PDA

View Full Version : Hướng dẫn submit website lên search engineer (For Newbie)

noactive
08-01-2007, 01:29
Công cụ mình dùng là IBP. Bạn có thể down công cụ này tại mục Công cụ cho Adsense.

Để dùng nó rất đơn giản. Các bạn có thể tải cách sử dụng thông qua video flash mà mình đã quay.
http://muoitieu.com/download/hd/IBP.rar

ngothuaan
08-01-2007, 02:45
thank you, trang web của bạn rất hữu ích dành cho ai mới chơi GA như mình.

PS : cách đây vài hôm đọc bài của bạn về Công Nghệ Nhân Bản gì đó, thấy hay và gửi reply nhưng ko login vào nick được nên save tạm vào 1 file txt ... giờ login được nhưng topic đó đã bị xóa ... anyway, bạn là người tốt vì thấy tinh thần bạn share mọi soft, hiểu biết về chơi GA cho mọi người biết ( mặc dù bạn chưa chơi lâu năm ... nhưng đỡ hơn những người mà diễn đàn đã BAN nick .. bạn hơn họ ở chỗ đó ) &_&

Real Madrid
08-01-2007, 09:30
tui đồng ý với ngothuaan, tuy noactive tự nhận là bít rất ít về GA nhưng sẳn sàng share kinh nghiệm của mình cho mọi người cùng góp ý, có thể kiến thức của noactive sẽ bị hổng hay sơ suất một vài chỗ, nhưng sẽ được mọi người chỉnh sửa để trở thành chuẩn. Còn hơn là các "cao thủ" vào đây chỉ để khoe tài (chẳng bít họ tài tới đâu????), hỏi tới kiến thức GA thì chối biến, đọc bài GA của người khác share lên thì nói là sai bét nhè, không bít gì. Tui nghĩ những cao thủ đó mới là không bít gì vì chẳng ai được diện kiến nhung nhan của họ cả, cũng như chẳng ai bít được kiến thức của họ có gì???
Thà như noactive đi từng bước một mà lại chắc!!!

Hồ Sơ Mật
08-01-2007, 10:49
He he bạn có học gì thì học, nhưng nên nhớ 1 điều, làm GA phải bí mật, ddth không phải để bạn khoe site GA mà bị chết uổng

XauTinh
08-01-2007, 12:13
Tại sao khoe ra rồi chết oan uổng ?

auconet
09-01-2007, 01:47
vì sao ư, bạn thử show 1 lần, bạn sẽ biết ngay mà :D

giỡn vậy chứ mình cũng xin mạn phép thử cho biết, rất ủng hộ noactive, hy vọng hết tuần này mình sẽ có nhiều thời gian hơn để post lên những kinh nghiệm mình biết để cùng thay đổi cái nhìn của anh em về box QCTT này :)

redstrike
09-01-2007, 21:34
Các bác mà tự cho là pro đó cố tình làm cho chúng ta nghĩ các kiến thức được share là sai để giảm sức cạnh tranh í mà :D

BoTayConGaQuay
10-01-2007, 00:31
Nên submit website vào DMOZ (Open Directory Project), đây là 1 tổ chức không vụ lợi, có nhiệm vụ xem và phân loại website của bạn. Muốn website lọt vào danh sách của DMOZ thì phải đảm bảo là web của bạn đã hoàn tất (không có chuyện đem 1 cái web đang underconstruction đưa cho nó), và ngoài ra điều quan trọng nhất là cái bộ phận duyệt cái web của bạn trên DMOZ là NGƯỜI (Human), chứ không phải máy, do vậy website cần phải nghiêm chỉnh tí tí (Nghiêm chỉnh tức là đừng có nhét mấy cái spyware, hijack browser hoặc hình quá "nóng" vào web).

Có một số bác trong team là người Việt đấy, cho nên mình cứ yên tâm mà submit site tiếng Việt vào, sẽ có người đọc và hiểu.

Tại sao cần submit vào DMOZ? Lý do đơn giản là các search engine tên tuổi như Google, Yahoo, MSN đều lấy dữ liệu TỪ ĐÓ RA!

Bạn có submit vào hàng trăm search engine, nhưng nếu không lọt được vào DMOZ thì cũng là phí của giời :D

Site của nó đây: http://www.dmoz.org/
Link để submit vào: http://dmoz.org/add.html

Ngoài ra còn 1 yếu tố quan trọng nhất khi submit vào DMOZ, đó là KIÊN NHẪN! Nhiều bác submit hôm nay xong ngày mai vào check thấy không có thế là lại lụi hụi submit tiếp! Đến một lúc nào đó team của DMOZ nó bực thì nó sẽ ban luôn thế là toi đời một cái website lol, cần nhớ bạn submit website bạn cho NGƯỜI - HUMAN BEING xem, chứ không phải máy nó xem. Trung bình thời gian để website bạn có mặt trong directory của nó là khoảng 2 tháng.

Hiện tại mình thấy vẫn còn ít website của Việt Nam trong DMOZ, có lẽ phần lớn vẫn chưa nhận thấy hết tầm quan trọng của nó.

Văn Hiển
10-01-2007, 08:25
Hiện tại mình thấy vẫn còn ít website của Việt Nam trong DMOZ, có lẽ phần lớn vẫn chưa nhận thấy hết tầm quan trọng của nó.

Tôi đã thử submit và nhiều lần, nhưng lúc nào cũng báo lỗi, bảo rằng 2,3 ngày sau quay lại làm tiếp nhé.

super-spam
10-01-2007, 08:32
DMOZ cũng chỉ là cái dir thôi, add được vào thì tốt, k cũng chả sao

dreamstar
10-01-2007, 09:18
Tôi đã thử submit và nhiều lần, nhưng lúc nào cũng báo lỗi, bảo rằng 2,3 ngày sau quay lại làm tiếp nhé.

