LONG phục vụ rất chu đáo , Tư vấn khách mua máy tính rất nhiệt tình , Kỹ Thuật và Bảo hành rất nhanh , còn có chế độ giao máy tận nhà nữa
đối với tôi HOÀN LONG là số 1
tôi và những bạn bè của tôi hiện à 1 khách hàng thường xuyên mua máy tính của HOÀN LONG đó
lý do mua máy HOÀN LONG là " HÀI LÒNG "

babylearnit
03-08-2007, 12:31
Đối với tôi thì khác
Kinh Doanh bên HOÀN LONG phục vụ rất chu đáo , Tư vấn khách mua máy tính rất nhiệt tình , Kỹ Thuật và Bảo hành rất nhanh , còn có chế độ giao máy tận nhà nữa
đối với tôi HOÀN LONG là số 1
tôi và những bạn bè của tôi hiện à 1 khách hàng thường xuyên mua máy tính của HOÀN LONG đó
lý do mua máy HOÀN LONG là " HÀI LÒNG "

Chú làm ở trong đó hèn chi khen lấy khen để... hô hô :D
Khỏi quẳng céo, anh em ở đây ai ko biết chú và Hoàn Long

nên sửa lại cái sờ lô gân: tới hoàn long là thấy hài lol

badboy_h151ng
03-08-2007, 12:33
hì hì ! lần đầu nghe bảo hành Hoàn Long tốt đó ! Vào đó chờ là chắc gòi ! phòng bảo hành còn đông hơn bên Phong Vũ !
Vụ tư vấn thì có thể đúng khá kĩ chỉ mong sao bán được hàng ! nhưng vẫn phải chờ vì đông quá !
nếu hỏi tại sao kém thế vẫn đông thì xin thưa với bác là tại nó to quá nên người không biết mới chui vào và khóc

khoabeo108
24-08-2007, 00:22
hì hì ! lần đầu nghe bảo hành Hoàn Long tốt đó ! Vào đó chờ là chắc gòi ! phòng bảo hành còn đông hơn bên Phong Vũ !
Vụ tư vấn thì có thể đúng khá kĩ chỉ mong sao bán được hàng ! nhưng vẫn phải chờ vì đông quá !

Đông cho vui chứ sao :D

Nếu có thể thì mọi ng nên mua tại nhà phân phối chính thức. Hàng đảm bảo, bảo hành ok!

dly
24-08-2007, 20:53
Các nhà phân phối thường ít bán lẻ cho khách :lick:

quydovn
25-08-2007, 08:51
chài!!! em thì em chọn HL, các bác ai cũng có suy nghĩ và lựa chọn cho mình mà, đúng không??

btt1979
25-08-2007, 10:50
cái poll này vui nhỉ?? hợp nhất được chọn nhiều quá, nhưng mà đi ngang sao vẫn thấy vắng teo, hay toàn người công ty bình chọn :D

khoabeo108
25-08-2007, 19:45
cái poll này vui nhỉ?? hợp nhất được chọn nhiều quá, nhưng mà đi ngang sao vẫn thấy vắng teo, hay toàn người công ty bình chọn :D

Hợp Nhất có 2 phần riêng:
- Sài Gòn ICT Plaza
Dành Cho Gia Đình Và Doanh Nghiệp
- Hệ Thống Cửa Hàng Bán Sỉ (Xshop)-
Chuyên dành cho các cửa hàng tin học, khách thợ và sinh viên

hoangdao26990
27-08-2007, 21:29
hôm nọ lên chỗ hợp nhất Q1 nói chuyện với mấy chị bán hàng vui tính gê :D

longvnit
30-08-2007, 09:14
Đâu phải cứ tiệm lớn là tốt
Có nhiểu tiệm nhỏ họ đang phấn đấu phát triển nên giá cạnh tranh , d vụ bảo hành cũng ngôn chán :D
Nói chung thì cũng gặp may trúng thằng ngon thôi

thaingoc
31-08-2007, 13:59
mấy ông này lộn chổ rồi, tự nhiên sao lôi tiệm net vào đây???? ở đây là bình chọn cửa hàng mà hic.....tớ cũng nghi ngờ như vậy đấy, HN chắc có nguyên 1 đội ngũ để vote cho cty của nó, đi ngang thì thấy vắng hoe, vô thử mua 1 cái ram muốn chọn cái nào thì chọn chứ nhân viên cũng chả thèm tư vấn( bán kiểu gì không hiểu) còn đồ thì thấy chưng bài lèo tèo, nhân viên thì ngáp...nhiều hơn cười. vậy mà trong đây lại dẫn đầu mới lạ đời. dạo 1 vòng các tiệm trên thì thấy chỉ có HL, TTan, PV là đông khách ( đặc biệt là HL) tui không mua đồ ở đó nhưng có ghé vào xem chơi thì thấy hàng hóa cũng tương đối đầy đủ nhiều chủng loại để chọn ( lần sau ghe mua thử xem), PV thì đồ cũng nhìu nhưng thái độ phục vụ sao mà chán thế, mình đi mua cứ như là mình đi xin vậy, làm như có mình nó bán máy tính vậy chán thiệt...

kids1003
31-08-2007, 14:47
mấy bác cứ nói là người mua hàng ở các tiệm trên là người dưới we^ là sao í nhỉ! Em cũg dân SG nhưng vẫn hay ráp máy ở tụi nó. Nói chung lúc hên lúc xui. Gặp đợt hàng cùi bắp thì xui thôi. Dc cái ráp ở đó tụi nó có sẵn các chương trình cần thiết nên mình mang về nhà xài luôn chứ cái cảnh đi mua từng linh kiện về ráp rồi cài Win với soft thì ôi thôi chán nhất trên đời. Ai đọc thì đừng chê em gà mờ, em dân ráp máy chuyên đấy nhá, nhưng chỉ tội mắc tính lười!

khoabeo108
31-08-2007, 16:02
............HN chắc có nguyên 1 đội ngũ để vote cho cty của nó, đi ngang thì thấy vắng hoe, vô thử mua 1 cái ram muốn chọn cái nào thì chọn chứ nhân viên cũng chả thèm tư vấn( bán kiểu gì không hiểu) còn đồ thì thấy chưng bài lèo tèo, nhân viên thì ngáp...nhiều hơn cười. vậy mà trong đây lại dẫn đầu mới lạ đời. ....

