PDA

View Full Version : Góp ý Hội cầu lông DDTH

bad_dragon
03-01-2007, 16:55
Ko ai có ý kiến nghĩa là: ko ai muốn tham gia
Ko ai muốn tham gia nghĩa là: ko ai cần đi chơi
Ko ai cần đi chơi nghĩa là: ko ai còn hứng thú
Ko ai còn hứng thú nghĩa là: diễn đàn sắp tan rã...

Dù ko muốn nhưng sự chờ đợi quá lâu cũng đến mức giới hạn rồi! Mà cái gì vượt qua giới hạn thì thường ko bao giờ trở lại trạng thái ban đầu được nữa!!! Ko thể nói là ko có lỗi khi mình là một thành viên mà đã ko làm gì để dẫn đến tình trạng hiện nay: ko có thành viên nào còn hứng thú tham gia diễn đàn. Có buồn không khi nói lên đều này: Rất vui khi chúng ta làm quen với nhau được trong một thời gian tương đối dài (3 năm?). Có lẽ cũng đã đến thời điểm để bước qua một bước chuyển khác! Ko biết sắp tới như thế nào nhưng được đánh cầu vẫn là sở thích của chúng ta, phải ko? Diễn đàn cầu lông (www.caulong.com) qua giai đoạn thăm dò thì sắp đến sẽ là một hướng phát triển tiếp theo của những diễn đàn có hoạt động thể thao là cầu lông.

Bình thường thì mình ko muốn nói nhiều, nhưng khi nói nhiều rồi thì ko bình thường được nữa!
Chúc vui! Thân mến!

lovelyboy0108
04-01-2007, 09:52
Ko ai có ý kiến nghĩa là: ko ai muốn tham gia
Ko ai muốn tham gia nghĩa là: ko ai cần đi chơi
Ko ai cần đi chơi nghĩa là: ko ai còn hứng thú
Ko ai còn hứng thú nghĩa là: diễn đàn sắp tan rã...

Dù ko muốn nhưng sự chờ đợi quá lâu cũng đến mức giới hạn rồi! Mà cái gì vượt qua giới hạn thì thường ko bao giờ trở lại trạng thái ban đầu được nữa!!! Ko thể nói là ko có lỗi khi mình là một thành viên mà đã ko làm gì để dẫn đến tình trạng hiện nay: ko có thành viên nào còn hứng thú tham gia diễn đàn. Có buồn không khi nói lên đều này: Rất vui khi chúng ta làm quen với nhau được trong một thời gian tương đối dài (3 năm?). Có lẽ cũng đã đến thời điểm để bước qua một bước chuyển khác! Ko biết sắp tới như thế nào nhưng được đánh cầu vẫn là sở thích của chúng ta, phải ko? Diễn đàn cầu lông (www.caulong.com) qua giai đoạn thăm dò thì sắp đến sẽ là một hướng phát triển tiếp theo của những diễn đàn có hoạt động thể thao là cầu lông.

Bình thường thì mình ko muốn nói nhiều, nhưng khi nói nhiều rồi thì ko bình thường được nữa!
Chúc vui! Thân mến!

Ông Thanh_cl nói vậy nghĩa là sao? Bộ ông nghĩ BCN muốn thế à. Thật sự thì ai cũng bận rộn, nhất là khi cuối năm, người về quê, người đi làm... quá trời công việc lu bu. Bản thân ông là đàn anh, đáng lý ra ông phải hỗ trợ cho diễn đàn mới đúng, đằng này ông lại nói vậy nữa.Đã là thành viên ddth thì phải vì tập thể, chuyện gì cảm thấy giúp được thì làm hoặc cho ý kiến để mà góp phần vào công việc chung chứ. Chẳng lẻ mọi chuyện đều phải chờ BCN làm sẵn rồi cá nhân nào đó nhảy vào hưởng chung. Làm như vậy thì đâu còn là một tập thể nữa. Lovelyboy chỉ nói vậy thôi. Mong mọi người hiểu cho. Tết đến, sang năm mới, mong mọi việc chuyển biến theo chiều hướng tích cực và Hội cầu lông ddth mãi là nơi tụ tập gặp nhau của tất cả mọi người yêu thích cầu lông.

newbie_cl
04-01-2007, 11:22
Ủng hộ ý kiến của anh Trí

Mình giao lưu với nhóm anh Lực và chuẩn bị Tất niên hội CL ddth.com luôn là vừa.

