PDA

View Full Version : Vi rút 8x9x.go.to, help me!!!

Real Madrid
11-01-2007, 09:51
hôm bữa vào lộn trang http://8x9x.go.to, sau khi log out ra ngoài thì trang mặc định của IE nó thành 8x9x lun, không biết khắc phục ra sao. Mặc dù đã ra sức sửa lại trang mặc định trong Internet Option, nhưng khi mở IE lên nó lại đăng nhập vào 8x9x.go.to. Mặc dù không có gì trầm trọng, nhưng máy bị chậm hẳn khi vào Internet.
Mình nghi là do spyware hay do adware gì đó, đem BKAV về, scan nhưng không thấy, đã thử qua Symantec, scan thấy, nhưng diệt không được. Bật Config service dò chương trình start up khi khởi động máy thì thấy có 1 file: "iexployer8x9x.go.to.exe", có nghĩa là file này chạy khi startup windows, vì nó chạy ngay lúc windows start nên cho dù Symantec có kiếm ra thì cũng không thể xóa được vì nó đansg được kích hoạt. Nếu mình uncheck, bỏ lựa chọn file trên, thì coi như ....khỏi vào Internet!!!
Rất mong các bạn giúp tìm cách khắc phục, tiêu diệt con virus này!!!
Xin cám ơn các bạn rất nhiều!!!
Nếu bạn nào muốn "chứng thực" thì có thể vào trang web trên, nhưng đừng trách là tui không báo trước!!!

duy007vn
11-01-2007, 12:32
Soft Symantec của bạn phát hiện ra vì nó nhận thấy đây là 1 chương trình nguy hiêm (risk), nhưng vì trong CSDL của nó chưa được update con spyware này nên ko thể diệt được.
1. Bạn tiến hành update cho chương trình diệt virus của mình (đừng dùng thằng BKAV)
2. Vào SafeMod rồi scan virus đi --> OK ngay