PDA

View Full Version : Cần Tư vấn mua host với mấy Bro ơi

Vi_Sao
07-01-2007, 11:02
Em đang làm diễn đàn cho FC lưu diệc phi ở Vn thành viên cũng khoảng hơn 500 và online cũng khoảng 50 thành viên
không biết 1 tháng Bandwith tốn khoảng bao nhiêu nữa vì em sài host cứ nửa chừng lại đứt nên ko biết nó thống kê ra sao .
Giờ em muốn mua host để tiếp tục duy trì forum.
Em ko muốn mua host ở nước ngoài vì trình độ tiếng anh có hạn hic
nhưng host ở việt nam thì theo em thấy tệ hại quá đi.
những host nào tốt ( như Digipower ) thì lại đắt quá so với túi tiền của em.
Giờ em đang định mua host của sieuhost.com search lại thấy cũng bị chê nhưng không có gì xác thực cả .
Và host của KCCVN nữa thấy nó KHC cũng mừng nhưng khi vào xem quy định của nó thì lằng nhằng quá ,lại không cho upload nhạc, thế thì không hạn chế cũng như vứt đi , và còn thấy nhiều người chê host chạy chậm ,củ chuối.
Còn 1 dịch vụ giá rẻ nữa là digivietnam , em đã dùng thử tốc độ rất nhanh, cpanel hỗ trợ unzip , upload lên rồi unzip roạt 1 cái là xong cái vbb mất khoảng 30s. nhưng mà lại thấy nhiều người kêu ko tin tưởng được mấy dịch vụ này ,mà host này chỉ zo ở VN nhanh thôi nước ngoài zo chậm như rùa.

Nhân đây có anh nào đã từng xài host ở mấy nơi trên thì cho em học hỏi kinh nghiệm chút , không biết xài host ở đâu là tốt nhất trong 3 nơi trên ( trong 3 nơi trên chứ em ko nói là tốt nhất Vn vì thấy host nào mọi người cũng kêu củ chuối cả )
Anh nào có Coupon Code của sieuhost.com có thể share cho em với được ko .
Cám ơn các bro trước

kotlt
07-01-2007, 11:35
bluehost hoặc startlogic .

Nếu up nhạc hay phim thi ko nên dùng host vn vì BW mình e ko đủ

3inetwork
07-01-2007, 11:47
nếu cả thành viên nước ngoài thì dùng server ở nước ngoài đi bạn. Bandwidth bao nhiêu phụ thuộc vào việc bạn làm gì trên diễn đàn của bạn nữa. Nếu chỉ diễn đàn, không cho download, với mức truy cập của bạn, thì 10-20GB/tháng là quá đủ rồi

dungiis
07-01-2007, 12:53
Mấy bạn trên ddth toàn thấy thích OverSelling nhỉ ? cứ Bluehost với Dreamhost mà phang
Mình chỉ dùng gói khoảng 40GB Bandwidth mà chả hết gì lolz;

congle83
07-01-2007, 13:00
Hiện nay Digipower đã có những gói Shared Hosting rất phù hợp với website diễn đàn của bạn,trên trang website của Digipower đang có chương trình khuyến mãi tăng gấp đôi băng thông cho tất cả các gói Shared hosting.Mọi thông tin chi tiết bạn có thể tham khảo tại https://digipower.vn/shared.php .

090
07-01-2007, 13:00
Mấy bạn trên ddth toàn thấy thích OverSelling nhỉ ? cứ Bluehost với Dreamhost mà phang
Mình chỉ dùng gói khoảng 40GB Bandwidth mà chả hết gì lolz;

uh`, giống hội chứng ung thư trong phim hàn quốc ấy mà

Vi_Sao
07-01-2007, 16:56
hic nhưng mà digipower hơi đắt quá. em không đủ khả năng chi trả
giờ quyết định sài của sieuhost.com nhưng ra ngân hàng người ta nghỉ thứ 7 CN, đành suy nghĩ tiếp vậy.
Nãy có bác Dem Sai Gon pm em giới thiệu mua host bên http://ngoisao.info nhưng mà em vô thì chẳng vô được supen rồi hic chán thế.

Ai có Coupon Code của sieuhost.com cho mình với hu hu hu

addme
07-01-2007, 18:13
sao giống như quảng cáo cho siêu host quá vậy ?

quảng cáo kiểu này khá phổ biến nhỉ ?

Vi_Sao
07-01-2007, 20:00
Ôi trời quảng cáo cho sieuhost à ko có đâu .
mình thực sự cần mua host .
Trên đây mình có lời nào khen sieuhost hay trực tiếp quảng cáo cho sieuhost cả mình cần giúp đỡ trong việc lựa chọn host thôi

Vi_Sao
07-01-2007, 22:12
Thôi em quyết định rồi mua host bên digivietnam.com vậy

cũng được đấy chứ mua 6 tháng thử thôi.
cám ơn nhé. không quảng cáo dùm ai đâu nghen
http://luudiecphi.net

