PDA

View Full Version : Chống ăn cắp link ?

DatKi
21-12-2006, 13:13
Em có nghe nói đến việc có thể code mă hóa link url hình như là đoạn java script để cho thành viên có thể download nhưng ko đem link đi nơi khác được Em nghĩ cái từ thuật ngữ hình như là Hot Link thì phải. Xin các bậc tiền bối ai biết chỉ giáo gửi cho em đoạn code ?
Xin cám ơn các bác nhiều

mrsinguyenus
21-12-2006, 13:51
Vào nhạc số mà xem, cũng không nên làm vậy nó chạy chậm lắm, vì phải đi qua bước trung gian là mã hóa...

DatKi
21-12-2006, 22:09
em xin code mà bác . Tức là dấu link gốc bác ạ . Ai có kinh nghiệm xin gửi em đoạn code đó.

hqtconan
22-12-2006, 00:23
Bạn có thể vào Cpanel để cấu hình ở mục HotLink Protection đấy. Không cần phải dùng Code làm gì.

convit239152
22-12-2006, 01:07
vào media.ajaxviet.com mà tìm

phai
22-12-2006, 08:30
Dấu link kiểu gì rồi cũng bị luộc hết:D
Đơn giản nhất là code đoạn script để nó tự động rename link nhạc liên tục theo một khoảng thời gian nào đó,đỡ thiệt hại băng thông:)

terafunny
22-12-2006, 08:48
Vào nhạc số mà xem, cũng không nên làm vậy nó chạy chậm lắm, vì phải đi qua bước trung gian là mã hóa...
Không biết chậm cái gì vậy bạn??? Javascript chạy trên máy trạm rất nhanh gọn + kiểu mã hóa rất đơn gian không tốn nhiều công sức lắm.

Bạn có thể vào Cpanel để cấu hình ở mục HotLink Protection đấy. Không cần phải dùng Code làm gì.
Bạn đã làm chưa vì nó không có tác dụng vì WMP không gửi header.

vào media.ajaxviet.com mà tìm
Sai đề tài rồi bạn

Dấu link kiểu gì rồi cũng bị luộc hết:D
Đơn giản nhất là code đoạn script để nó tự động rename link nhạc liên tục theo một khoảng thời gian nào đó,đỡ thiệt hại băng thông:)
Cách này là tốt nhất, vậy cụ thể theo bạn thì sẽ làm như thế nào?

hqtconan
22-12-2006, 14:10
Bạn đã làm chưa vì nó không có tác dụng vì WMP không gửi header.

Ờ đúng là không được :D

conf
23-12-2006, 03:07
Còn chống chôm Javascript thì sao các bác? Hình như là không được vì Javascript chạy trên máy client phải không? Vậy phải có giải pháp gì chứ? Mong chỉ giáo.

terafunny
23-12-2006, 06:45
Còn chống chôm Javascript thì sao các bác? Hình như là không được vì Javascript chạy trên máy client phải không? Vậy phải có giải pháp gì chứ? Mong chỉ giáo.

Theo như tôi được biết thì cách chống chôm javascript thực chất là làm cho mã javascript khó đọc hơn để người ta khó chỉnh sửa và làm theo. Chẵng hạn như tên hàm: acbdef thì được tách ra a1=acb;a2=de;a3=f; a=a1+a2+a3 Hết rồi, chỉ biết tới đó thôi :D

TheHeTre
23-12-2006, 08:52
Cách này là tốt nhất, vậy cụ thể theo bạn thì sẽ làm như thế nào?

Làm như thế nào thì đã có 1 đề tài thảo luận việc chống ăn cắp băng thông trang nghe nhạc trong forum này.

Đại loại có một giá trị biến lưu trong một file txt cũng được, VD: tenthumucnhac

Sau đó, code một phần change giá trị này được từ admin (bằng tay hoặc tự động)

Trong phần code để hiển thị thay vì root/tenthucmuc/file.wma thì thay là root/$tenthumuc/file.wma

DatKi
30-12-2006, 06:44
bác ơi bác nói trong forum có cách hướng dẫn cụ thể rồi? Ở đâu vậy nhờ bác chỉ cho với em ko biét nó nằm ở đâu?
Bác nào có một bài chỉ giáo cụ thể thì post lên giúp bọn em với