PDA

View Full Version : cho hỏi về việc buôn bán hàng online

timtim
06-01-2007, 18:45
em định tạo 1 website buôn bán wan` áo giay dep' ... online hong bit có fai đăng ký kinh doanh hay ko ! em làm nhỏ thôi vì là học sinh mà! mong mí anh tư vấn dùm

youme
06-01-2007, 19:39
Kinh doanh là phải đăng ký kinh doanh với cơ quan chức năng rồi. Nếu bác kinh doanh trên mạng, hàng quần áo bác dấu không để cho ai biết thì chẳng đăng ký làm gì cho mệt. Nếu định làm ăn lâu dài, bài bản, khuyên bác nên đăng ký kinh doanh nhé!

babylearnit
06-01-2007, 20:41
làm nhỏ thì cần quái gì đăng ký, mà chẳng biết theo bác nhỏ là thế nào, buôn bán nhỏ với vài triệu hay doanh nghiệp nhỏ với vài trăm triệu...
Còn nữa: nếu đăng ký thì nhờ vluat tư vấn cho kà hehe

VnComputerJobs
06-01-2007, 20:50
em định tạo 1 website buôn bán wan` áo giay dep' ... online hong bit có fai đăng ký kinh doanh hay ko ! em làm nhỏ thôi vì là học sinh mà! mong mí anh tư vấn dùm

Bạn cứ làm thử và làm nhỏ đi đã, nếu làm ăn được và có thể mở rộng thì mới đăng ký. Còn không được thì bye bye cho đỡ tốn tiền bạc + time.

Chúc thành công :)

hangockhanh
22-02-2007, 18:22
Bạn nên đăng ký hoạt động tại cơ quan đăng ký kinh doanh cấp huyện(Quận)là Phòng Kinh tế, hoặc cấp thành phố(tỉnh) PDKKD thuộc Sở kế hoạch đầu tư, tùy quy mô đăng ký cụ thể, ngoài ra bạn phải đăng ký hoạt động của website bán hàng qua mạng nữa đó.