Ko có ý định bênh HN đâu, nhưng nếu bạn đến xshop thì phương châm của nó là:

- Không tư vấn
- Không lắp ráp
- Không vận chuyển
Chỉ bán cho khách thợ & sinh viên
Bản thân mình có 2 lần mua hàng tại xshop (1 lần mua main, 1 lần mua nguồn). Nhưng chưa có vấn đề gì, ko phải đem đi BH, nên ko biết phong cách BH của nó thế nào.

Còn muốn đc tư vấn thì đến SaiGon ICT Plaza (145 Lê Thị Riêng thì phải)

thaingoc
31-08-2007, 16:22
Bác làm trong Hoàn Long bao nhiêu một tháng!!? :D

thế còn bác làm ở chổ cty nèo????????

babylearnit
31-08-2007, 17:25
mấy bác cứ nói là người mua hàng ở các tiệm trên là người dưới we^ là sao í nhỉ! Em cũg dân SG nhưng vẫn hay ráp máy ở tụi nó. Nói chung lúc hên lúc xui. Gặp đợt hàng cùi bắp thì xui thôi. Dc cái ráp ở đó tụi nó có sẵn các chương trình cần thiết nên mình mang về nhà xài luôn chứ cái cảnh đi mua từng linh kiện về ráp rồi cài Win với soft thì ôi thôi chán nhất trên đời. Ai đọc thì đừng chê em gà mờ, em dân ráp máy chuyên đấy nhá, nhưng chỉ tội mắc tính lười!
Bây giờ tiệm nào mà ko thế, mua đủ đồ kêu nó ráp, ghost win cho chú xài luôn

Ko có ý định bênh HN đâu, nhưng nếu bạn đến xshop thì phương châm của nó là:
- Không tư vấn
- Không lắp ráp
- Không vận chuyển
Chỉ bán cho khách thợ & sinh viên
Ối vời ơi, dân HN mà đòi service, service thì vào sài gòn đi...

có đọc hết topic ko vậy!!? hay mới đọc trang 5 mà đã nói thế, im đê...cho em nhờ. bác mún biết thì cũng xin nói, bên web, nên chẳng liên hệ gì bọn phần cứng hết.

nhocquy
31-08-2007, 17:48
mình thấy tiệm nao cung vậy,thứ này rẻ thì thú khác lại mắc , bù qua lại cũng như nhau. Bảo hành thì hen xui..

khoabeo108
31-08-2007, 18:10
@Babylearnit: HN là Hợp Nhất đó cha. Đang bàn về tiệp Vi tính ở HCM, làm gì có Hà Nội nào ở đây

babylearnit
31-08-2007, 20:05
ờh, hehe, dại quá :D
ờh, hợp nhất thì đúng như bác nói, tốt nên vote cho nó, nhưng rất ít khi mua vì service kém thê thảm

hoangdao26990
31-08-2007, 21:20
mấy ông này lộn chổ rồi, tự nhiên sao lôi tiệm net vào đây???? ở đây là bình chọn cửa hàng mà hic.....tớ cũng nghi ngờ như vậy đấy, HN chắc có nguyên 1 đội ngũ để vote cho cty của nó, đi ngang thì thấy vắng hoe, vô thử mua 1 cái ram muốn chọn cái nào thì chọn chứ nhân viên cũng chả thèm tư vấn( bán kiểu gì không hiểu) còn đồ thì thấy chưng bài lèo tèo, nhân viên thì ngáp...nhiều hơn cười. vậy mà trong đây lại dẫn đầu mới lạ đời. dạo 1 vòng các tiệm trên thì thấy chỉ có HL, TTan, PV là đông khách ( đặc biệt là HL) tui không mua đồ ở đó nhưng có ghé vào xem chơi thì thấy hàng hóa cũng tương đối đầy đủ nhiều chủng loại để chọn ( lần sau ghe mua thử xem), PV thì đồ cũng nhìu nhưng thái độ phục vụ sao mà chán thế, mình đi mua cứ như là mình đi xin vậy, làm như có mình nó bán máy tính vậy chán thiệt...

có lẽ vì 1 lý do khác mà HN ko chịu tư vấn cho pác đó là nhìn mặt pác... :D dê wa' :D nên mấy em nhân viên sợ chăng ?!?

Max13
31-08-2007, 22:24
vote trên kia cho NH (do là nhân viên của em nó nên vote ủng hộ) còn thik thật thì PV, HN

thaingoc
03-09-2007, 08:58
sao mà đi đâu cũng thấy Hợp với Nhất thế( bên vozforum cũng thấy)? như vậy thì càng làm cho nghi ngờ của tớ thêm chính xác là HN thuê cả 1 đội ngũ nhân viên hàng tháng trả lương chỉ để làm mấy cái chuyện này hehehhe. lương cao không cho tớ xin 1 chân với đang thất nghiệp nè hic...hic........

thaingoc
03-09-2007, 09:27
có lẽ vì 1 lý do khác mà HN ko chịu tư vấn cho pác đó là nhìn mặt pác... :D dê wa' :D nên mấy em nhân viên sợ chăng ?!?

ặc...ặc....tui đi mua máy chứ có phải đi mua "mái" đâu mà thấy mặt tui dzê quá. bác làm như ai cũng giống như bác hết dzậy thấy mái là sáp dzô liền. chắc tại phương châm của Hợp Nhất là như vậy thì phải. 1 phong cách rất riêng rất yomost (pro [gồ].... hihihih).

hoangdao26990
03-09-2007, 16:28
sao tui không vote được??? sao thế nhỉ??

vote rùi ai cho vote típ cha :D

thaingoc
04-09-2007, 08:57
vote hoài, vote vô tội vạ!!! mà này các bác vote thì vote cho vui thôi chứ tớ thấy cửa hàng nào cũng đông khách, nhất là những cửa hàng phô trương và nằm ngay vị trí thuận lợi thì vẫn nườm nượp khácch ra vào (titan, hoàn long, phong vũ...) mặc dù những cửa hàng này vẫn còn nhiều khuyết điểm. vô hìnhchung đã hình thành thói quen cho người mua máy tính thì trong đầu đã nghĩ ngay đến những cửa hàng này. hôm nào bảo chương trình chung sức HTV7 khảo sát 100 người xem có phải đúng như vậy khong hờ..hờ...

haichau_it
04-09-2007, 10:48
Em thấy hợp nhất tốt đó chứ, vô XShop mua thường thuộc dạng ko cần tư vấn gì(tại vì khách hàng vào đây nhiều khi tư vấn lun cho seller ý chứ). Còn ko bít gì về máy tính thì qua Saigon ICT plaza (cũng của Hợp nhát lun). :D

realvn
05-09-2007, 03:08

cám ơn nha, k nghe babylearnit phát hiện cũng k biết được có "kẻ gian" đột nhập nhỉ, nói tiếp đi sôi động lên thaingoc

