PDA

View Full Version : Cảnh cáo Yêu Máy Tính: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

thagnv
28-12-2006, 16:35
Post: Đấu tranh cho sự công bằng ! (http://www.ddth.com/showthread.php?t=97335#post645069)
User: Yêu Máy Tính (http://www.ddth.com/member.php?u=70002)
Infraction: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

Administrative Note:
Kiềm chế bạn à...

Message to User:

Original Post:

Chào tất cả các thành viên thân yêu của DDTH.com,

Từ trước đến nay, vikhoa hy vọng DDTH đã đem lại 1 điều gì có ích cho cuộc sống, cho công việc của bạn. Lần này là lần đầu tiên vikhoa muốn nhờ các bạn làm cho DDTH 1 việc.

Như các bạn đã biết (hoặc có thể chưa biết :confused:), tên miền trước đây của chúng ta là DienDanTinHoc.com và nó đã sống 5 năm cho đến sau sự việc iCMS xảy ra. Vào tháng 01/2005, tên miền DienDanTinHoc.com đã bị hack (y như HVAOnline.net bị hôm qua). Sau 1 thời gian im lặng, thủ phạm hack domain DienDanTinHoc.com đã bắt đầu lấy ra để sử dụng và lấy đi những thành viên không biết đến việc thay đổi tên miền DDTH.com của Diễn Đàn Tin Học.

Là chủ sở hữu hợp pháp của DienDanTinHoc.com, nhưng tôi đành bất lực đứng nhìn người ta sử dụng tên miền của mình vì không thể lấy lại được. Tôi cũng không đủ tiền để kiện ra ICANN để lấy lại tên miền. Hack lại là 1 điều khó và tôi cũng không muốn làm thế.

Và nếu là bạn, chắc chắn bạn cũng không thể cam tâm để 1 kẻ cắp ung dung tự tại như thế.

Việc tôi muốn nhờ các bạn là chúng ta hãy cùng đấu tranh và nói rõ cho mọi người biết bộ mặt thật của kẻ đang giữ domain DienDanTinHoc.com, nếu không thể lôi kẻ đó ra ánh sáng thì cũng không thể để kẻ đó sử dụng tài sản của người khác 1 cách công khai, thách thức như vậy.

Rất mong các bạn, hãy vì DDTH mà giúp tôi trong việc này.

Nếu bạn nào có ý tưởng hay xin mời mạnh dạn đóng góp.

vikhoa xin chân thành cảm ơn các bạn.

Hãy gửi liên kết này đến tất cả những thành viên DDTH.com mà bạn biết.

MẸ con chó nào khốn nạn thế, em trình độ còn kém. Không em cũng phá thằng ăn cắp kia.
IT Việt Nam còn non trẻ, vậy mà đã phải gánh chịu những điều mà không ai mong muốn này.
Em nghĩ anh không hack lại là đúng, có gì liên quan đến pháp luật thì cũng khỏi lo, vì em nghĩ với vài chục ngàn chữ ký của thành viên DDTH cũng đủ chứng minh là anh trong sạch.
Chúc thằng ăn cắp đâm đầu vào ô tô mà chết đi.