PDA

View Full Version : Cần mọi người đọc - Cần mọi người Nghĩ - Cần mọi người hiểu -Cần mọi người góp ý

hieuvv
01-02-2012, 14:37
Chào các anh các chị và các em , những thành viên 4rum ddth
Trước hết mở lời xin được nói rõ quan điểm về lĩnh vực này TMDT vâng box này dường như là hot là nhiều người quan tâm đến nhất là SEO .vậy xin các bác đọc nhưng điều dưới đây để hiểu cho . Cũng xin mod đừng xóa bài này để những thành viên hiểu điều em nói sau đây :

Vâng , tham gia diễn đàn tin học cũng được một thời gian khá dài rồi , đóng góp bài viết thì ít nhưng đóng góp cmt thì cũng khá nhiều các bác có thể nhìn bài của em là biết thôi . sau đây nhưng bức xúc , nhưng lời muốn nói của em xin các bác đọc và góp ý , chê trách hay khen thưởng cũng đều cám ơn các bác nhiều :

- Trước tết : vâng trước tết 1 tháng em không thể online được lên nhưng bác cmt trên bài viết em cũng không thể trả lời được lên không biết các bác cmt nhưng gì , cũng khá nhiều cmt của các bác , lên mong các bác bỏ quá cho về lĩnh vực này

- Sau tết : Vâng đúng 15 /1 sau tết âm lịch em mới sờ vào cái máy tính và internet , điều đầu tiên là dzo ngay DD háo hức chúc tết các bác và ace . Vâng hồ hởi là thế , ấy vậy khi kiểm tra các bài thì "thấm đầu" lắm các bác . toàn lời chê , toàn những câu ......chả đâu vời đâu (theo em là thế)

Các bác tham gia DDTH không kể những bác "dạo chơi" nhé . hầu như đêu là SEO , marketing v..vvv . em xin đóng góp những ý kiến về lĩnh vực SEO mà em đang theo này .
Đầu tiên chứng thực em là New seo không phải pro hay trung bình là Gà SEO chính gốc 100% . đến với SEO để "sống" và việc biết đến là "rải đinh" là công việc seo chính là new seo này . 3 nick ở DDTH đã bị banner vì tội spam rồi vi phạm chỉ sau 1 ngày , và đến nick này em đã chú trọng và cẩn thận không làm sai để "sống" đến nay . Vậy xin hỏi các bác về SEO mới lẫn cũ , Các bác lắm rõ về SEO hiểu rõ về nó , biết nó , và "sống" với no lâu hơn e nhiều rồi , thế thì sao các bác thốt ra những câu "buồn cười" như vậy được nào là " lại pr rồi " " ôi spam" " toàn pr cho mình" " đi đâu cũng gặp spam" v.vvv . Xin hỏi các bác , nếu các bác nói thể thì xin lỗi các bác cmt lại làm gì để "phơi" cái "ngu" của mình ra (hơi mạnh mong các bác bỏ quá nhưng tức lắm) nếu em spam , các bác cmt thì khác quái gì nhau , rồi ở đâu cũng gặp thì cũng đâu hơn mấy bác , ở đâu bác cũng "ngó" tơi còn gì , rồi pr cho mình , thế thì các bác hơn mấy người như em đâu ..vvv

Bực , bực lắm . ngồi cả ngày xả hơi rồi ngĩ rồi viết để các bác hiểu được rằng , SEO không spam , không pr mình , không gặp mặt các bác thì SEO còn cách nào nữa , các bác không spam từ khóa lên được sao , nhiều bác nói nuôi nhiều web rồi liên kết rồi seo onpage để tự lên .... vần cái đó đúng lắm , nhưng xin thưa , đến thời mông nếu các bác làm thế , nếu đúng thế các bác chả phải mất công lên bình luận làm gì , chả phải đặt anchortext khắp nơi , chả phải vắt óc suy nghĩ bài hay lời đẹp , chả phải đau đầu từng đêm nghĩ chiến lược làm gì đỡ mệt

Dài rồi những còn nhiều lắm các bác ạ . Và xin chốt một câu thế này thôi . "nói người khác trước tiên xin nhìn đến chính mình" chả mất gì cả đâu , nhưng xin các bác nói sao cho hợp tình hợp lý một chút , có câu :đánh chó phải nể mặt chủ . các bác phê bài người khác thế nào , thì cũng có lúc bị người khác phê lại hơn thế . lúc đó không biết các bác có nghĩ đến lúc mình phê người khác hay không hay lăm lăm "chém" người phê bình mình