Rockman87
05-09-2007, 07:16
cho em vote Phong Vũ nha các pác.

tran_phong
05-09-2007, 11:06
cho em vote Phong Vũ nha các pác.

phong vũ bây giờ có thể nói là cái cửa hàng trưng bày vi tính lớn nhất nhì thành phố, vô đó coi hàng thì sướng thiệt nhưng đừng nên hỏi nhiều nha

hihihoho
19-09-2007, 16:53
phong vũ bây giờ có thể nói là cái cửa hàng trưng bày vi tính lớn nhất nhì thành phố, vô đó coi hàng thì sướng thiệt nhưng đừng nên hỏi nhiều nha

chưa chắc đâu bạn ơi, đâu fai chỉ có mình PV là có cửa hàng lớn nhát nhì thành phố , còn nhiều cửa hàng khác nữa mà. Chẳng hạn như 2 shop Hoan long đó, cũng nhiều "đồ chơi" lám.. vote cho HL 1 phiếu vì khuyến mãi nhìu & hàng tốt. hehehe

babylearnit
19-09-2007, 21:39
chưa chắc đâu bạn ơi, đâu fai chỉ có mình PV là có cửa hàng lớn nhát nhì thành phố , còn nhiều cửa hàng khác nữa mà. Chẳng hạn như 2 shop Hoan long đó, cũng nhiều "đồ chơi" lám.. vote cho HL 1 phiếu vì khuyến mãi nhìu & hàng tốt. hehehe

Đúng là mấy chú phong vũ cùi bắp có cả một đội ngũ chuyên đi vót :yes:

Làm trong đó lương bao nhiêu vậy chú, phong vũ giờ lớn ghê há :D

KhangBKIT
23-10-2007, 14:56
Em muốn mua 2 thanh RAM 256MB bus 400 hiệu KINGMAX, hổng biết mua ở đâu đây. Một số cửa hàng báo là đã hết hàng rùi! Em ở TPHCM

intelsmart
31-10-2007, 23:29
HCM - Mua VGA ở đâu tốt nhỉ ?

Mong anh em chỉ dùm, cần mua con VGA AGP (main 478 muh) nhưng ko biết mua ở đâu đảm bảo chất lượng, bảo hành đàng hoàng. Lâu nay mình mua ở Phong Vũ và cũng chưa thấy vấn đề gì lớn, chạy vẫn ngon.

Lên forum thấy anh em chê nó và Hoàn Long quá, ai biết chỉ dùm chổ mua cái VGA nhé. Ai là nhà phân phối của ASUS, GIGA, INNO. Mình có nghe nói GIGA là do Viễn sơn phân phối phải ko ? Nhớ cho địa chỉ luôn.

Thanks

vn_doi_cao
31-10-2007, 23:46
Tui thì tui vẫn khoái Nguyễn Hoàng. Khá là ổn. Lịch sử xài máy tính của tui đã có sổ sách ghi chép trên Hoàng Long về bảo hành. 2 cái main, 3 thanh RAM, 2 cái VGA, 2 cái Keyboard, 4 màn hình và... 14$ + trên 10 lần đi bảo hành cho một cái máy. Có vấn đề gì về bảo hành thì anh em liên lạc với tui. Miễn phí tư vấn.

intelsmart
31-10-2007, 23:55
Nói thật, mình hem dám mua hàng Nguyễn Hoàng đâu, mắc hơn người ta, thu ngân ko biết vô tình hay hữu ý tính sai hóa đơn (mà tính sai lên chứ ko rẻ hơn) <<-- bị mấy lần roài
bảo hành ah ? thui em xin chừa, mấy anh đó nhiều chú phá kinh lắm roài nói mình làm hư ! thua luôn

trandinhtrung
01-11-2007, 00:08
T&H thấy bán thiết bị rất ít khi bị hỏng! Chỉ phiền mỗi một chuyện là giá cao hơn PV, HL thôi!

Nguyễn Hoàng là chỗ bệnh viện máy tính phải không bạn? Chỗ bệnh viện máy tính nhưng không sửa nổi cái pc pIII của mình cuối cùng phải bỏ hết!

intelsmart
01-11-2007, 00:47
T&H thấy bán thiết bị rất ít khi bị hỏng! Chỉ phiền mỗi một chuyện là giá cao hơn PV, HL thôi!

Nguyễn Hoàng là chỗ bệnh viện máy tính phải không bạn? Chỗ bệnh viện máy tính nhưng không sửa nổi cái pc pIII của mình cuối cùng phải bỏ hết!

T & H !! địa chỉ ở đâu thế nhỉ ? Sẵn tiện cho hỏi :

HDTV out là cái gì thía, thấy mấy cái card màn hình có ghi mà ko biết công dụng ra sao !! Ai biết chỉ dùm

Thanks.

trandinhtrung
02-11-2007, 13:18
Địa chỉ của T&H: _http://www.tnh.com.vn

HDTV Out chắc là High Definition TV out: Cổng ra Tivi chất lượng cao! (Search trên mạng thấy nói thế, không biết đúng không) :D

Thân!

hien752
02-11-2007, 18:43
Hoàn long và titan là 1 đó bà con, nhìn cái bảng giá là biết liền

duy_bme
18-11-2007, 12:38
Các anh chị coi thử " www.maytinhxachtaymy.com " có ổn không?
Em định mua một con laplop ở chổ này ,ko biết có đảm bảo chất lượng không ?Sao em thấy ccaus hình thì quảng cáo quá mạnh luôn,mà giá lại rẻ ghê vậy =>Em nghi nó lừa khách hàng quá ....

babylearnit
18-11-2007, 15:21
Qua mỹ việt laptop đi, ủng hộ cho thành viên DDTH.
Thằng MTXTMỸ có mấy vụ lùm xùm rồi, dính vào đấy coi chừng khổ thân

pippo24
14-12-2007, 16:40
Ngày xưa tui cũng mua nhiều chỗ . Nhưng từ lúc cty chuyển qua xài hàng HP của HPT cung cấp thì thấy xài tốt . Nhất là bộ nguồn luôn ổn định . ko biết bảo hành và hậu mãi thế nào hả mấy pác ?

