PDA

View Full Version : Các pro cho em hỏi về vấn đề SEO với ạ !

daovthinh
19-01-2012, 03:17
Website mới phát triển . Được khoảng tháng . Em cứ post bài là nó index Google . Em cứ vào vứt nguyên title google em tìm thì index ra được link gốc ngay ở trang 1,2,3 . ví dụ : http://www.******.com/shaper-sportive-real-time-sports .
Nhưng mấy ngày hun nay em thấy site bị sao á . Vứt title vào sreach thì thì ko thấy nó đc index nữa . Mà nếu có index thì nó ra dạng .
http://www.******.com/tag/shaper-sportive-real-time-sports or http://www.******.com/pages/1/shaper-sportive-real-time-sports .
huuuh đấy là hiện tượng gì hả các bác . Giúp em với

imchicken
19-01-2012, 07:27
Mình ko SEO, nhưng mình biết tag = title = die

noithat1
19-01-2012, 08:11
thực ra tag của bạn như thế là bị trùng lặp về nội dung dưới mắt panda rồi:-ss
ban có thể check bằng cách lên gg search : site:sitecuaban.com..... nếu không hiển thị kết quả từ gg rất có thể site bạn đã die

daovthinh
19-01-2012, 12:41
thực ra tag của bạn như thế là bị trùng lặp về nội dung dưới mắt panda rồi:-ss
ban có thể check bằng cách lên gg search : site:sitecuaban.com..... nếu không hiển thị kết quả từ gg rất có thể site bạn đã die
Nó vẫn index About 1,400 results (0.27 seconds) bác ạ .
Nhưng nội dung trùng lặp thì chuẩn bác ạ . ở Webmaster Tool của em có cái . thì title trùng lặp rất nhiều mới có 400 post mà trùng tận 4 6 8, còn thẻ mô tả thì bị trùng 228 . Hix gỡ rối sao đây các bác ! :(:(:( mấy hun nay site em biến mất dưới con mắt GG kinh quá :( Help me ! thanks

Search thế này : site:sitecuaban.com thì index tag rất đc ưu tiên :( em thấy site ra rất nhiều từ trang 1 ,2

seodangkhoa
19-01-2012, 12:58
cái này không phải là nguyên nhân chính khiến bạn bị rớt ranking Se, Nguyên nhân chính do buildlink có vấn đề thôi! Site mình dup gần 50k mà Se vẫn tăng đều đều hàng năm nay rồi không sao. Nguyên nhân do mình rewrite lỗi chứ không phải bài viết trùng lặp nội dung.

daovthinh
19-01-2012, 13:24
:( Có cách giải quyết nào không các bác ơi ! :(:(:(:

noithat1
19-01-2012, 13:47
cái này đáng lẽ phải xử lý từ lúc xây dựng bài viết :-ss, chứ bây h nhiều rồi đi sửa khá vất, tuy nhiên nếu kiên trì vẫn làm dc bác ah

daovthinh
19-01-2012, 13:52
cái này đáng lẽ phải xử lý từ lúc xây dựng bài viết :-ss, chứ bây h nhiều rồi đi sửa khá vất, tuy nhiên nếu kiên trì vẫn làm dc bác ah
Vâng ! Bác có thể chỉ giúp em đc không ạ ! Em gà quá vẫn chưa biết sử lý ra sao . Bác chỉ cho em cách với ! Mấy bữa trc còn đc 150 / visit SE còn bây giờ 60 với 61 thôi ah :(:(:(:

seodangkhoa
19-01-2012, 13:55
Chịu khó submit site lên social cho google nhanh update lại url thôi!

