PDA

View Full Version : Em gà cần đc biết

DMG_Charlaton
18-12-2006, 00:22
Có ai rành về cách bảo trì fần cứng và fần mềm thì xin chỉ giúp em các bước để bảo trì 1 fần cứng và fầ mềm.Thanks for reading

vantruongdia
18-12-2006, 00:27
Hi` ! Zui quá ! Bạn cần bảo trì cái gì nói cụ thể tí đi bạn ơi, để anh em còn bít mà trả lời, chung chung vậy sao trả lời đc ?

DMG_Charlaton
18-12-2006, 00:31
Thì cần biết các bước để bào trì về fần cứng và fần mềm chung chung vậy thôi, để bảo trì fần cứng thì phải làm nhưng gì bảo trì fần mền thì làm nhưng gì vậy thui ah.Thanks for reading

dly
18-12-2006, 05:06
Tui biết cách bảo hành à. Bảo trì hổng biết.

Bạn cần phải biết một điều, hầu hết các thiết bị trong máy tính của chúng ta hư và lỗi phát sinh, sẩy ra đều do bộ nguồn (PSU) khi nguồn yếu, không đủ công xuất cung cấp cho các thiết bị sẽ phát sinh nhiệt cao hơn bình thường gây đến hư hỏng các thiết bị phù tụ, cháy chip, Fet, HDD, CD và hư chính nó. Chính vì điều này thay vì tìm cách bảo trì bạn cần đầu tư một cái nguồn thật tôt bạn sẽ duy trì máy tính được lâu mà không lo hư hỏng, Viêc kế đến bạn chỉ cần vài tháng, 1 năm bạn lôi máy tính ra và hút bụi cho nó, Thậm chí bạn dùng một máy bơm để thổi bụi cũng tốt.

Bộ nguồn tốt, bên trong máy sạch sẽ, máy bạn sẽ khỏe như trâu

khoabeo108
18-12-2006, 19:24
Có ai rành về cách bảo trì fần cứng và fần mềm thì xin chỉ giúp em các bước để bảo trì 1 fần cứng và fầ mềm.Thanks for reading

Nếu cần hỏi thì chỉ cần hỏi ở một topic thôi bạn, ko cần phải lập ra làm 2 cái đâu.