PDA

View Full Version : Kế hoạch CT XH tại Hóc Môn - 2007.

thagnv
27-12-2006, 09:31
Kế hoạch
Hoạt động tình nguyện, công tác xã hội
Trung Tâm Dạy Nghề Người Khuyết Tật và Trẻ Mồ Côi tại Hóc Môn.
Ngày 07/01/2007

Sơ bộ tình hình của trung tâm như sau:

- Trung tâm có trụ sở tại Ấp 6, xã Xuân Thới Thựơng, Huyện Hóc Môn, trực thuộc Hội Bảo Trợ Người Tàn Tật và Trẻ Mồ Côi Việt Nam - TP.HCM. Trung tâm được xây dựng từ năm 2004, bắt đầu chính thức hoạt động vào tháng 06/2006.

- Trung tâm có một vài nhà xửơng, DKT không nhớ chính xác bao nhiêu cái, mỗi nhà xửơng đều do một nhà hảo tâm tài trợ, có thể là ngừơi ngoại quốc, Việt Kiều, và cả Nghệ sĩ Bảy Nam (NSND hay sao á). Còn "thành phố hứa cho cái nhà ăn, 2 khu nhà tập thể, hàng rào mà từ 2003 tới giờ... vẫn chỉ là lời hứa".

- Học viên khoảng 90 bạn, hầu hết là các bạn bị khuyết tật tay, chân, khiếm thị,... tuổi từ 16 đến 36, đến từ các tỉnh lẻ như Bến Tre, Vĩnh Long, Tiền Giang, Đồng Nai,... và một số ở thành phố Hồ Chí Minh. Các bạn di chuyển chủ yếu bằng xe lăn và đi xiêu vẹo.

- Chi phí ăn ở, sinh hoạt cũng như học tập hoàn toàn miễn phí.

- Từ thứ Hai đến Thứ Sáu học viên ăn cơm chay của Hội Nhơn Hoà tài trợ, còn Thứ Bảy và Chủ Nhật thì ăn cơm mặn, kinh phí hoạt động do nhà nứơc "rót" xuống

Khi đến trung tâm, tìm hiểu những thông tin như vậy, độ tuổi các bạn khá lớn, không phải trẻ em như dự kiến ban đầu của chúng ta, và cũng đựơc sự bảo trợ và quan tâm của nhiều người, cả của thành phố, DKT cũng đã định sẽ chuyển sang nơi khác. Nhưng cuối cùng vì những lý do sau mà DKT quyết định tổ chức ở đây:

- Hầu hết các bạn có hoàn cảnh gia đình nghèo, khó khăn, đến từ tỉnh lẻ.

- Các bạn là người tàn tật, khiếm khuyết, sống tại gia đình luôn chịu sự kỳ thị, xa cách của mọi người, cuộc sống khép kín, tự cô lập mình với người xung quanh.

- Các bạn đến trung tâm đựơc học nghề hoàn toàn miễn phí (tuỳ ngành nghề mà thời gian học có thể là 2-6 tháng). Sau khi tốt nghiệp, có bạn đựơc nhận làm việc tại những công ty ưu tiên cho người khuyết tật, nhưng đa phần các bạn đều không được nhận vào làm việc nên quay về với gia đình. Cuộc sống mấy tháng ngắn ngủi tại trung tâm, tuy hàng tuần các bạn vẫn được sinh hoạt chuyên đề về lối sống,... nhưng chỉ là sinh hoạt nội bộ, giữa những người có cảnh ngộ như nhau. Rất hiếm khi được đoàn thể hay cá nhân nào tổ chức một buổi sinh hoạt, vui chơi quy mô và mở rộng. Khi quay về gia đình, các bạn cũng không có kỷ niệm nào lớn lớn để thấy rằng mình vẫn được sự quan tâm từ người khác (mà họ không cùng cảnh ngộ như mình), cũng ít có động lực thôi thúc các bạn lạc quan, yêu cuộc sống hơn, dễ quay lại cụôc sống khép kín mình như trứơc.

Vì những lý do đó, Duyenkaty mong muốn tổ chức cho các bạn một buổi sinh hoạt vui chơi lành mạnh, ý nghĩa trong không khí hoà đồng, thân thiện với những con người bình thường, như chúng ta.

Duyenkaty không biết dùng lời hoa mỹ, cũng không biết nói hoa vẽ, cũng không biết dùng câu văn sao cho cô đọng, xúc tích, chỉ biết nói lại với các bạn những gì mà DKT cảm nhận và suy nghĩ được qua ba tiếng đồng hồ nói chuyện với thầy Phó Hiệu Trửơng và trực tiếp nói chuyện với các bạn học viên mà thôi. Các bạn hãy đến với họ, nghe họ nói và gần gũi, san sẽ với họ những khiếm khuyết. Hãy đem đến cho họ một chút hơi ấm của tình người, hãy san sẽ với họ rằng cuộc sống này tươi đẹp và đáng quý trọng biết bao, không chỉ đối với những người lành lặn, mà cả những người khuyết tật như họ.

A. Kế hoạch sơ bộ cho chuyến đi (trích ngang):

Kế hoạch này do Duyenkaty và Nguyệt Lang cùng với bạn Tùng - đoàn viên huyện Hóc Môn - phát thảo, các bạn xem và cho ý kiến đóng góp thêm nhé. Kế hoạch chi tiết sẽ được thống nhất vào buổi họp của nhóm sắp tới.

1. Thời gian: ngày 07/01/2007

2. Địa điểm: Trung Tâm Dạy Nghề Ngừơi Khuết Tật và Trẻ Mồ Côi tại Hóc Môn,ấp 6, xã Xuân Thới Thựơng, Huyện Hóc Môn

3. Thành phần tham dự:

- Khách mời: đại diện Huyện đoàn Hóc Môn.

- Thành viên nhóm và bạn bè đến từ nhiều diễn đàn.

- Học viên trung tâm.

4. Chương trình sơ bộ:

a) Chuẩn bị:

b) 16h-18h30:

- Gian hàng ẩm thực

- Tổ chức hội thi : cắm hoa, cắt hoa giả, chưng mâm quả, đánh cờ,...

- Trò chơi dân gian

c) 18h30-20h30: Đêm hội giao lưu

- Tuyên bố lý do

- Giới thiệu khách mời, thành phần tham dự

- Trò chơi đố vui, sinh hoạt tập thể

- Giao lưu văn nghệ

- Phát thưởng trò chơi

- Tặng quà trung tâm + quà cho các học viên giỏi (dự kiến)

- Lời kết thúc

B. Kế hoạch họp nhóm:

- Thời gian: 19h thứ Năm ngày 28/12/2006

- Địa điểm: Càphê Sân Vừơn Đông Hồ, 197-199 Cao Thắng Nối Dài, cuối Chợ Đêm Kỳ Hoà. Chỗ này có 2 cổng vào, các bạn nhớ vào cổng Càphê Sân Vừơn, đừng vào cổng nhà hàng nhé. Gửi xe xong, đứng ngay cái bảng " Càphê Sân Vừơn Đông Hồ phía trong bãi xe, gọi điện thoại cho mình: 0914 428 796.

- Mục đích: Giúp cho mọi người làm quen với nhau; thông báo và lấy ý kiến mọi thành viên về bản kế hoạch chi tiết cho chuyến đi, đồng thời "chốt" lại kế hoạch cụ thể; tổng kết số lượng thành viên tham gia và phân công nhiệm vụ cho mỗi thành viên; phát động quyên góp để tạo kinh phí cho chuyến đi;...