Vâng lại còn Dài nữa ạ , nhưng em xin dừng lại tại đây , và sẽ theo dõi bài này để trả lời các bác nhưng thắc mắc, những phê phán , bình phẩm , nhưng lời đẹp , hay chê , lời chửi vv..v của các bác

p/s lời văn trong lúc Bực bội có thơi thô thiển hoặc sai và lỗi , mong các bác thông cảm và bỏ qua . cám ơn các bác đã đọc

hieuvv
01-02-2012, 15:11
bài viết của bạn rất xúc động mình cũng đang gặp phải vấn đề như bạn

chúc bạn thành công , bạn mới dzo DDTH , chúc bạn thuận lợi nhiều , cám ơn đã đọc và góp ý

TheKingOfSeo
01-02-2012, 15:16
Chào các anh các chị và các em , những thành viên 4rum ddth
Trước hết mở lời xin được nói rõ quan điểm về lĩnh vực này TMDT vâng box này dường như là hot là nhiều người quan tâm đến nhất là SEO .vậy xin các bác đọc nhưng điều dưới đây để hiểu cho . Cũng xin mod đừng xóa bài này để những thành viên hiểu điều em nói sau đây :

Vâng , tham gia diễn đàn tin học cũng được một thời gian khá dài rồi , đóng góp bài viết thì ít nhưng đóng góp cmt thì cũng khá nhiều các bác có thể nhìn bài của em là biết thôi . sau đây nhưng bức xúc , nhưng lời muốn nói của em xin các bác đọc và góp ý , chê trách hay khen thưởng cũng đều cám ơn các bác nhiều :

- Trước tết : vâng trước tết 1 tháng em không thể online được lên nhưng bác cmt trên bài viết em cũng không thể trả lời được lên không biết các bác cmt nhưng gì , cũng khá nhiều cmt của các bác , lên mong các bác bỏ quá cho về lĩnh vực này

- Sau tết : Vâng đúng 15 /1 sau tết âm lịch em mới sờ vào cái máy tính và internet , điều đầu tiên là dzo ngay DD háo hức chúc tết các bác và ace . Vâng hồ hởi là thế , ấy vậy khi kiểm tra các bài thì "thấm đầu" lắm các bác . toàn lời chê , toàn những câu ......chả đâu vời đâu (theo em là thế)

Các bác tham gia DDTH không kể những bác "dạo chơi" nhé . hầu như đêu là SEO , marketing v..vvv . em xin đóng góp những ý kiến về lĩnh vực SEO mà em đang theo này .
Đầu tiên chứng thực em là New seo không phải pro hay trung bình là Gà SEO chính gốc 100% . đến với SEO để "sống" và việc biết đến là "rải đinh" là công việc seo chính là new seo này . 3 nick ở DDTH đã bị banner vì tội spam rồi vi phạm chỉ sau 1 ngày , và đến nick này em đã chú trọng và cẩn thận không làm sai để "sống" đến nay . Vậy xin hỏi các bác về SEO mới lẫn cũ , Các bác lắm rõ về SEO hiểu rõ về nó , biết nó , và "sống" với no lâu hơn e nhiều rồi , thế thì sao các bác thốt ra những câu "buồn cười" như vậy được nào là " lại pr rồi " " ôi spam" " toàn pr cho mình" " đi đâu cũng gặp spam" v.vvv . Xin hỏi các bác , nếu các bác nói thể thì xin lỗi các bác cmt lại làm gì để "phơi" cái "ngu" của mình ra (hơi mạnh mong các bác bỏ quá nhưng tức lắm) nếu em spam , các bác cmt thì khác quái gì nhau , rồi ở đâu cũng gặp thì cũng đâu hơn mấy bác , ở đâu bác cũng "ngó" tơi còn gì , rồi pr cho mình , thế thì các bác hơn mấy người như em đâu ..vvv

Bực , bực lắm . ngồi cả ngày xả hơi rồi ngĩ rồi viết để các bác hiểu được rằng , SEO không spam , không pr mình , không gặp mặt các bác thì SEO còn cách nào nữa , các bác không spam từ khóa lên được sao , nhiều bác nói nuôi nhiều web rồi liên kết rồi seo onpage để tự lên .... vần cái đó đúng lắm , nhưng xin thưa , đến thời mông nếu các bác làm thế , nếu đúng thế các bác chả phải mất công lên bình luận làm gì , chả phải đặt anchortext khắp nơi , chả phải vắt óc suy nghĩ bài hay lời đẹp , chả phải đau đầu từng đêm nghĩ chiến lược làm gì đỡ mệt

Dài rồi những còn nhiều lắm các bác ạ . Và xin chốt một câu thế này thôi . "nói người khác trước tiên xin nhìn đến chính mình" chả mất gì cả đâu , nhưng xin các bác nói sao cho hợp tình hợp lý một chút , có câu :đánh chó phải nể mặt chủ . các bác phê bài người khác thế nào , thì cũng có lúc bị người khác phê lại hơn thế . lúc đó không biết các bác có nghĩ đến lúc mình phê người khác hay không hay lăm lăm "chém" người phê bình mình

