PDA

View Full Version : windown server 2003 cài ASP không được hả anh ??

trathudoi
17-01-2007, 13:46
Em dùng win XP SP2, đã cài ISS và máy cũng đã nhận ASP, máy chủ cấu hình mạnh, chạy cùng Workgroup với máy con, cùng nhóm IP, cài IP Tĩnh, máy con cũng IP Tĩnh nhưng máy chủ vào webserver chạy ASP được ( và dĩ nhiên là nhanh ) nhưng máy con thì không, vào cũng hơi lâu ( nếu nhanh thì load hình không kịp, load code cũng không song, hình ảnh lộn nhào ---------->>>> em quyết định cài lại WIN : WINDOWN SEVER 2003, cài xong , em cũng cài ISS, máy con load nhanh, không bị mất hình, thấy cũng mừng lắm nhưng không hiểu sao, nó không chạy được ASP ( Cả máy chủ cũng vậy ). Em buồn lắm.Kô biết có phải do định dạng ổ đĩa không anh,Em nghe các anh trong 4rum nói là định dang sang NTSF ( Vì em đang dùng FAT 32).

Em cần lắm, xin các anh chỉ bảo cho em với

tin_truc22
17-01-2007, 14:44
Bạn phải enable nó trước cái đã. Vào web service extension. Hồi lúc mới cài lần đầu bị vầy cũng tức muốn chết vậy đó.

trathudoi
17-01-2007, 19:08
cài bình thường thôi hả anh, enblae cái đó ở đâu hả anh, anh giúp cho trót anh ơi.
À, cài Win Server 2003 không cài được Windown Media của Microsoft hả anh, nó yêu cầu XP SP 2 mới được cài, Thế thì làm sao em nghe nhạc đây anh ơi, em đang làm code chạy trên nền của Media mà.
CÁC ANH GIÚP EM NHÉ

trathudoi
17-01-2007, 19:11
cái thằng máy con nó cứ báo là máy chủ quá tải do có nhiều người truy cập cùng 1 thời điểm ( Lúc em cài XP 2), ai có cách nào để nó load bình thường không (( Lúc cài Server bằng APACHE thì load nhanh như tên , cài ISS thì nó lag quá, cứ quá tải hoài ))