Mong mọi người sẽ đến họp đầy đủ,
Thân, Duyenkaty

Em sẽ tham gia chương trình này, thiết nghĩ đây là một hoạt động có ích, thể hiện tinh thần trách nhiệm sống vì cộng đồng nên em xin mạn phép được post lên đây để thành viên www.ddth.com qua chương trình này giao lưu với các bạn ở diễn đàn http://saigon.nguoihanoi.net/diendan/index.php .

Xin các bạn hãy hưởng ứng cho chương trình này!

Các bạn có thể xem thêm chi tiết tại đây (http://saigon.nguoihanoi.net/diendan/index.php?act=ST&f=52&t=4304&hl=&).

netwalker
28-12-2006, 11:03
Kế hoạch
Hoạt động tình nguyện, công tác xã hội
Trung Tâm Dạy Nghề Người Khuyết Tật và Trẻ Mồ Côi tại Hóc Môn.
Ngày 07/01/2007

Em sẽ tham gia chương trình này, thiết nghĩ đây là một hoạt động có ích, thể hiện tinh thần trách nhiệm sống vì cộng đồng nên em xin mạn phép được post lên đây để thành viên www.ddth.com qua chương trình này giao lưu với các bạn ở diễn đàn http://saigon.nguoihanoi.net/diendan/index.php .

Xin các bạn hãy hưởng ứng cho chương trình này!
Cám ơn Thắng đã giúp đem chương trình từ http://saigon.nguoihanoi.net/diendan/index.php giới thiệu với các bạn ở đây. Nhưng Thắng vui lòng vào diễn đàn Sài Gòn (http://saigon.nguoihanoi.net/diendan/index.php?act=ST&f=52&t=4304&hl=&) và copy bài lại, sửa chính tả giúp nhé, để vầy trông... phản cảm quá.

Cám ơn Thắng,
Thân ái

thagnv
28-12-2006, 11:43
Đã sửa rồi đó bạn! Chiều nay gặp nhé... lol

hieept
29-12-2006, 14:11
Ồ, Hóc Môn là quê tớ nữa, nhà tớ ở chợ Bà Điểm.
nếu có thể thì ngày 7/1/2007 tớ sẽ cố gắng về tham gia cho vui (nói cố gắng vì hiện giờ tớ đang ở Vũng Tàu)
các bạn không phiền chứ

Hacao
29-12-2006, 15:06
Hốc môn là là nơi Hacao linux được sinh ra mà !

Trung Chánh, Hốc Môn.

Cảm ơn các bạn về những việc đã, đang và sẽ làm cho mảnh đất Hốc Môn này.

netwalker
29-12-2006, 16:37
Bạn hieept, Hacao: không có gì đâu hai bạn à, mình thích làm CTXH, và mới chập chững làm mà thôi, vẫn đang rất cần sự hỗ trợ và cùng tham gia bằng cả tấm lòng đối với cộng đồng của các bạn.

Nhân đây, cũng xin cám ơn bạn Thagnv, Netwalker và "ông anh" đã giúp Duyenkaty rất nhiều trong chuyến CTXH này, bằng cách cho mượn tạm nick để post những bài viết liên quan.

Năm mới, Duyenkaty kính chúc toàn thể các bạn Năm Mới Hạnh Phúc, An Khang, Thịnh Vượng và Vạn Sự Như Ý.

Thân ái, Duyenkaty

netwalker
02-01-2007, 08:44
Thông tin trao đổi liên quan đến chuyến CTXH, các bạn có thể gọi trực tiếp bằng điện thoại cho Mỹ Duyên qua SĐT 0914 428 796, hay YM duyenkaty.

Thân ái,

XauTinh
02-01-2007, 22:00
Mình coi topic này thì đã là ngày 2 rồi. Mình cũng muốn tham gia lắm vì cũng ở Hóc Môn mà. Ở kế Trung Tâm Giáo Dục Thường Xuyên Q12 cũng có trại trẻ mồ côi, khuyêt tật, không biết các bạn đã biết chỗ này chưa. Hôm bữa cũng có 1 nhóm người nước ngoài đến thăm hỏi, giao lưu nữa đó.

netwalker
03-01-2007, 15:58
Mình coi topic này thì đã là ngày 2 rồi. Mình cũng muốn tham gia lắm vì cũng ở Hóc Môn mà.
Không sao đâu bạn, vẫn còn thời gian mà, đêm hội tổ chức ngày 07/01/2007 mà, bạn có thể liện hệ Thả Già Tiên Sinh, hay Duyenkaty.

Ở kế Trung Tâm Giáo Dục Thường Xuyên Q12 cũng có trại trẻ mồ côi, khuyêt tật, không biết các bạn đã biết chỗ này chưa. Hôm bữa cũng có 1 nhóm người nước ngoài đến thăm hỏi, giao lưu nữa đó.
Địa bàn Hóc Môn mình mới tham gia, nên cũng không rành lắm, có dịp mình sẽ ghé thăm nơi đây, cám ơn bạn đã thông tin.

Thời gian và địa điểm tập hợp:

12.00PM, mọi người tập trung tại Ngã Tư An Sương, chỗ Cây Xăng phía bên phải dốc cầu từ hướng Quang Trung lên, bạn nào biết tên Cây Xăng, vui lòng viết hộ nhé. Mọi người nhớ mang theo nón bảo hiểm và đến đúng giờ.

Bạn nào biết đường thì đến chỗ Khu Di Tích Ngã Ba Giồng rồi gọi ĐT cho Duyenkaty, Trung tâm kế bên đó.

thagnv
05-01-2007, 11:43
Những bạn chưa biết đường đi, tập trung tại 286 Lê Hồng Phong, P4, Q5 vào lúc 11h ngày CN, 07.01.2007 (ăn uống em lo, đưa gì ăn đó, cho gì uống nấy lol).

Chỗ đó là phía trước Hãng Phim Trẻ, chỗ đó có vỉa hè rộng, dễ tập trung... lol

Còn bạn nào biết đường đi thì tập trung tại Ngã Tư An Sương, chỗ Cây Xăng phía bên phải dốc cầu từ hướng Quang Trung lên, lúc 12h.

Đề nghị mọi người mang theo nón bảo hiểm (trừ trường hợp đi xe hơi lol) và đến đúng giờ! :)

Số điện thoại để liên lạc:

091.44.28.796 (Duyên)

098.67.54.183 (Thắng)

thagnv
07-01-2007, 11:02
Thông tin sơ bộ nắm được thì các thành viên ddth sẽ tham gia chuyến đi này khoảng 10 người.
Hoan hô các bạn!

ongtre63
08-01-2007, 00:14
he, dù không được đến 10 người nhưng mà phải nói vui hơn cả trămmmmmmmmm người, hehehe
Mong lần sau mọi người thu xếp tham gia nhìu hơn nữa, thay vì ngồi post bài để 8 ba cái vụ... nhảm ( :) )

nguyetlang
08-01-2007, 12:58
Chào mọi người ! Mình là Nguyệt Lang, ở dd Sài Gòn. Chuyến đi thành công tốt đẹp (xét về mặt mục đích), nhờ sự góp sức tích cực của các bạn bên ddth, xin cảm ơn các bạn nhiều nhiều ! Hy vọng sẽ gặp lại các bạn trong các chuyến đi sau.

