PDA

View Full Version : Deep Freeze CỰc KÌ Nguy HiỂm

luckyboy_cuhen
27-12-2006, 08:19
Hic hic, mình mới cài Deep Freeze có hơn nửa tháng mà đã bị bad sector ổ cứng,mình đã thử giải phân mảnh thường xuyên nhưng vẫn bị bad sector lần thứ 2, và thế là đi toi thêm 1 cái ổ cứng.Mấy pồ có cách nào khắc phục tình trạng này ko zậy?

QueenRock
27-12-2006, 09:14
lấy cái búa ra gõ vài phát
mình cài cái đó bao nhiêu máy có bị sao đâu, chắc là ổ cứng của bạn có vấn đề từ trước đồng chí ạ

sulivan
27-12-2006, 10:19
Mình cũng gặp 1 trường hợp rắc rối với Deep Freeze, cái ổ cứng bị lỗi bây giờ muốn cài lại thì nó luôn trở lại tình trạng bị lỗi, mặc dù đã tắt Deep Preeze, thử Format, Fdisk, Partion nhưng đều vô hiệu.

onelove27
27-12-2006, 10:25
Deep Freeze có một lỗi là khi cài nó lên rồi mà lại dùng Speed Disk của Notron Utilities để chống phân mảnh thì coi như tèo luôn cái OS. Mình may mắn là đã Ghost rồi. Có bạn nào định chơi trò đó thì cẩn thận.

khidot_2006
27-12-2006, 10:26
lấy cái búa ra gõ vài phát

pác này xúi bậy wé, nhưng tui ủng hộ pác bằng cả bốn chân

girlchuayeu
27-12-2006, 11:14
đúng rồi bác mang ra tắm rửa cho nó là hết liền:D

tam_bb2003
27-12-2006, 11:54
Mình chưa xài Deep Freeze bao giờ nhưng vừa rồi có một ổ cứng bị báo lổi và FDisk, Format cũng ko ăn thua. Mình dùng Hirent Boot CD, trong menu có cái chương trình MHDD hình như nó ghi giá trị 0 trên HDD (ko biết đúng ko??) xong xuôi, thì fdisk lại rồi active partition thì chạy OK !!! Bạn thử làm rồi cho mình biết kết quả nhé.

thienthan36
27-12-2006, 13:32
Deep Freeze dùng bất tiện lắm, em dùng nó rồi nhưng gắt thấy mồ luôn. nếu máy chưa bị virus. một khi virus ở đâu ghé thăm thì ở lại đó vĩnh viễn.
Deep freeze chẳng qua hù dọi bà con thôi

nvhcuong
27-12-2006, 13:54
Bất tiện hay không là do bản thân mỗi người thôi.
Năm ngoái tôi làm 1 phòng net 20 máy, cài deepfreeze, trong thời gian đó, phải mở khóa liên tục để update game online cho lũ trẻ nó chơi. Vẫn chạy bình thường.
Đúng 1 năm sau, tôi cài lại máy, do game online phát triển dữ quá. Vẫn fdisk, format bình thường, ghost bình thường, cài lại deepfreeze bình thường và hoạt động vẫn bình thường.
Nếu có lỗi hay gi gì đó là do các bác làm chưa đúng thui.

luckyboy_cuhen
28-12-2006, 07:04
Hic, rõ ràng là đã làm đúng rồi mù, còn bad sector thì sau khi cài DEEPFREEZE nửa tháng thì xuất hiện, cái bad sector này không thể phục hồi bằng NDD được. Tui đâu có cài thêm phần mềm nào sau khi cài DEEP FREEZE đâu, còn ổ cứng tui mua là hàng hiệu, nên tui nghĩ chắc là do cái DEEPFREEZE đó gây ra, bản của tui là DeepFreezeSTD Full 5.20.020.1125.

microvnn
28-12-2006, 08:09
Nói chuyện vớ vẩn, "mù tin", software nào mà làm bad sector ổ cứng được....Nói tầm bậy tầm bạ..

