PDA

View Full Version : Chuyển winxp tiếng nhật qua tiếng anh

Teehee
10-01-2007, 17:02
Mình mới mua một laptop SHARP cài winxp tiếng Nhật có bản quyền. Các bạn có cách nào chuyển qua tiếng anh dùm mình ko?

dly
10-01-2007, 17:42
Format và cài lại windows English đi bạn. Không có cách nào đâu

phamhongle84
10-01-2007, 17:45
hix thế nếu bàn phím là tiếng nhật thì làm sao có thể chuyển qua bàn phím tiếng Anh đây.Huuuuuuuuuuuuu

tFX
10-01-2007, 17:52
dán decal chữ tiếng anh lên chứ sao nữa :"|

Teehee
10-01-2007, 17:52
cám ơn 2 bạn.
quan trọng là cái bản có quyền :D, chứ cài lại thì còn nói gì nữa.
Bàn phím thì chơi song ngữ :D, nói vậy thôi, tùy cái language input mà mình chọn.
Cái điệu này là bó tay thật rồi. Lên microsoft mới biết, đây là bản localized, search wài không thấy bản patch nào hết

dly
13-01-2007, 06:56
hix thế nếu bàn phím là tiếng nhật thì làm sao có thể chuyển qua bàn phím tiếng Anh đây.Huuuuuuuuuuuuu

Bạn add keyboard English để sử dụng. các ký tự trên bàn phím có thể đem sơn lại theo bàn phím tiếng Anh (sẽ có các phím thừa)

cám ơn 2 bạn.
quan trọng là cái bản có quyền :D, chứ cài lại thì còn nói gì nữa.
Bàn phím thì chơi song ngữ :D, nói vậy thôi, tùy cái language input mà mình chọn.
Cái điệu này là bó tay thật rồi. Lên microsoft mới biết, đây là bản localized, search wài không thấy bản patch nào hết

Có bản quyên mà không tiên trong sử dụng thì tiêc nuối làm gỉ hả bạn

captain_lat
13-01-2007, 07:18
@dly nói đúng quá, với nị có và không có bản quyền đối với nhiều người có quan trọng gì đâu, thực sự cần thì ko có bản quyền cũng sài, không cần thì bảo sài cũng ko sài ....

vnmarser
13-01-2007, 10:30
Bạn có 2 giải pháp:
1. Xoá đi cài win tiếng Anh
2. Đi học tiếng Nhật để về dùng Win tiếng Nhật:D

Tớ cũng đang dùng con Sharp đây, hồi xưa đi Nhật mua, ra khỏi shop, về đến khách sạn, lên mạng kiếm luôn con XP tiếng Anh, cài lại luôn (dĩ nhiên là ko có bản quyền rồi:D).
Thực ra có bản quyền hay ko thì cũng thế, có khác gì nhau đâu. Win không bản quyền, sau khi bẻ khoá vẫn qua mặt Genuine Validation tốt cơ mà, thậm chí bác Bill có nhòm vào cũng không dám nói là đồ chùa:D

phamhongle84
19-01-2007, 14:41
thằng nào nói add keyboard tiếng anh thì ngu quá rồi còn gì.
cái cốt lõi của nó là bàn phím tiếng nhật cơ.thay dổi kiểu bàn phím nào cũng chỉ là bề nổi của nó mà thôi.

Teehee
19-01-2007, 15:00
thằng nào nói add keyboard tiếng anh thì ngu quá rồi còn gì.
cái cốt lõi của nó là bàn phím tiếng nhật cơ.thay dổi kiểu bàn phím nào cũng chỉ là bề nổi của nó mà thôi.

Mình thấy add keyboard US là đúng, bởi nếu giữ nguyên kb JP, các tổ hợp shift đều thay đổi, đặc biệt là hàng số trên cùng và nhóm phím gần Enter.

Bạn nào đã luyện được chiêu 10 ngón mà gặp kb JP là coi như tiêu với các kí tự đặc biệt. Nếu bạn vừa chọt vừa dòm thì tùy, đằng nào cũng phải dòm, chắc cũng không tốn thêm thời gian đâu.

heaven_tlc
22-01-2007, 12:36
Tiện đây cho tui hỏi, làm sao để type tiếng Hàn or tiếng Nhật ? cần 1 soft giống Unikey hay vietkey ?

dly
22-01-2007, 12:58
Tiện đây cho tui hỏi, làm sao để type tiếng Hàn or tiếng Nhật ? cần 1 soft giống Unikey hay vietkey ?

NJWIN sẽ giúp bạn

heaven_tlc
22-01-2007, 13:17
NJWIN sẽ giúp bạn

hx, nik đỏ có khác, chỉ đâu chết đấy, thx bro nhiều :)