thagnv
08-01-2007, 13:59
CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU
NHÓM CTHX "TỪ BÀN PHÍM ĐẾN TRÁI TIM"
TT DẠY NGHỀ NGƯỜI KHUYẾT TẬT & TRẺ MỒ CÔI
HÓC MÔN - 07.01.2007

Tối hôm qua, có lẽ là một đêm mà tất cả các thành viên thuộc nhóm Công tác xã hội “Từ bàn phím đến trái tim” đều rất hạnh phúc và sung sướng. Chia tay với các bạn học viên của trường sau buổi giao lưu ấm áp nghĩa tình, hừng hực khí thế tuổi trẻ. Không còn khoảng cách ngại ngùng lúc ban đầu, các bạn học viên và các thành viên của nhóm CTXH đã cùng nhau hoà chung tiếng hát, hoà chung nụ cười, cùng đồng cảm với nhau về những ước mơ, hoài bão, niềm tin về một tương lai tươi sáng đang chờ đón các bạn - những con người không chấp nhận và vượt qua số phận của cuộc đời. Ðồng cảm và sẻ chia, vui vẻ và thân thiện, xúc động và hạnh phúc, chúng tôi – các thành viên của nhóm CTXH “Từ bàn phím đến trái tim” – chúng tôi mới chính là người phải nói lời cảm ơn với các bạn, các bạn đã dạy cho chúng tôi bài học về sự vươn lên, không đầu hàng nghịch cảnh, không lùi bước và nản lòng trước khó khăn, chúng tôi thực sư khâm phục ý chí của các bạn, xin cám ơn các bạn, xin chúc cho các bạn giữ vững niềm tin, không ngừng mơ ước, có nhiều sức khoẻ để có thể vượt qua, đương đầu với những khó khăn trong cuộc sống của mình.

Có được dịp tham quan lớp học làm hoa vải của các bạn mới thấy được phần nào sự khó khăn và niềm say mê ẩn chứa đằng sau những lọ hoa vải sống động, tràn đầy sức sống và rực rỡ màu sắc. Qua đôi bàn tay khéo léo, tâm hồn nhạy cảm đồng điệu với cái đẹp của bạn, những cọng dây kẽm vô tri, những cuộn vải nhăn nhúm đã trở nên rực rỡ với những đoá hoa đang khoe sắc và rất có “hồn”.

Và tài nghệ đã được các bạn trổ hết mình ở phần thi đầu tiên - “Thi làm hoa vải” – đã được sự hưởng ứng nhiệt tình và sôi nổi của các cổ động viên là các bạn trong nhóm CTHX và các bạn học viên của Trung tâm. Trước sự cổ vũ quá cuồng nhiệt của các cổ động viên, “áp lực” đè nặng lên các thí sinh. Có bạn hồi hộp và run đến mức tay bạn không thể nào cầm kéo để cắt chỉ được, nhưng ai cũng cười thật tươi và cười hết cỡ. BTC luôn phải động viên để các bạn đỡ run và đỡ hồi hộp, cổ động viên vẫn liên tục hò hét, reo vang khẩu hiện của đội mình. Phần thi đầu tiên thực sự “nóng” lên khi BGK đã phân vân và không thể quyết định được đội thắng, thua khi mà cả hai đội dự thi đều hoàn thành phần thi với những bông hoa Hoàng Anh cực kì đẹp và khéo léo. Cổ động viên vẫn tiếp tục reo hò cổ vũ đội nhà và để áp đảo cổng động viên đối phương. Cuối cùng thì một chút nuối tiếc xen lẫn niềm vui sau khi BGK đã khó khăn ra quyết định phân định thắng thua cho mỗi đội, nhưng các bạn vẫn cổ vũ cho đội nhà cuồng nhiệt vì các bạn biết rằng, thực sự các đội thi đã cố gắng hết mình, hoa Hoàng Anh của đội nào cũng đẹp và đầy sức sống!

Có thể nói, phần thi vui vẻ và sôi nổi nhất là phần thi “Ðồng cam cộng khổ”, trước mặt các đội thi là một hàng bong bóng, các bạn dự thi sẽ bị bịt mắt và thành viên trong đội sẽ hướng dẫn cho các bạn đi lên bóp bể bong bóng của đội mình. Không khí nổ tung khi các thành viên phía dưới la hét, ra sức chỉ đường cho bạn của mình, các bạn chơi - có bạn đi nạng, có bạn đi xe lăn - nhưng các bạn vẫn tỏ ra rất nhanh nhẹn, và vui thật sự khi các bạn bóp bể bong bóng của mình, vì BTC đã bí mật bỏ một ít bột mì vào bong bóng, cho nên ai lên thi về cũng dính đầy bột mì ở đầu tóc và quần áo, trông ai cũng lấm lem bột mì khiến không khí của trò chơi ngày càng vui vẻ và sôi nổi hơn.

Xúc động nhất là khi một bạn nữ ngồi trên xe lăn, dùng chân của mình, “cầm” viết để vẽ ngôi nhà mơ ước trong phần thi “Hoạ sĩ thiên tài”, sau đó là phần thi thuyết trình, mọi người đều xúc động và lắng lòng lại khi những ước mơ của các bạn về ngôi nhà mơ ước được thổ lộ, “ngôi nhà của chúng em trên một cánh đồng bạt ngàn, có cánh diều phấp phới ở trên cao, trong nhà có nụ cười ấm áp để khi ta quay về, quây quần với mọi người bên mâm cơm, xua tan bao nỗi mệt nhọc. Và ngôi nhà này là nơi để những bạn có cùng hoàn cảnh như em và những người mình yêu quí, họ sẽ đến đó và chung sống với nhau, chia sẻ và đùm bọc cho nhau, mái nhà đó tràn ngập nụ cười ấm áp và sự thương yêu”.

Buổi tối, các thành viên của nhóm CTXH và cùng với các bạn học viên ăn tối chung với nhau, các bạn đã rất thân thiện và cởi mở, tiếng cười kéo dài suốt buổi tối trong hội trường với những màn giao lưu văn nghệ, ca hát, trình diễn thời trang. Kết thúc phần giao lưu, nhóm CTXH đã trao tặng quà cho những đội chiến thắng ở phần dự thi trò chơi, trao tặng sách cho thư viện của Trung tâm, ngoài ra những bạn học giỏi cũng nhận được quà.

Sau bài hát chia tay, ai cũng luyến tiếc và buồn, nhóm CTXH “Từ bàn phím đến trái tim” xin hẹn với các bạn một dịp khác, rồi chúng ta sẽ cùng nhau hát, cùng nhau cười, tôi và các bạn, chúng ta sẽ lại nắm tay nhau, hát vang bài hát yêu đời, xin chúc các bạn học viên thật nhiều sức khoẻ, vững bước trên đường tương lai... Xin chúc cho các thành viên Nhóm CTXH “Từ bàn phím đến trái tim” càng ngày càng hăng say, càng ngày càng yêu đời, xin chúc các bạn sức khoẻ, xin cám ơn các bạn rất nhiều vì các bạn đã nhiệt tình tham gia chương trình…

Tái bút:

Các bạn yêu quí, dĩ nhiên là em còn nhớ và còn lưu một loạt hình gây sốc và cười lộn ruột của các thành viên chúng ta, em sẽ gom vào một video clip, chắc lại hẹn các bác ngày mai nữa rồi... hehe... từ từ đã, cuộc vui còn dài.

