PDA

View Full Version : Các bác làm ơn chỉ em cách xài DeepFreeze Enterprice 6

Hikaru Shindo
14-01-2007, 15:20
Em down được cái này từ box phần mềm nhưng không biết xài, bác nào xài rồi thì xin chỉ em cái.

HarnnDang
19-01-2007, 21:54
Món DeepFreeze này xài thì ngon đấy như đến lúc ko xài mà gỡ nó ra cũng chua lắm đấy bạn ạh ! Vì mình đã tận mục sở thị nó rồi. Cẩn thận vì món này nó ẩn hoàn toàn ko nằm trong add or remove programs đâu để bạn muốn remove là remove đâu nha bạn. Gỡ nó ra phải vào ở Registry Editor đấy, mà gỡ ko khéo là nó lock luôn mốt số chương trình đi kèm thì coi như cài Win lại đấy.
Món DeepFreeze này có thể mệnh danh là Hoa hồng có gai !!!
Thân
HarnnDang

tuonglam2570
30-01-2007, 15:37
Thì bạn chỉ cần chạy setup bình thường chọn ổ đĩa cần đóng băng, sau đó đặt pass rồi xài, khi cần ngưng sử dụng thì đè shift double_click vào biểu tượng DF đánh pass, ở thẻ Boot control đánh dấu check vào Boot Thawed restart máy lại rồi chép chương trình, muốn đóng băng lại thì làm như trên nhưng chọn dấu check ở Boot Frozen. Nếu muốn Unistall nó cũng đơn giản, bạn ngưng sử dụng DF rồi chạy bảng setup đó lại 1 lần nữa là nó tự remove. Nếu ko thấy biểu tượng DF trên góc phải ở dưới màn hình bạn dùng tổ hợp phím Ctrl+Alt+Shift+F6 để gọi nó ra.

teraby
01-02-2007, 19:39
Phần Interprise là phần tạo ra DF rồi chạy như tuonglam2570 mô tả ở trên.
Nó có 2 bản 1 bản chạy ở máy chủ 1 bản chạy ở máy trạm. tuonglam2570 đang nói về bản ở máy trạm đó :)