PDA

View Full Version : Cài Driver cho PCI card khi mất đĩa Driver

anhln
17-01-2007, 21:57
Tôi có một PCI Card dùng để điều khiển máy vẽ. do sơ ý nên làm mất đĩa cd chứa driver của nó. máy vẽ này không thông dụng nên không thể mượn ai đĩa cài driver được. Mong các bác chỉ cho các làm thế nào để lấy lại được driver khi trang web của hãng cung cấp sản phẩm không hỗ trợ down driver.

h5n2
18-01-2007, 08:38
Bác thử dùng phần mềm Driver Detective xem soa. Có điều nó không miễn phí. Tôi cũng đang cần nó nhưng không ai cho. còn nếu mua thì không có $ vì tôi là sinh viên nghèo. Nếu ai có lòng hảo tâm thì cho chúng tôi dùng với.

dly
18-01-2007, 09:00
Nếu Windows của bạn chưa install lại. Driver vẫn còn nắm trong hệ điều hành hiện tại bạn có thể dùng chương trình Windriver để lấy nó ra.

Nếu cần PM cho mình với địa chỉ mail của bạn. Mình sẽ gửi soft này cho

anhln
19-01-2007, 21:30
Bác nào có key của DriverMagic thì cho em xin với!

anhln
19-01-2007, 21:30
Bác nào có key của DriverMagic thì cho em xin với!

tuanduy
19-01-2007, 23:48
Nếu bạn kg rành về NET để có thể tự lên NET kiếm driver thì có thể mang PCI card của bạn ra mấy chổ bán linh kiện vi tính nhờ họ kiếm dùm.

anhln
20-01-2007, 20:39
Nếu bạn kg rành về NET để có thể tự lên NET kiếm driver thì có thể mang PCI card của bạn ra mấy chổ bán linh kiện vi tính nhờ họ kiếm dùm.

PCI card của em là cạc điều khiển máy vẽ Có IC của AMCC nên không thông dụng nên rất khó tìm driver. mong các bác giúp em với.