Spider™
16-12-2007, 00:53
cái tiệm Hợp Nhất nằm ở đâu vậy bạn...sao nhiều người bầu chọn thế nhỉ???

khoabeo108
17-12-2007, 15:13

===========> www.xshop.com.vn

pbn
17-12-2007, 17:44
1 phiếu cho TNC - Thành Nhân

Let's-me-see
17-12-2007, 17:47
Chã có cái tiệm computer nào ra trò ở Việt Nam hết các ah :no:

thanhconght
18-12-2007, 22:35
vote làm j hả mấy bro?? cái tụi VN làm ăn sống nhăn hết, đâu cũng vậy thôi, chán bỏ xừ!!

1650km.com
24-12-2007, 14:16
Tất cả là những cửa hàng của Hợp Nhất:

# Sài Gòn ICT Plaza
Trung Tâm Mua Sắm CNTT & Viễn Thông - Dành Cho Gia Đình Và Doanh Nghiệp
Địa chỉ: 145 Lê Thị Riêng, Quận 1, Tp.HCM
Bản đồ: http://www.1650km.com/?region=asia&country=vietnam&city=08&lat=100410&lon=1004104&timezone=GMT100&ac=1&loc=CQtz%2beRNIw526Ln5SqPE8ekEMk9QP%2bcCg728lREbWf YApQbuBEIiazvS%2bA6ncL3U

# xShop
Hệ Thống Cửa Hàng Bán Sỉ - Chuyên dành cho các cửa hàng tin học, khách thợ và sinh viên
Địa chỉ: 122 Bùi Thị Xuân, Quận 1, Tp.HCM
Bản đồ: http://www.1650km.com/?region=asia&country=vietnam&city=08&lat=231314&lon=2313143&timezone=GMT231&ac=1&loc=ZrzD0Vr0Il7UWdjrUAkNsb8NFZo6JU8nfuEOCSnofuMaMT Yy1lZV7m%2fOHbHtiesz

# ICT Forwarding
Trung tâm phân phối - Dành cho các đơn vị tin học
Địa chỉ: 122A Bùi Thị Xuân, Quận 1, Tp.HCM
Bản đồ: http://www.1650km.com/?region=asia&country=vietnam&city=08&lat=231314&lon=2313143&timezone=GMT231&ac=1&loc=ZrzD0Vr0Il7UWdjrUAkNsb8NFZo6JU8nfuEOCSnofuMaMT Yy1lZV7m%2fOHbHtiesz

# ICT Wecare
Trung Tâm Bảo Hành - Dành cho tất cả các khách hàng của Hợp Nhất
Địa chỉ: 122A Bùi Thị Xuân, Quận 1, Tp.HCM

P/S: Xin lỗi bạn nếu bạn cho rằng mình đang xì pam nhé.

babylearnit
12-01-2008, 16:32
Trong đây đã có ai mua hàng của bách khoa computer chưa nhỉ, nó có tới 7,8 cửa hàng trên toàn quốc, hệ thống bán hàng phân phối cũng khá lớn đấy chứ!

thoiloicon
25-01-2008, 09:33
1 vé cho Mỹ Việt

kami8707
05-04-2008, 01:47
1 phiếu cho TNC, tuy nhân viên và kỹ thuật không pro lắm nhưng được cái tận tình.

HBT_Service
05-04-2008, 02:56
Hợp Nhất mua hàng thì phục vụ oki lắm . Bảo hành cái modem wireless hẹn 1 tuần thì 2 tuần sau mới lấy đc . Ghi rõ ràng là ko được thay đổi cấu hình đã set . Đem về giữ nguyên hiện trường cắm vào ( chỉ làm router - ko làm modem luôn nha ) tưởng sao y chang vậy . pó tay ...

tinh_vi_so_ti
05-04-2008, 08:10
Mình thấy tụi bạn mình hay mua ở Nguyễn Kim, cạch mặt bọn Nguyen Hoang

quanghaihcm
17-04-2008, 13:22
Mình thấy tụi bạn mình hay mua ở Nguyễn Kim, cạch mặt bọn Nguyen Hoang

Nguyễn Kim có bán link kiện lẽ không?

box_84
15-05-2008, 13:55
Nguyễn Kim bán máy bộ và Laptop thì phải?!
Theo mình, Thành Nhân bán hàng + dịch vụ bảo hành tốt nhất! Phong Vũ thì...ẹ! Ko dám nói!

for_ever192002
19-05-2008, 13:56
Theo mình nghĩ thì Hoàng Long là công ty bán linh kiện Computer khá uy tín và chất lượng_Nó cũng đánh tin cậy đấy chứ

khoabeo108
19-05-2008, 14:09
Theo mình nghĩ thì Hoàng Long là công ty bán linh kiện Computer khá uy tín và chất lượng_Nó cũng đánh tin cậy đấy chứ

Hoàng Long, hay Hoàn Long vậy bạn? Cho địa chỉ luôn thì sẽ có nhiều chuyện để nói :D

heaven007
19-05-2008, 15:31
chẳng có tiệm nào hết, tin tưởng đc 80% là hết đát :D

firestorm2108
20-06-2008, 10:01
minh vote cho :
PHONG VU , THANH NHAN , NOVA & AMTECH

banhaclong20
20-06-2008, 16:33
Vote cho Phong Vũ cái nào !

babylearnit
20-06-2008, 20:56
Hợp Nhất mua hàng thì phục vụ oki lắm . Bảo hành cái modem wireless hẹn 1 tuần thì 2 tuần sau mới lấy đc . Ghi rõ ràng là ko được thay đổi cấu hình đã set . Đem về giữ nguyên hiện trường cắm vào ( chỉ làm router - ko làm modem luôn nha ) tưởng sao y chang vậy . pó tay ...

chỉ có mua hàng ở chú Bảo là đc service okie nhất thoai, thế mà chú ấy lại từng bị 5s cho lên dĩa, chả hiểu 5s sao nữa, phải ko chú!! :lick:

saomain
10-08-2008, 14:07
ko nơi nào uy tín cả,toàn là chơi trò tráo đồ.

V ☼ K E
30-09-2008, 21:54
tiệm computer đáng tin cậy nhất tại sài gòn

→ chỉ có trong tưởng tượng .

Mr.Chu
01-10-2008, 16:38
trước h toàn mua hàng của T&H, không biết có phải do may mắn hay ko nhưng hàng tôi mua từ T&H gồm 2 bộ PC, 2 Ram 1G, 1HDD, 1 Graphic Card chưa có cái nào phải bảo hành cả (dù đã mua 2 năm) :D

nhưng có một điều phàn nàn về T&H là giá khá cao so với các công ty khác :(

Palemis
03-10-2008, 00:25
→ chỉ có trong tưởng tượng .