Diễn đàn công nhận " ảm đạm " thiệt, nhưng ko ai muốn như vậy hết.
Ai cũng bận này bận nọ, nhưng mỗi người cùng góp chút sức thì hội CL ddth.com sẽ mãi được duy trì.

Có lẽ đây là giai đoạn thăng trầm của hội CL chúng ta.hi`

lovelyboy0108
05-01-2007, 10:42
mình nghĩ nên tổ chức có chút hoanh tráng của một hội cầu lông , ấm cúng của tình đoàn kết anh em sau hai năm trời gắn bó . okế . Mình tuy là mod của diển đàn cầu lông Vn nhưng vì niềm đam mê cầu lông và tinh thần giao lưu kết nối bạn bè , mình xin đăng kí tham gia nhé , hihi

Xin chào bạn. Lovelyboy xin cám ơn bạn đã cho ý kiến nhưng BCN còn phải tổng hợp ý kiến của các thành viên. Nếu có thể, BCN sẽ hoan nghênh bạn cùng tham gia để 2 Hội cầu lông chúng ta có cơ hội giao lưu, thắt chặt tình hữu nghị. Tiện thể, bạn có thể cho mình biết tên và sđt để tiện liên lạc nhé.
Thân chào!

bad_dragon
05-01-2007, 11:20
Ông Thanh_cl nói vậy nghĩa là sao? Bộ ông nghĩ BCN muốn thế à. Thật sự thì ai cũng bận rộn, nhất là khi cuối năm, người về quê, người đi làm... quá trời công việc lu bu. Bản thân ông là đàn anh, đáng lý ra ông phải hỗ trợ cho diễn đàn mới đúng, đằng này ông lại nói vậy nữa.Đã là thành viên ddth thì phải vì tập thể, chuyện gì cảm thấy giúp được thì làm hoặc cho ý kiến để mà góp phần vào công việc chung chứ. Chẳng lẻ mọi chuyện đều phải chờ BCN làm sẵn rồi cá nhân nào đó nhảy vào hưởng chung. Làm như vậy thì đâu còn là một tập thể nữa. Lovelyboy chỉ nói vậy thôi. Mong mọi người hiểu cho. Tết đến, sang năm mới, mong mọi việc chuyển biến theo chiều hướng tích cực và Hội cầu lông ddth mãi là nơi tụ tập gặp nhau của tất cả mọi người yêu thích cầu lông.

Có cần phải kể lại những việc gì đã xảy ra ko? Đúng là: lovelyboy nói thì lúc nào cũng hay, thử nghĩ lại xem:
1. Lúc tập hợp anh em offline: lovelyboy đi được mấy lần??? Khi nói chuyện lovelyboy có kiểm soát được mình đang nói gì ko? Hay chỉ nói cho thoả thích? (cho dù có thể đụng chạm đến lòng tự ái của người khác). Ko ai có thể hiểu MÀY hơn TAO đâu?:D ,mà điều này "ko nói ra thì ai cũng biết"(sorry mọi người: đang bình mực...í quên... bực mình).
2. Đúng là "chuyện gì cảm thấy giúp được thì làm hoặc cho ý kiến để mà góp phần vào công việc chung" nhưng thông tin ko có thì chỉ biết "bó tay". Lập ra forum này để làm gì??? Nói đâu ko xa: chuyện giao hữu gần đây: đi được bao nhiêu người? Lên forums có thấy thông báo gì ko? Có lên kế hoạch cụ thể ko? Nhớ lại những lần giao hữu trước: vui biết chừng nào? Riết rồi như đi đánh "chùa"... mất thể diện quá!?
3. Đúng là năm mới thì "mỗi người mỗi chuyện" nhưng chẳng lẽ một câu trên forums cũng ko up nổi sao? Nguyên nhân gì trong khi đa số members đa số đều là dân IT thì chẳng lẽ bỏ vài phút để "xã giao" cũng ko có???
4. Nếu BCN cảm thấy ko đảm đương nổi công việc, trách nhiệm thì có thể ủy thác cho các thành viên khác or cuối cùng:"thoái vị", nhân tài thì nhiều: quan trọng là BCN muốn tìm hay ko thôi? Nói sorry nhiều, nghe riết: nhàm.
5. "cầu lông là niềm đam mê, nhưng tình cảm là cuộc sống": các bạn có biết tình cảm là gì? bad_dragon nghĩ: Nó cũng như một cái cây xanh, nó có sự sống, phải thường xuyên nuôi dưỡng chăm sóc thì nó mới xanh tươi được(?). Đúng là ai cũng có cuộc sống riêng nhưng ko lẽ vì thế mà chúng ta ko thể giành một vài phút để có thể nuôi dưỡng cây xanh đó sao? Dù bạn có là ai, bạn có chắc là hiểu hết suy nghĩ người bạn thân của mình? Bạn ko thường xuyên gặp mặt bạn có chắc tình cảm của mình or bạn mình ko nhạt?
6. Nói ra những chuyện này ko phải là để chỉ trích nhau mà còn tìm nguyên nhân và cách khắc phục? Nếu mà thực sự đã ko quan tâm thì có lẽ ko cần nói nhiều rồi?!
-----------------------------------------------------------------