Hôm qua, diễn đàn tin học có 5 thành viên lần đầu tiên gặp mặt đã cùng tham gia chương trình. Đặc biệt khi đến Hóc Môn, còn có bác Chinh đi cùng con gái đã đến thẳng trung tâm, bác Chinh là "quan sát viên, quan sát diễn đàn chứ không tham gia" đã đọc thông tin mà chúng ta đã trao đổi trên diễn đàn cũng đến tham gia chương trình.

Xin cảm ơn các bạn, xin cảm ơn bác đã tham gia và đóng góp vào thành công chung của chương trình giao lưu lần này. Hy vọng sẽ được cùng các bạn tham gia các chương trình sau. Chúc sức khỏe mọi người!

MichaelTuanAnh
08-01-2007, 16:24
oài, ông nì làm em hùi hụp wá, chắc em chết mất vì tò mò quá, lẹ lẹ dùm cái bác "thả gà" ơi

vneye
08-01-2007, 17:21
Nhờ bác Thả Gà gửi giúp e file nén tất cả các hình ghi được nhá, từ từ gửi sau topic này cũng được, vậy cho gay cấn và ly kỳ...

Hìhì, còn cái vụ 5 thành viên ddth thì ko phải lần đầu tụi em gặp nhau đâu, chỉ là lần đầu gặp bác thui. Thật ra bọn em chung nhóm ASP Group lần trước cũng được lập trên ddth này. Sure là group sẽ tham gia các hoạt động từ thiện sau này. Thật là 1 ngày hạnh phúc!!!

cái nick đó
08-01-2007, 17:46
em cũng xin nhận toàn bộ số hình/clip qua file nén :D

đề nghị bác giải quyết gấp :D

duyenkaty
08-01-2007, 17:53
Cám ơn Thắng và các bạn ở Diễn Đàn Tin Học, các thành viên diễn đàn webketoan.com, các bạn đoàn viên Huyện Đoàn Hóc Môn, và tất cả các thành viên diễn đàn Sài Gòn đã rất nhiệt tình hỗ trợ để đêm hội của chúng ta thêm phần sôi nổi và ý nghĩa. Hoan nghênh các bạn đến với Nhóm CTXH Từ Bàn Phím Đến Trái Tim.

Đối với nhiều bạn, cái tên Từ Bàn Phím Đến Trái Tim có vẻ như khá dài, khó nhớ, và có vẻ "sên sến", đặc biệt đối với những người chưa biết tí ti gì gọi là công nghệ thông tin thì cái tên này đối với họ có thể sẽ "khó khăn" để nhớ. Tuy nhiên, đối với Duyenkaty, cái tên này quá đỗi thân thương, gần gũi, nó gắn liền với Duyenkaty từ khi mới tập tễnh lên net và bắt đầu là thành viên diễn đàn Sài Gòn, cái tên nhóm khi đọc lên nó đã thể hiện được tất cả ý nghĩa và mục tiêu hoạt động của nhóm. Bàn phím, không gian Net, thế giới ảo, đối với nhiều người vẫn còn dè dặt, nhưng một khi chúng ta xích lại gần họ từng chút một, ngày nào đó, cái ranh giới "ẢO" và "THẬT" chắc chắn sẽ hoàn toàn bị xoá bỏ. Và đêm qua, chúng ta lại đi được một đoạn nữa trên con đường đi đến đích của sự không còn phân biệt cái ranh giới ấy.

Ngoại trừ Duyenkaty, anh Tùng - Đoàn viên Huyện Đoàn Hóc Môn, bạn Linh - - Đoàn viên Huyện Đoàn Hóc Môn, còn lại có lẽ trong hầu hết các bạn, chưa bạn nào một lần đến trung tâm trứơc đó, chưa một lần được tiếp xúc với các bạn học viên nơi đây, nhưng trong lòng các bạn, kỷ niệm còn đong đầy và khó quên đến như vậy, thì đối với DuyenKaty nó còn sâu sắc và khó quên đến dường nào.

Thương mến làm sao những cái ôm thắm thiết, những cái hôn má nồn nàn chan đầy tình cảm của các bạn. Còn buồn nào hơn khi khuyết tật đã không đem đến cho các bạn cái quyền được ôm chặt người mà mình yêu thương, cái khát khao được hôn lên má dù một lần trứơc phút chia xa mà không biết đến bao giờ đựơc gặp lại một người cũng hãy còn khó khăn lắm, Duyenkaty cảm nhận đựơc tất cả những khát khao đó khi nhìn vào ánh mắt các bạn, khi chợt nhìn thấy một cái cố rướn thân hình vốn không lành lặn. Xót xa quá phải không các bạn? Các bạn không thể ôm thì Duyenkaty đã ôm các bạn, các bạn cố lách để chạm và đặt vào má Duyenkaty một cái hôn, thì Duyenkaty cũng đã choàng lấy các bạn và hôn, lần lượt, lần lượt từng ngừơi... Quá đông các bạn ạ, gần 100 học viên của trung tâm, xót xa lắm khi Duyênkaty đưa cả hai tay để nắm chặt tay các bạn và quay mặt lại thì ở dãy bàn kế bên, bạn khác lại nhìn Duyenkaty và như muốn nói "tôi cũng muốn được như thế", và rồi... 2 cánh tay bé xíu xíu trên cái thân hình ốm o của các bạn cố mà ôm lấy mình, làm sao đựơc hở các bạn? Duyenkaty đã cố, cố hết sức để có thể bắt tay, để ôm và từ biệt tất cả các bạn, nhưng có lẽ... vẫn đâu đó ánh mắt tiếc nuối vẫn còn lẫn khuất và đang dõi theo...

Thương lắm, cậu bé đã gần 20 tuổi nhưng bước đi xiêu vẹo, chập chững như đứa bé mới đầy năm tập bước, em nhờ một bạn trong nhóm CTXH của mình để gọi Duyenkaty lại, chỉ để "xin đựơc chụp hình cùng chị", Duyenkaty hỏi cậu: "Em tên gì?". Hỏi mãi gần cả chục lần, nhưng đáng trách là Duyenkaty đã không thể nghe được cậu nói tên mình là gì cả... Đành phải nhờ bạn học viên kế bên, à thì ra cu cậu tên Cường.

Hiện tại Duyenkaty đang giữ bình hoa vải mà Trung Tâm tặng làm quà lưu niệm cho nhóm, giữ tấm thiệp vẽ bằng tay của bạn Huỳnh Thị Sậm tăng (Bạn Sậm là một bạn bị khuyết tật cả tay và chân, nhưng bằng chính nghị lực phi thường của mình, bạn đã tốt nghịêp phổ thông, với một chân còn có thể gọi là cử động đựơc, bạn có thể tự ăn, viết chữ, vẽ và kể cả... đánh bàn phím).

Còn nữa các bạn ạ, các bài viết cảm nhận được các bạn viết vào trang giấy tập học sinh, có chữ viết đẹp, tròn; có chữ viết dù đã rất cố gắng nhưng vẫn còn khó đọc đựơc, mặt dù vậy, đó là tất cả sự thể hiện tình cảm mà các bạn dành cho tất cả các thành viên trong đoàn hôm qua. Nội dung các bài cảm nhận và hình của bình hoa vải, Duyenkaty sẽ "trình làng" vào một ngày gần nhất, các bạn đợi nhé.