Nhất trí, bác tin vào mình lúc chọn hàng thôi :D

canary0410
03-10-2008, 10:20
Để mình chỉ các bạn nơi đáng tin cậy để mua hàng nè: Lê Phụng - 301 võ văn tần, phường 5, quận 3, tphcm... nơi đây nói về COMPUTER thì thứ j cũng có mà giá lại cạnh tranh nữa, mà ở đây ko cho đem bảng giá ra ngoài đâu đấy. các bạn cứ lấy bảng giá của Phong Vũ đem so sánh sẽ biết sự chênh lệch liền hè...

phamthanhnhantv
19-10-2008, 13:04
Thành Nhân computer tốt nhất nà nhà mua đồ ở dó va cũng chưa từng BH. nhưng mà mấy e ở dóa xau xau ko ah.muốn đẹp thì wa phong vu ấy

phongluuxyz
24-10-2008, 10:14
1 phiếu cho hợp nhất.

trangiaminh
06-11-2008, 23:47
Cho mình hỏi tại sao Phong Vũ đông wa vậy và bảo hành cũng đông luôn vậy?

rockynguyen27
18-11-2008, 22:16
tiem MAYTINHXACHTAY ở 77c bùi thị xuân dc hok mấy bồ

Hoanglaota
19-11-2008, 10:37
Thấy Hợp Nhất là có vẻ đáng tin nhất :D

voke
16-12-2008, 21:06
Tớ thích T&H , còn Phong Vũ cũng hay vào nhưng chỉ để xem hàng thôi !

kaizvn
16-12-2008, 23:30
ko có greentek à :D. Cái này cũng được, có điều đừng mua nguồn bên này, cùi bắp lắm

anhtuan0650
27-01-2009, 09:10
thế còn lê phụng kết nhất cái câu giá luôn thấp luôn luôn thấp
http://lephung.vn/

fletcher
28-01-2009, 20:47
T&H bảo hành và hậu mãi là tốt nhất

teochoai
03-02-2009, 09:53
Nhìn thằng Phong Vũ đứng đầu thấy ngứa mắt quá.
Kết quả cuộc bầu chọn là Phong Vũ làm trùm => nhiều gà tiếp tục bị nó lừa mà ko biết => năm sau nó trùm tiếp => lừa tiếp.
Mong rằng năm sau dưới bảng poll có ghi: "Đừng để Phong Vũ lừa nữa!!!"

nguoi_lon_tuoi
03-02-2009, 11:36
Thằng Phong Vũ sẽ tiếp tục có nhiều cái nhất : bán hàng doanh số cao nhất, nhiều khách tham quan nhất, bán nhiều món rẻ nhất ( nếu đụng hàng ), bán nhiều món cắt giá cổ nhất ( nếu khan hàng ), nhiều người đến bảo hành nhất ( bán nhiều thì tỉ lệ % ít cũng thấy nhiều người đến ), có nhiều đối thủ nhất ( vì PV nhiều khách thì mình ít khách ), bị kẻ khen người chê nhiều nhất ( so với các nơi khác - vì nơi khác có cái nhất : ít người biết đến nhất )

killed
21-02-2009, 23:26
Thường lại nhà phân phối thôi: Viễn Sơn, ....

LeiZa
22-02-2009, 16:19
Tui thì chơi với Hoàn LOng thôi..mua hàng Phong Vũ nó coi mình như đi xin á...hỏi thì thờ ơ ko muốn trả lời, vào bãi xe gặp mấy ch nội bảo vệ thấy ghét, qua Hoàn Long mua hàng thích hơn, nhiều khuyến mãi , tư vấn tận tình, ngay cả bảo vệ cũng vui tính...giao hàng miễn phí nữa chứ, có bán hàng qua mạng nữa...vote cho Hoàn Long.

PnQ
22-02-2009, 16:22
mình vote 1 phiếu cho Hợp nhất.
Lần trước mua cái laptop ở đó đc tặng cái balo 80$.
Lúc ấy vui quá nên để quên chỗ bảo vệ.
2 ngày sau quay lại vẫn còn.

TRUONGNGUYEN406
23-02-2009, 23:07
trui ui. tiem nao thi tiem, chu NGUYEN HOANG thi khong duoc dau nha!!!!

trnhoangnguyen
06-03-2009, 07:15
1 phiếu cho hợp nhất nha

vothehungnhu
06-04-2009, 15:55
em thay chang co thang nao tot ca.

LeiZa
03-05-2009, 11:13
Có một showroom mới của Hoàn Long mới khai trương bên Cống Quỳnh nữa đó bà con...bữa khai trương tui đi tham quan cũng đc tặng quà nè....đang trong tháng khai trương nên có nhiều khuyến mãi lắm....

NguyenDong
14-06-2009, 23:11
Hồi giờ mình toàn mua trực tiếp từ nhà sản xuất bên nước ngoài, chỉ những thứ lặt vặt mới mua ở các tiệm trong nước. Đang triển khai thành dịch vụ để chia sẻ cùng mọi người đỡ phải chịu áp lực về độc quyền.

Dịch vụ của mình nè: www.dochoidoc.com

blaobaoloc
19-06-2009, 09:51
Thỉnh thoảng ghé Phong vŨ , Hoàn Long, Sáng Tạo,...lấy báo giá xem thằng nào rẻ.Hay mua Sáng tạo vì thằng này rẻ hơn mấy chổ khác được vài đô.
Có điều nhân viên tư vấn của tụi này hơi cùi bắp, nhiều thứ chẳng bíết, nhưng được cái tận tình, tính tiền chênh lệch, % cũng ok hơn chổ khác.hehe.mua hàng cho cty mà.
nói chung nên chọn những thằng tầm trung, đừng cao quá như PV (mua hàng mệt, bảo hành lâu)hoặc mấy cửa hàng quá nhỏ lẽ( nó bốc hơi lúc nào ko hay)

green_apples002
19-06-2009, 21:41
mail cho bác dochoidoc có thấy trả lời gì đâu, ko phục vụ được thì ít nhất cũng phải có reply !!

