PDA

View Full Version : Tiểu đệ muốn hỏi cách lướt web

sitctitan
14-01-2007, 18:20
Nhà đệ sài ADSL nhóm 2 của SCTV 365 vnd/tháng
nhưng sao lướt web chậm quá,không thích
em muốn hỏi có phần mềm nào hổ trợ lướt nhanh ko?
em đang sài Mozilla Firefox
các bác đóng góp ý kiến dùm có chương trình naò lướt nhanh và an toàn cho máy(tránh bị virut ấy)

khoabeo108
14-01-2007, 20:19
Nếu lướt web nhanh hơn, thì có thể chọn chế độ bỏ ảnh khi down web về trong FF và Opera.
Đối với Opera: Tools-->Preferences-->thẻ Web pages-->Trong dòng Images, chọn "no Images"
Đối với Firefox: Tools__>Options-->thẻ Content-->Bỏ dấu tích ở dòng " Load Images.."
-------
Còn việc an toàn, thì có thể dùng các chương trình Internet Seccurity mạnh: Bitderfender, Kaspersky... Hoặc có thể đóng băng máy tính lại

tYpn1984
14-01-2007, 23:51
Hic .. bỏ image thì còn gì là duyệt web thời đại ADSL nữa chứ.
Chắc do Win bị gì nên duyệt web chậm. Thử coi lại xem.. không được thì cài lại Win xem sao :D

Mấy phần mêm tăng tốc web .. không nhanh hơn bao nhiêu đâu.

Trình duyệt Web nhanh nhất hiện nay có lẽ là Opera !

trieudoahong
15-01-2007, 00:50
bạn lấy gì bảo đảm là opera chạy nhanh nhất chứ?

duy007vn
15-01-2007, 00:53
Có 1 nguyên nhân nữa là do đường truyền nhà bạn ko được thiết lập đúng thông số speed upload/download. Cách đây 1 tháng, báo Tuổi trẻ cũng đã đăng 1 trường hợp như thế (mục Khách hàng phản ánh) --> sau đó ISP phải đến test lại đường truyền nhà KH đó. Kết quả là bấy lâu nay tốc độ chỉ có vài chục KB, trong khi KH đó phải trả tiền theo phí của dịch vụ ADSL...--> ISP phải fix lại lỗi này thì thấy tốc độ tăng lên rõ rệt.

Nói chung đây cũng chỉ là 1 nguyên nhân, nhưng bạn cũng ko nên loại trừ nguyên nhân nào. Trên đời này có chuyện gì là ko thể xảy ra đâu :D

khoabeo108
15-01-2007, 19:39
Chắc do Win bị gì nên duyệt web chậm. Thử coi lại xem.. không được thì cài lại Win xem sao :D

Ko đâu bạn, tốc độ chậm chủ yếu do đường truyền + trình duyệt.

bạn lấy gì bảo đảm là opera chạy nhanh nhất chứ?
Cái này thì tùy cảm nhận người dùng, và tùy vào từng trang web mình truy cập. Dù sao thì cũng chưa ai chê Opera chậm cả.

hungcrazy
16-01-2007, 00:11
hix, SCTV thì bác wa đây mà xem, đâu fải 1 mình bác bị:D
http://www.ddth.com/showthread.php?goto=newpost&t=84802

hero_ịn_hero
14-05-2010, 21:36
có ạ chỉ cho em cách lướt wed hem zị , nghe người ta lướt wed mè hem biết cách lươt

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có ai ở đó trả lời em cái coi , chán quá đi lên mạng mà hem biết làm jì hết

bvnguyen
14-05-2010, 21:56
có ạ chỉ cho em cách lướt wed hem zị , nghe người ta lướt wed mè hem biết cách lươt

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có ai ở đó trả lời em cái coi , chán quá đi lên mạng mà hem biết làm jì hết

khi bạn viết bài này được là bạn đã lướt web rồi đấy lol