Một lần nữa, thay mặt Nhóm CTXH Từ Bàn Phím Đến Trái Tim, xin cám ơn tất cả các bạn, những người bạn xa lạ lần đầu gặp mặt, nhưng dường như rất đỗi thân quen, bằng chính tấm lòng và bầu nhiệt quyết vì cộng đồng, các bạn đã góp phần làm cho đêm hội thật khó quên trong lòng mỗi người tham gia, và thật khó mà thờ ơ đối với những ai chưa tham gia nhưng lại có trái tim hướng tới cộng đồng.

Đặc biệt, cám ơn bé Thuỷ - Nguyệt Lang, đứa em gái thân thương của chị, đã hỗ trợ chị rất nhiều trong công tác chuẩn bị cũng như tổ chức Đêm hội, thân thương gửi đến em những cái hôn chứa đầy tình cảm. Bé Duyenkaty thân thương gửi đến chị MuaSaiGon những cái hôn thắm thiết thay lời cám ơn chị, người chị mặc dù không tham gia đựơc cùng nhóm nhưng chị luôn là hậu phương vững chắc, hỗ trợ nhóm những gì có thể.

Thân chúc sức khoẻ tới tất cả các bạn, hẹn gặp lại các bạn một dịp gần nhất.

P/S: Cám ơn ông anh đã giúp nhỏ em trong việc liên lạc với các bạn ở Diễn Đàn Tin Học trước chuyến đi, cám ơn bạn Netwalker đã cho Duyenkaty mượn nick (nhưng không hiểu sao sáng giờ Duyenkaty không thể log in được nữa). Giờ thì thật vui sướng và hạnh phúc vì đã được dùng đúng tên của mình, được các bạn gọi đúng tên của mình.

(Trích bài viết ở Diễn Đàn Sài Gòn)

hieept
08-01-2007, 18:35
chắc là mình đã bỏ qua một dịp quan trọng rồi
tiếc quá..
xin lỗi các bạn nha...

ongtre63
08-01-2007, 21:46
chắc là mình đã bỏ qua một dịp quan trọng rồi
tiếc quá..
xin lỗi các bạn nha...

Có sao đâu bạn, vẫn còn nhiều dịp khác mà.

@thagnv: anh cho cái link để down cũng đc nhé.

thagnv
08-01-2007, 21:58
Hehe... sắp tới, kế hoạch dài sẽ đi Gò Công Đông, kế hoạch gần là cuối tuần này sẽ đi tặng quà tết cho các em thiếu nhi ở Bình Chánh.
Thông tin chi tiết em sẽ post sau... :)

vneye
09-01-2007, 21:27
Up lên 1 cái, nhắc Mr.Thắng post mấy cái hình kinh dị và giật gân cho ae xem với...

MichaelTuanAnh
10-01-2007, 07:47
bác Thắng dạo này bận dữ lắm, các bác phải thông cảm cho bác ấy chứ, đừng ép bác ấy quá kẻo bác ấy lại quẩn trí thì chết.
ĐỀ NGHỊ BÁC GIẢI QUYẾT GẤP CHO ANH EM.

duyenkaty
10-01-2007, 09:33
kế hoạch gần là cuối tuần này sẽ đi tặng quà tết cho các em thiếu nhi ở Bình Chánh.

Chương trình đi Bình Chánh có một chút trục trặc nhỏ trong công tác chuẩn bị nên chương trình có thể là vào tuần này hoặc tuần sau, thời gian cụ thể sẽ post sau nhé.

thagnv
10-01-2007, 10:38
Up lên 1 cái, nhắc Mr.Thắng post mấy cái hình kinh dị và giật gân cho ae xem với...

Có sao đâu bạn, vẫn còn nhiều dịp khác mà.

@thagnv: anh cho cái link để down cũng đc nhé.

bác Thắng dạo này bận dữ lắm, các bác phải thông cảm cho bác ấy chứ, đừng ép bác ấy quá kẻo bác ấy lại quẩn trí thì chết.
ĐỀ NGHỊ BÁC GIẢI QUYẾT GẤP CHO ANH EM.
Ma^'y ba'c PM di.a chi?, em gu?i chuye^?n pha't nhanh ta^.n nha` cho nhanh...

Hic hic... sorry, may nay ko go tieng Viet dc... :(

duyenkaty
10-01-2007, 10:59
Chú Thắng nhớ sang ra cho chị 2 cái đĩa CD hình của chuyến CTXH nhá, tối chị ghé lấy được không????

nguyetlang
10-01-2007, 19:09

Hic hic... sorry, may nay ko go tieng Viet dc... :(

bác nói chơi hay nói thật đấy ?

ongtre63
10-01-2007, 19:21

nói giỡn đấy, he, còn nếu nói thật chắc là gởi bởi cty:Dlol

thagnv
10-01-2007, 21:58
Riêng "bác" thì tớ sẽ đích thân mang đến gõ cửa tận nhà... :wub:

nguyetlang
13-01-2007, 14:08
Riêng "bác" thì tớ sẽ đích thân mang đến gõ cửa tận nhà... :wub:

Những người sang cả thường có cái cổ cao quý phái, dạo này nhờ ngồi chờ cái Video clip của bác thagnv mà tớ bỗng trở thành quý xờ tộc !

thagnv
14-01-2007, 21:23
Hôm nay - 14/01/2007 - bốn người chúng tôi (http://img219.imageshack.us/img219/9900/dscn4908ab9.jpg) (ở ddth thì có thành viên ongtre63 và thagnv), những thành viên trong đội CTXH "Từ bàn phím đến trái tim" đã trở lại Trường nuôi dạy người khuyết tật và trẻ mồ côi tại Hóc Môn để thăm và chuyển cho các bạn những tấm hình chụp ở buổi giao lưu.

Cảm giác rất vui và xúc động vì các bạn đã xem chúng tôi như những người bạn thân thiết, mọi người đều rất vui vẻ và thoải mái... vẫn những cái ôm xiết không trọn vẹn, những ngôn từ bập bẹ không thành câu, những bước đi cao thấp vẹo xiêu, nhưng tình cảm thân ái thì không bao giờ bị giới hạn bởi ngôn từ không trọn vẹn và khiếm khuyết của cơ thể, chúng tôi đã cảm nhận trọn vẹn điều đó từ những nụ cười và ánh mắt mà các bạn đã dành cho chúng tôi...

:wub: :wub: :wub:

Ngoài ra còn rất nhiều hình ảnh vui mà các thành viên trong nhóm đã chụp chung với các bạn, sẽ tiếp tục up lên vào... thời gian... rảnh.

Có lẽ tuần tới vào chiều thứ 5 sẽ xuống trường nữa để đưa hình tiếp cho các bạn, dường như có cảm giác các bạn rất ít khi có dịp được chụp hình, lúc chụp hình ai cũng vui vào háo hức. Có bạn thấy tôi bấm vài kiểu một lúc thì "hốt hoảng" lớ ớ và ra dấu với nhau, sau một lúc thì hiểu ra, bạn sợ tôi lấy tiền công chụp hình nên ko dám chụp nhiều... hic hic...