toan-lover
28-12-2006, 13:39
tốt nhất là bạn nên đi kiểm tra máy đi, cóa thể nóa bị vấn đề chỗ nào chăng!!!Chứ cứ mò thế này thì tới tết Công Gô cũng chẳng ra được đâu bạn ui!!!!

onelove27
30-12-2006, 22:59
Đúng là vớ vẩn nói vậy bọn DF nó hại người à???
Phần mềm làm hỏng ổ cứng thì có nhưng chỉ bad sector thì chưa nghe.
Mà sao chỉ có mình bạn kết luận DF làm bad ổ các chuyên gia đi trước bạn bị die hết rồi hay sao.
Mang ổ "hàng hiệu" đi bảo hành đi vậy là nhanh nhất.

vunam
30-12-2006, 23:06
Ừm DF dùng lâu cũng hại ổ cứng mà.
Em đoán:
Lần nào khởi động trở lại thời kỳ đóng băng,tính ra 1 lần khởi động lại nó phải xóa các file mới để trở lại trạng thái đóng băng ban đầu,ít thì không sao nhưng dung lượng xóa file lần nào cũng lớn thi...

phai
30-12-2006, 23:51
Hehe,Deep freeze chỉ nguy hiểm với mấy ông chủ hàng Net khi bị (liên) ngành quản lý kiểm tra thui:D Yêu cầu chủ hàng net buộc phải cài phần mềm diệt virus,mà tốt nhất là dùng cái phần mềm có hình ông đội mũ dấu cộng đỏ đó cho người có trách nhiệm dễ nhận ra,còn nếu cài các phần mềm đóng băng ổ cứng á,láo,thế thì "mày" lưu thông tin khách hàng truy cập trên ổ cứng làm sao được.Phệt!Phạt!

onelove27
31-12-2006, 00:24
Bác "phai" đúng chỉ hại vậy thôi, mà sao bác nào nhỉ cứ "đoán" rồi lại khẳng định vậy?
Bạn chưa chắc hiểu nguyên tắc hoạt động của DF sa nói nó xóa file?
Hơn nữa ngay thằng OS lúc chạy cũng ghi file xóa file ầm ĩ ai có cách giải quyết gì đâu? Mà giải quyết được thì có nghĩa máy ngừng hoạt động.

vubalan
09-01-2007, 20:17
nếu bác nào thấy nó nguy hiểm thì sài cái này:http://www.fortresgrand.com/downloads/csv4b1426.exe
còn ***** đây:http://rapidshare.com/files/8529245/cleanslateserial.zip.html

thuydu666
09-01-2007, 20:45
đúng là dùng Deepfreze có hại đến ổ cứng thật nhưng ko có hại gì lớn đến ổ cứng như bác gì đó nói là 1/2 tháng là bad sector.
Em đang coi dàn Net, máy cấu hình có thể nói là thấp, dùng Deepfreze thấy tiện vô cùng chả sợ con virus nào cả, lâu lâu format cài lại, hoặc ghost vẫn chạy bình thường.

MDQ
09-01-2007, 21:18
Theo như thông tin đưa ra, nhiều fần là HDD của bạn đã có tuổi rồi :), fần nữa là DF là 1 fần mềm chuyên "cứ 1 chỗ mà dập" nên HDD của bạn kô chịu nổi--->gần đất xa trời.Nếu dùng pc cá nhân thì bạn kô cần fải xài DF rất bất tiện, giải pháp thay thế có thể là ShadowUser :D

brunoviet
11-01-2007, 08:58
dêp la ok nhat the o toi vi no su dung phong net rat hieu qua

FNEEIHANH2H
11-01-2007, 17:09
Hic hic, mình mới cài Deep Freeze có hơn nửa tháng mà đã bị bad sector ổ cứng,mình đã thử giải phân mảnh thường xuyên nhưng vẫn bị bad sector lần thứ 2, và thế là đi toi thêm 1 cái ổ cứng.Mấy pồ có cách nào khắc phục tình trạng này ko zậy?
Ủa thế này thì chắc mấy hàng internet nó sập tiệm mất.
Bó tay ông nội.