Vâng lại còn Dài nữa ạ , nhưng em xin dừng lại tại đây , và sẽ theo dõi bài này để trả lời các bác nhưng thắc mắc, những phê phán , bình phẩm , nhưng lời đẹp , hay chê , lời chửi vv..v của các bác

p/s lời văn trong lúc Bực bội có thơi thô thiển hoặc sai và lỗi , mong các bác thông cảm và bỏ qua . cám ơn các bác đã đọc

Đã đọc và cũng đã hiểu . Thoomg cảm với bạn

hieuvv
01-02-2012, 15:22
Đã đọc và cũng đã hiểu . Thoomg cảm với bạn
cám ơn bác với sự góp ý này , chúc bác thành công trong mọi lĩnh vực năm mới

samnv.90
01-02-2012, 15:26
chào mừng một thành viên ưu tú.Mình ủng hộ bạn

hieuvv
01-02-2012, 15:28
chào mừng một thành viên ưu tú.Mình ủng hộ bạn
cám ơn bạn rất nhiều , mình k đến nỗi như bạn nói đâu , chúc bạn toàn mĩ trong năm mới

avalue
01-02-2012, 15:35
Luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu^^

thuyduongnsx
01-02-2012, 15:37
cám ơn bác với sự góp ý này , chúc bác thành công trong mọi lĩnh vực năm mới

Sửa lại chữ ký đi bạn, hình như chỉ được 3 dòng thôi

hieuvv
01-02-2012, 15:41
Sửa lại chữ ký đi bạn, hình như chỉ được 3 dòng thôi
hi cám ơn bạn nhắc nhở tớ sẽ chỉnh sửa lại ngay , chúc bạn thành đạt trong mọi lĩnh vực

hieuvv
01-02-2012, 17:03
cậu này chịu khó viết thật :D tình trạng chung thôi
cám ơn bác , nhưng thiết nghĩ nhưng điều đó đâu phải là ít gặp mà là gặp thường xuyên , vả lại điều này nó hiện hưu ra rõ ràng rồi mà bác . chúc bác phát triển tôt

hoanghiep287
01-02-2012, 17:28
Định đọc qua nhưng thấy bài viết của bác này hay quá đúng tâm trạng ghê cái này là ae chúng ta phải tự rút kinh nghiệm thôi . Người cùng nghề thì mới biết chúng ta đang làm gì đừng có "Chó chê mèo lắm lông" nữa các bác nhé :)

Hướng tới một cộng đồng phát triển nhé anh Seoer

hieuvv
01-02-2012, 17:30
Định đọc qua nhưng thấy bài viết của bác này hay quá đúng tâm trạng ghê cái này là ae chúng ta phải tự rút kinh nghiệm thôi . Người cùng nghề thì mới biết chúng ta đang làm gì đừng có "Chó chê mèo lắm lông" nữa các bác nhé :)

Hướng tới một cộng đồng phát triển nhé anh Seoer

cám ơn lời vàng ý ngọc của bác , chúc bác thành công trong mọi linh vực

hieuvv
01-02-2012, 17:31
bạn có thể chia sẻ với mình hiểu biết về seo của bạn được không mình mới tìm hiểu về seo thấy nó khó quá
mình luôn sẵn sàng bạn pm yahoo hieuvv_vnit nhé ,mình cũng là newbe seo mà cùng học tập và phát triển

emiuthoitrang
01-02-2012, 17:58
Thứ 1: nhìn từ khoá của chủ thớt thì thấy hơi khủng rồi, nói là gà thì bác khiêm tốn quá.
Thứ 2: SEO ko hẳn là spam, nếu viết bài hay comment làm người đọc thấy hay và vui, hoặc có giá trị góp ý thì càng tốt, chứ vào viết vài chữ như "Bài viết hay, thanks" rồi "Thanks, đúng thứ mình đang cần",....kiểu spam treo link thế thì ai mà chẳng khó chịu, còn như cũng làm thế mà đi chê bai người khác thì đúng là chẳng ra sao thật. Thông cảm với bạn ^^!

songvaconghien
01-02-2012, 18:01
Hiệu còn dũng cảm hơn cả anh à. anh đi trước em được vài tháng mà không dám viết những bài này vì cũng sợ mod banner, lại mất công cày cục cả tháng vất vả. những gì em nói đúng là nói hết ra những gì anh em seo muốn nói rồi. nhưng nói chung lại là để làm trong sạch và nghiêm chỉnh nó thì khó đó. mong các anh em chúng ta cũng xây dựng cùng phát triển. không chê trách, ko nói xấu nhau nữa. mình giỏi hơn thì hãy chỉ người chưa biết. có như vậy mình mới giỏi hơn nữa được

it4you.vn
01-02-2012, 18:58
Chuyện gì xảy ra khi tất cả member dd toàn là SEO ? Có thể dd sẽ thành 1 đóng rác ?

