PDA

View Full Version : cắm nhầm đèn power led và HDD led có sao không ?

kupopo
17-01-2012, 20:29
mình vừa mang case đi sửa về, máy đã chạy bình thường nhưng đèn power led ngày trước luôn sáng khi mình vào win thì giờ chớp tắt , chớp tắt, khi mình copy một cái gì thì đèn sáng trưng ( không chớp tắt), nên mình nghĩ mấy ông thợ đã gắn nhầm dây power led với HDD led rồi
để như vậy có hại gì cho máy không ? và nếu mình muốn gắn lại cho đúng thì cần làm như thế nào cho đúng ? mong các bạn hướng dẫn chi tiết ^^

TheKingOfSeo
17-01-2012, 20:37
Không ảnh hưởng gì tới máy tính nha bạn . Cứ yên tâm mà dùng nha

kiettt
17-01-2012, 22:55
nếu chỉ 1 lần thì chả ảnh hưởng gì nhiều lắm đâu

Cho hỏi là bạn nghĩ nó sẽ ảnh hưởng thế nào ? Về bản chất thì nó chỉ khác màu chứ cả hai đều là led mà !

tuanle001
18-01-2012, 05:03
mình vừa mang case đi sửa về, máy đã chạy bình thường nhưng đèn power led ngày trước luôn sáng khi mình vào win thì giờ chớp tắt , chớp tắt, khi mình copy một cái gì thì đèn sáng trưng ( không chớp tắt), nên mình nghĩ mấy ông thợ đã gắn nhầm dây power led với HDD led rồi
để như vậy có hại gì cho máy không ? và nếu mình muốn gắn lại cho đúng thì cần làm như thế nào cho đúng ? mong các bạn hướng dẫn chi tiết ^^

nếu chỉ 1 lần thì chả ảnh hưởng gì nhiều lắm đâu
chẳng ảnh hưởng j hết nó chỉ là led thôi mà với lại chẳng cắm còn được cái đó chỉ để cho vui mắt thôi!!!

tuanle001
18-01-2012, 05:04
Cho hỏi là bạn nghĩ nó sẽ ảnh hưởng thế nào ? Về bản chất thì nó chỉ khác màu chứ cả hai đều là led mà !
bác này nói đúng quá kaaaaaaa chỉ là led thôi

kupopo
18-01-2012, 08:16
cám ơn các bạn, vậy mình sẽ để như vậy khỏi cần chỉnh lại nữa
mod làm ơn đóng topic dùm em