PnQ
19-06-2009, 23:05
em mua đồ toàn qua hợp nhất hoặc TNC.
PV, HL vào đó mấy anh chị em tư vấn cứ như đang bán vàng.Chảnh chẹ khó ưa.

googleyahoo
28-08-2009, 14:18
thằng nào cũng dở, có nước quen người thân hoặc hên xui là chính. thằng nào cũng lấy lợi nhuận làm chính

quanghaihcm
31-08-2009, 10:34
Tui thì chơi với Hoàn LOng thôi..mua hàng Phong Vũ nó coi mình như đi xin á...hỏi thì thờ ơ ko muốn trả lời, vào bãi xe gặp mấy ch nội bảo vệ thấy ghét, qua Hoàn Long mua hàng thích hơn, nhiều khuyến mãi , tư vấn tận tình, ngay cả bảo vệ cũng vui tính...giao hàng miễn phí nữa chứ, có bán hàng qua mạng nữa...vote cho Hoàn Long.

mua HL đến lúc BH nó làm thấy ghét. từ đó cạch luôn nó

pv264
20-09-2009, 21:44
Toi mua hang o LP roi , noi chung Tot

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Để mình chỉ các bạn nơi đáng tin cậy để mua hàng nè: Lê Phụng - 301 võ văn tần, phường 5, quận 3, tphcm... nơi đây nói về COMPUTER thì thứ j cũng có mà giá lại cạnh tranh nữa, mà ở đây ko cho đem bảng giá ra ngoài đâu đấy. các bạn cứ lấy bảng giá của Phong Vũ đem so sánh sẽ biết sự chênh lệch liền hè...

vote cho LP - good , minh mua hang o day roi

HenryJames
27-09-2009, 09:59
Hiện em đang định mua 1 con HP ở HN thì nên mua ở đâu là hàng tốt nhất nhỉ?
Em thấy bảo hàng có 2 loại là brandnew (hàng ngon) và 1 loại nữa ko nhớ rõ tên lắm (hàng lởm) vậy ở HN thì mua ở những đâu được hàng brandnew với giá phải chăng?

superchic
28-09-2009, 00:13
U e cũng kinh qua lê phụng rồi nói chung là tốt,giá cũng cạnh tranh.sao ko có ở đây vote cho nó cái.bảng giá lấy được chứ bác e lụm cả xấp kà

tuandat_it
28-09-2009, 11:01
1 phaie61u cho HoanLong

bluesky79
03-10-2009, 16:03
Toi mua hang o LP roi , noi chung Tot

vote cho LP - good , minh mua hang o day roi

Lê Phụng đối diện HL đó. E cũng vừa ghé qua mua thử bộ máy. Good!!!

Add thêm danh sách đi các bác.

cuibap1989
03-10-2009, 18:24
Lê Phụng 1 vé nào ! Thấy chỗ đó cũng đc đó.

bluesky79
05-10-2009, 15:55
Nói chung chẳng nơi nào đáng tin tưởng cả, điều quan trọng là mua hàng hoặc sửa chữa nơi nào đã từng sửa qua rồi và cần có kinh nghiệm chút ...

Bác có vẻ như kg tin tưởng nơi nào nhỉ?

doquy1983
07-10-2009, 17:48
Sao người ta bầu cho Phong Vũ nhiều thế? Nhìn khu vực bảo hành là oải rồi, phải chuyển địa điểm bảo hành đi chỗ khác vì sợ mất mặt nữa chứ. Lúc trước chưa biết gì cứ vào đó mua hàng. Bảo hành vài lần rồi sợ luôn!

bluesky79
12-10-2009, 15:01
Hổng dám ghé bảo hành Phong Vũ. 1 lần thôi.

Sao chưa thấy Lê Phụng có tên trong danh sách vậy bác chủ topic

Arkain
25-11-2009, 01:36
Lê Phụng đã được cho vào poll. Ai thường mua hàng ở đó thì xin cái review (từ 1 đến 10 điểm cho từng khía cạnh):

Hàng hóa (chất lượng & số lượng):
Giá cả:
Nhân viên (kiến thức & cách cư xử):
Bảo hành:

bluesky79
10-12-2009, 08:53
Lê Phụng đã được cho vào poll. Ai thường mua hàng ở đó thì xin cái review (từ 1 đến 10 điểm cho từng khía cạnh):

Hàng hóa (chất lượng & số lượng):
Giá cả:
Nhân viên (kiến thức & cách cư xử):
Bảo hành:

Mình đã từng mua hàng ở đó nè!

Về hàng hoá dịch vụ: 10đ (hàng chính hãng kg cần bàn cãi nữa)
Giá cả: 7đ (giá tương đối thập có điều tỷ giá cao quá!)
Nhân viên: phục vụ rất nhiệt tình 9đ
Bảo hành: 7đ (liên quan đến nhà phân phối nhiều hơn)

Có bác nào đồng tình thì thanks e cái nhé! Đa tạ

geany
07-01-2010, 17:50
T&H bảo hành và hậu mãi tốt nhất ! Giá cũng cao nhất ! :D

bluesky79
08-01-2010, 10:18
Dạo này thị trường tin học có vẻ chậm...đi ngang mấy cửa hàng lớn thấy lượng khách giảm đi đáng kể

phuongdaica03
08-01-2010, 22:21
Tiệm computer nào đáng tin cậy nhất tại thai nguyen?

koutouyo
18-01-2010, 23:21
hoàn long cũng được 43 vote haahahha chuyện ngược đời thường hay xảy ra lol

destiny712
26-02-2010, 17:54
nghe nói hoàn long bảo hành cà giựt lắm mà.

npbk8187
08-04-2010, 01:31
Mình sắp mua 1 laptop,tìm trên mạng thì thấy có công ty Dương Sơn Lan ở hà Nội mở chi nhánh tại TPHCM tại www.dsl.vn giá cả rất ok.chưa mua thử bao giờ.có bạn nào đã mua hàng ở đây xin chó cái review.
Ngoài ra còn tiệm Hoàng Trần ở 116 Bắc Hải,tân Bình nữa.không biết có uy tín không!!!

nguyentrung167
08-04-2010, 22:36
bác mua laptop của anh nào thì đến trung tâm của anh đó mua luôn đi cho chắc ăn, được thì mua nước ngoài ship về cho an toàn bác àh

em voite 1 phiếu cho Hợp Nhất, lý do có ông anh làm trong đó, mua hàng hay bảo hành cũng nhanh, gọn, lẹ mà được bảo kê, nên yên tâm

Sơ nhất là mua hàng ở Hoàn Long, cạch đến già, nhất là USB, chưa mất đã hư... chả bù em mua bên mấy tiêm trên đường Tôn Thất Tùng, chỉ có mất chứ ko hư, dùng được 2 năm rồi vẫn tốt chán

bluesky79
09-04-2010, 09:15
Hôm bữa đi ngang đường Võ Văn Tần, ghé uống cafe Thiên Thai thấy kế bên có công ty tin học Lan Anh vừa mở cửa. Có ghé vô xem thấy nhiều sản phẩm độc quá!

