PDA

View Full Version : Cach lay 1 file flash tren trang web

nauccia
24-08-2002, 14:08
Chao cac anh chi,
Minh la nguoi moi vao dien dan nay xin cac anh chi chi dum em cau nay nha.
Minh thay mot vai trang web co hinh flash dep , muon copy co duoc hay khong vay?
Neu ai biet thi chi dum voi.
Xin cam on

artnet
24-08-2002, 16:33
Trong IE chọn View > Source...
Chọn Search tìm xem file nào tên là file.swf
Sau đó dùng Search của Window với từ khoá file[1].swf
copy file này lại là xong.

Lưu ý: Khi bạn vào 1 trang web thì tự động trang web, các hình ảnh và flash đều download xuống và nằm trong Window/Temporate Internet Files. Bạn có thể tự tìm trong đó hoặc chỉ Search trong thư mục đó thôi cho nhanh.

Chúc bạn thành công
Art Net

nauccia
26-08-2002, 07:49
Em thu lam roi ma van khong lay duoc file flash nua.

9Star
26-08-2002, 19:42
Hi nauccia,

artnet nói đúng rồi đó, bạn vào Windows\Temporary Internet Files rồi chọn Views\ Details, sau đó sắp xếp theo tên file(Type) rồi tìm file.swf copy ra là được thôi, còn Search thì nhiều khi không ra đâu.

Flasher
27-08-2002, 13:43
Có mỗi việc đó mà không làm được thì làm sao mà học Flash được.

Anh hướng dẫn cụ thể nhé.

Đầu tiên vào trong IE chọn View > Source
1.Trước hết mở Website có ảnh Flash của bạn ra.
2. Vào Thư mục Windows
3. Tiếp đến vào thư mục Temporate Internet Files
4. Nhấn chuột phải vào thư mục Temporate Internet Files
5. Bấm vào phần " Find"
6. Đánh tên file vào rồi ấn OK. ( nhớ phải đánh cả ký hiệu [1] đấy. ví dụ naucia[1].swf
7. copy thế là xong

Chúc em gái xinh đẹp thành công

blackface
02-09-2002, 11:09
Flasher nhầm rồi thì phải. Khi đang ở trong temporary internet file thì file swf vẫn chưa có số [1], phải đợi copy ra ngoài rồi windows explorer mới tự động thêm số [1].

hanzo
03-09-2002, 16:31
Chà em đã làm thử và thành công rồi, kám ơn con cò...mai mốt mấy anh chỉ em nhiều chiêu nửa nghen.

Katrina
04-09-2002, 02:15
Sẵn đây cho mình hỏi, mình đang xài Win2000, mỗi lần vảo Temporate Internet Files để copy file thì chỉ vài phút là bị văng ra, tự động logout luôn nữa, sao kì vậy?

Vinnie
04-04-2003, 21:56
Bạn dùng thử soft Sothink gì gì đo (wên rùi) để copy trực tiếp ngay trên net luôn rất tiện ngoài ra nó còn cho fép dịch ngược từ .swf sang fla để xem mã nguồn nữa hihi

thanhquangvn
23-02-2004, 21:12
Trang nào có hình Flash đẹp vậy ... Chỉ cho mình được không

ThahươngClub
24-02-2004, 10:16
Có nhiều chương trình giúp bạn save flash file từ web . Một số chương trình tiêu biểu & dễ sử dụng đó là FlashCapture 1.2 , Flash Catcher 3.11 . Bạn có thể download ở http://download.com

Tha hương

Mr. Bom
05-01-2009, 23:57
View Source rồi Ctrl+F với từ khóa là .swf thấy link nào khả nghi thì dán vào IDM là down thôi. :D

huynhthanhhai89
28-07-2010, 23:36
Mấy cha chỉ mà chỉ không có rỏ ràng gì hết, mình biết rồi thì khác còn người ta ko biết thì chỉ rảnh mạch một tí, thằng quỷ nào chỉ vào windows/Temporate Internet Files còn bảo người ta chậm tiêu, làm gì có cái mục Temporate Internet trong Windows. Bạn phải vào đường dẫn là C:\Documents and Settings\Ten User dang su dung\Local Settings\Temporary Internet Files rồi tìm file flash mà bạn muốn lấy. Nếu vào thủ công đến mục tên user mà không thấy các mục còn lại thì bạn vào tool-> folder options cho hiện file ẩn lên. Còn mục temporary Internet Files thì bạn nên bỏ chọn dấu check tại mục Hide protected oprating system files(Recommended)-OFF nó mới hiện ra.

thanh1683
01-09-2010, 13:54
Bạn huynhthanhhai89 trả lời rất có lý, một khi người ta hỏi là người ta ko có biết hoặc ko rành cái gì đó mới hỏi, còn các bạn nào biết thì trả lời ( trả lời chi tiết càng tốt) chứ ở đó trách móc người ta chậm hiểu. Diễn đàn để mình chia sẽ và học hỏi với nhau.