Ăn chơi thì lúc nào mà ko có!? Lần này tất nhiên phải hoành tráng rùi!
"Rửa tội" thì ko rồi! Phải là "xử tội" trước chứ!Án phí do phạm nhân chịu(cái này chắc ai cũng ok rồi). Còn "rửa" được hay ko lại là chuyện khác! :D

quycoctu
05-01-2007, 12:43
ANh Thanh nói có cái đúng nhưng cũng còn nhiều cái chưa đúng, nhưng bây giờ mình nên tập trung để cho anh em có một tất niên vui vẻ nên "công việc" sẽ bàn sau vậy. Còn trong vụ tất niên này anh Thanh có góp ý gì đây.:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

lovelyboy0108
05-01-2007, 12:54
OK. Thanh-cl nói vậy thì Lovelyboy cũng xin trả lời: Quả thật Lovelyboy ko thường xuyên đi offline với Hội được, nhưng thật sự Lovelyboy có nhìu lý do chính đáng. Nếu mọi người thấy không thể bỏ qua thì Lovelyboy xin thành thật sorry và xin mọi người lượng thứ. Nhưng một khi Lovelyboy đã tham dự thì nhất định hết mình.
Thứ 2, Lovelyboy muốn khẳng định rằng: trong sinh hoạt, khi đánh cầu, có thể Lovelyboy nói năng hơi quá đà tí nhưng thật sự chỉ là cách ăn nói thoải mái, nhìu lúc quá mức vô tư; tuyệt đối không có ý xúc phạm hay là thiếu tôn trọng các thành viên khác.
Thứ 3, đồng ý "tình cảm như cây xanh,cũng cần sự chăm sóc" và Lovelyboy cũng đồng ý là BCN cũng hơi thiếu quan tâm tới Hội. Nhưng nói đi cũng phải nghĩ lại, "cây xanh" đó có phải của riêng ai đâu, tại sao mình thấy ko ai chăm sóc nó thì thay vì mình lấy nước tưới, bón phân cho nó đi...chứ không nên đứng la lối, kêu réo hay đợi chờ một cá nhân nào đó tưới nước cho nó.
Thứ 4, chuyện đi đánh giao hữu với Bông Sao thì sự thật là BCN và Lovelyboy nhận được lời mời của anh Hải quá trễ (CN đánh giải caulong.com, anh Hải mới nhờ Bông chuyển lời lại. Khánh có nói là tuần tới nữa giao hữu được ko thì anh Hải nói sợ ko kịp) nên mới xảy ra cớ sự là đi đánh giao hữu mà ko thông bào kịp. Còn một điều này nói riêng với Thanh_CL là Lovelyboy có gặp Khâm và nhắn Khâm nói Thanh đi giao hữu nhưng Khâm nói thứ 7 đó Khâm và Thanh phải đi Bình Dương giao hữu nhưng không hiểu sao cuối cùng Thanh không đi mà vào sân Kỳ Hòa với vài người bạn.
Thanh_CL nói Hội mình đi giao hữu mà như đi đánh chùa là hoàn toàn không đúng và có vẻ xúc phạm đến Hội. Hội nhận được lời mời rõ ràng từ anh Hải ( thông qua bé Bông), mặc dù lực lượng thiếu hụt nhưng do đã nhận lời nên những anh em có mặt hôm đó đã hết sức cố gắng thi đấu giao hữu, vì tinh thần giao lưu đoàn kết. Sắp tới đây, ddth cũng sẽ mời lại nhóm anh Hải, coi như đáp lễ. Vậy thì rõ ràng không hề có chuyện đánh chùa như Thanh_CL đã nói.
Thứ 5, chuyện BCN của Hội. Đồng ý hội viên Hội mình không thiếu gì, thậm chí phải nói là dư, dân IT. Nhưng đa số lại đang là SV hay đang đi làm, nên cũng khó chủ động về thời gian. Việc Chip và Quỷ "đứng mũi chịu sào" đến giờ phút này cũng rất đáng hoan nghênh rồi. Tất nhiên trong quá trình làm việc không tránh khỏi thiếu xót. Người mà, ai không thiếu xót. Chúng ta phải ủng hộ và động viên họ chứ. Giả sử, bây giờ Chip và Quỷ từ nhiệm, thử hỏi ai đủ dũng cảm, can đảm lãnh nhiệm vụ này. Nếu có Hội mình nhất định sẽ ủng hộ người đó.
Vài lời bức xúc, không có mục đích cá nhân, chỉ mong mọi người hiểu nhau hơn.
Thân chào!