inet113
01-02-2012, 19:37
Bạn nói thế thực sự là hơi quá
bạn nên hiểu rằng spam vàn phản bác spam, bạn spam thì anh em phản ánh để bạn không spam nữa. Nội dung của bạn chú trọng PR bản thân anh em nhắc bạn để bạn không tái diễn nữa. Chứ không phải nội dung của họ là spam và họ không có những bài spam tự phát. Tại sao bạn không làm như họ mà lại cứ làm cái ngòi để họ châm lửa??. Mình cũng PR muốn làm PR thật tốt cho nên cũng không có ý kiến gì nhiều. nhưng bạn nói nói như cái topic này thực sự là hơi quá. Nếu theo bạn thì ai cmt vào cái topic này cũng nhằm mục đíh spam để PR chăng ???. Bức súc thì bức sức nhưng cần phải đúng chỗ và tỉnh táo bạn ạ

__________________________________________________ ______________________
http://ktviet.net - Đăng rao vặt, tạo gian hàng phong cách enbac.com

chiase.net
01-02-2012, 19:44
Lời văn lũng cũng.. ntn thì SEO có lẽ không hợp với bác rồi.
Theo em bác nên chuyển nghề.
em cũng newbie, có j bác đừng để bụng

hieuvv
01-02-2012, 21:08
Thứ 1: nhìn từ khoá của chủ thớt thì thấy hơi khủng rồi, nói là gà thì bác khiêm tốn quá.
Thứ 2: SEO ko hẳn là spam, nếu viết bài hay comment làm người đọc thấy hay và vui, hoặc có giá trị góp ý thì càng tốt, chứ vào viết vài chữ như "Bài viết hay, thanks" rồi "Thanks, đúng thứ mình đang cần",....kiểu spam treo link thế thì ai mà chẳng khó chịu, còn như cũng làm thế mà đi chê bai người khác thì đúng là chẳng ra sao thật. Thông cảm với bạn ^^!
trước tiên cám ơn bác đã ghé thăm và dành thời gian để đọc . và cám ơn bác đã thông cảm , chúc bác làm ăn phát đạt

Hiệu còn dũng cảm hơn cả anh à. anh đi trước em được vài tháng mà không dám viết những bài này vì cũng sợ mod banner, lại mất công cày cục cả tháng vất vả. những gì em nói đúng là nói hết ra những gì anh em seo muốn nói rồi. nhưng nói chung lại là để làm trong sạch và nghiêm chỉnh nó thì khó đó. mong các anh em chúng ta cũng xây dựng cùng phát triển. không chê trách, ko nói xấu nhau nữa. mình giỏi hơn thì hãy chỉ người chưa biết. có như vậy mình mới giỏi hơn nữa được
Anh Hảo đề cao em thế , tại bức xúc lên đành bộc lộ ra hì hì

Chuyện gì xảy ra khi tất cả member dd toàn là SEO ? Có thể dd sẽ thành 1 đóng rác ?
cám ơn bạn đã ghé thăm , đúng như bạn nói nếu như bạn nói thì dd sẽ là 1 đống rác , nhưng với seo chắc bạn cũng hiểu , spam cũng chưa chắc hay bằng 1 bài biết hay được nhiều người biết đến và đánh giá cao , chúc bác phát tài phát lộc

Bạn nói thế thực sự là hơi quá
bạn nên hiểu rằng spam vàn phản bác spam, bạn spam thì anh em phản ánh để bạn không spam nữa. Nội dung của bạn chú trọng PR bản thân anh em nhắc bạn để bạn không tái diễn nữa. Chứ không phải nội dung của họ là spam và họ không có những bài spam tự phát. Tại sao bạn không làm như họ mà lại cứ làm cái ngòi để họ châm lửa??. Mình cũng PR muốn làm PR thật tốt cho nên cũng không có ý kiến gì nhiều. nhưng bạn nói nói như cái topic này thực sự là hơi quá. Nếu theo bạn thì ai cmt vào cái topic này cũng nhằm mục đíh spam để PR chăng ???. Bức súc thì bức sức nhưng cần phải đúng chỗ và tỉnh táo bạn ạ
Lời đầu tiên cám ơn bạn đã đọc và đánh giá , đúng như bạn nói ai cũng muốn pr "bản thân mình" điều đó tớ hiểu , nhưng xin bạn đọc kĩ giúp mình lúc đầu , mình nói về lĩnh vực thương mại và marketing thì chắc bạn hiểu rồi , mình k hề nói về các lĩnh vực khác VD như tin tưc , ram , phần mềm . và cũng xin nói cùng bạn nếu bạn spam hay về một lĩnh vực nào đó không đúng box thì đã "có người là MOD" sử tử bạn ngay lập tức rồi ,chính vì vậy mình mới dám nói về TMDT hoặc những vấn đề liên quan đến SEO . còn về bạn nói , nếu bản thân mình pr và người khác nói hay nhắc , đúng mình công nhận điều đó , nhưng bạn cũng hiểu một chút về cuộc sống nữa chứ " đẹp mặt người khác , thì sẽ đẹp mặt mình" VD nhé mình có 1 bài PR chẳng hạn đi , bạn dzo phán 1 câu xanh rờn " đi đâu cũng gặp thằng này pr vãi" chẳng hạn . thì xin nói với bạn , bạn sẽ là kẻ thù của mình ,và bất kì ở đâu mình sẽ làm bạn cũng giống như bạn làm với mình , bạn sống lâu thì hiểu đời , "lời nói chẳng mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" bạn nói ý tứ là cũng đủ hiểu rồi không cần phát " phô" hết ra tài nghệ và con mắt tinh tường làm chi cho mệt . cám ơn bạn đã ghé thăm chúc bạn thành đạt trong các lĩnh vực

