PDA

View Full Version : Hỏi về IP của đối phương khi chat !

hohakb
06-01-2007, 20:30
Tôi nhận được tin nhắn chửi bới của một thằng từ Yahoo. Bây giờ tôi muốn biết được IP của nó thì làm thế nào ? các sư huynh giúp với .

XauTinh
06-01-2007, 20:33
biết được IP rồi tiếp theo làm gì nữa :D

Bạn tắt hết các cửa sổ đi rồi vào cmd gõ netstat -n

hohakb
07-01-2007, 03:59
tôi thấy cách này có giúp gì được trong trường hợp này đâu .Dùng ethereal có được không nhỉ .

còn nếu đang chat trực tiếp với nhau làm thế nào để biết được IP của đối phương nhỉ ?

c_thinh
07-01-2007, 08:17
thì dùng lệnh netstat -n đó

Xpro
07-01-2007, 08:37
cho mình hỏi cái biết được IP để làm gì ?
mà IP là địa chỉ gì có nó ta sẽ làm được gì

hoangchau
07-01-2007, 10:58
thì dùng lệnh netstat -n đó

Chỉ thấy được IP của server chat yahoo thôi chứ làm gì mà biết được IP của người ta?
Biết được chít liền :down:
Chỉ còn cách là dụ đối phương vào trang web nào đó mà bạn quản lý, trang web này có track IP, dựa vào IP của những người truy cập sau cùng thì có thể biết được

hungcrazy
07-01-2007, 11:35
VẪn bít đc mờ, thử chưa mà dám bảo ko thấy đc?:) Hoặc chắc ăn hơn thì kêu nó send file hay photo, roài netstat! Mà bít đc IP thì nhìn xong roài cười à?

hqtconan
07-01-2007, 11:44
VẪn bít đc mờ, thử chưa mà dám bảo ko thấy đc?:) Hoặc chắc ăn hơn thì kêu nó send file hay photo, roài netstat! Mà bít đc IP thì nhìn xong roài cười à?

Send file rồi dùng lệnh netstat đó thì cũng chỉ ra IP của Sever Yahoo thôi.

Mình đã thử nhiều lần rồi.

Cách này dường như chỉ dùng được đối với các bản YM cũ thôi.

Thực sự thì mình cũng chẳng còn dùng các bản YM cũ để test nữa.

hohakb
08-01-2007, 00:11
Chỉ còn cách là dụ đối phương vào trang web nào đó mà bạn quản lý, trang web này có track IP, dựa vào IP của những người truy cập sau cùng thì có thể biết được

bạn nào có biết đoạn code để soi IP ở các trang web này không nhỉ ?

vic2006vn
08-01-2007, 15:52
hình như là muốn lấy ip của 1 trang web mình vào start rui go cmd xong rui` go~ ping www.google.com sau đó địa chỉ ip của trang web sẽ hiện ra,làm theo cách này thì vào trang web nhanh hon nua? vì hông phải dich.

superthinb
08-01-2007, 16:27
Chả hiểu được lấy IP của thằng đó để làm gì. Bạn định gửi IP đó cho C15 + BKIS để họ tìm ra thằng đó phạt 10 triệu đồng vì tội chửi bới bạn àh? Hy vọng nó không sử dụng máy ở dịch vụ!

Hay là định bụng dùng công cụ kết nối thằng vào máy có IP đó của nó để "dạy cho nó một bài học". Mình nghĩ, dây không phải là vấn đề thuộc chuyên mục TIN HỌC CĂN BẢN này nữa rồi, bạn nên qua bên box mạng, bảo mật gì đó hỏi xem.

Cách hay nhất bạn rỉ tai nó nói rằng nó nên vào trang http://www.viewmyip.com và gửi qua chát cho bạn cái dòng chữ số màu đỏ bự bự mà nó đọc được, mình nghĩ nó sẽ vui lòng thôi, nó sẽ thỏa mãn trí tò mò của bạn ngay.

kidloveblue
08-01-2007, 22:06
biết được IP rồi bác lam gì nó nữa. Hack cái IP đó chắc