bad_dragon
05-01-2007, 14:46
To lovelyboy:
1. Chuyện hành xử cá nhân lovelyboy: lovelyboy có thể tự giải quyết??? Ok!
2. Lovelyboy nghĩ xem: tại sao lại phải "la lối, kêu réo" (kiểu như của lovelyboy?), việc đưa ra ý kiến ko phải để chỉnh đốn là cho tập thể sao? Đọc lại những gì bad_dragon viết đi sẽ thấy những tình cảm của mình trong đó (nghe hơi bị sến nhỉ?). Với lại lập ra BCN làm gì? có phải là đầu tàu kéo đoàn tàu đi hay ko? đâu phải ko có nhiều member đầu nhiệt huyết? BCN đã làm gì khi có nhiều thiếu sót mà chỉ biết sorry: Chuyện các diễn đàn nói ko tốt về diễn đàn mình, chuyện các new member gia nhập ko được vui vẻ, chuyện các thành viên cũ tỏ ra ko hài lòng khi tham gia đánh cầu, chuyện các nhóm khác mời giao hữu... Ai làm công tác PR đây? Có nói để góp ý cách xây dựng lại hình tượngcủa hội cầu lông thì cũng tưởng như nói đùa... lâu ngày thành đùa thật!!!???
3. Tại sao lại phải thông qua Khâm nhỉ? Khâm cũng hay quên chứ! Lovelyboy cũng có những thay đổi bất thường kiểu như "ngày ấy đến rồi" mà??? Thật sự là hôm đó có mấy người bạn cầu lông Vũng Tàu vào chơi, chẳng lẽ đi chơi mà bỏ bạn từ xa đến sao? Với lại nếu biết fe ta có mấy "que" đi thì đã dắt bạn qua đó đánh giao hữu luôn rồi! (có thêm người đánh rất tốt nữa chứ!)
4. Lovelyboy giải thích chuyện giao hữu với nhóm Q.12, nhóm Cung VHLĐ ra sao?
5. Giải thích như vậy ko hợp lý! ai mà ko có công việc phải giải quyết, việc bỏ ra vài phút online có phí lắm ko? Nguyên nhân chủ yếu: nhiệt huyết ko còn, quan trọng là chính BCN ko còn nhiệt huyết!? (trừ lovelyboy của ngày hôm nay ra :D)

To quycoctu: a nói gì sai thì góp ý luôn nhé! Thẳng thắn chút để hiểu nhau hơn thôi!