xoibap
13-01-2007, 06:07
chắc bác bị sao đó,tui biết DeepFreeze từ năm 2000,xài đến giờ có sao đâu,ổ cứng nên mua loại bảo hành 5 năm,mắc hơn ổ cứng bảo hành 1 năm khoảng 10 usd,mà an tâm,hư đem lên bảo hành nó sửa,chứ ổ cứng sửa mắc bằng tiền mua mới,nên có bảo hành là yên tâm nhất,nghe thấy có phần mềm hay hơn deepfreeze nhưng chưa thử vì không có cờ rack của véion mới,ai co share cho mình thử với

tucuong
15-01-2007, 16:03
Bộ mấy ông quản lý không cho cài DF hả, cái này nghe lạ đó nha

tamboteo
18-01-2007, 03:52
Tiệm net thì chơi DF, chứ ở nhà thì cần gì. Cũng có nghe thiên hạ nó đồn DF hại HDD lắm, nhưng nếu đúng vậy thì có lẽ các chiến sĩ CNTT của chúng ta đã ... sạc nghiệp mất rồi (vì phải mua HDD liên tục đó mà). Suy ra, DF không tới nỗi gây bad sector.

Nghe nói Clean Slate 4.0 tốt lắm, ai xài thử rồi cho biết kinh nghiệm nhé. vào phaze.dll search là có ngay.

==============
Acc Premium Rapidshare.com
YahooM: tranthanhtam85

nguyentrungthanh
19-01-2007, 15:54
hic df hay do chu' vo hai ma`

nguyentrungthanh
19-01-2007, 15:55
o cung cua ban bi bad thi co the format cap thap di

Teehee
19-01-2007, 16:19
MÌnh không tin DF có liên quan gì tới bad track. Mình dùng DF được 2 năm, trên 30 máy, OS Win98SE và XP pro và chưa có hiện tượng bad nào hết. Nhưng có thể nó không tương thích với vài soft gì đó của bạn. Chúc may mắn lần (mua HDD) sau!

mettamdaica0909
27-12-2007, 22:15
hix hix có câu hỏi cho các pro đây này huhu cái máy của tớ gặp 1 trường hơp chưa từng thấy tớ dùng deeppreeze được 1 thời gian rồi vẫn ngon lành nhưng vủa rồi gặp 1 việc lạ lùng . biểu tượng deep góc trái màn hình biến mất . ko thể gỡ bỏ đóng băng T_T . em tim khắp trong máy mà ko thấy nó năm ở đâu em thử uninstall nhưng chưa bỏ đóng băng nên ko làm được . deep ko có trong control panel nhưng trong ctrl + alt +delete -> precesses thi phải có nhưng em tìm ko có -> deep ko hoạt động nhưng máy của em vẫn đang đóng băng pro nào giải thích và chỉ em cách sửa cãi hu hu hu ko thì chết mất Y_Y

BigBear
01-01-2008, 19:04
hix hix có câu hỏi cho các pro đây này huhu cái máy của tớ gặp 1 trường hơp chưa từng thấy tớ dùng deeppreeze được 1 thời gian rồi vẫn ngon lành nhưng vủa rồi gặp 1 việc lạ lùng . biểu tượng deep góc trái màn hình biến mất . ko thể gỡ bỏ đóng băng T_T . em tim khắp trong máy mà ko thấy nó năm ở đâu em thử uninstall nhưng chưa bỏ đóng băng nên ko làm được . deep ko có trong control panel nhưng trong ctrl + alt +delete -> precesses thi phải có nhưng em tìm ko có -> deep ko hoạt động nhưng máy của em vẫn đang đóng băng pro nào giải thích và chỉ em cách sửa cãi hu hu hu ko thì chết mất Y_Y