Anh em ghé qua xem thử nhé! Hôm nào mình sẽ ghé lại mua thử sản phẩm và thông tin cho mọi người biết thêm

baby_love1003
09-04-2010, 14:10
trước giờ mình toàn nhờ anh chi em mua hộ thui ah
dang sai laptop dell^^

ila_computer
09-04-2010, 14:19
Sản phẩm Dell bạn đang xài có làm bạn hài lòng kg? Hy vọng bạn ủng hộ Lan Anh nhé!
www.ilacomputer.com

ila_computer
30-05-2010, 09:57
ILA Computer vừa cập nhật topic Notebook HOT. Anh em vào tham khảo và đánh giá sản phẩm cũng như dịch vụ giúp nhé! Chân thành cảm ơn

http://ddth.com/showthread.php?t=366482

Hamster_no1
30-05-2010, 20:06
ILA Computer vừa cập nhật topic Notebook HOT. Anh em vào tham khảo và đánh giá sản phẩm cũng như dịch vụ giúp nhé! Chân thành cảm ơn

http://ddth.com/showthread.php?t=366482

Ila bán mắc lắm! điển hình còn dell INSPIRON 1464 ở Digiword bán có 14.200.000đ àh(http://www.digiworld.com.vn/index.php?page=shop.product_details&flypage=shop.flypage&product_id=2271&category_id=186&manufacturer_id=0&lang=vi&option=com_virtuemart&Itemid=110) còn Ila bán 15.118.000đ(http://ilacomputer.com.vn/Details.aspx?nid=2087) không biết chất lượng cũng như bảo hành như thế nào?

ila_computer
31-05-2010, 09:39
Ila bán mắc lắm! điển hình còn dell INSPIRON 1464 ở Digiword bán có 14.200.000đ àh(http://www.digiworld.com.vn/index.php?page=shop.product_details&flypage=shop.flypage&product_id=2271&category_id=186&manufacturer_id=0&lang=vi&option=com_virtuemart&Itemid=110) còn Ila bán 15.118.000đ(http://ilacomputer.com.vn/Details.aspx?nid=2087) không biết chất lượng cũng như bảo hành như thế nào?

Bạn ơi,

Hình như bạn nhìn lộn giá rồi thì phải. Giá 15tr là giá thị trường mà bạn. ILA Computer để cho khách hàng dễ theo dõi giá cả.

Bạn có thể liên hệ trực tuyến thông qua hotline trên web hoặc alo trực tiếp. Bạn sẽ thấy ILA Computer có giá rẻ như thế nào?

Thanks bạn đã quan tâm đến ILA Computer ha!

vannhothanh
01-06-2010, 16:30
mình vote cho Phong Vũ vì có thằng bạn làm trong đó.Và laptop của mình cũng mua tại đó.Thấy rất ok

beck007.com
06-06-2010, 02:19
Mua PC thì phong vũ thôi, còn laptop thì săn hàng trên 5s

jakehaibkas
08-06-2010, 11:28

chính xác, chịu khó lùng 5giay thì nhiều hàng ngon phết,

thaydococ
08-06-2010, 23:17
Vậy mà bên voz thì phong vũ lại nằm trong blacklist đấy.

soc_pro
09-06-2010, 23:40
Hồi trước mình cũng có mua 1 cái máy PC tại Phong Vũ. Thật tình mà nói nếu hên mua phải hàng ổn định thì kg sao chứ nếu phải lên bảo hành thì...hỡi ôi với trung tâm bảo hành của Phong Vũ

hoangnamquan
10-07-2010, 09:44
e ứ chơi với PV và HL, vote cho HN và Tin Vi tuy giá Tín VI ở trên.....................mây

iCoder
15-07-2010, 14:12
HL để giá trên site chưa bao gồm 10% VAT, hôm bữa đi mua hỏi lại và tíng lại thấy cao hơn PV nên nhảy sang PV luôn :D

bs vi tinh
15-07-2010, 14:32
mình thấy laptop và máy bàn hay bất kỳ máy gì của www.dongduongcoputer.com là giá mềm và uy tín chất lượng nhất. nếu bàn nào có nhu cầu mua xin vui lòng lien hệ theo số điện thoại; 0989858289
Email; anhle101084@yahoo.com
sẽ ưu tiên giảm giá cho các bạn

maivananh85
17-07-2010, 11:22
vote 1 phiếu cho Hợp Nhất, phòng bảo hành của Hợp Nhất làm ăn thấy ngán, chẳng có khách gì cả *__*, chẳng bù cho Hoàn Long, TiTAN, Phong Vũ, phòng bảo hành lúc nào cũng đông nghịt khách, làm ăn được ghê ^__^

những linh kiện có chất lượng tốt( ít hư=ít bảo hành),Của hàng nào nhìu người bảo hành (= KHÔNG CẦN NÓI CŨNG BÍT,). thời buổi này làm ăn khó thật, nhìn vào cửa hàng có nhiều người chen chân nhau bảo hành thì nói là tốt. pó tay...

xcode
19-07-2010, 05:40
Trước mua laptop ở TGDD :D

lefuong
02-08-2010, 21:18
theo cá nhân mình thì ở Phong Vũ, tuy giá cao hơn những trung tâm khác 1 ít nhưng chế độ bảo hành rất tốt

thanhtuanvnvtbc
29-08-2010, 10:33
mới mang cái main đi bảo hành ở Hoàn Long. nó hẹn 1 tuần lại lấy.
1 tuần lại lấy thì có thật.
main của mình chạy bình thường chỉ mỗi âm thanh không có, thế mà đi bảo hành nó đổi cho cái main có âm thanh mà chạy 5 phút treo máy một lần.
dịch vụ bảo hành như thế anh em đánh giá thế nào??
anh em chú ý khi đi bảo hành nhá.
thời buổi này chúng gian xảo lắm, coi chừng bị đổi hàng China

nghe nói Pv cũng có lần bị chửi vì đổi hàng đểu cho khách hàng

ukie
29-08-2010, 16:31
mình thic mua ở thegioididong

longleites
31-08-2010, 17:44
kiếm dc mấy em tiếp viên xinh xinh nói chuyện thì dc chứ mà còn đụng tụi như IT thì pó tay rồi nhiều khi đi bảo hành phải cự nó mới chịu cho sửa

gunking
20-09-2010, 12:21
nghe các bạn vote cho Hợp nhất nhiều quá nên định tới đó tìm cái VGA thử xem, địa chỉ bây giờ của hợp Nhất là chỗ nào vậy các bạn

nghe các bạn vote cho Hợp nhất nhiều quá nên định tới đó tìm cái VGA thử xem, địa chỉ bây giờ của hợp Nhất là chỗ nào vậy các bạn

khuonghnguyen261
24-09-2010, 08:48
chủ yếu là khâu chăm sóc khách hàng thôi chứ hàng hóa và giá cả thì ở đâu cung như nhau

