PDA

View Full Version : eD2k và Bittorrent

stonemind
05-01-2007, 12:02
Hai cái này download p2P có hợp pháp ko vậy các bác? Nước ngoài người ta xài wá chời. Người nói hợp pháp, người nói ko?

lalunegrosse
06-01-2007, 10:26
Toi van sai Emule thi thay binh thuong. Download tai lieu hoc tap thi thoai mai nhat la ebook. Con Bittorrent thi khong bit sai ngon khong ?

Henryhieu
07-01-2007, 17:13
Bittorent rất thông dụng ở nước ngoài. Hiện nay hình như vẫn đang bị kêu gào là phần mềm vi phạm bản quyền ghê lắm. Nhưng mình ở VN xài vô tư đi các bạn. Mình cũng xài Bit từ lâu rùi akakka.......

allall
07-01-2007, 17:45
Cac ban huong dan minh su dung Ed2K nhu the nao ?
Cam on

Pagan
07-01-2007, 18:05
Công nghệ của nó thì không vi phạm pháp luật, nhưng bác sử dụng vào mục đích gì thì còn phải xem xét đã.

@allall: bác download chương trình Emule về cài đặt là download được thôi.

lqkhoi
08-01-2007, 09:16
Nói nôm na, nó giống như 1 cái cách để bạn gửi dữ liệu bạn có cho nhiều người khác với tốc độ cực nhanh vì nhiều người cùng lúc chia xẻ cho nhau những gì họ có. Nó chỉ là 1 công nghệ nên hoàn toàn không có vấn đề hợp pháp gì ở đây.

Cái đáng nói là dữ liệu bạn chia xẻ là gì ? Nếu nó là đồ ăn cắp hay có được từ nguồn ăn cắp hay đó là thứ bạn có hợp pháp nhưng bị ràng buộc cấm chia xẻ ( dvd , cd) thì như vậy là bạn phạm pháp.

Tuy nhiên, chưa thấy ai xài bit torrent chỉ để lấy thứ hổng phạm pháp hết :))

unknownman
13-01-2007, 18:51
Các bạn cho hỏi mình tải bằng ed2k bằng emule sao chờ mãi mà nó chẳng tải về. Trong khi đó Torrent mở lên thì vài giây sau là nó đã bắt đầu tải ngày.
Mình đã open port và nó đã báo là open được rồi. Hay là còn phải làm gì thêm nữa nó mới chịu tải. Ai biết xin chỉ giúp mình.

Pagan
13-01-2007, 19:03
Cái đấy là do cách thức chia sẻ của 2 chương trình khác nhau thôi. Torrent có tốc độ nhanh hơn, nhưng chia sẻ khó khăn hơn, những file cũ không phổ biến thường ít được quan tâm --> dùng để download những tài liệu phổ biến. Còn ED2K thì chậm hơn, nhưng chia sẻ dễ dàng hơn --> dùng để download những loại tài liệu hiếm hay không tìm thấy trên các trang torrent.