To echip: sao ko nghe ý kiến gì?

-----------------------------------------------------------------

KARAOKE

newbie_cl
05-01-2007, 19:56
Ghê ghê,

Kiểu này anh bad_dragon và lovelyboy ko dắt nhau lên bàn nhậu mà xử lý hết nợ nần chắc còn kéo dài lâu ah nha...

Lâu rồi mới thấy diễn đàn mình nhộn nhịp lên 1 tí
Thành viên hội CL đâu hết rồi, mọi người cùng đóng góp để hội CL ddth mau mau trở lại thời kỳ hoàng kim đi chứ... (^!^)

Namtuochoa
06-01-2007, 21:52
Đây là tình trạng chung của diễn đàn mình, đừng cãi nhau nữa. Hoặc kô ai có lỗi, hoặc lỗi của tất cả chúng ta. Đưa điều này ra nói trên diễn đàn sẽ chẳng đi đến đâu, anh em mình nên có 1 buổi (nhiều hơn càng tốt :rolleyes: ) ngồi lại với nhau "tâm sự" :emlaugh: , mọi chuyện rồi sẽ được giải quyết thôi :wub: .

quycoctu
06-01-2007, 23:34
các anh em có "bức xúc", "ý kiến thì cùng chia sẽ nhé, quy sẽ lắng nghe, tập trung thông tin, và một ngày gần đây chúng ta sẽ cùng nói chuyện trực tiếp. Mong tất cả thành viên sẽ đều có ý kiến.
Thân,
quycoctu

Hoabanana
16-01-2007, 22:19
Chào các anh em hội cầu lông DDTH. Đã lâu cũng không lên DD cũng như không lên sân đánh được cũng có những lý do riêng, mong các anh chị và các bạn thông cảm. Hôm nay, vào forum xem tình hình thì thấy anh em có chút tranh luận nhưng em thấy chỉ là muốn tốt cho DD thôi, bản thân em là thành viên mà cũng không có thời giờ tham gia cũng thấy có 1 phần lỗi trong đó. Mong là các thành viên trong hội bỏ qua và em sẽ cố gắng tham gia. Thân chào

keo_mut
17-01-2007, 14:23
hihi Kẹo nhìn thấy rõ 1 điều là anh Thanh với anh Trí đang làm dd mình "xôm" lên đó chứ hả, hihi

newbie_cl
17-01-2007, 15:48
hi`hi`

chỗ nào có anh Tri' là chỗ đo' đông vui hẳn lên,nhưng mà cũng " ồn ào " 1 cách khác thường ~~~(^_^).(^_^)~~~
Ko có anh Tri' thì bùn lắm ah

Luân Kid
17-01-2007, 18:52
hi`hi`

chỗ nào có anh Tri' là chỗ đo' đông vui hẳn lên,nhưng mà cũng " ồn ào " 1 cách khác thường ~~~(^_^).(^_^)~~~

Hehehe có người "nịnh" kìa , nịnh ai nịnh chứ nịn mấy ông này hỗng ham :(

bad_dragon
18-01-2007, 11:54
hi`hi`

Uh, dzui, ồn ào đến "bình mực" í quên... bực mình luôn!

Ủa, dzụ này sao đây? Đến đây là chzìm xuồng luôn??? Ko ai túm lại?
Qua 1thời gian chỉ thấy lovelyboy là dễ thương thôi! :D tuy có làm mới hình ảnh nhóm cầulông ddth nhưng sử dụng từ ngữ hơi bị "sên sắc" (chẳng lẽ nói là wé sến?) vd: thiên gia trắng, thiên nga đen... http://www.caulong.com/showthread.php?t=55&page=3
(có gì bỏ qua nhe!:D:D:D)

