PDA

View Full Version : [Q] Làm sao giấu IP khi truy cập mạng

norton
31-01-2003, 19:24
Tôi nghe nhiều người nói là có thể giấu IP khi truy cập mạng, nhưng tôi không biết làm sao đễ giấu được IP. Có ai biết cách giấu IP chỉ cho tôi với

monkey
31-01-2003, 19:29
Sử dụng phần mềm proxy hoặc các proxy miễn phí có sẵn trên net

norton
01-02-2003, 01:13
Nhưng cụ thể là như thế nào, các bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn chút nữa được không?

thitluoc
02-02-2003, 00:25
Dùng tạm chú này, Steather 2.7, dấu IP khá tốt...http://smilies.sofrayt.com/%5E/r/bigdance2.gif

binhthedang
21-02-2003, 16:19
vay du`ng isa có dấu được ip không hay phai cài cái strather 2.7
cái này down o đâu ?...với lại có ***** không cho xin luôn thanks.

Abr
23-02-2003, 01:45
Thì bác bày cho cháu nó cách search với keyword nào đi với

vikhoa
23-02-2003, 08:49
Hihi, chắc bác thitluoc này hơi đãng trí, chứ làm gì có chuyện "giấu" IP ? Chỉ có "đổi" IP mà thôi :) Thực chất là bạn sẽ truy cập vào các trang web thông qua các proxy server vì vậy nếu web nào có detect IP của bạn thì sẽ detect ra IP của proxy server. Steathler có 1 list nhiều proxy và đưa các request của bạn thông qua các proxy khác nhau, thay đổi liên tục tùy theo settings. (thấy bác thitluoc hay bắt bẻ người ta nên giờ mình bắt lại 1 tí cho vui :) )

Tuy nhiên, nó không có hiệu quả đối với HTTPS, vì vậy ...cũng như không vì nếu surf web thường thì cũng chẳng cần dấu IP làm gì, mà nếu ...hack thì chẳng hỏi câu hỏi này trên đây. Còn nếu dùng CC chùa thì cũng chẳng ăn thua vì trong quá trình processing cc, bạn vẫn bị detect thôi, hoặc là transaction không được thực hiện.

Terry
24-02-2003, 14:31
Uhmmm` , co' the len www.proxy4all.com ma lay' nhung proxy moi' nhat, vao Internet Options (Connections Tab) cua internet explorer dde fake proxy, cach nay thi don gian, nhung fai chiu kho' scan coi proxy nao xai duoc, cu' thu voi' geocities la de biet' nhat.
Toi da co' lan list len 1 listkhoang 20,000 proxy tu` nam 2000 toi' nam nay nhung ko hieu sao khi post len lai. bi mat het' ???

yuna_admirer
24-02-2003, 18:34
Fake Proxy chỉ hoạt động khi IP của bạn là tỉnh (lease-line) mà thôi . Nếu kết nối dial-up thì IP lấy được là IP động , thì dù cho bên kia track ra được cũng không sao . Nhưng khổ nổi là , nếu bên đó truy ra tới ISP bên đây , thì Syslog server lcủa ISP chúng ta lưu lại hết số điện thoại nào lúc nào .v.v.

Thế là hết chạy . hay là thử hack Syslog server đi .

binhthedang
24-02-2003, 22:32
Vậy kiếm ai có ip có post mà chạy ngon lành thi xin một cái h iii :
Nếu ai cần tui co cái nè ai muon lien hệ với tui

yuna_admirer
25-02-2003, 22:03
Trong box Security , có 1 bài IP list của Yuna đó . Trong đó có 1 range được gán IP public . Có cái của bạn không ?;)

thitluoc
26-02-2003, 09:44
Hihi, chắc bác thitluoc này hơi đãng trí, chứ làm gì có chuyện "giấu" IP ? Chỉ có "đổi" IP mà thôi Thực chất là bạn sẽ truy cập vào các trang web thông qua các proxy server vì vậy nếu web nào có detect IP của bạn thì sẽ detect ra IP của proxy server. Steathler có 1 list nhiều proxy và đưa các request của bạn thông qua các proxy khác nhau, thay đổi liên tục tùy theo settings. (thấy bác thitluoc hay bắt bẻ người ta nên giờ mình bắt lại 1 tí cho vui )
hehe, đãng trí thật, nhưng mục đích cuối cùng là không cho người ta thấy IP thật của mình khi lướt web, hehe...http://smilies.sofrayt.com/%5E/r/biggrinclarifils.gif

vivahop
09-03-2003, 09:15
link của bác terry đie rồi ;.

monkey21180
25-06-2003, 17:31
Tại sao các bạn lại sử dụng những phầm mềm "nhỏ" thế...! Tại sao không sử dụng Norton Internet Security 2003 (có cả phần Update rất tiện dụng)

binhthedang
26-06-2003, 18:02
Càng nói không biết các Bác nói cái gì hiiiii