Nhấn đồng thời Ctrl+ Alt+ Shift +F6

doanvanlongpy
01-01-2008, 19:24
Trường hợp bạn : Bạn hãy diệt Virus lại ổ đĩa ỏ Nặng thì bạn hãy format lai toàn bộ ở đĩa...Vì chương trình DeepFree rất nhạy cảm ... Bạn Hãy làm ngay đi...Chúc bạn Thành công

hungcuongpc
02-01-2008, 21:18
Tui làm phòng net máy nào mà không cài Deep Freeze nhưng lâu nay có thấy bị gì đâu. Bác nói vậy là sai rùi đó

nh0c...IT
03-01-2008, 14:21
Chuyển qua dùng thằng này đi :
hadow Defender 1.0: Chương trình đóng băng máy tính dưới 1 MB

Cũng giống như những chương trình đóng băng máy tính khác, Shadow Defender cho phép hệ thống chạy trong một môi trường ảo. Mọi sự tấn công của virus hay những sự cố khác chỉ xảy ra trong môi trường ảo này nên khi restart máy, mọi thứ sẽ trở lại yên ổn như xưa. Điều đặc biệt file cài đặt của chương trình này chỉ có 694 KB.

Với Shadow Defender, bạn sẽ chạy hệ thống ở một môi trường ảo, được gọi là shadow mode. Nếu có bất cứ sự tấn công nào xảy ra do virus, spyware, worm... bạn chỉ việc khởi động máy lại, Windows của bạn lại trở về y như cũ và không bị chút tổn hại nào. Trong lúc đó, bạn vẫn có thể save dữ liệu của mình trong môi trường thật bằng cách ấn định trước những thư mục nào không cần sự bảo vệ ảo này. Cơ chế hoạt động của Shadow Defender cũng tương tự như những chương trình đóng băng máy tính khác nhưng điểm đặc sắc của nó là dung lượng thật sự nhỏ gọn, chưa tới 1 MB.

Phần mềm này chạy tốt trong Windows từ 2000 đến XP và Vista. Yêu cầu cấu hình máy tối thiểu: CPU 133 MHz, ổ cứng còn trống 3 MB, riêng mỗi phân vùng có shadow mode cần trống 10 MB.

Cóá thể tải Shadow Defender 1.0 (dưới dạng file setup.exe, dung lượng 694 KB)về từ Shadowdefender.com. Hoặc tải về từ Rapidshare:

http://rapidshare.com/files/77301709/ShadowDefender. 1.0.0.123.zip

Nên cài Shadow Defender vào một phân vùng nào khác ngoài C, như là E, F để nó hoạt động độc lập hơn. Ở giao diện đầu tiên, bạn sẽ thấy ở bên phía trái có 5 mục:

1. System Status (trạng thái hệ thống): nhìn qua cửa sổ bên phải, để biết từng ổ đĩa (phân vùng) nào đã được bảo vệ bằng shadow mode. Bạn cũng thấy Exclusion list liệt kê các file hay thư mục nào được chỉ định không chịu sự bảo vệ này.

2. Mode setting (chế độ thiết lập): Lúc đầu, phần trên, bên phải cho biết các phân vùng còn đang ở chế độ bình thường (normal mode). Bạn sẽ chọn cho phân vùng nào sẽ là shadow mode, chỉ riêng ổ C đang có Windows XP hay thêm những phân vùng khác. Bạn cũng cần lưu ý thêm 2 lựa chọn ở dưới:

- Exit shadows mode: thoát khỏi chế độ shadow (bạn phải khởi động máy lại mới có hiệu lực thật sự).

- Continue shadow mode after reboot: vẫn tiếp tục chế độ shadow sau khi khởi động máy lại.

3. Exclusion list (danh sách loại trừ): Nếu bạn muốn thư mục nào đó không cần bảo vệ do thay đổi liên tục, như My Documents chẳng hạn, nên chọn add file hay folder vào danh sách loại trừ. Vì nếu không làm vậy, khi thoát khỏi shadow mode mọi văn bản bạn mới tạo ra hay những thay đổi vừa thực hiện sẽ mất hết.

