PDA

View Full Version : Cần tìm PM làm đĩa Boot theo í mình ?

giooc3chop
16-01-2007, 16:43
Chào các bạn, mình muốn tự tay tạo ra một CD Boot theo í mình, trích xuất 1 vài PM trong bộ Hiren, đĩa ghost tự chạy... Các bạn biết có PM nào giúp mình làm mấy cái vụ đó ko ? Cảm ơn rất nhìu.

lovefun
16-01-2007, 17:14
Nero có phần tạo boot CD mà! Bạn xài thử xem

giooc3chop
16-01-2007, 17:33
Nếu mình muốn tạo 1 cái đĩa boot đa năng giống như mấy cái đĩa ghost bán ngoài thị trường đút vô có dòng chữ :"Bung ghost vao o C" và "Chia dia bang Partition Magic". Hay tạo một cái đĩa boot giống như báo eCHIP tặng cho bạn đọc với nhiều tùy chọn thì liệu Nero có làm được ko bạn.

hungdungpham
11-03-2007, 18:53
Nếu mình muốn tạo 1 cái đĩa boot đa năng giống như mấy cái đĩa ghost bán ngoài thị trường đút vô có dòng chữ :"Bung ghost vao o C" và "Chia dia bang Partition Magic". Hay tạo một cái đĩa boot giống như báo eCHIP tặng cho bạn đọc với nhiều tùy chọn thì liệu Nero có làm được ko bạn.

bạn dùng EasyBoot là CT tạo menu Mulltiboot cd/dvd

Ngoc Suong
30-04-2007, 13:42
Cai nay khong phai la khong lam duoc ma la khong co ai huong dan cho anh em minh lam nen anh em minh moi phai cho doi nhu nay

giooc3chop
01-05-2007, 21:57
Ko biết có cao thủ nào trên diễn đàn tốt bụng giúp anh em một tay thì hay biết mấy nhỉ?? Mấy cái Easy Boot đó khó vọc quá, bạn nào biết có bài viết chi tiết nào xin giới thiệu dùm cám ơn.

Ngoc Suong
03-05-2007, 23:28
Ko biết có cao thủ nào trên diễn đàn tốt bụng giúp anh em một tay thì hay biết mấy nhỉ?? Mấy cái Easy Boot đó khó vọc quá, bạn nào biết có bài viết chi tiết nào xin giới thiệu dùm cám ơn.

Riêng cái Easy Boot mà không có bài hướng dẫn thì có mà ông trời xuống mà vọc bác ạ. Nó phức tạp lắm, cả nửa tháng nay em thức đêm mò hôm liên tục để nghiên cứu nó mà vẫn bó chíu nè. Bây giờ chỉ mong có Pro nào cho một bài chỉ dẫn chi tiết may ra còn vọc được chứ còn tự mò thì có mà đến tết Ả Rập cũng chưa ra. Xin kêu gọi toàn thể diễn đàn ai có chút kinh nghiệm về Easy Boot xin cho bọn em xin một tí làm vốn vào đời.. :D :D :D

Ngoc Suong
03-05-2007, 23:36
Trước tiên bạn nên hỏi cách để làm một cái đĩa Boot đơn giản như ngoài hàng bán cho bạn ấy. Cái đĩa đó có phải như này không ?
1 : Boot From Windows
2 : Bung Ghost Vao O Dia C
3 : Phan Chia O Dia
4 : He Dieu Hanh MS-DOS
Có đúng như này không hả bạn. Khi bạn đã làm được 1 cái gồm những phần như mình nói trên thì bạn cũng nắm được 1 chút kiến thức kha khá để nhảy sang học phần Easy Boot của Echip tặng bạn. Cứ thế nhé, mình không biết nhiêu nên bạn thông cảm nhá

giooc3chop
04-05-2007, 09:10
Uh, dù gì cũng xin cảm ơn. Có ai biết nhiều xin chỉ giáo thêm.

theanhpa113
04-05-2007, 09:34
trời Hidden boot quá ngon rồi tự nhiên sáng tạo thêm làm gì. Mua 1 cái 8K không vào mạng download về thế là xong. -_- mất công vào nhưng thứ không đâu