Luân Kid
18-01-2007, 12:12
Thay mặt Hội cầu lông Diễn đàn Tin học, Lovelyboy xin thành thật cáo lỗi cùng chị Cornchip và một số thành viên bên diễn đàn cầu lông. Hôm chị Cornchip và một số bạn qua chơi vào trưa thứ 7, thật tình không hiểu vì lý do gì mà số lượng hội viên bên dđth lại đi đông đủ, khiến sân không còn chỗ trống. Mặc dù cố gắng sắp xếp nhưng cũng không thể tránh khỏi thiếu xót, tiếp đón thiếu chu đáo. Rất mong chị Cornchip và các bạn vui lòng bỏ qua cho ạ. Thanks......thanks
----------> đây là Kid trích toàn bộ bài biết của lovelyboy từ bên Cl.com .Phải chăng thành viên DDTH không quan trọng bằng việc tiếp khách .Chỉ có ý kiến thế thôi anh chị hiểu sao vui lòng cho ý kiến , có mít lòng ai thì chịu nhưng cái gì đúng thì thôi héhéhé :D :D :D

bad_dragon
18-01-2007, 16:33
Chời ơi chời...mí tên nì muốn chia ghẻ..í quên.. chia rẻ tình đồng chí...

Mà nói vậy cũng ko có gì sai?
1. Tất nhiên là a e trong diễn đàn thì hơn rồi! Nhưng chẳng lẽ "đóng cửa" ở nhà, chơi với nhau thôi sao? Vậy chơi với dế được gòi, đâu cần giao hữu làm gì? Với lại, a e trong diễn đàn, nếu có chơi chung với nhau thường xuyên thì ít nhiều cũng hiểu nhau mừ?
2. Lâu lâu có khách đến chơi, thân phận "chủ nhà" phải đón tiếp chu đáo chứ!? Với lại cần phân biệt chủ nhà với khách hay sao? Ai đến sân cũng đều là người thích cầu lông, thích được đánh cầu với nhóm dđth? Dù có đông người ko đủ sân để đánh đi nữa, nhưng ai cũng vui vẻ, nhường nhịn để được đánh cầu cùng nhau, phải ko? Nói thật nếu ai nói: ko bằng lòng vì ko được đánh nhiều thì đừng đến bất kỳ sân cầu lông nào nữa! Chơi thể thao mà, quan trọng là cái gì? Cái được sau khi đánh cầu: tình cảm!?
3. Đọc thì ai cũng biết là khách sáo rồi! Nhưng dù sao cũng phải nói lời xin lỗi chứ! Nói để sao này: nhiều diễn đàn khác còn biết trong dđth còn có nhiều người dễ thương! Biết điều! (như Tui vậy nè!:D)

Mà dzụ gì đây? Đang khen lovelyboy dễ xương mà lị! Í nói ở đây là: sử dụng ngôn ngữ tiếng Việt wé sến thôi! Cái gì mà: tập múa "Hồ thiên nga" với Cornchip, Newbie_cl chứ!,..v..v.. Khỏi tập, 2người đó cũng múa đẹp gòi! :D

horsetail
18-01-2007, 17:01
Cho em can, thực tình thì em nghĩ là Lovely_boy ko có ý gì đâu, chỉ sai là sai ở chỗ dùng từ thôi! Bà con tha ha!
Dân chuyên văn gì mà dùng từ dở ẹc để mọi người hiểu sai!
"thật tình không hiểu vì lý do gì mà số lượng hội viên bên dđth lại đi đông đủ" --> thay vì nói thế thì đúng ra phải là: "do bên ddth đất chật người đông nên ko đủ chỗ đón tiếp các bạn chu đáo, hy vọng lần sau..."
:)
Có lẽ vậy hay hơn chứ ha! :)

newbie_cl
18-01-2007, 17:30
Đồng ý

Chuyện cũng chẳng to tát gì,a e góp ý rút kinh nghiệm lẫn nhau.
Mỗi người nhường 1 tí, dĩ hòa vi quý, cả nhà cùng dzui...hihi

Quả thật sân ddth của mình có lúc đông như kiến, nhìn ngó nhau luôn ah

Luân Kid
18-01-2007, 19:39
Một lời con trai nói ra như đinh đóng cột , sao lại có chiện nói nhầm , đã nói ra thì phải chịu trách nhiệm với lời nói cũa mình nếu có ai đó mún biện minh hay cay cú người khác thì phải chăng người đó phủ nhận mình..................hó hó hó ^^

bad_dragon
19-01-2007, 11:00
Một lời con trai nói ra như đinh đóng cột , sao lại có chiện nói nhầm , đã nói ra thì phải chịu trách nhiệm với lời nói cũa mình nếu có ai đó mún biện minh hay cay cú người khác thì phải chăng người đó phủ nhận mình..................hó hó hó ^^

Viết gì mà ko hiểu gì hết??? mà a giải thích giùm lovelyboy vậy chưa được hả Ku Kid?