Và tấm hình này (http://img148.imageshack.us/img148/2643/dscn4905gy1.jpg) hơi cá nhân một tí - kỉ niệm vui trong chuyến đi - chủ yếu là để khoe... Ai không thích kẻ hay khoe khoang là được chụp hình chung với gái đẹp thì đừng click vào nhé!

duyenkaty
15-01-2007, 09:40
Và tấm hình này (http://img148.imageshack.us/img148/2643/dscn4905gy1.jpg) hơi cá nhân một tí - kỉ niệm vui trong chuyến đi - chủ yếu là để khoe... Ai không thích kẻ hay khoe khoang là được chụp hình chung với gái đẹp thì đừng click vào nhé!
Ta nói, có kẻ muốn khoe khoang, đó là bác Thả Gà. Mà nè, đã "xin phép" em gái tui chưa mà đem tấm hình đó ra "trình làng" đấy nhỉ?

Có lẽ tuần tới vào chiều thứ 5 sẽ xuống trường nữa để đưa hình tiếp cho các bạn
Cái này chắc là Thả Gà Tiên Sinh muốn được ăn chè có... mùi nhang đây. Một lần xuống là một lần chụp cho các bạn vô số hình, cái vòng tuần hoàn này chắc là sẽ gắn kết Tiên Sinh và các bạn trong Nhóm CTXH Từ Bàn Phím Đến Trái Tim với nhau đây...

Cảm giác rất vui và xúc động vì các bạn đã xem chúng tôi như những người bạn thân thiết, mọi người đều rất vui vẻ và thoải mái... vẫn những cái ôm xiết không trọn vẹn, những ngôn từ bập bẹ không thành câu, những bước đi cao thấp vẹo xiêu, nhưng tình cảm thân ái thì không bao giờ bị giới hạn bởi ngôn từ không trọn vẹn và khiếm khuyết của cơ thể, chúng tôi đã cảm nhận trọn vẹn điều đó từ những nụ cười và ánh mắt mà các bạn đã dành cho chúng tôi...

Tôi thương và nhớ nhất là bạn Sậm, đã rất nhiều lần bạn đưa... chân ra để bắt lấy tay tôi, các bạn biết không, tôi đã không nắm lấy bàn chân nhỏ bé đó, mà tôi đã ôm choàng lấy bạn, bởi vì... thật sự tôi lúng túng không biết phải bắt tay như thế nào, một trong những lần như thế, tôi đã đưa hai bàn tay của mình nắm gọn bàn chân của bạn, nhưng lại không kiềm chế được, và rồi... lại ôm choàng lấy cái thân hình nhỏ bé đó, và rồi bạn lại hôn vào má tôi. Bạn cười, bảo: "Người ta bắt tay, còn mình chỉ bắt bằng chân thôi", cái cười như cố thanh minh "tôi chỉ có thể làm thế, đừng buồn tôi nhé".

cái nick đó
15-01-2007, 15:07
hic sao mấy bác chơi lẻ thế :bawling:

cái nick đó
15-01-2007, 15:14
bác Thắng xuống lần nữa thì cho em gởi lời... hỏi thăm :D tới các bạn đặc biệt là Thật Sơn Nghĩa Long Cường Nhật Đại với mấy bạn gái chưa biết tên :D

ongtre63
15-01-2007, 16:07
thích thì thứ năm liên hệ mà đi với bác Thắng lol

cái nick đó
15-01-2007, 16:14
kô có t/g

duyenkaty
15-01-2007, 16:33
kô có t/g

Đã như vậy thì hông có than thở gì cả nhá. Thứ Năm này cho koo Thắng một mình "ôm" hết nồi chè, hì hì...

hieept
15-01-2007, 16:45
thứ năm thì pó tay thiệt Katy ơi..
đúng là nói trước bước nỏ wa..
hix

ongtre63
15-01-2007, 17:03
hic sao mấy bác chơi lẻ thế :bawling:

kô có t/g

vậy mà cũng bon chen lol

thagnv
15-01-2007, 17:26
Hehe... avatar mới quá "đã"...

Mấy bác ko có thời gian thì cứ ở nhà nhé, em sẽ chụp hình nồi chè về cho các bác xem và ko quên khoe khoang cái vụ chụp hình chung với gái đẹp...

j/k

Nếu các bạn muốn đi chúng ta có thể bàn bạc và thống nhất thời gian để tạo điều kiện thuận lợi cho mọi thành viên. Tôi thì giờ nào cũng rảnh, miễn nói trước để có thời gian sắp xếp. Ý các bạn thế nào?

hieept
15-01-2007, 17:28
thường thì nên thứ 7 + CN koo Thả Gà ạ

duyenkaty
15-01-2007, 19:37
thường thì nên thứ 7 + CN koo Thả Gà ạ

Tối thứ Năm mí có chè ăn, còn đi Thứ Bảy và Chủ Nhật thì có... nước pha đường, hì hì

@Thả gà: nhà mi khoe khoang quá nhá, ta hỏi mi đã "xin phép" em gái ta chửa????

thagnv
15-01-2007, 19:57
Tối thứ Năm mí có chè ăn, còn đi Thứ Bảy và Chủ Nhật thì có... nước pha đường, hì hì

@Thả gà: nhà mi khoe khoang quá nhá, ta hỏi mi đã "xin phép" em gái ta chửa????
Eh... bà chị hổng đc ganh tỵ với hạnh phúc của lớp trẻ nha... :embarrass
Bởi vậy, ta nói... mấy người già... hmmm...

MichaelTuanAnh
15-01-2007, 20:22
các bác xấu quá, chơi trùm mền nha, đi mà ko rủ anh em đi chung.

thagnv
15-01-2007, 20:29
Còn đây là cảnh "chăn" bò và "bị" bò "chăn" của 2 thành viên nhóm CTXH:

ips
15-01-2007, 20:29
tấm hình này (http://img148.imageshack.us/img148/2643/dscn4905gy1.jpg) hơi cá nhân một tí - kỉ niệm vui trong chuyến đi - chủ yếu là để khoe... Ai không thích kẻ hay khoe khoang là được chụp hình chung với gái đẹp thì đừng click vào nhé![/I]

Chị Hai Thắng hay ...cô, dì, bác, bà ... Thắng vậy ?

Giới thiệu cho bác đi :D

thagnv
15-01-2007, 20:48
Chị Hai Thắng hay ...cô, dì, bác, bà ... Thắng vậy ?

Giới thiệu cho bác đi :D
Oài... người ta đã nói là cá nhân rồi mà bác lại đòi public là thế nào nhỉ? :buck:

The Old Man
16-01-2007, 08:40
Oài... người ta đã nói là cá nhân rồi mà bác lại đòi public là thế nào nhỉ? :buck:

Cung Hỉ - Cung Hỉ - Cung Hỉ

cái nick đó
16-01-2007, 08:47
thagnv: ô vậy là 2 người "ấy" rồi à

hieept
16-01-2007, 09:12
chà
có sự hiểu nhầm trầm trọng rồi
lần trước, mình cũng tưởng là ban ngày nên không đi, hóa ra là tối
hôm qua mình cũng tưởng là ban ngày
Katy ơi, mai mốt nói rõ sáng trưa chiều tối nha..
biết đâu có người cũng bị hiểu nhầm như mình mà lỡ dịp hết áh

nếu là tối thì OK

duyenkaty
16-01-2007, 09:17
Koo Thắng, chị với Nguyệt Lang thống nhất là mình sẽ quay lại trung tâm vào tối thứ Năm, vì những lý do sau:

- Thứ nhất: tối thứ Năm mí có chè, hehe

- Thứ hai: đặc biệt tối thứ năm các bạn sẽ có một buổi sinh hoạt chuyên dề về các tình huống xảy ra trong cuộc sống, chị muốn dự thính buổi sinh hoạt đó.