Lời văn lũng cũng.. ntn thì SEO có lẽ không hợp với bác rồi.
Theo em bác nên chuyển nghề.
em cũng newbie, có j bác đừng để bụng
Trước là cám ơn bác , sau là mong bác đọc lại cuối bài của mình , trong lúc bức xúc viết ra lên cũng có nhiều sơ sót và chưa được trau chuốt cho lắm . còn về lĩnh vực nghề nghiệp thì bác thông cảm , nếu nói thể thì xin chia sẻ dài chút với bác
Sống mà bác , khó nói trước điều gì và cũng xin nói nữa ít ai làm đúng ngành đúng nghề lắm , mơ và học tập là 1 chuyện và công việc lại là chuyện # , có thể mình k thích hợp với SEO , nhưng nó lại là Nguồn sống của mình , thì dù không thích mình cũng phải gồng thân cho thích SEO thì thôi . Ông bà có câu "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén" , dù không thích nhưng cứ hoài như vậy thì không thích cũng k được hì hì đồi điều thô thiển mong bác bỏ quá cho . cũng kính chúc bác thành đạt trong mọi lĩnh vực

p/s cám ơn các bác đã góp ý , nhưng điều trên có thể các bác đọc và phản anh là cmt lại thì khác gì spam , xin thưa và cũng có đôi lời , 1 nơi tụ tập đông và chia sẻ cũng như thảo luận dù là spam cũng được nhưng xin giữ tôn trọng giữa mình với người khác . có câu rất hay như thế này " người kính mình 1 thước - ta kính người 1 trượng" tại sao không như vậy chứ :D

NHOMSEO.COM
01-02-2012, 22:31
Haizz,hồi chiều bị Mod ban lộn mất cái nick này nên mình định cmm mà ko đc.Trc tiên mình xin nói với những cảm nhận thật sự của bản thân mình sau khi đọc khá nhiều theart và cmm của bạn hieuvv này từ khi bạn reg nick đầu tiên vào ddth.
Thứ nhất,mình khẳng định là kiến thức về cả lập trình lẫn seo của bạn còn rất mù mờ,và có thể là cả kiến thức chung về CNTT nữa.Nhưng ngc lại với tinh thần học hỏi giao lưu thì rất nhiều bài viết bạn lại tỏ ra hiểu biết hơn ng => dễ mất cảm tình lắm.
Rất nhiều bài bạn viết ra với mục đích spam link là chính,nhưng khi anh em góp ý thì bạn lại bảo thủ quan điểm của mình.Lập trường cũng phải có tinh thần lắng nghe bạn ạ.

Tham gia dd này mục đích của chung là chia sẻ những kiến thức phục vụ cho việc kiếm tiền,bên cạnh đó là giao lưu,học hỏi và cả chém gió cho cái bệnh nghề nghiệp nữa.Tôi thì đầy ng bảo tôi chém,nhưng lúc tôi mà chém thì ít ng biết là tôi chém hay thật.Có một vài bác cũng khệnh khạng tỏ ra lắm tiền nhiều của,rồi chê bai...ko thành vấn đề.Bỏi xã hội thì ko ai giống ai,và đây cũng là một xh thu nhỏ mà thôi.

Anh em trong BOX này đa phần là dân làm seo,tmdt...nói chung là cùng 1 niềm vui,1 sở thích và cả sở trường nữa.Tôi thì là dân kinh tế chứ chả học hành quái gì về CNTT cả nhưng tôi thích và tự học từ những dd như thế này đấy.Nên các bác nào có pro thì cũng mong là các bác hãy đưa ra những bình luận mang tính chia sẻ và xây dựng.Chứ cứ dẫm đạp lên nhau thì kết cục lớn là cái nền kinh tế số của VN muôn đời cũng chỉ đi sau thiên hạ mà thôi.
Năm mới chúc anh em song tế :D

songvaconghien
01-02-2012, 23:00
thật khó để thay đổi. nhưng mình nghĩ sau bài này nhiều bạn sẽ phải suy nghĩ cách ứng xử của mình