Mình nghe nói DMOZ dang chuyển giao cho AOL nên tạm thời chưa nhận website mới. Có lẽ AOL đang sắp xếp lại website :)

tanle
14-01-2007, 23:49
Mình đang cần cái ALERIS 9.x . noactive có share cho mình với .

Hoặc bạn có script nào khác dùng duyệt tự động cho back link thì chỉ mình với nhé .

cashfloating
20-01-2007, 21:48
dùng trang này sumbit cũng hay lắm
_http://www.submit-it-easy.com/newuser.php

duongtien
20-03-2007, 18:24
He he bạn có học gì thì học, nhưng nên nhớ 1 điều, làm GA phải bí mật, ddth không phải để bạn khoe site GA mà bị chết uổng

Nói rõ hơn cho em với. Em không hiểu mấy cái này lắm.

kotlt
20-03-2007, 18:44
Nói rõ hơn cho em với. Em không hiểu mấy cái này lắm.
bạn public site chơi GA của bạn và sẽ có người phá acc GA của bạn, thế thôi. Tốt nhất là bí mật mà chơi

diet-ma
21-03-2007, 10:20
Cái tụi quản lý DMOZ làm ăn vô trách nhiệm. add 10 cái site chưa bao giờ vào dc 1 cái, mà site tụi nó làm nu na nu nống, mà chú nào là MOD người Việt chắc cái máu ăn sâu của người Việt là ko phải friend và ko có lợi là ko vào được đâu !!! Các này đã thấy !!

Nên submit website vào DMOZ (Open Directory Project), đây là 1 tổ chức không vụ lợi, có nhiệm vụ xem và phân loại website của bạn. Muốn website lọt vào danh sách của DMOZ thì phải đảm bảo là web của bạn đã hoàn tất (không có chuyện đem 1 cái web đang underconstruction đưa cho nó), và ngoài ra điều quan trọng nhất là cái bộ phận duyệt cái web của bạn trên DMOZ là NGƯỜI (Human), chứ không phải máy, do vậy website cần phải nghiêm chỉnh tí tí (Nghiêm chỉnh tức là đừng có nhét mấy cái spyware, hijack browser hoặc hình quá "nóng" vào web).

Có một số bác trong team là người Việt đấy, cho nên mình cứ yên tâm mà submit site tiếng Việt vào, sẽ có người đọc và hiểu.

Tại sao cần submit vào DMOZ? Lý do đơn giản là các search engine tên tuổi như Google, Yahoo, MSN đều lấy dữ liệu TỪ ĐÓ RA!

Bạn có submit vào hàng trăm search engine, nhưng nếu không lọt được vào DMOZ thì cũng là phí của giời :D

Site của nó đây: http://www.dmoz.org/
Link để submit vào: http://dmoz.org/add.html

Ngoài ra còn 1 yếu tố quan trọng nhất khi submit vào DMOZ, đó là KIÊN NHẪN! Nhiều bác submit hôm nay xong ngày mai vào check thấy không có thế là lại lụi hụi submit tiếp! Đến một lúc nào đó team của DMOZ nó bực thì nó sẽ ban luôn thế là toi đời một cái website lol, cần nhớ bạn submit website bạn cho NGƯỜI - HUMAN BEING xem, chứ không phải máy nó xem. Trung bình thời gian để website bạn có mặt trong directory của nó là khoảng 2 tháng.

thuốc115.com
22-03-2007, 19:20
tớ submit vào DMOZ được rồi

duongtien
22-03-2007, 21:47
Hic, lại còn có người phá được ạ? Em tưởng những cái đó thì an toàn chứ.

pegasus3009
23-03-2007, 10:46
bác thuoc115 hướng dẫn submit vô Dmoz đi bac!

TuanLaVft
23-03-2007, 11:45
tớ submit vào DMOZ được rồi
Submit thì quá dễ, nhưng để được chấp nhận thì khó đấy. Nếu thật sự không phải là site "đẳng cấp quốc tế" thì tớ khuyên không nên mất công làm gì.

thuốc115.com
23-03-2007, 14:27
Submit có nghĩa là phải được chấp nhận chứ . Bác nói đúng thằng này nó khó tính lắm, phải chờ đến 3 tháng nó mới chấp nhận

TuanLaVft
24-03-2007, 07:01
Submit có nghĩa là phải được chấp nhận chứ . Bác nói đúng thằng này nó khó tính lắm, phải chờ đến 3 tháng nó mới chấp nhận
Không phải đâu, DMOZ chỉ chấp nhận các site chất lượng thực sự (tất nhiên là có ngoại lệ khi các editor tuồn site của họ vào). Tỉ lệ chấp nhận không nhiều. Và còn lâu nữa. Có site được review sau 1,5 đến 2 năm. Nếu may mắn thì OK, nếu không lại submit lại rồi đợi 1-2 năm tiếp.
Nói bạn đừng tự ái nhé: Thuôc115.com của bạ không vào đó được đâu :D .

BoTayConGaQuay
24-03-2007, 17:41
Các bác có vẻ khó khăn nhỉ, gà quay này submit 1 phát thì 2 tháng sau đã có tên trên DMOZ.

pegasus3009
24-03-2007, 19:18
Đúng là BoTayConGaQuay!

BoTayConGaQuay
24-03-2007, 23:56
Bác nào nóng lòng quá thì vào đây mà kêu gào: http://www.resource-zone.com/forum/ -> Forum chính thức của DMOZ đó (các bác sẽ không tìm thấy cái link này ở site chính của DMOZ đâu)