Vậy, em sắp xếp thời gian và địa điểm tập hợp nhé. Tuyển thêm 1 tài xế cho con dzợ em nhé, bị dzì em là tài xế "độc quyền" của bà chị òy, hehe

thagnv
16-01-2007, 11:01
Hic hic... thứ 5 tuần sau đc hông vậy? Tuần này chưa chắc chắn... :( hy vọng là sẽ sắp xếp thời gian đc...

duyenkaty
16-01-2007, 11:38
Hic hic... thứ 5 tuần sau đc hông vậy? Tuần này chưa chắc chắn... :( hy vọng là sẽ sắp xếp thời gian đc...

Đã... "lỡ" báo thầy phó hiệu trưởng là tối thứ Năm tuần này lun òy, còn "ráng" nói thầy kêu các bạn chờ mình lên hãy họp nữa, sao giờ nè????

thagnv
16-01-2007, 11:41
Đã... "lỡ" báo thầy phó hiệu trưởng là tối thứ Năm tuần này lun òy, còn "ráng" nói thầy kêu các bạn chờ mình lên hãy họp nữa, sao giờ nè????
Vậy thôi để em ráng... :glare:

nguyetlang
16-01-2007, 13:18
Bác Thả Gà bêu ríu em tùm lum thế kia làm sao em còn đất mà làm ăn nữa !!!

Mà cái hình kia, không phải là em bị bò chăn đâu. Thế là bác không biết rồi. Đấy là con bò đực, nên khi nhìn thấy bác ongtre thì ngó đi làm ngơ, không thèm để ý, nhưng khi thấy em là nó sấn lại ngay !!!

thagnv
16-01-2007, 13:25
Bác Thả Gà bêu ríu em tùm lum thế kia làm sao em còn đất mà làm ăn nữa !!!

Mà cái hình kia, không phải là em bị bò chăn đâu. Thế là bác không biết rồi. Đấy là con bò đực, nên khi nhìn thấy bác ongtre thì ngó đi làm ngơ, không thèm để ý, nhưng khi thấy em là nó sấn lại ngay !!!
Ơ... hóa ra em nói anh là... bò à? :glare:
(Chưa thấy thằng nào dại gái... đẹp như thằng này) :dontgetit

duyenkaty
16-01-2007, 17:48
Còn đây là cảnh "chăn" bò và "bị" bò "chăn" của 2 thành viên nhóm CTXH:

Koo Thắng mần gì "bôi bác" con dzợ mi dzữ dzậy? Để mình ta là đủ òy, hehe

Vậy, tối thứ Năm nghen, bạn nào cùng đi thì tập hợp tại cổng Hãng Phim Trẻ lúc 5h15 (giờ ni được hôn koo Thắng?), và tại Trung tâm lúc 7h nhé. Quên nữa, có bạn nào cho tui "gửi" con bé dzợ koo Thắng dzới, con bé ở gần làng SOS?

thagnv
16-01-2007, 18:19
18h đi bà chị ơi... tới đó 19h là kịp giờ ăn... tính tới sớm báo cơm chiều nữa hả... hehe...

18h ngày thứ 5, 18/01/2006, mời các thành viên tập trung trước 286 Lê Hồng Phong, P4, Q5. Bạn nào biết địa điểm thì đến thẳng TT lúc 19h nhé! Khoảng 21h thì về!

Em mới rửa hình rồi chị ơi, có trăm mấy chục tấm hà, kì này các bạn chắc là vui lắm đây, ai cũng cười hết ga và vui hết cỡ... hehe...

Kì này ko ai đc nói tui chơi "trùm mền" nữa à nha...

ongtre63
16-01-2007, 20:32
21h ma` ve^` dc che^t' lie^n` lol lol lol

thagnv
16-01-2007, 22:18
Hic hic... em thì ko dám hứa là có đi được hay ko? Chán sếp quá... huhu...

duyenkaty
17-01-2007, 08:52
18h đi bà chị ơi... tới đó 19h là kịp giờ ăn... tính tới sớm báo cơm chiều nữa hả... hehe...

18h ngày thứ 5, 18/01/2006, mời các thành viên tập trung trước 286 Lê Hồng Phong, P4, Q5. Bạn nào biết địa điểm thì đến thẳng TT lúc 19h nhé! Khoảng 21h thì về!

Em mới rửa hình rồi chị ơi, có trăm mấy chục tấm hà, kì này các bạn chắc là vui lắm đây, ai cũng cười hết ga và vui hết cỡ... hehe...

Kì này ko ai đc nói tui chơi "trùm mền" nữa à nha...
Koo Thắng, nói GÀ là em

Hic hic... em thì ko dám hứa là có đi được hay ko? Chán sếp quá... huhu...
Nói VỊT cũng là em

Thế, cuối cùng sao đây? Mà seo em nghĩ là đi từ Lê Hồng Phong lúc 6h có thể đến được Trung Tâm tận Hóc Môn lúc 7h nhỉ? Em nhớ là chị đã gọi cho thầy và nhắn thầy nói các bạn chờ mình rồi đó nhé.

thagnv
17-01-2007, 12:38
Rồi rồi... giải quyết êm đềm đẹp đẽ với sếp rồi... hehe... chắc chắn là đi được...

hieept
17-01-2007, 12:53
Vậy, tối thứ Năm nghen, bạn nào cùng đi thì tập hợp tại cổng Hãng Phim Trẻ lúc 5h15 (giờ ni được hôn koo Thắng?), và tại Trung tâm lúc 7h nhé. Quên nữa, có bạn nào cho tui "gửi" con bé dzợ koo Thắng dzới, con bé ở gần làng SOS?
Mình nhận nè Katy, "gửi" mình đi.. :embarrass

thagnv
17-01-2007, 13:08
Mình nhận nè Katy, "gửi" mình đi.. :embarrass
Ok... bác có thể chở thoải mái... "tư tưởng" vợ chồng nhà em thoáng lắm... hehe... vậy hẹn bác ở 286 Lê Hồng Phong ngày mai đúng 18h bắt đầu xuất phát nhé.

@Chị Duyên: Chọn giờ như vậy dễ đi hơn chị à, 17h là "giờ vàng của nạn kẹt xe", chị quên à? ;)

nguyetlang
17-01-2007, 15:36
@bà Dê mèo: em bị đòi nợ, tối mai phải chở bạn em đi trả nợ nó, không đi được. Chúc các bác đi vui vẻ. Nhớ đem theo cái bao to, làm vài trái xoài đem về cho em. Hôm nọ trộm được 2 trái, ngon cực các bác ạ !

duyenkaty
17-01-2007, 16:19
@bà Dê mèo: em bị đòi nợ, tối mai phải chở bạn em đi trả nợ nó, không đi được. Chúc các bác đi vui vẻ. Nhớ đem theo cái bao to, làm vài trái xoài đem về cho em. Hôm nọ trộm được 2 trái, ngon cực các bác ạ !

Hic, ta nói tự dưng thèm... thịt người qué, chắc là phải hầm lâu lâu mới "gặm" nỗi thịt của Cáo lão bà bà này :(

@Thả Gà: tối mai không bỏ kế hoạch được òy, chị hẹn anh Phan Tuấn Nam nữa, mà ĐT ổng bị hư òy, nên không thay đổi kế hoạch được, vả lại cũng hẹn với thầy phó hiệu trưởng lun òy, hic...

