PDA

View Full Version : cần mua 1 domain và 1 host

buicongthe
01-01-2007, 13:16
bạn nào biết nơi đâu bán domain và hót cực rẽ mách cho mình với

vnmarser
01-01-2007, 13:36
nhìn cái chữ ký của tớ:present:

5 GB web space
50 GB Bandwidth
1 domain free
20 subdomain
1000 email acc
only 2.95$/month
Tốc độ cao, ổn định

nếu bạn thuê bằng link referal của tớ, tớ sẽ trả lại bạn 10$, tớ ăn 15$ thui:D
https://www.hostexcellence.com/cgi-bin/affiliates/clickthru.cgi?id=tuandktb

terafunny
01-01-2007, 14:12
Chào

Tôi muốn hỏi không biết có bạn nào đã mua domain ở

www.name.com và www.DomainSite.com

Không biết họ thế nào? Tôi thấy 2 trang tương tự như nhau:
https://www.domainsite.com/aboutus.php
http://www.name.com/aboutus.php

Giờ tôi đã mua ở chỗ này, tôi có thể chuyển qua cho register.com quản lý được không? Có tốn thêm chi phí gì không?

Chân thành cảm ơn các bạn.

VietDuc
01-01-2007, 18:09
Khi thay đổi Registrar bạn phải thực hiện lệnh TRANSFER à lệnh này nhà quản lý mới sẽ charge bạn số tiền tương ứng 1 năm gia hạn domain, domain cũng được tăng thêm 1 năm khi chuyển xong.

terafunny
01-01-2007, 18:17
Khi thay đổi Registrar bạn phải thực hiện lệnh TRANSFER à lệnh này nhà quản lý mới sẽ charge bạn số tiền tương ứng 1 năm gia hạn domain, domain cũng được tăng thêm 1 năm khi chuyển xong.

Rất cảm ơn bạn.

Vậy là domain sẽ còn 1 năm và được cộng thêm 1 năm sau khi transfer qua, tốn $32 cho register.com.

acquydeptrai
01-01-2007, 18:28
Nhưng lệnh transfer ở đâu ạ? Em đang mua domain ở ***x (nói ra lại sợ bị bảo là có ý đồ) nhưng cái control panel của nó củ chuối kinh, vừa mua thêm cái manager DNS nhưng mà cóc biết change DNS ở chỗ nào, đang muốn chuyển nó sang nhà cung cấp khác!

created
01-01-2007, 22:22
Nếu muốn bạn có thể contact mình để chuyển qua eNom, quản lý domain (Manager DNS, Change Info...) tại http://access.enom.com với giá 8.5$ (com, net, org)

VietDuc
01-01-2007, 22:38
Lệnh transfer là do Registrar họ thực hiện chứ ko phải bạn/

acquydeptrai
01-01-2007, 23:43
Lệnh transfer là do Registrar họ thực hiện chứ ko phải bạn/
Tức là em gọi điện (e-mail) cho cái bọn ***x củ chuối, bảo chúng nó là transfer cái domain abc của em sang nhà cung cấp ***x nào đó hở?

VietDuc
02-01-2007, 00:07
Không, em order cái dịch vụ tranfer ở nhà cung cấp mới và họ sẽ thực hiện cho em. Tuy nhiên cần make sure là nhà cung cấp cũ ko LOCKED domain cuả em nhé, không thì thực hiện 1001 lần cũng ko được.

Chúc may mắn

nobitavietnam
02-01-2007, 00:24
Không, em order cái dịch vụ tranfer ở nhà cung cấp mới và họ sẽ thực hiện cho em. Tuy nhiên cần make sure là nhà cung cấp cũ ko LOCKED domain cuả em nhé, không thì thực hiện 1001 lần cũng ko được.

Chúc may mắn
Và cần phải yêu cầu nhà cung cấp cũ cung cấp cho mình domain secret mới có thể thực hiện transfer.

addme
02-01-2007, 00:57
domain secret: hình như chỉ yêu cầu với .biz và .info thôi muh ?

VietDuc
02-01-2007, 10:02
domain secret: hình như chỉ yêu cầu với .biz và .info thôi muh ?

Giờ .com .net cũng có đó.

acquydeptrai
02-01-2007, 12:52

Chúc may mắn
Ở đây em có 1 câu hỏi (hơi ngu tí) mình order transfer ở 1 nhà cung cấp khác thì họ sẽ thực hiện, vậy đâu là căn cứ để xác định em là chủ domain đó, ví dụ em order transfer 1 domain không phải của mình, vậy bên kia họ thực hiện thế nào? Em vừa thử order transfer 1 domain không phải của em ở bên digipower thì nhận được e-mail thông báo new order và đón tiền, vậy chỉ cần đóng tiền thì domain đó transfer về DP. Vậy ai sẽ là owner của nó!?

nobitavietnam
02-01-2007, 13:04
Ở đây em có 1 câu hỏi (hơi ngu tí) mình order transfer ở 1 nhà cung cấp khác thì họ sẽ thực hiện, vậy đâu là căn cứ để xác định em là chủ domain đó, ví dụ em order transfer 1 domain không phải của mình, vậy bên kia họ thực hiện thế nào? Em vừa thử order transfer 1 domain không phải của em ở bên digipower thì nhận được e-mail thông báo new order và đón tiền, vậy chỉ cần đóng tiền thì domain đó transfer về DP. Vậy ai sẽ là owner của nó!?
Khi thực hiện lệnh transfer domain, 1 email confirm sẽ được gửi về email administrator của domain. Lệnh transfer chỉ tiếp tục thực hiện sau khi chủ domain check mail và click vào link confirm.

Vì vậy: đừng để bị hack email administrator domain

acquydeptrai
02-01-2007, 14:14
À à, hiểu rồi, thanks cả nhà đã chỉ giáo! Tí nữa ra ATM chuyển khoản thôi! :">

nobitavietnam
02-01-2007, 14:19
À à, hiểu rồi, thanks cả nhà đã chỉ giáo! Tí nữa ra ATM chuyển khoản thôi! :">
Chuyển cho nobitavietnam hẻ :D Có số account chưa :D

hurahost
02-01-2007, 14:38
Domain giá rẻ nhất: $7.5/year
Host 200MB: $1/month

HURA Host Team
http://www.hurahost.com

acquydeptrai
02-01-2007, 15:00
Chuyển cho nobitavietnam hẻ :D Có số account chưa :D
Chuyển khoản cho DP thanh toán tiền transfer domain chứ chuyển cho nobita nàm giề! :">
À mà tiện thể cứ cho account đê, mai donation cho 500 ............................... VND :">

nobitavietnam
02-01-2007, 15:05
Chuyển khoản cho DP thanh toán tiền transfer domain chứ chuyển cho nobita nàm giề! :">
À mà tiện thể cứ cho account đê, mai donation cho 500 ............................... VND :">
:D Để dành đó đi, mai một renew domain :D

acquydeptrai
02-01-2007, 15:08
Tiền renew có gòy! Hem lo! Tiền donation và tiền renew khác nhau chứ! :evil:

nobitavietnam
02-01-2007, 15:09
Tiền renew có gòy! Hem lo! Tiền donation và tiền renew khác nhau chứ! :evil:
:D hò hò... thui. stop. không thì lại nói mình là spammer rồi lại banned nữa thì khổ. have fun :)