hieuvv
02-02-2012, 08:16
Haizz,hồi chiều bị Mod ban lộn mất cái nick này nên mình định cmm mà ko đc.Trc tiên mình xin nói với những cảm nhận thật sự của bản thân mình sau khi đọc khá nhiều theart và cmm của bạn hieuvv này từ khi bạn reg nick đầu tiên vào ddth.
Thứ nhất,mình khẳng định là kiến thức về cả lập trình lẫn seo của bạn còn rất mù mờ,và có thể là cả kiến thức chung về CNTT nữa.Nhưng ngc lại với tinh thần học hỏi giao lưu thì rất nhiều bài viết bạn lại tỏ ra hiểu biết hơn ng => dễ mất cảm tình lắm.
Rất nhiều bài bạn viết ra với mục đích spam link là chính,nhưng khi anh em góp ý thì bạn lại bảo thủ quan điểm của mình.Lập trường cũng phải có tinh thần lắng nghe bạn ạ.

Tham gia dd này mục đích của chung là chia sẻ những kiến thức phục vụ cho việc kiếm tiền,bên cạnh đó là giao lưu,học hỏi và cả chém gió cho cái bệnh nghề nghiệp nữa.Tôi thì đầy ng bảo tôi chém,nhưng lúc tôi mà chém thì ít ng biết là tôi chém hay thật.Có một vài bác cũng khệnh khạng tỏ ra lắm tiền nhiều của,rồi chê bai...ko thành vấn đề.Bỏi xã hội thì ko ai giống ai,và đây cũng là một xh thu nhỏ mà thôi.

Anh em trong BOX này đa phần là dân làm seo,tmdt...nói chung là cùng 1 niềm vui,1 sở thích và cả sở trường nữa.Tôi thì là dân kinh tế chứ chả học hành quái gì về CNTT cả nhưng tôi thích và tự học từ những dd như thế này đấy.Nên các bác nào có pro thì cũng mong là các bác hãy đưa ra những bình luận mang tính chia sẻ và xây dựng.Chứ cứ dẫm đạp lên nhau thì kết cục lớn là cái nền kinh tế số của VN muôn đời cũng chỉ đi sau thiên hạ mà thôi.
Năm mới chúc anh em song tế :D
rất thâm túy bác ạ , đây mới là người mà tôi kính nể , bác khen mà như k khen , bác chê mà như không chê , bác bộc nộ mà như không bộc nộ , đôi khi bác chửi mà như không chửi (cảm nhận nhé bác , đừng giận :D) ..vvv điều rất hâm mộ bác đó.
những bài viết nhằm spam link của mình thì có , ai cũng vậy bác ạ , nhưng cũng xin bác hiểu , mục đích spam là phụ và hỏi là chính (ngoài nhưng thread như đánh gia hay gì đó nhé bác) , như bác nói seo mình mập mờ , lại tỏ hơn người thì không pải vậy đâu bác ạ , hỏi để biết , để cần trả lời mà bác , còn về tỏ hơn người thì tui đây cũng muốn lắm , mỗi tôi chưa bao giờ giám , bác lên hiểu ở đông thì lên cẩn thận , k thì "ăn gạch và tẩy chay" lắm bác ạ dù sao cũng cám ơn bác nhiều đã ghé thăm . chúc bác mạnh khỏe làm ăn tốt

thật khó để thay đổi. nhưng mình nghĩ sau bài này nhiều bạn sẽ phải suy nghĩ cách ứng xử của mình
nếu em là "chúa tể" nắm mọi quyền hành , lúc đó em sẽ thay đổi anh ạ hi hi

sonti
02-02-2012, 08:37
Chúc bác phát tài trong năm mới, mình còn phải học bạn nhiều ;))

hieuvv
02-02-2012, 08:40
Chúc bác phát tài trong năm mới, mình còn phải học bạn nhiều ;))
cám ơn lời chúc của bạn , chúc bạn cũng vậy

seoonline.vn
02-02-2012, 08:46
SEO mà đi nghĩ ngợi mấy câu comment ng ta thì SEO sao nổi ...
:))
lại spam rồi ...
Chúc mọi SEOer năm rồng phát đạt ... ai ai cũng lên đầu hết

bomvertix
02-02-2012, 08:48
hỳ hỳ, 2 mọi người tớ là Trình, rất vui được làm quen với mọi người

hieuvv
02-02-2012, 16:16
SEO mà đi nghĩ ngợi mấy câu comment ng ta thì SEO sao nổi ...
:))
lại spam rồi ...
Chúc mọi SEOer năm rồng phát đạt ... ai ai cũng lên đầu hết
cám ơn bác đã ghé thăm thread , chắc bác là người cao thượng lên không thèm để mắt đến những lời đó , có câu thà ăn đấm còn hơn nghe lời xấu . nêu người khác đấm bác , bác có thể nhịn được , nhưng nếu người khác khinh thường và nói xấu bác , thì tôi cá là trước hay sau bác sẽ rất tức giận và muốn "làm cái gì đó" để đáp trả lại . về spam ,bác nói thế tôi cũng chấp nhận , nhưng tôi xin nói trước , ai cmt lại tôi sẽ cmt giải đáp và cám ơn , tùy theo cách hiểu của bác là 9 . chúc bác may mắn và thành đạt

