PDA

View Full Version : Lỗi End Now liên tục

Narron
24-12-2006, 10:39
Mình ko biết tại sao mỗi lần khi mình tắt máy hoặc restart thì End now liên tục .Ví dụ như End now yahoo.exe và khi End now xong lại chuyển qua End now avp.dll tương tự gigaget.exe và 1 số cái khác mà mình ko kịp nhìn thấy .
Mọi người có biết đây là lỗi gì ko và làm thế nào để sửa .

vn.disable
24-12-2006, 11:45
Tắt máy ko đúng cách thì những chương trình đang chạy thường trú sẽ ko kịp thoát, do yếu tố riêng của những chương trình đó mỗi lần thoát là sẽ sao lưu hoặc làm việc gì đó, cho nên bị thoát đột ngột sẽ gây lỗi và Windows phát hiện , báo cáo ta để giải phóng tài nguyên,
bạn nên kiểm tra trước khi tắt mắy, out hết các chương trình cần thiết.

Xpro
24-12-2006, 11:51
nhưng khi end now xong thì mõi lân mở chương gì chạy 1 hồi là tự tắt luôn

Narron
24-12-2006, 12:05
Mình đã tắt hết các chương trình nhưng khi tắt cũng bị báo như vậy.Hồi đó mình tắt cũng ko hề bị báo gì cả.Nó chỉ mới bắt đầu từ hôm qua.Mình nhớ là bị cái nào rồi gigaget.exe,yahoo.exe,avp.exe,explore.exe (cái này mình ko nhớ rõ hình như có liên quan đến IE) .

vn.disable
24-12-2006, 12:30
Trước đây mình cũng đã bị dụ này ! dùng phần mềm quét vỉut cũng ko hết ! chỉ bỏ ra 3h ngồi cài lại toàn bộ là xong :( mình chỉ có hướng giúp vậy thôi ! chúc bạn may mắn

quocanh91
24-12-2006, 14:22
Ồ vụ này máy mình cũng đang bị nè
Sao khi mình chơi AU xong khi tắt máy nó lại báo end now còn ko chơi thì nó ko báo
khi chơi Au xong mình vào Task Manager ở tab Processes thì thấy nó rất nhiều "service.exe" khi tắt hết nó thì tắt máy ko bị end now
các bác nào chỉ cách khắc phục với

duy007vn
24-12-2006, 16:20
Bung ghost ra là xong ngay chứ gì. Các bác cứ quan trọng hóa vấn đề