PDA

View Full Version : Lỗi loa máy tính khó hiểu

kinhlup1001
08-02-2012, 18:01
máy tính bàn của mình dù đã cài đúng driver đầy đủ nhưng vẫn xảy ra lỗi này, mỗi lần khởi động lại máy mình phải cắm headphone vào trước xong rút ra cắm loa thì mới nghe được loa(sau khi thực hiện thao tác đó loa vẫn nghe bình thường). có ai bị lỗi giống mình ko. Mình đã cài lại win mấy lần vẫn ko được.

hquan0186
08-02-2012, 20:17
lỗi cổng căm loa trên main bị chập. ban nên ra cửa hang sửa chữa máy tính để sửa nhé

banhbeolamseo
10-02-2012, 09:41
Nếu bị chập thì dù cắm headphone hay loa thì cũng sẽ chập chờn lúc nghe lúc không chứ nhỉ? Chủ thớt nói xem là chỉ cần cắm HP trước sau đó cắm loa là ok hay sao?

kinhlup1001
14-02-2012, 15:34
Nếu bị chập thì dù cắm headphone hay loa thì cũng sẽ chập chờn lúc nghe lúc không chứ nhỉ? Chủ thớt nói xem là chỉ cần cắm HP trước sau đó cắm loa là ok hay sao?
đúng như bạn nói ấy, mình chỉ cần thực hiện thao tác cắm hp trước sau đó rút ra và cắm loa vào là nghe được loa. Sau khi thực hiện thao tác nay thì mọi thứ đều ok, nhưng sau khi reset lai máy thì vẫn bị

ddl.omega01
02-03-2012, 11:50
thế thì lạ thật hay máy tính của bạn nó muốn thử cái tai nghe trước rồi mới thích cắm loa :D lỗi như này thì cũng khó hiểu thật đấy

thanhtuanforever
02-03-2012, 11:58
Không sao đau chủ thớt mình cũng gặp hiện tượng đó mà (y hệt luôn). Khi ta cắm headphone rồi cắm tiếp rack loa thì trong Realtek Audio Managament..thì nó hiện một thông báo yêu cầu bạn chọn một trong các gợi ý trong bảng đó. Bạn chon phát loa ngoài ( có chữ "out" gì đó mình không nhớ lắm). Chọn rồi mà loa phát bình thường thì lần sau bạn cứ thế mà dùng bình thường thôi. không vấn đề gì đâu. Chúc vui !