To everybody: đâu có gì đâu!!! đừng làm trầm trọng vấn đề! Dzui dẻ thui! Đánh lộn..í quên.. đánh cầu đi!!!:D:D:D

To lovelyboy: trốn đâu mất tiêu rùi!

Luân Kid
19-01-2007, 12:15
Viết gì mà ko hiểu gì hết??? mà a giải thích giùm lovelyboy vậy chưa được hả Ku Kid?

To everybody: đâu có gì đâu!!! đừng làm trầm trọng vấn đề! Dzui dẻ thui! Đánh lộn..í quên.. đánh cầu đi!!!:D:D:D

To lovelyboy: trốn đâu mất tiêu rùi!

Giải thích cho ai hỉu thì được , chứ giải thix cho "rồng dỡ hơi" cũng thế thôi .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ................... cá mè 1 lứa :D :D :D

bad_dragon
19-01-2007, 14:59
Giải thích cho ai hỉu thì được , chứ giải thix cho "rồng dỡ hơi" cũng thế thôi .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ................... cá mè 1 lứa :D :D :D

Ku! Hiểu tiếng Việt ko dzậy? Reply gì dzậy? Nói lảm nhảm gì thế hử, kU KiD?
Mà cái gì "cá mè 1lứa"? Chứ ko phải: "nước đổ đầu dzịt" or "nước đổ lá khoai" hả Ku? Có gì ko hợp lý seo?

Note: đề nghị về nhà check lại English trình độ B(?) của Ku nhe!:D

lovelyboy0108
19-01-2007, 17:07
Trước tiên sorry mọi người nhé vì tháng này Lovelyboy bận wá ko pót bài thường xuyên được. Bây giờ, xin phép được trả lời théc méc của anh chị em trong dđth nè.
Thứ nhất, dành cho Cu Kid. Kid có biết gì về cách xã giao, giao tiếp ko vậy??? Kid có biết là nhìu người muốn wa sân mình giao lưu lắm nhưng họ ngại, vì khi wa thì nhóm mình đông wá, không giao lưu được nhìu. Lovelyboy nói lời xin lỗi chẳng wa là hình thức khách sáo, thể hiện nhóm mình thực sự muốn giao lưu với mọi người (chẳng wa do điều kiện sân bãi không cho phép). Lovelyboy nói vậy thiết nghĩ ko có gì sai (ko hề hạ thấp bất kỳ bên nào; cũng ko làm mất lòng ai. Nhìu khi còn có tác dụng tích cực nữa chứ). Thiết nghĩ nếu là Kid, khi wa sân bạn giao lưu mà ko đạt được kết quả, bù lại được nghe những lời khách sáo đó thì cũng cảm thấy mát dạ phần nào. Đúng ko nè??? Không tranh cãi vấn đề này nữa nhé.
Thứ hai, về việc dùng từ ngữ "sến" của Lovelyboy thì xin oọi người thông cảm. Trong những trường hợp cụ thể, Lovelyboy đều có cách ăn nói, dùng từ ngữ thích hợp. Trong trường hợp pót bài bên diễn đàn cầu lông, Lovelyboy đang nói đùa với chị Phi mà nên từ ngữ phải hơi "khác người" chút ( cũng có thể sến tí lol ). Nhưng mà thôi, mỗi người có cách nói chuyện khác nhau nên Lovelyboy ko muốn tranh luận thêm. Xin hãy đừng xâm phạm đến quyền tự do ngôn luận của mỗi cá nhân. OK???
Thứ ba, chuyện giao hữu vẫn diễn ra đúng kế hoạch. Các thành viên cứ đi đúng giờ giấn và thi đấu hết mình, thực hiện tốt phương châm 2F "Fairplay và Friendly". Mọi chuyện BCN đã lo ổn thỏa. Sure :w00t: :w00t:
Thứ tư, chuyện tổng tết Tất niên sẽ diễn ra cùng ngày ( sau khi giao hữu xong ). Nhóm sẽ đi ăn nhẹ, có thể Bơ kem Lý Chính Thắng và họp mặt, tổng kết trong karaoke. Hạn chế việc nhậu nhẹt, "xử nhau bằng bia rượu". Sau khi kết thúc, Hội đồng ăn chơi muốn tiếp tăng 3-4-5-6 gì gì đó thì Lovelyboy ko ý kiến. Nhưng cái chính là phải tổ chức được buổi tổng kết và Tất niên, qua đó BCN và mọi thành viên chúc Tết nhau, chia tay các bạn về quê đón Tết . lol :present: :present: :present: lol
Thân chào và hẹn gặp tại giờ G