thanghps
02-02-2012, 16:24
đã đọc đã nghĩ he he

zinzinday
02-02-2012, 16:49

Diễn đàn là diễn đàn là nơi để thảo luận, ko phải chổ spam làm loạn hết nội dung.
PR là từ nghĩa nó rất rộng nên có vô vàn cách, trong trường hợp nào, tình huống nào cliên quan đến mục đích cũng có thể nó là PR.

Bạn bức xúc vấn đề gì ở đây? Hay là các bạn chỉ xem diễn đàn này là chổ các spammer gặp nhau?

bluehuge
02-02-2012, 18:10
Chúc bạn chủ top thành công nhé, bài bạn rất hay

hieuvv
03-02-2012, 00:12
đã đọc đã nghĩ he he
trước là cám ơn bạn đã đọc . sau là chúc bạn nghĩ thông , thứ đến là xin lỗi nếu những điều không phù hợp trong ngôn từ . chúc bạn thành đạt

Diễn đàn là diễn đàn là nơi để thảo luận, ko phải chổ spam làm loạn hết nội dung.
PR là từ nghĩa nó rất rộng nên có vô vàn cách, trong trường hợp nào, tình huống nào cliên quan đến mục đích cũng có thể nó là PR.

Bạn bức xúc vấn đề gì ở đây? Hay là các bạn chỉ xem diễn đàn này là chổ các spammer gặp nhau?
Đầu tiên là cám ơn bác đã đọc bài "dài thê lương" của mình với bức xúc "làm bác khó chịu"
Vâng , nếu ai cũng nghĩ được như bác thì lại khác hoàn toàn , và đến bản thân của tôi cũng vậy , tôi chưa thành "vĩ nhân" chưa đến nỗi pro để " tự hóa thân thành phường hoàng seo " vì vậy tôi chỉ là "gà seo" thôi . còn về lĩnh vực thảo luận trên diễn đàn tôi hiểu và tôi cũng đâu nói là cấm spam hay gì liên quan đến nó đâu . sự bức xúc của tôi ở đây có thể bạn đã hiểu nhầm . tôi xin nói rõ hơn để bạn hiểu . nếu bạn thấy tôi spam (ví dụ như cmt trả lời bạn để spam chứ ký đi chẳng hạn) hoặc viết 1 bài đơn giản hoặc spam ở các bài khác của bác khác chẳng hạn đi nhé . ai cũng thế cả thôi chỉ cần nhìn là biết rồi , nhưng ở đây tôi không phải ý này , ý tôi ở đây là đã là tham gia diễn đàn thì thảo luận là điều hiển nhiên rồi nhưng xin hãy " lời nói chẳng mất tiền mua - lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" , cũng nhưu bài này của bác đi , nếu tôi nói thẳng hay chê trách gì bác chẳng hạn , lúc đó bác sẽ "nóng" lên với tôi dẫn đến "chửi bới" chẳng hạn .
Tôi thì không được vĩ nhận . chẳng hạn tôi gặp bác ở đâu đó trong diền đàn đi , và bác spam đi , thì tôi sẽ không bao giờ nói :" lại spam rồi" tôi sẽ nói rất thân thiện với bác với những ngôn từ mà "không làm phật lòng" bác để bác đỡ thù tôi .
Hơi dài , nhưng mong bác hiểu cho dùm . Trên đời sống lên có 1 tấm lòng , câu đó hay đó bác ạ , và trong thread này tôi cũng thích 2 câu nữa bởi nó phù hợp với thread và tâm trạng của tôi :"lời nói chẳng mất tiền mua - lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" & "bạn có thể đánh tôi - nhưng xin đừng hạn nhục nhân cách của tôi"

p/s bác có thể dzo box góp ý đề nghị và box cảnh cáo vi phạm ấy . tôi thích dành thời gian vào đó đọc lắm , và có 1 điều làm tôi rất thích ở box đó , nếu bạn nói "lăng nhăng , không lịch sự" chắc chắn nic của bạn "sẽ có vấn đề" , tôi rất hi vọng box nào cũng "có người lịch sự" hơn như một số bạn "khéo ăn khéo nói" ở đó vậy . Chúc bác mạnh khỏe phát đạt trong cuộc sống

