PDA

View Full Version : ỏ đây có ai biết?

trungmakiko12345
30-12-2006, 15:39
Vấn đề của em là thế này:
Em có 1 máy có card wireless khe cắm PCI đồng thời có cả card mạng onboard, máy này có kết nối internet. Bây giờ em muôn kết nối mạng internet thêm một máy nữa nhưng máy này chỉ có card mạng onboard. Hiện em đang có 2 dầu rack R45 và 10m dây calb vậy làm thế nào em có thể nối hai máy lại để dung internet và chia sẻ file. Xin bỏ chút thời gian giúp đở em và nếu có thể chi tiết hơn giúp em vì em chỉ biết lơ mơ về cách bấm dây.

~guest
30-12-2006, 15:56
Nối trực tiếp 2 máy qua 2 card mạng, nhớ bấm cable chéo chứ ko đc bấm thẳng, nếu ko có kìm thì mang ra hàng họ bấm cho, con nếu có kìm thì bấm 2 đầu theo nguyên tắc : 1<->3,2<->6.
Cách này sẽ nối 2 máy với nhau, còn có share wireless đc hay ko thì tôi chưa thử.

trungmakiko12345
31-12-2006, 15:47
Thiết lập để share hai máy dùng chung mạng thi em biết, bằng cách tạo cầu (brige) thì share được ngay. nhưng cách bấm cáp chéo thì em chịu, như anh nói 1<-->3,2<-->6 vậy thứ tự màu như thế nào và màu gì là đầu tiên...Chỉ cần đổi thứ tự dây cho một dầu Rack thôi hay là phải làm theo quy tắc 1--3,2--6 cho cả hai dầu rack? Luôn tiện cho em hỏi; Pin có nghĩa là chân phải không, làm sao để xác định pin 1 trên đầu Rj45, có phải là quay khóa xuống dưới thì Pin 1 --->pin8 là dếm từ trái sang phải có phải không? Xin giúp em với mày ngày nay em không tài nào bấm được, xung quanh em không có tiệm nào để nhờ bấm day cả!!!!