PDA

View Full Version : Nên làm gì khi FB gởi cho mình thông báo như thế này?

vietravel247.com
06-02-2012, 10:01
Hi,

Your account was temporarily suspended because it does not represent an individual person. It is a violation of the Facebook Terms to use a profile to represent a brand, business, organization or idea.

We have temporarily reactivated your account so you can convert your profile to a Page. During this process, all the friends of your profile will be converted to followers of your Page (people who like it). The account associated with your profile will also be converted to a business account so you can manage your Page and your ad campaigns.

Learn how to convert your profile to a Page:
https://www.facebook.com/help/?faq=116067818477568

Learn more about our policies by reviewing the Facebook Community Standards: https://www.facebook.com/communitystandards/

We’re sorry for any inconvenience and appreciate your help moving your information to a Page.

Thanks,

Astrid
User Operations
Facebook

1) Mình có nên đổi sang fanpage như thông báo không?
2) Mình sửa lại tên của mình để nó thuộc về cá nhân mà không chuyển sang fanpage có được không?

Ai có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ xin cảm ơn.

vietravel247.com
06-02-2012, 11:36
Không dùng tên thật trong phần profile, dùng sim rác giờ ko lấy được confirm code. Gởi mail yêu cầu nó gởi mã confirm code thì nó yêu cầu mình gởi CMND hoặc passport sau khi scan CMND gởi nó thì nó thông báo như vậy nè.

huyan0702
06-02-2012, 11:37
Không dùng tên thật trong phần profile, dùng sim rác giờ ko lấy được confirm code. Gởi mail yêu cầu nó gởi mã confirm code thì nó yêu cầu mình gởi CMND hoặc passport sau khi scan CMND gởi nó thì nó thông báo như vậy nè.

Bác ko dùng tên thật hoạc k có thông tin gì để chứng minh thì có gửi CMND cũng có tác dụng gì. Lập cái khác đi bác.

vietravel247.com
06-02-2012, 14:19
Bác ko dùng tên thật hoạc k có thông tin gì để chứng minh thì có gửi CMND cũng có tác dụng gì. Lập cái khác đi bác. Hiện tại nó mở tạm thời và yêu cầu chuyển sang dạng fanpage business. Vì vậy nên mới hỏi các bạn có kinh nghiệm là khi nó mở tạm thời như vậy thì:
1) Đổi tên để trở thành tài khoản cá nhân và ko chuyển sang business fanpage như fb yêu cầu được ko?
2) Có nên chuyển sang bussiness fanpage ko?