HollowMan
07-01-2007, 22:18
Ba cái trò mèo, nhảm nhí dã man... mà cái chú digivietnam vẫn che mắt được nhiều người nhỉ :D

khamvaphaonline
07-01-2007, 22:32
Bạn có thể contact mình....với giá hợp lý và tính ổn định. Bạn có thể check tại hoacuc.com.vn

eyes_on_me
07-01-2007, 22:52
Ba cái trò mèo, nhảm nhí dã man... mà cái chú digivietnam vẫn che mắt được nhiều người nhỉ
ko hiểu lắm. Bạn nói rõ hơn dc ko

HollowMan
07-01-2007, 23:08
ko hiểu lắm. Bạn nói rõ hơn dc ko
Thì bác cứ check trên DDTH này về hcmhost và 4netvn coi. Còn digivietnam như bác gì gì hôm bữa check thấy là resell lại của mấy chú 4netvn đoá. Hic, nói chung là phải tự tìm kiếm "lịch sử" chứ kể ra thì dài dòng mà lại mang tiếng là đâm chọc nhau như mấy bác bữa trước vu oan cho em là người bán host đi chọc phá. chuối... làm ăn good thì sợ quái gì ai, chắc làm ăn củ chuối hoặc hay chơi trò đâm sau lưng hay sao á nên hơi tí là nghi ngờ người khác.

phoipha
07-01-2007, 23:45
Thôi em quyết định rồi mua host bên digivietnam.com vậy

cũng được đấy chứ mua 6 tháng thử thôi.
cám ơn nhé. không quảng cáo dùm ai đâu nghen
http://luudiecphi.net

vào được chết liền

addme
08-01-2007, 00:37
đang quảng cáo mà bạn !!!
dùng một cai web giả để gây sự chú ý đến công ty host
SH, Digi viet

lehoangnam
08-01-2007, 16:03
Hosting ở Vietnam đúng là một vấn đề thực sự, lâu lâu lại có người vào hỏi những câu hỏi mà rất nhiều người khác đã nêu từ trước và cũng là đề tài thảo luận khá host, thậm chí cả tranh cãi.

Chỉ có duy nhất một địa chỉ tôi nghĩ là oki, đó là 3inetwork (web: www.3inetwork.vn) tôi dùng hơn 3 năm nay rồi, gần như không có một vấn đề, support thì miễn chê luôn, rất nhanh và giải quyết đúng vấn đề mình cần.

superthinb
08-01-2007, 16:20
Bạn lo ngại vấn đề host trong nước không ô kê, vui lòng sử dụng dịch vụ của một trong 2 "ông kẹ" là FPT, VDC. Bạn có thể thấy nó hay dở như thế nào bằng cách kiểm nghiệm:

http://vnexpress.net : chạy trên host của FPT
http://conghung.com : chạy trên host của VDC

Một điều cần lưu ý: thuê host của 2 "ông kẹ" này giá cả cao gấp gần chục lần so với thuê host ở công ty khác. Tuy nhiên, một lợi ích đó là không giới hạn băng thông. Bạn cũng cần cân nhắc: với 50-200MB thì bạn sẽ đưa cái gì lên đó để mà tận dụng tối đã khả năng cho phép sử dụng băng thông không không giới hạn?!

HoanKiemHN
08-01-2007, 18:28
Chỉ có duy nhất một địa chỉ tôi nghĩ là oki, đó là 3inetwork (web: www.3inetwork.vn) tôi dùng hơn 3 năm nay rồi, gần như không có một vấn đề, support thì miễn chê luôn, rất nhanh và giải quyết đúng vấn đề mình cần.Đang nói hosting ở VN mà chú này vác 3inetwork ra, vô duyên?

@siêu mỏng: 2 ông kẹ đó thì ghê rồi. nó có chết thì adsl cũng chết, khỏi truy cập gì luôn hehehehe

green_apples002
08-01-2007, 18:36
tức là gate2vn.net chứ đâu ! :D :D

vnmarser
08-01-2007, 18:38
ấy là host Mỹ chứ ko phải host Việt

HoanKiemHN
08-01-2007, 18:48
tức là gate2vn.net chứ đâu ! :D :D

Bởi vậy mới nói là vô duyên. gate2vn chơi server ở mỹ mà. mà túm lại thấy nhiều chú tranh thủ quảng cáo quá. một cái thread hỗn tạp quảng cáo.

lehoangnam
08-01-2007, 21:55
Bởi vậy mới nói là vô duyên. gate2vn chơi server ở mỹ mà. mà túm lại thấy nhiều chú tranh thủ quảng cáo quá. một cái thread hỗn tạp quảng cáo.
:) Ở đây người ta đang nhờ tư vấn, tớ tư vấn cho bạn đó như vậy giống quảng cáo quá hả. Đầu óc các vị lúc nào cũng quảng cáo này, quảng cáo nọ đâm ra nhìn đâu cũng thấy quảng cáo. Chắc cậu mới tham gia forum này đúng không? :) Nếu đúng vậy thì cậu nên search lại những bài cũ đã tranh luận, tớ có nhắc đến trong bài post vừa rồi. Còn trong trường hợp ngược lại và là một thành viên theo dõi box này thường xuyên, cậu sẽ thấy là tớ nói đúng mà không có tý q.cáo nào trong này cả. OK ?:)

Thân,