Tối mai tranh thủ dzìa sớm sớm, ghé nhà con cáo, vặt lông nó trả thù, hehe...

thagnv
17-01-2007, 16:22
Hic, ta nói tự dưng thèm... thịt người qué, chắc là phải hầm lâu lâu mới "gặm" nỗi thịt của Cáo lão bà bà này :(

@Thả Gà: tối mai không bỏ kế hoạch được òy, chị hẹn anh Phan Tuấn Nam nữa, mà ĐT ổng bị hư òy, nên không thay đổi kế hoạch được, vả lại cũng hẹn với thầy phó hiệu trưởng lun òy, hic...

Tối mai tranh thủ dzìa sớm sớm, ghé nhà con cáo, vặt lông nó trả thù, hehe...
Em thì chị yên tâm, ít người thì đi ít người... :w00t:
Kế hoạch ko thay đổi... lol

hieept
18-01-2007, 12:15
nè thả gà..
vợ mi ở đâu??
làm gì?
tớ ghé đón lun, khỏi wa 286 LHP.

thagnv
18-01-2007, 12:17
nè thả gà..
vợ mi ở đâu??
làm gì?
tớ ghé đón lun, khỏi wa 286 LHP.
Hehe... vợ em hổng có đi... :whistling
Chiều nay bác ghé 286 LHP nhe bác... tối nay có sinh hoạt kĩ năng cho các bạn nữa đó bác...

hieept
18-01-2007, 12:35
ặc
vậy tớ cô đơn à?
tìm cho tớ một file attach chứ..

hieept
18-01-2007, 12:37
à, sẵn có chút free time thagnv burn một số fils hình và phim hồi đi Gia Lai với hôm 7/1 vào CD cho tớ xem với chứ..
toàn bộ luôn nha..

duyenkaty
18-01-2007, 14:53
ặc
vậy tớ cô đơn à?
Hi hi, tới botay.com roài, tối nay đi mí người tớ còn không chắc chắn được nà. Hehe, có mỗi con Cáo Lão Bà Bà, mừ cứ ... thía này, chắc là phải đổi món thành... cáo quai wé à

duyenkaty
18-01-2007, 14:56
ặc
vậy tớ cô đơn à?
Hi hi, tới botay.com roài, tối nay đi mí người tớ còn không chắc chắn được nà. Hehe, có mỗi con Cáo Lão Bà Bà, mừ cứ ... thía này, chắc là phải đổi món thành... cáo quai wé à

nguyetlang
18-01-2007, 16:12

Này bà Dê mèo, tớ không phải là cáo nhá, tớ còn ngây thơ lắm. Bà nói thế anh Trai chưa vợ bỏ tôi mà chạy mất thì tôi bẻ sừng dê của bà đấy.

Tớ muốn đi với các bác quá cơ, mà hôm nay có 2 độ dinner, hic hic hic....Các bác trông chừng koo chồng Thả Gà hộ em, kẻo koo cậu thừa lúc ko có em lại thả gà lung tung !

duyenkaty
19-01-2007, 10:15
Này bà Dê mèo, tớ không phải là cáo nhá, tớ còn ngây thơ lắm. Bà nói thế anh Trai chưa vợ bỏ tôi mà chạy mất thì tôi bẻ sừng dê của bà đấy.
Hehe, ta mừ có sừng thì nhà ngươi còn ở đó... la to mồm được thía à? Mà nè, mi có biết để có được 4 quả xoài thơm lừng, đẹp đẽ đó cho mi, ta phải chịu cái "sỉ nhục" thía nào hông hả?

Tớ muốn đi với các bác quá cơ, mà hôm nay có 2 độ dinner, hic hic hic....Các bác trông chừng koo chồng Thả Gà hộ em, kẻo koo cậu thừa lúc ko có em lại thả gà lung tung !
Mi bít túi qua thèng chồng mi nói gì dzí ta hôn? Hắn nựng ta dzì nè "cục chưng, cục chưng, thzương thzương thzương", dzị đoá, hehe...

@Hiệp, Thả Gà: sao hông có bài tường thuật nhỉ?

hieept
19-01-2007, 12:07
.. tớ còn ngây thơ lắm. Bà nói thế anh Trai chưa vợ bỏ tôi mà chạy mất .. !
hic, dù em thế nào anh cũng hông có chạy đâu, mà tiếc ghê há, em là vợ ku thả gà rồi..
anh nói nhỏ nè, ly dị koo thả gà đi, chịu anh nè.:D

thagnv
19-01-2007, 12:18
hic, dù em thế nào anh cũng hông có chạy đâu, mà tiếc ghê há, em là vợ ku thả gà rồi..
anh nói nhỏ nè, ly dị koo thả gà đi, chịu anh nè.:D
Bao sang tên, bảo hàng 12 tháng, tưng bừng mùa khuyến mãi cuối năm.
---> Hãy sử dụng xe lăn hiệu PhutCanDamBatChot.

:boxing: :boxing: :boxing:

hieept
19-01-2007, 12:36
Bao sang tên, bảo hàng 12 tháng, tưng bừng mùa khuyến mãi cuối năm.
---> Hãy sử dụng xe lăn hiệu PhutCanDamBatChot.

không cần quà khuyến mãi..
chờ chút koo cũng tự động die roài.
gà thị chịu sao nổi với Dê và Cáo??

nguyetlang
20-01-2007, 00:38
không cần quà khuyến mãi..
chờ chút koo cũng tự động die roài.
gà thị chịu sao nổi với Dê và Cáo??

Các bác đem em ra đấu giá thì ít nhất cũng phải định giá sàn và giá trần chứ !

Giá khởi điểm : 3 tháng làm xe ôm, cửu vạn vô điều kiện.

Giá sàn : 3 năm giam lỏng, cải tạo, cũng vô điều kiện.

Giá trần : tù chung thân (dĩ nhiên, cũng vô điều kiện nốt)

Mọi chi tiết xin liên hệ Đấu giá viên Dê mèo.

hieept
20-01-2007, 09:23
bao trọn gói luôn: mức "cao nhất Tử hình"

MichaelTuanAnh
20-01-2007, 10:27
giá chót: Lên nóc tủ ngồi ăn chuối, có ai trả cao hơn ko????

hieept
20-01-2007, 11:08
Ông lên một mình đi
để nguyetlang lại cho tui ^^

nguyetlang
20-01-2007, 16:57
Xì pam: Chủ tịch Hội đồng đấu giá xin thông báo, bác Trai chưa vợ vừa mới nhặt dược cô vợ khá xinh (hình như là tại quầy rau quả trong siêu thị) vì thế, xem như bác tự rút khỏi sàn đấu giá.

Phiên đấu giá của chúng ta vẫn còn tiếp, mại zô mại zô các bác chưa vợ, chết vợ, ế vợ ơiiiiiiiiiiiii

thagnv
21-01-2007, 09:35
Spam dữ quá...
nguyetlang ơi, cưng nên tạo một cái thread bên Góc Thư Giãn để tuyển chồng đi... lol
Nhanh nhanh các bác ơi... trâu chậm uống nước đục... lol

Đóng.

Khi nào có tin mới về những chuyến CTXH cần cập nhật sẽ bổ sung sau. :)
Cám ơn các bạn đã nhiệt tình tham gia chương trình!