PDA

View Full Version : Usb Ibm

nchh
12-01-2007, 15:05
Mình đang "đụng" 1 cái USB IBM 128MB, gắn vào nó nhận thiết bị Removable Disk! Mở ra thì nó báo lỗi đòi Insert Disk! Format lại bằng Win hay bằng Dos cũng không được, vào property nó báo File System là: RAW! Vào Disk manager trong Computer Manager thì nó báo Unreadable!

Bạn nào có kinh nghiệm về việc này xin chia sẻ!

Thân ái!

nchh
15-01-2007, 14:09
Hix, post 3 ngày nay mà hổng có ai trả lời dzậy chài! :( :(

winlugi
15-01-2007, 14:58
Có gì đâu chời! Đem đi bảo hành đổi mới đi. Hư vật lí rồi !

nchh
15-01-2007, 19:59
Bảo hành gì đâu, USB cũ xì, tách cái rớt ra làm đôi, mình đã lên web search hầu kiếm driver hay file format của hãng, nhưng hông thấy dòng sản phẩm nào giống cái này! Kiểu này chắc đành báo tin buồn cho đương sự thôi! Hì hì...

tềthiên
15-01-2007, 21:17
Bảo hành gì đâu, USB cũ xì, tách cái rớt ra làm đôi, mình đã lên web search hầu kiếm driver hay file format của hãng, nhưng hông thấy dòng sản phẩm nào giống cái này! Kiểu này chắc đành báo tin buồn cho đương sự thôi! Hì hì...

Nói chung là tại you thôi! you nghĩ thử xem IBM cái hãng SX máy để bàn & xách tay nó còn bán. Không lẽ nó đi SX cái đĩa USB ?

Nên mấy cái USB, Mouse .. mà có nhãn IBM hay các hãng lớn khác đều là đồ dỏm, đồ nhái hết.

xpvuol
15-01-2007, 22:35
Nói chung là tại you thôi! you nghĩ thử xem IBM cái hãng SX máy để bàn & xách tay nó còn bán. Không lẽ nó đi SX cái đĩa USB ?

Nên mấy cái USB, Mouse .. mà có nhãn IBM hay các hãng lớn khác đều là đồ dỏm, đồ nhái hết.

Tui không wan tâm là IBM có sản xuất USB hay không, tui chỉ thấy phát biểu của bạn có vấn đề... Triumph là hãng sản xuất xe hơi, tại sao lại lao vào sản xuất áo lót cho phụ nữ ??? Google còn đòi sản xuất quần lót kìa... Bạm nghĩ sao ???

nchh
16-01-2007, 12:40
Tui không wan tâm là IBM có sản xuất USB hay không, tui chỉ thấy phát biểu của bạn có vấn đề... Triumph là hãng sản xuất xe hơi, tại sao lại lao vào sản xuất áo lót cho phụ nữ ??? Google còn đòi sản xuất quần lót kìa... Bạm nghĩ sao ???

Hì, dzui dzui! Cái dzụ này được á!

nchh
16-01-2007, 12:41

Cái gì mà tại you tại me, chỉ là anh bạn nhờ xem giúp cái USB thôi, nói chi mà nghe mất lòng vậy bạn! hixhix...

tềthiên
16-01-2007, 13:20
Cái gì mà tại you tại me, chỉ là anh bạn nhờ xem giúp cái USB thôi, nói chi mà nghe mất lòng vậy bạn! hixhix...

Tại you nói lên trang web của IBM tìm driver nên tui mới nói vậy thui.

bocdong
19-01-2007, 19:39
bạn mail cho mình kimxuyentam@yahoo.com , mình sẽ gởi software của USB 128 IBM cho bạn

nchh
19-01-2007, 20:37
bạn mail cho mình kimxuyentam@yahoo.com , mình sẽ gởi software của USB 128 IBM cho bạn

Mình mới gửi mail cho bạn rồi đó! Hy vọng software bạn gửi sẽ có ích cho mình!

Chân thành cảm ơn bạn! Thân ái!

bocdong
20-01-2007, 23:01
Bạn hãy tạo hộp thư mới ở Yahoo hay Gmail đi vì hộp thư của VNN chỉ có 1MB thôi mà software hơn 4MB. Nhà sản xuất họ khuyến cáo không nên format USB bằng Windows fat32 mà hãy dùng chương trình format ở đĩa driver kèm theo

nchh
21-01-2007, 09:58
Ok, mình đã trả lời mail của bạn rồi đó!

Rất cảm ơn bạn!

thangvtv
22-01-2007, 08:53
tôi cũng có cái usb IBM 1G hiện giờ khi save as trang web dưới dạng htm , html đều bị lỗi. Khi rút usb ra rồi cắm lại ở máy khác hoặc máy vừa save thì folder trống trơn. các phần mềm tải về trong usb thì vẫn bình thường. Bó tay mong các sư huynh chỉ giáo. thank!