lovelyboy0108
19-01-2007, 17:12
Trước tiên sorry mọi người nhé vì tháng này Lovelyboy bận wá ko pót bài thường xuyên được. Bây giờ, xin phéo được trả lời théc méc của anh chị em trong dđth nè.
Thứ nhất, dành cho Cu Kid. Kid có biết gì về cách xã giao, giao tiếp ko vậy??? Kid có biết là nhìu người muốn wa sân mình giao lưu lắm nhưng họ ngại, vì khi wa thì nhóm mình đông wá, không giao lưu được nhìu. Lovelyboy nói lời xin lỗi chẳng wa là hình thức khách sáo, thể hiện nhóm mình thực sự muốn giao lưu với mọi người (chẳng wa do điều kiện sân bãi không cho phép). Lovelyboy nói vậy thiết nghĩ ko có gì sai (ko hề hạ thấp bất kỳ bên nào; cũng ko làm mất lòng ai. Nhìu khi còn có tác dụng tích cực nữa chứ). Thiến nghĩ nếu là Kid, khi wa sân bạn giao lưu mà ko đạt được kết quả, bù lại được nghe những lời khách sáo đó thì cũng cảm thấy mát dạ phần nào. Đúng ko nè??? Không tranh cãi vấn đề này nữa nhé.
Thứ hai, về việc dùng từ ngữ "sến" của Lovelyboy thì xin mọi người thông cảm. Trong những trường hợp cụ thể, Lovelyboy đều có cách ăn nói, dùng từ ngữ thích hợp. Trong trường hợp pót bài bên diễn đàn cầu lông, Lovelyboy đang nói đùa với chị Phi mà nên từ ngữ phải hơi "khác người" chút ( cũng có thể sến tí lol ). Nhưng mà thôi, mỗi người có cách nói chuyện khác nhau nên Lovelyboy ko muốn tranh luận thêm. Xin hãy đừng xâm phạm đến quyền tự do ngôn luận của mỗi cá nhân. OK???
Thứ ba, chuyện giao hữu vẫn diễn ra đúng kế hoạch. Các thành viên cứ đi đúng giờ giấn và thi đấu hết mình, thực hiện tốt phương châm 2F "Fairplay và Friendly". Mọi chuyện BCN đã lo ổn thỏa. Sure :w00t: :w00t:
Thứ tư, chuyện tổng tết Tất niên sẽ diễn ra cùng ngày ( sau khi giao hữu xong ). Nhóm sẽ đi ăn nhẹ, có thể Bơ kem Lý Chính Thắng và họp mặt, tổng kết trong karaoke. Hạn chế việc nhậu nhẹt, "xử nhau bằng bia rượu". Sau khi kết thúc, Hội đồng ăn chơi muốn tiếp tăng 3-4-5-6 gì gì đó thì Lovelyboy ko ý kiến. Nhưng cái chính là phải tổ chức được buổi tổng kết và Tất niên, qua đó BCN và mọi thành viên chúc Tết nhau, chia tay các bạn về quê đón Tết . lol :present: :present: :present: lol
Thân chào và hẹn gặp tại giờ G