PDA

View Full Version : có phải do sound card không??????

thaivinhhuy
14-01-2007, 00:20
Tôi mới mua 1 bộ máy tính mới trong đó có cái MainBoard là ECS 945G-M3 , tuy nhiên khi mới mua về thì đã kém chất lượng sẳn rồi, về việc VGA hoạt động không hiệu quả mình không nói gì vì đó là VGA on board nên không sắc xảo lắm, nhưng về phần sourd card onboard thì tệ thật, âm thanh nghe rất nhỏ, vì nhà mình có 3 cái máy nên thử rất nhiều máy và đều thấy âm thanh những máy đó rất lớn, trong khi loa và headphone gắm vào máy với main ECS 945G-M3thì lại nhỏ chỉ bằng 1/4 của những cái kia.

ban đầu mình không để ý cứ tưởng chắc tại nhạc nhỏ hay tại headphone có vấn đề, giờ mua được 10 ngày rồi.

mình mua ở Hoàng Long , công ty bán máy tính lớn nhất nhì ở TP.HCM, mình buồn thiệt, mình định đem đi bảo hành thì sợ họ không chịu vì thật chất máy không bị hư mà do kém chất lượng trong khi công ty lại khôg có qui định bảo hành vụ đó, vì chất lượng vẫn nghe được mặc dù rất nhỏ chỉ bằng 1/4 máy cái khác.

không biết công ty Trần Anh có như vậy không nhỉ, hix, mình định mua cái sound card để nghe âm thanh,

không biêt đây là do sound card hay do nguyên cái main luôn, liệu mình mua sound card rời thì âm thanh sẽ vẫn còn nguyên tình trạng này hay không.

xin giúp cho, vì mình rất cần gắp những thông tin này, xin cám ơn trước.

nguyenvuhoang
14-01-2007, 10:39
chắc chắn 1 điều là sound rời sẽ có chất lượng tốt hơn sound onboard (ở đây nói đến những loại sound có chất lượng và giá cà >25 USD) còn tại sao bạn nghe nhỏ hơn nhưng máy khác thì thử chỉnh lại vulume đi - chỉnh volume trong windows chứ không phải của loa, xem lại 1 số setting về âm thanh- bấm chuột vào cái icon sound ở góc phải màn hình để chỉnh. có 1 trường hợp cũng hay gặp phải là âm thanh sẽ nghe nhỏ hẳn đi nếu bạn cắm vào cái lỗ Mic ở phía trước case (do các jack cắm quá tồi), bạn nên cắm vào lỗ speaker màu xanh lá ở phía sau

thaivinhhuy
14-01-2007, 11:51
thì mình cắm ở ngoài sau chứ đâu, volumm thì luôn luôn maximum, thế mới đau chứ.

trieudoahong
17-01-2007, 00:03
mua cái cảd sound creative đi, giá cũng hợp lý mà.

vantruongdia
17-01-2007, 00:09
Trường hợp của bạn đáng lẽ ra phải được bảo hành, vì nếu chẳng lẽ cái sound của bạn nói nhỏ giống nói thầm vào tai cũng được coi là có sound và ko đc BH ??? Dzô lý !!!

xpvuol
18-01-2007, 20:10
Đúng rồi !!! Trường hợp này theo tui được BH...

vitnuce
18-01-2007, 21:59
Cái sound của tui nghe thỉnh thoảng lại bị ngắt phát. Tui chưa dùng Card Sound. Vậy có phải do cái Sound Onboard ko ae?