Chúc bạn chủ top thành công nhé, bài bạn rất hay
Lời đầu cám ơn bạn đã khen mình . cũng không hay đâu bạn ạ , vì toàn là lời bức xúc và câu cú ngôn ngữ lủng củng , sai sót đâu xin bạn bỏ quá , chúc bạn may mắn trong mọi lĩnh vực

thêm chút đôi điều với bác zinzin... nhé

bác có thể dzo box góp ý đề nghị và box cảnh cáo vi phạm ấy . tôi thích dành thời gian vào đó đọc lắm , và có 1 điều làm tôi rất thích ở box đó
nếu rỗi bác thử đọc 2 box tôi nêu trên đó , hay lắm , và xin thưa với bác trong box đó tôi không dám cmt 1 cái nào cả , bởi tôi sợ , tôi sợ lỡ tay , tôi sợ ngôn từ tôi "không đẹp" sẽ dẫn tôi " tự hủy" công sức của mình . bác có thể kiểm tra xem nhé ,không riêng gì box đó đâu mà hầu như là các box khác nũa (ngoài box tmdt và 2 3 box tôi tham gia nhiều và cmt nhiều) còn lại chắc chắn sẽ không có cmt hay thread của tôi đâu .... BỞI TÔI SỢ , TÔI SỢ CÁI MÀ TÔI ĐÃ NÓI :D

vq_duy
03-02-2012, 09:01
SEO thì trong suy nghĩ thô thiển của em thì cũng là spam , nhưng có lẽ do nhìu khi hơi quá , nên anh em trong diễn đàn có hơi đề phòng , các bác thông cảm :D
Mỗi chúng ta có 1 nửa là spammer - 1 nửa muốn cống hiến và quan tâm đến diễn đàn thật nên mỗi ng tự xem lại 1 tý D:D

hieuvv
03-02-2012, 10:49
SEO thì trong suy nghĩ thô thiển của em thì cũng là spam , nhưng có lẽ do nhìu khi hơi quá , nên anh em trong diễn đàn có hơi đề phòng , các bác thông cảm :D
Mỗi chúng ta có 1 nửa là spammer - 1 nửa muốn cống hiến và quan tâm đến diễn đàn thật nên mỗi ng tự xem lại 1 tý D:D

cám ơn nhiều , thật sự súc động với bác đấy , chúc bác phát tài phát lộc

emarketingprovn
03-02-2012, 11:16
viết dài quá, một trong các kĩ năng quan trọng làm seo là viets ngắn mà súc tích đó :D

hieuvv
03-02-2012, 11:35
viết dài quá, một trong các kĩ năng quan trọng làm seo là viets ngắn mà súc tích đó :D
cám ơn bác đã góp ý , mình sẽ ghi nhớ điều đó cho những bài viết sau , và điều bạn nói thì đúng thật

Nhưng cũng xin nói với bạn 1 chút thôi , đây là những bức xúc của mình , lên nếu mình viết ngắn chỉ sợ sẽ phải dùng những từ ngữ không đẹp cho lắm , vì vậy mình bày tỏ ra hơi nhiều , nếu rối mắt bạn bỏ qua cho mình . chúc bạn thành đạt

aoe.info
03-02-2012, 11:48
Vâng, em cũng chia sẻ với bác, cũng bị ban mất cái nick ngon ngon rồi nên em hiểu.... :D

conan2001
03-02-2012, 13:12
ai làm nghề này chả phải nghe vậy, nghe riết thành quen thôi, cứ vậy mà sống, căn bản là nhìn vào những gì mình làm được, họ nói gì kệ họ thôi bác. Chúc tất cả các anh em SEO năm nay sẽ không còn lận đận như năm 2011 !!!

hieuvv
03-02-2012, 13:57
Vâng, em cũng chia sẻ với bác, cũng bị ban mất cái nick ngon ngon rồi nên em hiểu.... :D
Chia buồn cùng bác , và chúc bác năng nổ hơn để lại có nick ngon nhé !

ai làm nghề này chả phải nghe vậy, nghe riết thành quen thôi, cứ vậy mà sống, căn bản là nhìn vào những gì mình làm được, họ nói gì kệ họ thôi bác. Chúc tất cả các anh em SEO năm nay sẽ không còn lận đận như năm 2011 !!!
ài......cùng cảnh ngộ . chắc tại bản thân không kìm nén được như bác lên bộc lộ bức xúc . chúc bác thành đạt trong năm mới

hieuvv
16-02-2012, 16:55
Sống trên đời mỗi người cần có 1 tấm lòng ----- không biết câu này có nhiều ý nghĩa thâm túy nào hay không . nhưng tôi thấy nó hợp lý trong bức xúc của tôi bây giờ

dhangsvktq
16-02-2012, 17:04
Vâng, em cũng chia sẻ với bác, cũng bị ban mất cái nick ngon ngon rồi nên em hiểu....
Giống mình thế...

hieuvv
17-02-2012, 09:39
Vâng, em cũng chia sẻ với bác, cũng bị ban mất cái nick ngon ngon rồi nên em hiểu....
Giống mình thế...
:D ...... cám ơn bác đã đóng góp ý kiến , đồng cảnh ngộ thì mình cảm nhận được hì hì