PDA

View Full Version : download khi máy standby???

draggy
06-01-2007, 13:08
Cho hỏi thiết lập máy tính như thế nào ở chế độ standby nhưng chương trình download file vẫn hoạt động để tiết kiệm điện?
mình down file theo giao thức torrent nên rất lâu.
Ai biết xin giúp đỡ.thank

khoabeo108
06-01-2007, 20:18
Cho hỏi thiết lập máy tính như thế nào ở chế độ standby nhưng chương trình download file vẫn hoạt động để tiết kiệm điện?
mình down file theo giao thức torrent nên rất lâu.
Ai biết xin giúp đỡ.thank

Ở chế độ Standby thì ko down được đâu bạn ạ, chỉ có thể tiết kiệm điện bằng cách tắt cái màn hình đi thôi

XauTinh
06-01-2007, 20:33
Nếu mình xài laptop thì làm sao để tắt màn hình hả bạn ?

VnComputerJobs
06-01-2007, 20:40

Laptop có phím tắt monitor mà, nếu không có thì bạn "Do nothing" khi gập máy lại.

ongtre63
06-01-2007, 20:58

bạn để ý sẽ có cái cần gạt tí xiu ở gần cái ...bản lề mà (không biết máy khác thế nào, nhưng máy Compaq mình thấy có)

VnComputerJobs
06-01-2007, 21:05
bạn để ý sẽ có cái cần gạt tí xiu ở gần cái ...bản lề mà (không biết máy khác thế nào, nhưng máy Compaq mình thấy có)

Nhấn cái đó thì khác gì bạn gập máy lại!? Nên bạn phải vào control panel set lại để khi gập máy không shutdown or hibernate or stand by

tuanvu_lk
06-01-2007, 21:30
Bạn ko bít là ỡ chế độ stanby là windows nó tắt ỗ cứng và tắt màn hình mà tắt ỗ cứng nó đâu có thễ nào lưu được ji` mà down

XauTinh
06-01-2007, 21:58
Cái nút bé xíu là để khi gấp laptop thì nó chuyển sang thế độ Hibernate hoặc Standby. Nếu vào Cpanel set cho nó không làm theo 2 chế độ này thì nó vẫn chạy, đâu có tắt màn hình đâu :)Ý mình muốn là màn hình thì tắt mà máy vẫn chạy bình thường thì phải làm sao ?

conf
07-01-2007, 00:07
Thường thì máy laptop có nút chuyển để xuất video ra cổng VGA (dùng nối với màn hình ngoài). Bạn bấm nút đó có thể tắt màn hình laptop :D

draggy
09-01-2007, 13:59
ủa?máy mình khi standby đèn xanh nó vẫn sáng nhấp nháy,mình xem trong tờ báo số nào đó, stand by có 2 chế độ...trong đó còn ghi 1 trong 2 chế độ dành cho những ai thường xuyên down file với dung lượng lớn...(hình như trong khpt thì phải,để tìm xem lại xem hic)

duy007vn
09-01-2007, 15:17
Ở chế độ Standby thì ko down được đâu bạn ạ, chỉ có thể tiết kiệm điện bằng cách tắt cái màn hình đi thôi

Ở chế độ StandBy vẫn tiếp tục download được.
Hôm trước mình tắt máy = StandBy, khi đó IDM đang down 1 file > 500MB được 67%. 20 phút sau mình quay lại thì thấy đã lên tới 85%. Ko hiểu gì cả...

Giờ thì nó vẫn đang down file khi ở chế độ StandBy này :D

khoabeo108
09-01-2007, 20:27
Giờ thì nó vẫn đang down file khi ở chế độ StandBy này :D

Standby rồi mà sao bạn còn post bài lên đây được? Lạ nhỉ, máy mình mà tắt standby là mất tiêu luôn

duy007vn
09-01-2007, 21:52
Ặc, bác thật là. Ý em là đến giờ này giây này phút này vẫn có thể download khi đang StandBy bác à. Ko phải là em post bài này khi đang Standby :D

conganthon
08-03-2008, 01:19
tôi là mrtran hiện đang là sinh viên trường ĐH Bách Khoa Hà Nội. sở thích là tin học và chế tạo máy . Tham gia vào trang web này hi vọng được sự giúp đỡ của các bạn. Thanks!

conganthon
08-03-2008, 01:21
Cho hỏi thiết lập máy tính như thế nào ở chế độ standby nhưng chương trình download file vẫn hoạt động để tiết kiệm điện
Có cách đấy bạn ạ. bạn hãy vào phần Screen saver sau đó chọn Power . rồi chuyển hết thành Do nothing là xong. Chúc bạn thành công

funvn
08-03-2008, 07:24
bạn hãy vào phần Screen saver sau đó chọn Power . rồi chuyển hết thành Do nothing là xong. Chúc bạn thành công
Không hiểu ý bạn nói gì nữa?????????? Stand by là gì mà vẫn download được nhỉ !