daovthinh
19-01-2012, 14:17
Nhận tiện đây cho em hỏi :
Có lên sử dụng cái backlink.v8l.info với cách voltrank ?
Như tiêu đề trên . Các bác cho em hỏi site mới có lên sử dụng hay không ạ ! Vì site em sử dụng 2 cái ấy bây giờ thấy nó ko ổn lắm .
Thứ 1 : Site em lúc đầu thì sreach Google với title thì lúc nào cũng đc ở trang 1,2 nhưng càng về sau thì càng mất tích ,
Thứ 2 : Có vẻ dùng cái này dẫn tới nhiều banklink xấu ko tốt . Chất lượng kém

noithat1
19-01-2012, 14:27
Vâng ! Bác có thể chỉ giúp em đc không ạ ! Em gà quá vẫn chưa biết sử lý ra sao . Bác chỉ cho em cách với ! Mấy bữa trc còn đc 150 / visit SE còn bây giờ 60 với 61 thôi ah :(:(:(:
tết rồi bác ah :-ss em không có nhiều thời gian rảnh nếu bác nhịn đợt tết này ra tết bác pm em , em giúp một tay, anh em không cần tiền bạc bác quý em mời uống trà đá ok ngay

noithat1
19-01-2012, 14:28
Chịu khó submit site lên social cho google nhanh update lại url thôi!
tưởng bác nghỉ rồi thạc sỹ, :)):)) mie em mua mấy mớ rau muống rồi để ăn tết đây :-ss cty chán chết

daovthinh
19-01-2012, 14:38
tết rồi bác ah :-ss em không có nhiều thời gian rảnh nếu bác nhịn đợt tết này ra tết bác pm em , em giúp một tay, anh em không cần tiền bạc bác quý em mời uống trà đá ok ngay
Cảm ơn sự nhiệt tình của bác !
Thực sự em ko yên ả đc . Mong bác chỉ em cách nào đó . Để em lọ mọ . Ra tết rảnh , em mới bác bữa nhậu . E là em thích cái mọng nhậu nhét :D

noithat1
19-01-2012, 14:42
Cảm ơn sự nhiệt tình của bác !
Thực sự em ko yên ả đc . Mong bác chỉ em cách nào đó . Để em lọ mọ . Ra tết rảnh , em mới bác bữa nhậu . E là em thích cái mọng nhậu nhét :D
em chắc trẻ nhất diễn đàn này :) em sinh năm 90 mà , em thì cũng chả phải cao kiến gì nhưng em còn phải xem tình trạng site bác, mà bây h thì không có thời gian rồi

daovthinh
19-01-2012, 14:59
Khi site mới chuyện nó index nhanh rồi lại mất tích là bình thường. Vấn đề là bạn phải cố gắng duy trì nó ntn thôi. Google nó thông minh lắm, bây giờ ưu tiên web mới lắm. Không thì web mới làm sao mà ngoi lên được chứ. Miễn là nội dung bạn phải duy nhất và hay. Content is King
Vậy ạ ! khổ lỗi nhưng em copy nguyên cái title vứt lên mà có nhiều cái ko thấy đâu . có thấy chỉ thấy domain chính . với lại ***.com/pages/1 . hix còn link bài viết thì ko thấy đâu cả :( .

em chắc trẻ nhất diễn đàn này :) em sinh năm 90 mà , em thì cũng chả phải cao kiến gì nhưng em còn phải xem tình trạng site bác, mà bây h thì không có thời gian rồi
Em trẻ hơn bác 1 tuổi . 1991 cơ :D:D
Vậy thì khi nào có time bác giúp em nhé . Em cảm ơn trc

noithat1
19-01-2012, 15:06
ok ngay bác pm cho em vào yahoo :hotro_sinhvien_tn nhé ok:) chúc bác ăn tết vui vẻ

daovthinh
19-01-2012, 16:10
link gốc : <link rel="canonical" href="/pantheon-joomla-template-shape5/" />
Google báo trùng lặp : /pantheon-joomla-template-shape5/?utm_source=rss&utm_medium=rss&utm_campaign=pantheon-joomla-template-shape5
nữa : /tag/pantheon-joomla-template-shape5/ .
Hic Rõ là em để cái canonical sao nó vẫn bảo trùng lặp :(

daovthinh
19-01-2012, 16:50
Các pro đâu vào giúp e với ! :-s

daovthinh
19-01-2012, 21:18
Các pro đâu vào giúp e với ! :-s ạ