Mr_zoro
25-09-2010, 14:53
T&H

Hồi mới vào sg chưa biết j dc bác mua cho 1 con PC ở đây ! h chạy vẫn ổn định ! Chỉ có mình học lắp ráp PC dùng nó thực hành phá banh chành nhưng đem lên T&H các anh vẫn bảo trì suốt 3 năm ko mất đồng nào !

nguyenvuhoang
27-09-2010, 09:52
công ty Hợp Nhất tiêu cách đây gần nửa năm rồi. Hình như sau dó liên kết với ai đó mở siêu thị điện máy WonderBuy ở Nguyễn Đình Chiểu. Đa số nhân viên lâu năm của Hợp Nhất ra đi hết, chỉ có 1 số ít là còn trụ lại

bluesky79
22-12-2010, 15:01
Bên Wonderbuy nằm ở góc ngã tư Nguyễn Đình Chiểu và Nguyễn Bỉnh Khiêm phải không bạn?

Mình có nghe mấy người bạn giới thiệu mua máy đến Chợ Đầu Mối IT - ILA Computer gì đó? Các bác có biết chỗ này không? Cho em in ít thông tin đi

hoatoto
22-12-2010, 18:44
Bên Wonderbuy nằm ở góc ngã tư Nguyễn Đình Chiểu và Nguyễn Bỉnh Khiêm phải không bạn?

Mình có nghe mấy người bạn giới thiệu mua máy đến Chợ Đầu Mối IT - ILA Computer gì đó? Các bác có biết chỗ này không? Cho em in ít thông tin đi

Phần lớn là người của ROBO

yodownload.net
28-04-2011, 19:42
Cứ Phong Vũ mà chém là OK hết :D Giá cao nhưng yên tâm, không thồi nguồn "bán hàng Online" trên mạng cũng không ít, quan trọng là "mắt khách hàng" tốt.

maicon
28-04-2011, 21:25
Cứ Phong Vũ mà chém là OK hết :D Giá cao nhưng yên tâm

yên tâm là chuối rồi khỏi phải lo nhé

bientangiare
10-06-2011, 12:13
mỗi nơi có một phong cách riêng, nhưng giá rổ là 1 phần service cũng rất quan trọng các bạn ah.

maitrang_nguyen`
29-07-2011, 09:13
bữa có ông anh đi mua laptop ở Hoàng Long, xem xong model, cấu hình máy, vào kho lấy ra, kiểm tra lại cấu hình bị thay đổi (dân pro nhìn vào bít, ổng nói thế) nv xin lỗi do sơ xuất rồi chạy đi đổi con khác đúng cấu hình như đã đưa thông tin

honnn
10-08-2011, 16:33
Vừa nãy chạy qua 122F Bùi Thị Xuân và 145 Lê Thị Riêng mới biết Hợp Nhất đã phá sản cách đây 2 tháng :((

abstan
10-08-2011, 17:45
Ko cập nhật mới j cả.Hiện nay thì theo mình có Tín Duy Khang,Tân Doanh,Thiên Lợi PC,Anvoz,Lê Nguyễn

honnn
10-08-2011, 19:22
Có phải Anvoz ở địa chỉ 115/11b4 cư xá 30/4 p25 Bình Thạnh TPHCM không nhỉ?

abstan
10-08-2011, 22:53
Có phải Anvoz ở địa chỉ 115/11b4 cư xá 30/4 p25 Bình Thạnh TPHCM không nhỉ?

That right! :) .

honnn
10-08-2011, 23:26
Anh abstan ở đâu vậy? Nếu ở Sài Gòn thì mời anh ly cafe cám ơn

abstan
11-08-2011, 08:22
Mình cũng gần SG,cách 1000km thôi :)

honnn
11-08-2011, 11:00
Ồ, thì ra là ở Thái Nguyên.

denguyennova
09-08-2013, 09:00
bạn cho mình hởi bạn cần mua linh kiện hày là sửa chữa máy tính?
nếu mua thì vào mấy ông lơn như VIỄN SƠN, CÒN sữa thì vào ispace

cinhe90
04-12-2013, 14:02
Hoàn Long đang trong giai đoạn đầu phá sản rồi

maytinhbk66
23-07-2014, 18:31
Nếu ở hà nội thì của hàng dịch vụ này ngon uy tín chuyên nghiệp dịch vụ nhanh chóng nhé chắc chắn đáp ứng y/c của quý khách

acevinh1987
01-08-2015, 09:50
mình hay mua máy ở Lê Phụng Giá hơp lý, kèm theo bảo hành tốt.

kangtakhoa
21-09-2015, 11:14
Hoàn Long Computer chết thật rồi!

que sera sera
09-07-2019, 16:12
Máy tính HP Z230 SFF cpu core i3 dùng cho văn phòng
3.040.000 ₫
Hà Nội
🔥 Máy tính đồng bộ HP Workstation Z230 là một trong những dòng workstation của HP form SFF phù hợp cho không gian nhỏ gọn.‼️

🔥 Máy tính HP z230 SFF dòng máy trạm Workstation siêu bền - Cấu hình dùng cho văn phòng, giá đình CPU Intel Core i3-4130 (tốc độ 3.40 GHz, bộ nhớ đệm 3Mb) thế hệ 4; DDRam 3 dung lượng 4GB bus 1333/1600, ổ cứng hdd sata 250GB tốc độ cao.‼️‼️

💥 CAM KẾT

👍 Máy đã qua sử dụng, nguyên bản chưa sửa chữa.

👍 Bảo hành 12 tháng 1 đổi 1.

👍 Miễn phí Giao hàng theo yêu cầu

👍 Miễn phí đổi hoặc trả lại trong 07 ngày

✔️ Ngại đặt hàng - Gọi ngay 024 2213 3136 - 0855 00 1111 - 085 373 5555 hoặc truy cập địa chỉ:

KamIcow
13-08-2019, 05:57
Sợ pin nó muốn ra đi rồi....hoặc bạn để nó sạc lâu lâu 1 tí xem sao....chứ theo mình thì pin nó có vấn đề

ghost0bk
17-08-2019, 10:35
Mình thấy PV bán mắc nhất nhưng hợp vs ae chưa có nhiều kiến thức về tin học!