Lưu ý thêm là thư mục Program Files\Common files\ Symantec Shared ở C cũng nên loại trừ để cập nhật được virus mới. Tuy vậy, việc loại trừ cho các thư mục này cũng có điểm bất tiện là chúng sẽ không được bảo vệ chống được mọi virus phá hoại.

4. Commit now: Mục này khá quan trọng, giúp bạn lưu ngay được những gì bạn cần lưu lại, trong khi chúng đang ở shadow mode vì không được chọn loại trừ trước đó. Bạn cũng có thể chọn Commit now từ menu ngữ cảnh khi bấm chuột phải vài file trong Explorer.

5. Administration: Vào đây để chọn:

- Khởi động phần mềm cùng với Windows.

- Enable desktop tip: sẽ có chữ Shadow ở giữa trên cùng desktop cho bạn biết đang ở chế độ shadow mode.

- Enable shell context menu extension: có menu ngữ cảnh trong Explorer để chọn ngay.

- Enable password control (có thêm mật mã bảo vệ).

Ở góc phải trên cùng của giao diện chương trình có phần Help để bạn biết cách sử dụng phần mềm này kỹ hơn và About để biết đã đăng ký chưa và ở phiên bản nào.

Khi hoạt động, Shadow Defender thu nhỏ bằng một icon ở khay hệ thống, bạn bấm phải chuột để chọn lại Open hay Exit hoặc vào Help

chugiap
05-01-2008, 16:04
ôi dào, cài cái Deep freeze mà cài thêm cái speedisk của bộ công cụ NU thì...rắc rối. Bạn cứ thử chạy NDD trong bộ Nu hay là cái gì đó ...HDD trong Hiren boot đấy.
Sau đó chạy format level low để nó bỏ hết sector bị bad là được ^_^

Bop
06-01-2008, 11:14
mình xài có sao đâu, chẳng qua phải tìm hiểu kĩ cách sử dụng nó, mình xài mà thích là xóa chẳng sao đâu, Lưu ý là các bạn đóng băng đĩa cứng trong thời gian dài thì cũng nên rã băng ra 1 lần để chương trình tu trơn 1 tí, nếu ko làm vậy có khi ổ cứng của máy cũng sẽ hư, và điều lưu ý là nên chọn mua đĩa cứng có thương hiệu ấy, nếu ai ko bik sử dụng lắm vào đây:
http://diendanpct.fopim.com mình giúp cho

phuongcpr
22-11-2008, 10:19

Mỗi hãng sản xuất HDD đều có 1 chương trình swar lỗi. Bạn xài con HDD gì thì vào trang của hãng đó mà dow về sửa

svcs_me_hiphop
22-11-2008, 19:14
thôi ghost cho chắc...tui sợ hư mất ổ cứng lém............

tuonglamcreation
23-11-2008, 17:13
Hehe,Deep freeze chỉ nguy hiểm với mấy ông chủ hàng Net khi bị (liên) ngành quản lý kiểm tra thui:D Yêu cầu chủ hàng net buộc phải cài phần mềm diệt virus,mà tốt nhất là dùng cái phần mềm có hình ông đội mũ dấu cộng đỏ đó cho người có trách nhiệm dễ nhận ra,còn nếu cài các phần mềm đóng băng ổ cứng á,láo,thế thì "mày" lưu thông tin khách hàng truy cập trên ổ cứng làm sao được.Phệt!Phạt!

=)) ý kiến này của bác hay thật.
lúc trước tớ cũgg gặp 1chut1 rắc rối với thằng DF.tớ cài DF xong thì tự nhiên bị treo máy luôn.buộc phải ghót lại.điên người

qbinh
24-12-2008, 18:33
cam on cac ban minh co rat nhieu ***** va key cua cac phan mem minh se upload nen cho cac ban xin loi minh ban thi trong thoi gian nay

nguyenduonghai
24-12-2008, 21:54
cám ơn vì đã khuyến cáo