PDA

View Full Version : Lỗi này là gì?

truonghuuvang
15-01-2007, 06:40
Không hiểu sao em kô thể mở USB bằng cách click đúp lên nó được vậy? Mỗi lần click đúp là nó bảo "Access is Denied". Các bạn giúp em với!

superthinb
15-01-2007, 09:35
Bạn restart lại máy xem thế nào? Có thể máy tính bạn bị nhiễm một loại virus nào đó rồi. Bạn hãy quét virus để tìm xem. Nếu không double click được thử chuột phải và Open xem nó ra ngô khoai gì không. Hoặc vào dấu nhắc DOS gõ lệnh DIR /s F: (giả sử USB của bạn thứ tự là F:, nếu của bạn là H: hay gì khác thì thay vào lệnh trên) xem thử coi có thấy gì không. Nếu chờ lâu lắc chẳng thấy gì => mang ra bảo hành gấp trước khi hết hạn bảo hành.

truonghuuvang
15-01-2007, 10:51
Nhấn chuột phải -> explore thì vào được còn nhấn dup thì kô?

khoabeo108
15-01-2007, 19:51
1. Format lại nó
2. Nếu ko muốn format thì vào Folder Options-->View-->Hiện toàn bộ file hide đi,kể cả file hệ thống. Rồi vào ổ USB, xóa file có tên gọi Autorun (và cả 1 số file rác nếu có). Xong rồi đó!
(Dạo này lắm người bị con virus này nhỉ)
----------
quên, trước khi làm vậy, nhớ scan virus nha

skyline_serip
16-01-2007, 18:30
Đôi khi dù đã chọn hiện toàn bộ file ẩn nhưng bạn vẫn không thể thấy được file autorun.inf thì làm như sau:
1. Nhấn chuột phải vào USB chọn Rename Files and Folders.
2. Thấy file autorun.inf thì đổi tên file lẫn đuôi file. (đổi thành gì cũng được).
Để xóa nó thì tui bó tay vì trong Rename Fi... không cho xóa. Chắc phải đợi đến khi format quá!:D

truonghuuvang
20-01-2007, 02:30
Cám ơn nhé để em về làm thử xem.